Dịch vụ sửa xe KIA của Trường Hải Long Biên - Em Cạch đên già!!

xqht

Xe đạp
TH Long Biên có xưởng sơn không các bác nhỉ, TH Mỹ Đình thì không có vì em có qua rồi.

Em có lần hỏi thăm TH Mỹ Đình: chỗ chú có nhận làm sơn không (em dùng từ nhận vì nó chỉ có mấy cái cầu chứ làm gì có chỗ sơn). Chú em thật thà trả lời rằng thì là mà bọn em có nhận, rồi liên kết với xưởng bên cạnh làm cho anh.

Được cái thật thà:21:

Chỉnh sửa cuối:

hanhn

Xe đạp
TH Long Biên có xưởng sơn không các bác nhỉ, TH Mỹ Đình thì không có vì em có qua rồi.

Em có lần hỏi thăm TH Mỹ Đình: chỗ chú có nhận làm sơn không (em dùng từ nhận vì nó chỉ có mấy cái cầu chứ làm gì có chỗ sơn). Chú em thật thà trả lời rằng thì là mà bọn em có nhận, rồi liên kết với xưởng bên cạnh làm cho anh.

Được cái thật thà:21:
TH Long Biên có phòng sơn ở đằng sau showroom, hôm nào bác đến đó thì biết ngay. TH Mỹ Đình thì mới mở và chật chội nên hình như chưa có phòng sơn đâu mà họ liên kết với gara bên cạnh thì phải:^)

forwin

Xe buýt
Xem ra, tốt nhất là mua bảo hiểm và đem vào gara (xem trên forum các bác đã chỉ nhiều chỗ sơn xe tốt). Em đã sơn sửa những chỗ xước sát do trẻ nghịch ngợm lần trước thấy nhanh, và chẳng phải làm gì ngoài ký cái biên bản. Em mua và làm bảo hiểm tại Gara Long Hải (Láng Hạ).

nguyentienbinh

Xe hơi
quên ngay Thaco Long biên cho vuông các cụ, quá lởm, chỉ biết thu hào của ae mình, dịch vụ hạng bét. chớ có thò mặt vào mà làm gì

mcv30

Xe điện
TH Long Biên có phòng sơn ở đằng sau showroom, hôm nào bác đến đó thì biết ngay. TH Mỹ Đình thì mới mở và chật chội nên hình như chưa có phòng sơn đâu mà họ liên kết với gara bên cạnh thì phải:^)
bác này hỏi hay thật đấy , mà câu trả lời cho bác cũng hay ho không kém

icarevn

Xe hơi
- Ông anh em mua một chiếc KIA Rio của Trường Hải - chi nhánh Long Biên được mấy tháng, cụ này tính cẩn thận nên xe gần như chưa 1 vết xước! Vừa rồi không may bị 1 chú 2 bánh tông bẹp cửa khi đang đỗ bên đường!:102:
- Ông anh nhất định là phải đưa đến hãng ( Trường Hải) để sửa cho chuẩn!! Khi em và ông ấy mang xe đến thì một chàng đeo biển phó quản đốc tên Sỹ ra ngó rồi lên báo giá 2,9 triệu và 1 chú mặt non choẹt đeo biển Cố vấn dịch vụ tên Mạnh ghi phiếu:^) . Bọn em tặc lưỡi OK vì giá chát nhưng "hãng" làm thì yên tâm! ! Sau 6 ngày đến nhận xe ( em phải chủ động gọi trước chứ Trường Hải chẳng hẹn và báo gì) ..thì ôi trời mấy chỗ sơn lại còn không bằng mấy bác sơn xe máy, lem nha lem nhem và ốc bản lề bị vặn toét tòe loe:102:. Nhưng vấn đề nghiêm trọng hơn là toàn bộ mép cửa trong xe bị trầy xước thảm hại ( lưu ý là xe chỉ bị va mặt ngoài nên chỉ phải nắn và sơn bên ngoài, em đoán bọn nó đặt mặt trong của cửa trực tiếp lên sàn xi măng để sơn mặt ngoài ), mặc dù rất xót xa vì cách làm kém cỏi, vô trách nhiệm và cực kỳ cẩu thả của mấy thằng thợ nhưng ông anh em vẫn nhắc nhẹ nhàng tay phó quản đốc Sỹ về những vết xây xước này và yêu cầu làm lại:mad:. Tay Sỹ này vâng dạ ngọt sớt và hứa làm lại!
- Hai ngày sau ông anh em đến lấy xe, chỗ sơn mới bên ngoài có khá hơn nhưng chất lượng cũng chỉ ngang 1 Ga ra phố huyện làm. Nhưng toàn bộ phần xây xước mép trong của cửa do thợ Trường Hải làm xước thì không hề được làm lại như đã hứa, bên cạnh đó nội thất trong xe cực kỳ bụi bặm, rất nhiều sơn và bột bả dính vào nội thất xe! Thật sự khi nhìn chiếc xe em chỉ muốn vả vỡ mặt mấy thằng nhân viên Trường Hải:mad:. Ông anh em vì vội đi công tác nên đành ngậm đắng trả 2,9 triệu và lấy xe về, sau đó gọi điện phàn nàn về chất lượng dịch vụ với thằng Sỹ thì được trả lời là em bận quá nên không để ý còn thằng cố vấn dịch vụ thì chỉ biết vâng mà không trả lời gì!! :77:

Câu chuyện của anh em là vậy, em thông báo để các bác đi KIA biết và tránh xa Dịch vụ sửa chữa của bọn Trường Hải Long Biên kẻo lại tiền mất tật mang! Cá nhân em thì chắc chắn em sẽ không bao giờ nghĩ đến chuyện mua xe hay mua bất cứ cái gì của Trường Hải!

Không hiểu Trường Hải định xây dựng thương hiệu kiểu gì với cách quản lý chất lượng và với những nhân viên tay nghề thấp, trách nhiệm thấp và đạo đức nghề cũng không có!???:redface:
Chít e ko, vợ 2 e cũng KIA, e cũng định bụng nếu có mệnh hệ gì thì vô Trường Hải cho chính hãng, nào ngờ lại ntn :ohmy:. Mất niêm tin quá, bây giờ chả biết còn tin vào đâu nữa??? Có cụ nào biết có gara nào chuẩn mực và đạo đức hơn thì mách e với nhé. Sẽ Vodka các cụ(b)(b)(b)

nguyenngoctoan

Xe hơi
mình chưa bao giờ vào hãng làm gì cả, gọi là hãng thôi chứ bọn thợ có biết cái gì đâu, chúng nó chỉ giỏi tháo ra lắp vào (tức là thay thế ấy). Các cụ cứ mang ra gara nào chuẩn mà làm, giá có khi còn rẻ hơn

asimor

Xe tải
Em thấy bài viết của bác chủ topic là thiết thực, mang tính chất cảnh báo và rất đáng hoan nghênh! Gara bây giờ cũng có nhiều loại, hãng cũng tuỳ hãng, ngay như trong 1 hãng cũng có chỗ ngon, chỗ lởm... Trường Hải nó đi lên từ xe tải, ngay như làm dịch vụ về xe tải còn chẳng nên hồn thì nói chi đến làm xe con với yêu cầu khắt khe và độ chuyên nghiệp hơn rất nhiều. Thời gian tới đây em nghĩ những kiểu dịch vụ và chăm sóc khách hàng như vậy sẽ bị đào thải, sẽ dành chỗ cho sự chuyên nghiệp và sự chăm sóc tận tâm.(l)

auto_nd

Xe tăng
Chết, em đang tính mua KM nhập, bảo dưỡng, sửa chữa thì tính sẽ nhờ các bác Trường Hải, đọc được thông tin này chắc phải :77::77::77:
Không rõ trong OF có bác nào ở Trường Hải Long Biên vào đây cho anh em vài nhời giải thích nhỉ :^)
:77::77::77: không chơi KM Trường Hải nhập

dunlopillo

Xe buýt
Em có kinh nghiệm mấy ông "hãng" này chuối cả nải. Trước ông Kia Hòa Bình tệ y chang thế. Đem xe đi bảo dưỡng mà lợn lành hóa lợn què. Giá thì "Air Blade" :21:. Tránh xa thôi. Mà em không hiểu tại sao mấy Kia lại chọn mấy ông đại lý, đối tác gì mà lởm thế. Mất cả uy tín của bản hãng.

Chỉnh sửa cuối:

Panther

Xe máy
TH Mỹ Đình không có xưởng sơn đâu các bác ạ. Em sửa xe ở đấy, hỏi rồi, họ bỉu đi đâu lên láng hạ hay gì đấy. Bên cạnh có cái Trung Sơn của DW, to hơn TH. Có lần em phi vào Trung Sơn kiểm tra cái bệnh ga con Spect của em bị vống lên, họ lại giới thiệu sang TH mới biết trong đấy có xưởng đấy! Có bác nào biết sơn lại cả con Spect thì hết bao nhiêu chèn không à?

lehoangnm

Xe đạp
không biết chất lượng TH Long Biên đợt trước thế nào chứ tháng trưóc em vừa qua sơn con CARENS của em ở bên đấy, do đi nhanh, gặp phải chú lái xe máy ẩu, uỳnh một cái thôi rồi con xe của em vỡ gương, bẹp rúm một bên xe,thế là phải nhờ đến chú bảo hiểm em mới mua được nửa tháng (may cho em thế), khi làm bảo hiểm em đòi vào hãng làm, nhưng bảo hiểm không cho, em phải làm căng bọn bảo hiểm mới cho em vào hãng làm, lúc đầu bảo hiểm nó bảo ra mấy ga ra của nó làm đảm bảo nhưng em nghe mấy thằng bạn em nó làm bảo hiểm trước, nó bảo sơn ở ga ra của bảo hiểm xong toàn phải vào hãng sơn lại vì màu không giống, cho xe ra nắng là thấy khác màu rõ luôn, bảo hiểm nó cho vào gara của nó là đề nó ăn phần trăm với bọn này, còn vào hãng nó không được cái gì nên nó không cho vào và cũng vì giá ở hãng cũng có hơn giá của gara, khi sang em sang bên đó em hỏi sơn xong màu có giống không, em thấy chú cố vấn bên đó bảo nếu không giống màu bọn em xin chịu hoàn toàn trách nhiệm, không giống màu bác cứ bắt đền bọn em, nếu mà sơn không giống màu thì bác thử nhìn xưởng em là biết, xe làm sơn kín hết không có chỗ đỗ, toàn phải hẹn khách khi nào vắng thì gọi vào, mà em nhìn xe làm sơn cũng nhiều thật phải mất nửa xưởng xe đang làm sơn, em đồng ý để lại làm, chắc vì đông xe hay sao mà xe của em phải gần 2 ngày mới xong, khi lấy xe em thấy sơn chuẩn đấy chứ, nhìn không phát hiện ra là đã bị làm lại, và em thấy thái độ mấy chú bên Long biên cũng đươc cái nhiệt tình, khi sửa xong là mấy chú đưa luôn cho em bộ hồ sơ để sang bảo hiểm lấy lại tiền, nói chung em thấy chất lượng được, không thấy như bác nói, hay là em bên đó họ thay đổi cách quản lý rồi, theo em lần sau em cũng sẽ sang đây làm

langtu_79

Xe hơi
E cũng đã từng dính chưởng với mấy bác TH này rồi. Cách đây 2 năm, e chạy e KM. Dính viên đá bắn lên kính lái. Bảo hiểm Bảo Minh bắt vào hãng (Trường Hải) mới đồng ý làm bảo hiểm với giá thay kính lái là 5 củ (mặc dù bác Hiển - HMV 199 Minh Khai lấy e y chang có 2 củ).3 hôm sau đến lấy thì toàn bộ mép khung kính lái xước chi chít. Chắc do mấy ông thợ kê tuốc nơ vít vào cạy. Bên trong xe thì ôi thôi, bẩn kinh hoàng (e đoán mấy ông thợ cứ tay bẩn mà cầm vào). E làm um lên nhưng cuối cùng chẳng giải quyết được gì. Chán hẳn cạch ko bao giờ quay lại. Hóa ra đến giờ chất lượng vẫn lởm vậy à??[-(

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
tình hình là rất tình hình...em không phải thaco trường hải long biên 2A ngô gia tự...không phải phạm hùng....nhưng nếu nói về nước sơn cứ alo cho em....không khen cả giá cả lẫn chất l.ượng thì cứ bem em nhưng poc này ạ...giá hãng luôn chát là chuẩn

bimbimzinzin

Xe tăng
Thế các cụ ơi, em mới mua Cerato của TH+ mua luôn bảo hiểm do TH giới thiệu, nếu sau này xe của em hỏng hóc muốn được bảo hiểm thì buộc phải vào gara của TH à?

113_HaNoi

Xe tải
nghe cụ chủ thớt kể mà đến e cũng bực. chuối thật đấy. mỗi VIỆT NAM mình vậy, người tiêu dùng, người có xiền nhưng vẫn bị đem lại vô vàn bực mình vào người.

ManRoland

Xe buýt
từ ngày có xe chưa bao giờ em sơn sửa tại hãng ngoài việc bảo dưỡng. Toàn đưa vào gara ông anh làm thôi, thợ ngoan, trung thực.

Carens_SX

Xe buýt
Em thấy bảo trì định kì của Trường Hải quá chán, em vừa làm bảo trì 1 vạn ở TH Phạm Hùng, thấy quy trình chẳng khác gì so với lúc 5000km. Chưa kể chẳng thèm kiểm tra má phanh và đảo lốp (cái này em phải yêu cầu mới làm). Cá nhân em nếu có sửa chữa thì cũng kiếm 1 gara ngoài nào đó chất lượng để làm, chứ vào hãng chỉ để được bảo hành và mua phụ tùng thôi.

xe365vn

Xe container
hihi e có cái gại nước sau xe Kia Carnival mà hẹn lên hẹn xuống 6 tháng mới được nè, có rùi chú lại bán mất cho khách khác mới đau sau e phải tốn ko biết bao nhiêu điện thoại mới có, bj chán e còn chưa buồn đến lấy. Ở Mỹ Đình thì phục vụ cũng ổn ,lần nào chậm chạp là e thúc *** ngay lơ ngơ mấy chú bơ ngày mình\m/

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
bây giờ mọi thứ rất tiện mỗi gara điều có một vài chuyên gia nổi trội về trình độ ví dụ như sơn gò,máy móc bây giờ các gara tư nhân họ làm cũng chuyên nghiệp và tốt lắm, thường thì chỉ trong ngày là lấy luôn chứ cái kiểu vứt xe ở đấy cả tuần nghe đã thấy ớn rồi, xe e chưa sửa chưa gì lần trước định vào trường hải mỹ đình thay dầu bảo dưỡng nhưng thấy xập xệ và ổ chuột quá,hình như vẫn cho ngồi ghế nhựa kiểu trà đá nên e lại rút lui cứ vào mấy gara lớn của toy or Hon mà thay dầu bd còn lọc dầu thì ra ngoài mua rẻ hơn rau.