[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Dại gì mà ko bắt kẻ thù phục vụ mình. Người mỹ thực dụng lắm, cứ có xiền là quỳ gối phục vụ :))
Mỹ vẫn đối xử đàng hoàng với kẻ thù nhỉ
Còn nhiều bọn xử ác với chính ân nhân của mình cơ, nhẩy xuống hố vôi cũng không tẩy trắng được
Quân Khmer đỏ và đồng bọn của chúng hành động y như nhau 😂😂😂

Jason88

Xe tăng
công nhận hôm qua e đọc được tin là quả bom gài sẵn trong khách sạn 2 tháng trước tí thì phọt cơm :)) các cụ xem nhiều Hollywood và Jason statham quá. a 1 Răng lần này ko biết làm gì để chứng minh tôi có năng lực phòng không rất mạnh đây. Tổng thống cũ thì mới rơi máy bay chết hơn tháng trước xong. Giờ lại để quân dịch thả tên lửa từ trên trời xuống giữa thủ đô.

CK9606

Xe hơi
Gì thì gì, thuyết âm mưu nào… thì Iran cũng quá nhục, vì khách ngoại giao sẽ rất ngại sang (sợ bị giết nhầm chết oan chứ không chỉ sợ bị ám sát).
Đàn em thì gọi sang phải sang thôi, khách gì đâu

vậy xin cho hỏi lí do gì hamas làm vậy ? nhìn lại bản đồ nước palestin từ năm 70 tới giờ đi, có gì thay đổi không? rồi hàng chục năm qua Israel tàn sát bao nhiều người pales ? rồi vì sao israel chết 1k người mà qua giết lại 30k người chưa chịu dừng ?
Trong lịch sử cho đến năm 70 chưa có nước Palestine. Năm 1947. Liên Hiệp Quốc đã đưa ra Quyết định 141 thành lập 2 quốc gia là Israel và Palestine, người Do Thái chấp nhận quyết định và thành lập quốc gia, tuy nhiên người Hồi giáo ở Palestine và khối Ả rập hồi giáo xung quanh không chấp nhận, đòi hủy diệt quốc gia Do Thái. Câu chuyện từ đấy cứ diễn biến lúc thăng lúc trầm, đã có xung đột là có thương vong nhất là trong thời đại phi pháo tên lửa và thuốc nổ quấn quanh người. Việc lạm sát của Israel và Hamas thì giống nhau, khác nhau mức độ do khả năng của các bên, khi bạn đánh nhau với kẻ mạnh thì phải chấp nhận mình đấm nó 3 phát không bằng nó tát mình một cái.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Mỹ vẫn đối xử đàng hoàng với kẻ thù nhỉ
Còn nhiều bọn xử ác với chính ân nhân của mình cơ, nhẩy xuống hố vôi cũng không tẩy trắng được
Quân Khmer đỏ và đồng bọn của chúng hành động y như nhau 😂😂😂
Mỹ không phải là 1 thực thể sống. Vì thế dùng khái niệm đàng hoàng phản ánh tư duy có vấn đề.
Người ta ko thể nhận định khu rừng này dã man, cái đảo kia khốn nạn, cái nước mỹ đoàng hàng.
Chỉ có người Mỹ này tử tế, người Mỹ kia khốn nạn.
Bác sĩ Mỹ thì có xèng là làm, ko xèng ra đường làm homeless. Chỉ khi nhận tiền mà làm ko gia gì thì mới bị coi là khốn nạn.
Nói vậy có hiểu nổi ko ? :))

Chỉnh sửa cuối:
Mỹ không phải là 1 thực thể sống. Vì thế dùng khái niệm đàng hoàng phản ánh tư duy có vấn đề.
Người ta ko thể nhận định khu rừng này dã man, cái đảo kia khốn nạn, cái nước mỹ đoàng hàng.
Bác sĩ Mỹ thì có xèng là làm, ko xèng ra đường làm homeless. Chỉ khi nhận tiền mà làm ko gia gì thì mới bị coi là khốn nạn.
Bạn nói rất đúng, nhận xét đánh giá phải cụ thể về đối tượng. Rất nhiều người mắc cái bệnh hễ nói đến Mỹ là bảo xấu, nước đồng minh với Mỹ và người khen Mỹ cũng xấu luôn; nói đến Nga là tốt, nước thân Nga và người khen Nga cũng tốt luôn, rất lạ cho kiểu tư duy như vầy.

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Chính tả viết còn chưa đúng mà còn thích nói chữ 😃

tranthanhhaist

Xe tăng
Tất cả những khiêu khích mà Ít Xà tạo ra tới giờ đều thể hiện rõ ý định nhân cơ hội này xóa sổ Iran và Palestine của Netal. Nói chung Do Thái nó cũng có lý, làm một lần khó, cái họa diệt quốc treo lơ lửng trên đầu mà k giải quyết sớm nếu có cơ hội thì có thằng ngốc mới tin, có điều để làm đc điều này thì phải thật man rợ, mà lại phải nàm thao cho cả thế giới phải tin chúng ta thật chính nghĩa, một rừng thứ đốp nhau chan chát nhưng dần dần vẫn đang đạt đc thì em đúng phục họ và đồng minh.

Chauthanh11

Xe điện
Tranh luận với Bác tôi lại thấy cái khả năng PR của người Do Thái rất giỏi đấy.
Bắn tên lửa ám sát được 1 ông thủ lĩnh nhóm khủng bố đang lưu vong thì Bác tung hô như bay lên sao hỏa, trong khi gần 30 năm trước Nga nó làm phút mốt, thời ông tổng thống hay say rượu.
Nga thì cũng chẳng cao siêu gì cái việc bắt tên lửa ám sát cả, nên tôi cũng không quan tâm việc nó có ám sát được ai ở Ukraina hay không.

Quân đội Isreal đang sử dụng rất nhiều công nghệ quốc phòng hiện đại của Mỹ thì tôi nghĩ không cần phải bàn cãi nên hoàn toàn có khả năng họ đã dùng công nghệ Mỹ ám sát, việc chứng minh công nghệ ám sát bằng tên lửa hoàn toàn là chất xám của Isreal thì mời bác.

Tại sao tôi thấy Bác tung hô dân Do Thái là hơi quá?
Họ đang đánh nhau với toàn các nhóm vũ trang nghèo, yếu lại được mấy nước khủng bảo kê bơm đồ mà dân vẫn chết, thế giới thì quay lưng, uy tín thì mất hết mà chưa đạt được mục đích chính là đem lại yên bình cho đất nước.
Nhiều tiền lại được cả phương tây bảo kê mà không khuất phục được Palestin một cách hòa bình. Không chiếm được bằng vũ lực thì dùng tiền mà chiếm.
Tôi đang nghĩ, có thể Isreal chỉ là cái que để chọc thế giới Hồi Giáo, gây bất ổn cho khu vực làm lợi cho 1 hoặc vài nước nào đấy.
Tóm lại, bác khen Do Thái giỏi thì cũng được, nhưng giỏi hơn các dân tộc khác thì sai bét. Đặt cạnh Nga, Anh, Đức, TQ, Nhật, Ấn Độ...thì dân Do Thái quá nhỏ bé.
Ám sát ông khủng bố ngay trên đất Nga nó có khác ám sát tại Iran không ?
Thì giờ 1 loạt mục tiêu ở Ukr đó thôi cụ , sao Nga không dứt điểm đi , tướng Ukr mà chết thì lính khác gì rắn mất đầu ? Và sao lại không quan tâm vì giống như Hamas đều là kẻ thù thôi .
Vậy tôi cũng mời cụ chứng minh Israel dùng công nghệ Mỹ để ám sát đi ? Nga từng dùng UAV của Iran vậy thì suy ra tất cả các vũ khí của Nga từ Iran mà ra hả ?
Tôi tung hô ai làm gì hả cụ , nó đâu giúp tôi được thêm gì đâu ? Nhưng cái gì đúng thì phải chấp nhận , chứ không phải phủ nhận 1 cách vô lối cụ nhé .
Cũng giống như Nga ở Ukr , Mỹ ở Afganistan có thắng dễ không hả ?
Israel nó từng đập cả liên minh Arap chứ đâu phải vài nhóm như Hamas hả ? Và tôi nhắc lại chuyện Israel đánh nhau nhiều thì liên quan gì đến chuyện họ tài giỏi .
Tôi chả cần phải so sánh họ với ai cả , họ giỏi thì nói họ giỏi thôi , sao lại phải phủ nhận rồi so sánh với các dân khác làm gì vậy ?

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Bạn nói rất đúng, nhận xét đánh giá phải cụ thể về đối tượng. Rất nhiều người mắc cái bệnh hễ nói đến Mỹ là bảo xấu, nước đồng minh với Mỹ và người khen Mỹ cũng xấu luôn; nói đến Nga là tốt, nước thân Nga và người khen Nga cũng tốt luôn, rất lạ cho kiểu tư duy như vầy.
Mỹ xấu nhưng chỉ sang mỹ chữa bệnh, nga tốt nhưng không bao giờ sang nga chữa bệnh
Đồng hồ lx rõ ràng tốt hơn đồng hồ Thụy Sĩ nhưng các anh ấy chỉ dùng philipe patek

Kokolo

Xe buýt
Gì thì gì, thuyết âm mưu nào… thì Iran cũng quá nhục, vì khách ngoại giao sẽ rất ngại sang (sợ bị giết nhầm chết oan chứ không chỉ sợ bị ám sát).
Em đánh giá đây là thời điểm tốt nhất và cuối cùng, để các ông lớn ở xa Israel như Thổ Nhĩ Kỳ, Ả Rập Saudi thực hiện một cuộc tấn công hiệp đồng với Iran trừng phạt vào toàn bộ các căn cứ quân sự với sân bay ở Israel
Còn nếu vẫn sợ bố Mỹ. Chọn mút dầu không chọn phe, kệ mẹ thằng Iran làm gì thì làm tao làm khán giả thì muôn kiếp làm đầy tớ

Đinh đang

Xe hơi
Website
esjc.net
Sao mợ cứ cắn em thế. Đã bẩu đừng còm nũa mờ :))
Chả là em thấy còm thiếu nhiều i ốt nên vào ý kiến tí thôi chứ không để ý lại là cụ, sorry nhé, giờ rút kinh nghiệm thấy còm nào hơi thiếu muối chút em sẽ để ý xem có phải cụ không để còn tránh

vnistockvn

Xe buýt
Em đánh giá đây là thời điểm tốt nhất và cuối cùng, để các ông lớn ở xa Israel như Thổ Nhĩ Kỳ, Ả Rập Saudi thực hiện một cuộc tấn công hiệp đồng với Iran trừng phạt vào toàn bộ các căn cứ quân sự với sân bay ở Israel
Còn nếu vẫn sợ bố Mỹ. Chọn mút dầu không chọn phe, kệ mẹ thằng Iran làm gì thì làm tao làm khán giả thì muôn kiếp làm đầy tớ
Tứ bề thọ địch không biết có tồn tại được không ....

Khả năng Thổ Nhĩ Kỳ can thiệp quân sự vào Israel

Israel trên bờ vực giao tranh với Iran

Dodge Ram

Xe điện
Lại định làm cuộc 6 ngày nữa hả cụ?
Chắc đội quấn khăn vẫn còn tởn, sợ mất thêm ít đất nữa.

toyota219

Xe điện
Sau khi ở Ấn G20, Thái Tử có vẻ ít lên tiếng. E nghĩ sau tháng 11 sẽ rõ ràng hơn. Còn j k ảnh hưởng mình quá nhiều thì kệ thôi😂😂😂😂