Điểm bất lợi khi mua xe Toyota

Dynamat

Xe buýt
Khi các bác mua xe thì phải bảo dưỡng kiểm tra đúng định kỳ tại đại lý có ủy quyền của Toyota thì xe mới được hưởng chế độ bảo hành
Mọi hỏng hóc trong thời gian còn bảo hành chỉ được khắc phục tại các điieerm trên
Nếu Toyota phát hiện ra các bác sửa xe hoặc lắp, thay thế bất cứ linh kiện gì thì từ chối bảo hành
Xe các bác mua thì phải bảo dưỡng đúng lich ghi trong sổ bảo hành
Theo như thống kê thì
Toyota có 8 đại lý ở Hà Nội, 2 cn
Con số tương tự ở tp sài gòn
Cả nước toyota có 26 đại lý và 7 chi nhánh toàn quốc
Trong khi Trường Hải Kia có
31 đại lý và 8 chi nhánh ở Miền Bắc
3 chi nhánh và 13 đại lý miền Trung
14 chi nhánh và 26 đại lý miền Nam
Tổng cộng có 70 đại lý và 25 cn toàn quốc. Tổng số 95 so với con số 33 ít ỏi của TOyota

Trong khi doanh số xe Toyota lớn hơn Kia

Bất lợi nảy sinh đối với người mua toyota khi các trung tâm dịch vụ sau bán hàng quá ít, lượng xe thì quá nhiều, do đó bảo dưỡng xe Toyota mới đã khó khăn, sửa chữa bảo hành càng khó khăn so với Kia

Thiết nghĩ Toyota không chú trọng với việc bảo dưỡng, bảo hành xe cho khách hàng bằng Trường Hải
Tong khi đó doanh số xe Trường Hải ít hơn, giá lại thấp hơn nhiều

Luu Lehong

Xe container
Xe chỉ có Bảo dưỡng thì nhanh chứ ko lâu như sửa chữa thay thế, nên nếu Toy có ít đại lý hay chi nhánh hơn K-H thì cũng là bình thường:))

Luu Lehong

Xe container
Phải nó là Thaco có lòng hảo tâm lớn, tạo việc làm cho một số người dạng thiểu năng trí tuệ thể nhẹ vào làm việc. Nhưng vẫn có cái sai là phân công lao động chưa hợp lý.
Đáng nhẽ ra là chỉ cho làm vị trí tay chân, lao động phổ thông mang tính hoạt động giao tiếp thông thường như trồng cây, tỉa lá, dọn vệ sinh.
Cho cả thần kinh với dở hơi làm ma kết thành tinh thì đã biết chất lượng xe thế nào rồi :D

Hoàng_Gầy

Xe điện
Khi các bác mua xe thì phải bảo dưỡng kiểm tra đúng định kỳ tại đại lý có ủy quyền của Toyota thì xe mới được hưởng chế độ bảo hành
Mọi hỏng hóc trong thời gian còn bảo hành chỉ được khắc phục tại các điieerm trên
Nếu Toyota phát hiện ra các bác sửa xe hoặc lắp, thay thế bất cứ linh kiện gì thì từ chối bảo hành
Xe các bác mua thì phải bảo dưỡng đúng lich ghi trong sổ bảo hành
Theo như thống kê thì
Toyota có 8 đại lý ở Hà Nội, 2 cn
Con số tương tự ở tp sài gòn
Cả nước toyota có 26 đại lý và 7 chi nhánh toàn quốc
Trong khi Trường Hải Kia có
31 đại lý và 8 chi nhánh ở Miền Bắc
3 chi nhánh và 13 đại lý miền Trung
14 chi nhánh và 26 đại lý miền Nam
Tổng cộng có 70 đại lý và 25 cn toàn quốc. Tổng số 95 so với con số 33 ít ỏi của TOyota

Trong khi doanh số xe Toyota lớn hơn Kia

Bất lợi nảy sinh đối với người mua toyota khi các trung tâm dịch vụ sau bán hàng quá ít, lượng xe thì quá nhiều, do đó bảo dưỡng xe Toyota mới đã khó khăn, sửa chữa bảo hành càng khó khăn so với Kia

Thiết nghĩ Toyota không chú trọng với việc bảo dưỡng, bảo hành xe cho khách hàng bằng Trường Hải
Tong khi đó doanh số xe Trường Hải ít hơn, giá lại thấp hơn nhiều
Doanh số xe TH ít hơn nhưng chi nhánh sửa chữa lại nhiều hơn.

Cháu xin hết.

Dynamat

Xe buýt
Vì xe TH hay bị hỏng hơn toy mà
Lưu ý là xe mới nào cũng phải bảo dưỡng định kỳ
không ngoại lệ bất cứ xe nào
Không bảo dữong theo lịch của TOYOTA sẽ không được bảo hành
Chứ không phải hỏng mới mang vào gara
Câu của bác em đã dự trước rồi

Dynamat

Xe buýt
Xe chỉ có Bảo dưỡng thì nhanh chứ ko lâu như sửa chữa thay thế, nên nếu Toy có ít đại lý hay chi nhánh hơn K-H thì cũng là bình thường:))
Ví dụ bác sử dụng Thẻ rút tiền Atm của Vietcombank bác sẽ dễ dàng tìm ra địa điểm rút tiền hơn là Bidv hoặc Acb
Vì nó nhiều nên đi gần hơn, tiết kiệm chi phí, đỡ kẹt xe
Còn xe mua về bqwts buộc phải đi hãng bảo dưỡng
Các công đoạn bảo dưỡng hầu như giống nhau đối với các hãng
Do đó đi bảo dưỡng xe Toyota sẽ khó khăn hơn
Dẫn đến việc các khách hàng đi xe Toyota Không có thời gian đi xa và tìm kiếm nên đi bảo dưỡng ở gara không chính hãng Toyota
Và khi xe hỏng Toyota từ chối bảo hành vì nó căn cứ vào xác nhận chính hãng trong sổ bảo hành của chủ xe

dngduc

Xe điện
Cụ có cái gì chứng minh được rằng nhiều trung tâm bảo hành là tốt hơn không ? Nhiều đã chắc chắn là tinh chưa ?

Em thí dụ tiêu chuẩn autohauss của MB quá khắt khe dẫn đến mb còn ít trung tâm bảo hành nhưng dịch vụ bảo hành của mer thì ở vn em đánh giá là tốt hơn nhiều hãng khác có đông trung tâm bh !

p/s: Toy họ làm dịch vụ sau bán hàng cũng không đến nỗi tệ lắm đâu cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Hằng Lê

Xe tăng

Đại lý chỉ bán ấy mà :D còn sửa thì thôi chủ xe hút sáo cái là xong có gì mà phải mang xe tới, với lại mang đến còn hỏng thêm :D

Dynamat

Xe buýt
Cụ có cái gì chứng minh được rằng nhiều trung tâm bảo hành là tốt hơn không ? Nhiều đã chắc chắn là tinh chưa ?

Em thí dụ tiêu chuẩn autohauss của MB quá khắt khe dẫn đến mb còn ít trung tâm bảo hành nhưng dịch vụ bảo hành của mer thì ở vn em đánh giá là tốt hơn nhiều hãng khác có đông trung tâm bh !

p/s: Toy họ làm dịch vụ sau bán hàng cũng không đến nỗi tệ lắm đâu cụ ạ.
Bác không đọc kỹ gì cả
Hà Nội không vội được đâu

Em chỉ đề cập đến việc Kia có 95 đại lý và chi nhánh phân bổ rộng khắp cả nước ( gấp 3 lần toyota)
Thì người mua xe KIA sẽ dễ dàng bảo dưỡng xe của họ hơn
Mà lượng xe lưu hành của Toyota lại lớn hơn
Chứng tỏ là mua xe Toyota có điểm bất lợi này
Mà máy móc thì phải bảo dưỡng đúng lịch theo sổ bảo hành
Hay là bác có ý rằng tìm trung tâm bảo hành của Toyota dễ hơn KIA?

Ví dụ

Dynamat

Xe buýt
Phải nó là Thaco có lòng hảo tâm lớn, tạo việc làm cho một số người dạng thiểu năng trí tuệ thể nhẹ vào làm việc. Nhưng vẫn có cái sai là phân công lao động chưa hợp lý.
Đáng nhẽ ra là chỉ cho làm vị trí tay chân, lao động phổ thông mang tính hoạt động giao tiếp thông thường như trồng cây, tỉa lá, dọn vệ sinh.
Suốt đời bác không đăng đựoc cái gì trí tuệ hơn à
Mấy câu bác thường com mèn chỉ càng làm bác trở nên thô tục và thể hiện bản tính thích gây gổ của bác mà thôi
Hay là có thù hằn gì nhà cháu
Bác thấy đấy, nhà cháu cò bao giờ ăn nói thô lỗ đâu
Không tin cứ nhìn chữ ký nhà cháu
Cũng là chửi nhau
Nhưng người có đẳng cấp chửi dễ nghe và đau thấu tim hơn là phường thô lỗ

Hằng Lê

Xe tăng
Em có chửi cụ đâu mà cụ vơ vào thế, em chỉ nói lên cảm nhận của mình khi thấy một hãng xe đang phất lên ầm ầm mà lại để nhân viên làm các công việc chưa hợp lý thôi.
Cụ có thấy ức chế thì cũng nên nuốt nó xuống mà sống chứ :D

Như bài cụ đăng thì cụ chỉ nói chú tâm tới số lượng đại lý thôi, chú k đưa vấn đề nhân sự ra. Mà nhân sự là tối quan trọng đấy :D
Vậy nên em mới ca thán và thấy đáng thương thay cho cả chú nhân viên Lái xe nhưng do bệnh tình mad mad cộng thêm cái năng nổ bị kích động triền miên.:D

Hằng Lê

Xe tăng
Cho cả thần kinh với dở hơi làm ma kết thành tinh thì đã biết chất lượng xe thế nào rồi :D
Do quản lý nhân sự thôi, chứ vị trí lái xe lấy đâu ra cơ lên phòng ma ket tinh :D
Cái bệnh mad mad hay bị kích động lắm, nói lảm nhảm cả ngày bọt mép sùi ra nhưng k biết mệt đâu :D

Dynamat

Xe buýt
Em có chửi cụ đâu mà cụ vơ vào thế, em chỉ nói lên cảm nhận của mình khi thấy một hãng xe đang phất lên ầm ầm mà lại để nhân viên làm các công việc chưa hợp lý thôi.
Cụ có thấy ức chế thì cũng nên nuốt nó xuống mà sống chứ :D

Như bài cụ đăng thì cụ chỉ nói chú tâm tới số lượng đại lý thôi, chú k đưa vấn đề nhân sự ra. Mà nhân sự là tối quan trọng đấy :D
Vậy nên em mới ca thán và thấy đáng thương thay cho cả chú nhân viên Lái xe nhưng do bệnh tình mad mad cộng thêm cái năng nổ bị kích động triền miên.:D
Em có quen mấy bác chửi không thấy đau vì không hiểu nên =))

aladin_co

Xe buýt
Cụ chủ lại tiếp tục nêu cầu lên cho anh em đá hả, công nhận cụ là người tâm huyết đấy
Phát huy cụ nhé! Thỉnh thoảng nêu xong khi anh em đang đá cầu qua lại cụ lại thêm thắt một số gia vị vào cho anh em đá hăng hơn nữa
Kính cụ 1 ly nè

toyota78

Xe buýt
-Nó cũng bất cập, không thuận tiện cho những ai ở tỉnh xa không có đại lý của hãng xe.

leducanh2010

Xe tăng
Hê hê,đọc bài này thấy đúng là khoai,chuối,đu đủ,đi đỉ... Đủ cả=))

RAVA

Xe ba gác
-Theo ý bác chủ thớt thì Ma tít van phải được bảo hành ở Toy thì mới đúng chứ gì, hay mang sang chỗ anh Hải cho nó gần? Trước còn thấy hài hài, bây giờ thấy ngờ u vãi ra, chắc đứt mất vài cái dây tk từ dưới chạy lên trên rồi?X_X

Lucky

Xe tăng
Thích chơi trội giống đại biểu HHP à, hay là sale Toy đóng giả Thaco để đá xoáy Thaco