[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

NewC

Xe hơi
Ai Cập có toan tính lợi ích riêng. Cơ mà tự dung chốt ra được câu ác quá cả Do Thái thì thật hết biết. Cụ có quả chốt lạc quẻ không khác gì còm của cụ Bạch ở phía trên :))
Israel ác thì đúng rồi. Tử thù nó phải ác.

Nhưng đồng tộc đồng tông Arab với nhau, dễ dàng lập trại cho dân Palestin trú tạm tránh bom mà không làm, khoanh tay ngó 2tr người anh em Arab ăn bom, thì trình đã đến độ bố của tàn ác.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Đóng thôi cho gia đình nhàn. Có oánh nhau được *** đâu. Toàn hổ báo cáo chồn xin tiền vợ.

RaptorLake

Xe buýt
Israel ác thì đúng rồi. Tử thù nó phải ác.

Nhưng đồng tộc đồng tông Arab với nhau, dễ dàng lập trại cho dân Palestin trú tạm tránh bom mà không làm, khoanh tay ngó 2tr người anh em Arab ăn bom, thì trình đã đến độ bố của tàn ác 😀
Lập luận thật hết biết =)) Cụ nên trình bày quan điểm độc đáo này trên tàu nhanh ;;)

Chauthanh11

Xe điện
Dân Palestin tại Gaza giờ đúng là khá thảm. Israel cư xử tệ thì đã đành, hai bên là tử thù, nhưng thái độ của Ai Cập mới thực sự là tàn ác. Gaza giáp Ai Cập, chỉ cần Ai Cập khoanh rào tạm độ chục km giáp biên, rồi dựng lều trại cho dân Palestin sang tránh bom tạm, đợi Israel oánh nhau xong với Hamas rồi về nhưng Ai Cập kiên quyết rào biên giới không cho ai lọt sang, ngày ngày nhìn trẻ em Palestin ăn bom. Cùng đồng tộc Arab, mà sự lạnh lùng tàn ác quá cả Do Thái.
Bài học của Jordan hay Li Băng hiện nay còn nóng hổi , để dân Palestin vào là thành Phản khách vi chủ ngay .
Dân tộc Arap với nhau hiện giờ có biết bao cuộc chiến ? Chết còn gấp nhiều lần Israel thịt nữa .
Mà khéo Israel càng đánh Hamas thì đám như Ai Cập , Jordan có khi lại càng khoái . Đỡ đi 1 ông kẻ thù tiềm năng

NewC

Xe hơi
Lập luận thật hết biết =)) Cụ nên trình bày quan điểm độc đáo này trên tàu nhanh ;;)
Bạn có thể phân tích phản bác 😝

Này nhé, thằng anh em bị thằng côn đồ tẩn cho bầm dập, bèn lê lết chạy đến cổng nhà thằng anh em con chú con bác, nhà to, rộng, có cái sân mênh mông. Thằng con chú bác này chỉ cần hé cửa, rào một mét sân cho thằng anh em kia vào trú tạm là tránh được đòn thù của thằng du côn. Nhưng thằng con chú bác này sập cửa, rào kỹ, rồi bắc thang trèo rào nghếch mắt ngó thằng du côn tẩn thằng anh em đến bầm xương nát thịt, bất chấp thằng anh em với tay cầu xin.

Vậy thằng du côn ác hơn hay thằng anh em con chú bác ác hơn?

Chỉnh sửa cuối:

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Chả biết hội đang bàn ở đây có quyền lợi gì ở đấy không ? Hay làm diễn đàn phình to ?

gsm615

Xì hơi lốp
Dân Palestin tại Gaza giờ đúng là khá thảm. Israel cư xử tệ thì đã đành, hai bên là tử thù, nhưng thái độ của Ai Cập mới thực sự là tàn ác. Gaza giáp Ai Cập, chỉ cần Ai Cập khoanh rào tạm độ chục km giáp biên, rồi dựng lều trại cho dân Palestin sang tránh bom tạm, đợi Israel oánh nhau xong với Hamas rồi về nhưng Ai Cập kiên quyết rào biên giới không cho ai lọt sang, ngày ngày nhìn trẻ em Palestin ăn bom. Cùng đồng tộc Arab, mà sự lạnh lùng tàn ác quá cả Do Thái.
Câu hỏi đúng.
Rất lạ vói thái độ của Ai Cập.
Hiện giờ toàn bộ hàng tiếp tế của LHQ là phải đi qua Israel.

NewC

Xe hơi
Sợ thật, ngồi dưới giếng mà phán xét hết bên nọ bên kia là tàn ác. Ko biết cụ đã làm từ thiện gì cho đồng bào của mình chưa.:))
Mệnh đề bạn đặt chả liên quan gì ở đây. Tính logic rất thấp. Bạn hãy cứ trèo khỏi cái giếng cái đã 😛

Chỉnh sửa cuối:
Sợ thật, ngồi dưới giếng mà phán xét hết bên nọ bên kia là tàn ác. Ko biết cụ đã làm từ thiện gì cho đồng bào của mình chưa.:))
bạn nói chuyện trẻ con thế :) đúng là nên đóng thớt thôi, các nước Phương Tây cũng lên án mạnh mẽ Israel, tổ chức cứu trợ cho Palestine rồi, không giống như nhận định của chủ thớt và một số bạn nữa.

RaptorLake

Xe buýt
Bạn có thể phân tích phản bác 😝

Này nhé, thằng anh em bị thằng côn đồ tẩn cho bầm dập, bèn lê lết chạy đến cổng nhà thằng anh em con chú con bác, nhà to, rộng, có cái sân mênh mông. Thằng con chú bác này chỉ cần hé cửa, rào một mét sân cho thằng anh em kia vào trú tạm là tránh được đòn thù của thằng du côn. Nhưng thằng con chú bác này sập cửa, rào kỹ, rồi bắc thang trèo rào nghếch mắt ngó thằng du côn tẩn thằng anh em đến bầm xương nát thịt, bất chấp thằng anh em với tay cầu xin.

Vậy thằng du côn ác hơn hay thằng anh em con chú bác ác hơn?
Cụ lại nhét chữ vào mồm mấy bạn Ai Cập rồi =)) Cụ thử trả lời câu hỏi cụ đặt ra xem nào :)) Đến giờ mới thấy thằng anh và thằng du côn ác còn chẳng thấy lý do gì thằng nào ác hơn thằng nào =))

NewC

Xe hơi
Quan điểm trái chiều sẽ giúp vấn đề được làm rõ hơn ở nhiều khía cạnh. Hay chứ.

Thực tế thì tư tưởng trong topic này mạch chủ lưu vẫn thống nhất cao:

1. Ác: Hamas ác, giết hơn 1000 dân Israel không phân biệt già trẻ gái trai. Độ ác +5 với đối phương.

Giết xong đối phương, bị phản công thì chạy về núp lẫn với đồng bào Palestin, để 2 tr đồng bào che đạn, ăn bom thay cơm. Độ tàn ác tính điểm +10 với đồng bào.

Do thái: Ném bom bừa bãi, đuổi cùng giết tận Hamas, cho 2 tr dân Palestin nhai bom. Độ tàn ác + 10 với đối phương.

Bỏ mặc hơn 100 con tin, dù ngừng bắn là Hamas cum cúp thả, nhưng cứ oánh thẳng tay, coi 100 đồng bào Do Thái này như liệt sỹ. Độ tàn ác + 1 với đồng bào.

2. Các anh em Arab: Nhìn 2 tr người anh em Arab nhai bom, đất rộng mênh mông, cắt vài km dựng lều là cứu được 2 tr người chung chủng tộc, nhưng lờ đi hết. Ngồi ngó anh em mình nhai bom hàng ngày. Độ máu lạnh thôi không muốn chấm điểm nữa.

NewC

Xe hơi
Cụ lại nhét chữ vào mồm mấy bạn Ai Cập rồi =)) Cụ thử trả lời câu hỏi cụ đặt ra xem nào :)) Đến giờ mới thấy thằng anh và thằng du côn ác còn chẳng thấy lý do gì thằng nào ác hơn thằng nào =))
Rồi, như vậy là bạn đã có bước chuyển về tư duy, nhận ra có hai thằng ác chứ không chỉ một. Thế là bước tiến dài rồi. Từ từ sẽ lượng hóa tiếp về độ ác của chúng nó.

duonglamkhoa

Xe tăng
Quan điểm trái chiều sẽ giúp vấn đề được làm rõ hơn ở nhiều khía cạnh. Hay chứ.

Thực tế thì tư tưởng trong topic này mạch chủ lưu vẫn thống nhất cao:

1. Ác: Hamas ác, giết hơn 1000 dân Israel không phân biệt già trẻ gái trai. Độ ác +5 với đối phương.

Giết xong đối phương, bị phản công thì chạy về núp lẫn với đồng bào Palestin, để 2 tr đồng bào che đạn, ăn bom thay cơm. Độ tàn ác tính điểm +10 với đồng bào.

Do thái: Ném bom bừa bãi, đuổi cùng giết tận Hamas, cho 2 tr dân Palestin nhai bom. Độ tàn ác + 10 với đối phương.

Bỏ mặc hơn 100 con tin, dù ngừng bắn là Hamas cum cúp thả, nhưng cứ oánh thẳng tay, coi 100 đồng bào Do Thái này như liệt sỹ. Độ tàn ác + 1 với đồng bào.

2. Các anh em Arab: Nhìn 2 tr người anh em Arab nhai bom, đất rộng mênh mông, cắt vài km dựng lều là cứu được 2 tr người chung chủng tộc, nhưng lờ đi hết. Ngồi ngó anh em mình nhai bom hàng ngày. Độ máu lạnh thôi không muốn chấm điểm nữa.
Em thấy quan điểm này khá khách quan, thằng nào cũng có cái sai.
Nhưng Do Thái ác với người dân của mình bị bắt làm con tin chỉ có +1 thì thiên vị rồi.

Chỉnh sửa cuối:

RaptorLake

Xe buýt
Được chứ. Ví dụ ác với 2 tr đồng bào so với ác với 100 đồng bào. Điểm +10 và +2, trong đó +2 là xét đến thang điểm tối thiểu (ác với đồng bào là ít nhất 2), chứ nếu lượng hóa theo quy mô thì điểm chênh nhau phần vạn.

Khách quan thế còn gì 😛
Khách quan khỉ gì. Cái cụ làm là gán định tính với con số định lượng. Nguyên tắc khi lập cái thang đo này là cụ phải kiểm soát được nấc thang. Sao cụ biết từ +2 lên +3 tương đương với +9 lên +10 =)) Thế mới nói, cụ nên tự tin đăng bài ở mục ý kiến trên tàu nhanh ấy :))

SunnyN

Xe tải
Israel đánh 300 ngày, Gaza mới chết 40k, chưa coi là diệt chủng được. Diệt chủng phải như Stalin, bắn chết 22 nghìn sỹ quan Ba Lan hàng binh trong một ngày tại rừng Katyn, hoặc không quân Đồng Minh ném bom cháy hủy diệt hoàn toàn Dresden chết 200k dân Đức, hầu hết là dân thường. Hai quả nuke ném xuống Hirosima và Nagasaki thì thôi khỏi bàn, cỡ đó mới là diệt chủng.
Tất cả đều là diệt chủng. Dân Do Thái còn ác hơn vì giết toàn trẻ em và phụ nữ. 40k người chết trong tổng số gần 5 triệu, tỷ lệ gần 1% toàn phụ nữ trẻ em. Tỷ lệ bi giết cao hơn rất nhiều các trường hợp khác.
Trường hợp bom nguyên tử ở Nhật thì ddirnh cao cua tàn ác. Giờ mấy chú Do Thái lại tung hô Openheimer mới thấy thủ đoạn tẩy trắng và nhồi sọ của Do Thái quá khủng khiếp.

NewC

Xe hơi
Khách quan khỉ gì. Cái cụ làm là gán định tính với con số định lượng. Nguyên tắc khi lập cái thang đo này là cụ phải kiểm soát được nấc thang. Sao cụ biết từ +2 lên +3 tương đương với +9 lên +10 =)) Thế mới nói, cụ nên tự tin đăng bài ở mục ý kiến trên tàu nhanh ấy :))
Thang ác Max là +10. Độ ác của Hamas, lấy 2 tr đồng bào làm bia đỡ đạn, núp kỹ, chết kệ đồng bào. Tính điểm max là đúng rồi.

Do thái còn 100 con tin, chỉ cần ngừng bắn là Hamas bò lết từ đầu nam tới đầu bắc, tìm từng người ra dâng. Rõ ràng cứu được nhưng cứ oánh thẳng tay, coi 100 đồng bào như chết bỏ. Ác thế còn gì.

Nếu quy điểm ác với đồng bào:
Hamas: Ác với 2 tr -------- +10 điểm (max thang)
Do thái: Ác với 100 -------- +x? Điểm
Phương trình toán học thì x = (100/2000000)×10 = 1/2000 điểm

Tuy nhiên điểm ác với đồng bào có mốc tối thiểu. Ác với anh em phải tính 1 điểm là ít nhất. Từ đó chấm +1

Logic chưa? 😛

Chỉnh sửa cuối:

toyota219

Xe điện
Nay CVX reports cỉu j mờ WTI xuống dưới $75😂😂😂😂
Này là tẩn nhau thoải cmn mái, ít ra hok sợ giá dầu tăng quá.

gsm615

Xì hơi lốp
Imam của nhà thờ Hồi giáo Al-Aqsa kêu gọi cầu nguyện cho “liệt sĩ Ismail Haniyya”
Cảnh sát Israel bắt đầu điều tra những nghi ngờ có thể liên quan đến kích động khủng bố. Cảnh sát cũng cho biết một nghi phạm đã bị bắt giữ trên Núi Đền hôm thứ Sáu vì hô khẩu hiệu mang tính kích động.
Israel đang chiến đấu ác liệt với nạn khủng bố nhưng tự do tôn giáo, hội họp, tự do phát biểu ý kiến vẫn được tôn trọng

Chỉnh sửa cuối:

RaptorLake

Xe buýt
Thang ác Max là +10. Độ ác của Hamas, lấy 2 tr đồng bào làm bia đỡ đạn, núp kỹ, chết kệ đồng bào. Tính điểm max là đúng rồi.

Do thái còn 100 con tin, chỉ cần ngừng bắn là Hamas bò lết từ đầu nam tới đầu bắc, tìm từng người ra dâng. Rõ ràng cứu được nhưng cứ oánh thẳng tay, coi 100 đồng bào như chết bỏ. Ác thế còn gì.

Nếu quy điểm ác với đồng bào:
Hamas: Ác 2 tr -------- +10 điểm (max thang)
Do thái: Ác 100 -------- +x? Điểm
Phương trình toán học thì x = (100/2000000)×10 = 1/2000 điểm

Tuy nhiên điểm ác với đồng bào có mốc tối thiểu. Ác với anh em phải tính 1 điểm là ít nhất. Từ đó chấm +1

Logic chưa? 😛
Dày quá. Chắc cụ chống được Tomahawk luôn rồi :)) Riêng quả cụ tự quy định max thang là đã chủ quan rồi, theo ý cụ. Rồi tự đưa ra công thức, sao tôi thấy giống vị gì TS 2 năm ấy. Đúng là kểu tự nhận A đúng, rồi lấy A để chứng minh B đúng =))