[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

connguatrungsinh

Xe tải
Thủ lĩnh hamas có 3 người con bị die, chưa kể họ hàng

Nên cái sự chết chóc với họ như là 1 minh chứng cho tinh thần tử vì đạo, ta ko dùng lý lẽ thường để hiểu họ đc đâu :(
Ok. nhưng tử vì đạo thì Anh cũng phải suy nghĩ thiệt hơn chính trị vì dân chứ. Anh chết đâu phải là hết, giờ Dân Palestine như con gà trong chuồng bị Itxa thịt chán chê. Anh tự tử vì mắc nợ, ok A sướng thân A, A có nghĩ cho Người ở lại ko, nếu mà ko thì tốt nhất A đừng quen hệ với ai cả.
Vụ này cũng vậy, lúc Anh qua Bên Itxa chơi thì A cũng phải tính chơi sao đừng để Itxa chơi lại ác liệt, chứ chơi cười tươi cưỡi oto cho cố. Giờ đến Nước-đồ ăn của Dân Anh cũng thiếu nữa, và Bạn Anh là ai có giúp Anh ko? Câu trả lời rõ ràng rồi, ko còn gì mà để bàn nữa đúng sai gì nữa!

• Vodka
Reactions: qhi

NewC

Xe hơi
THuyết tương đối có dùng gì cho các nha du hành vũ trụ không? Hiện nay là không.
Einstein cũng được trao giải Nobel vì cái hiệu ứng quang học gì đó thôi chứ cái thuyết tương đối là chém gió cho vui, chả có ứng dụng gì.
Hàn Phi từ xưa đã giải quyết rốt ráo những cái phù phiếm của lý thuyết cao siêu qua ví dụ "con bò sừng trắng": Có con bò đứng ở xa chả ai nhìn thấy gì, chỉ có một ông tuyên bố bò có sừng trắng và không ai bác bỏ được vì ông thì thấy trắng, ông thì thấy bò nhưng chả ai thấy bò và màu trắng nó liên quan nhau ra sao. Anh "bò sừng trắng" thành đại trí giả. Sau có ông sai thằng trẻ con chạy đến tận chỗ con bò xem sao thì hóa ra là bò sừng đen nhưng trán có vắt cái khăn vải trắng.
Nghĩa là Einstein cũng chỉ phét ra một cái chưa thể kiểm chứng được và Do thái dùng cái đó để có cớ tụ các nhà bác học vào nghiên cứu bo m nguyên tử và tiền Do thái có cớ chảy vào núp trong quỹ nghiên cứu khoa học, sau đó là lịch sử.
Cho nên mấy cái thuyết Do thái cũng tin vừa vừa.
Bằng cớ Mỹ Do thái đầy, nhưng làm trạm vũ trụ lại phải gạ Nga nhúng tay vào, Nga không tham gia thì chả có trạm nào sất. ISS sắp phế rồi.
Bôi bác Anhxtanh kém và thuyết tương đối chỉ là chém gió thì đúng là bạn đại tài.

Tốt nhất bạn cũng đừng bênh vực ai. Phe nào bạn tham gia cũng sẽ là lợi thế lớn cho phía đối phương.

Trình cỡ bạn không nên tham luận ở đây. Bạn đi phi thuyền từ đâu tới? 😛

Chỉnh sửa cuối:

gsm615

Xì hơi lốp
Bôi bác Anhxtanh kém thì đúng là bạn đại tài.

Tốt nhất bạn cũng đừng bênh vực ai. Phe nào bạn tham gia cũng sẽ là lợi thế lớn cho phía đối phương.

Trình cỡ bạn không nên tham luận ở đây. Bạn đi phi thuyền từ đâu tới? 😛
Nhân vật đặc biệt trên Ộp đó cụ.
Mọi chuyện bạn đó đều lái về "công hữu-tư hữu". Phát chán.

Chauthanh11

Xe điện
- Thôi tôi không tranh luận với Bác về ám sát ở đâu khó hơn nữa vì không có cơ sở gì để nói (tôi nghĩ Bác cũng vậy), nhưng Bác đã thấy hiện trường vụ ám sát chưa mà khẳng định là bắn trúng mà không ảnh hưởng gì xung quanh? Nga nó bắn tên lửa rơi chóp cái tháp truyền hình ở Ukraina gần đây đấy, về độ chính xác có thể còn trên vụ vừa rồi của Isreal 1 bậc.

- Tôi viết là nhiều khả năng công nghệ Mỹ chứ không khẳng định. Bác nên xem lại đi nhé. Mỹ chia sẻ thông tin tình báo, cung cấp hàng chục tỷ $ vũ khí thì khả năng cao rồi.

- Bác nên hỏi ngược lại, sao giỏi vậy mà lại có nhúm đất ở Trung Đông và xung quan toàn kẻ thù? rất nhiều nước trên thế giới phản đối (phần lớn) và dân lại liên tục bị giết?
Tôi nói đơn giản với cụ thế này nha . Giết kẻ thù ngay giữa thủ đô của kẻ thù lớn nhất , ai làm được chưa ? Bắn trúng cái chóp như cụ nói có mục đích gì hay là bắn hú họa hên thì nó trúng ?

- Ít ra cụ phải có bằng chứng gì thì thì mới khẳng định được công nghệ Mỹ , đằng này cụ chả có cái gì để khẳng định cả . Và nhắc cho cụ rõ Israel nó là cường quốc vũ khí công nghệ cao chứ không phải tay mơ nhé .
- Ủa chuyện Israel tài giỏi thì liên quan gì đến chuyện nhiều kẻ thù hả cụ ? Mỹ nó có giỏi không ? Mỹ có nhiều kẻ thù không hả cụ ?
Không giỏi mà dân số Israel ít gấp vài chục lần đám Arap , nhưng làm gì nổi nó chưa ?

NewC

Xe hơi
Nhân vật đặc biệt trên Ộp đó cụ.
Mọi chuyện bạn đó đều lái về "công hữu-tư hữu". Phát chán.
Ồ, vậy bạn đó nói gì về Kark Mark? Ông tổ của lý thuyết công hữu thời cận đại.

Mẹ ông này, một người Do Thái gốc, cho đến khi cải đạo sang Kito theo chồng.

Chỉnh sửa cuối:

mrnguyen1111989

Xe tải
Đã google thì cố mà đọc cho hết đi cụ. Cụ nên phân biệt được khái niệm đơn giản như sau: Do Thái là chủng người, còn người Đức là quốc tịch. Cái % người Do Thái đoạt giải Nobel kia được thống kê là chủng người Do Thái, có nguồn gốc Do Thái. Ví dụ, một ngày đẹp trời một ông Việt Nam gốc Do Thái ẵm giải Nobel thì có nghĩa có một người quốc tịch VN đoạt giải, và có thêm một người “gốc Do Thái” đoạt giải.
View attachment 8660766
Nhận vơ thế em cũng ạ. Em tra hết gốc do thái thì số ít là người có nguồn gốc do thái thiệt. Nhưng phần lớn là có ông bà nội ngoại có nguồn góc do thái. Liên quan dữ chưa? Mà đa số đều ko có fact check đến đó. Chỉ lấp lững 1 câu là ông bà nội ngoại coa nguồn gốc do thái.
Mà nói về người có nguồn gốc do thái vĩ đại nhất. Đem lại nhiều cống hiến cho nhân loại nhất, các cụ có biết là ai ko?
Không phải Enstien, mà chính là Karl Marx. Triết gia , cha đẻ của CNXH. Người thành lập quốc tế vô sản, người dẫn dắt công nhân và tầm lớp thấp đứng lên đấu tranh giành quyền lợi. Người mà giúp các cụ và em đc hưởng chế độ làm việc 8 tiếng và có lương hưu khi về già đấy.
Thế mà không ai nhìn nhận nguồn gốc do thái của ông ấy, chỉ nói là người Đức.
Kèo này thơm đấy, mà chẳng thấy bọn do thái nó nhận

NewC

Xe hơi
Vậy là Israel chặt sạch đầu cả hai nhánh chính trị và quân sự của Hamas. Giờ khéo vị trí thủ lĩnh của Hamas sẽ đùn đẩy nhau. May lắm thì mấy bạn trẩu trẩu nhận làm, chứ già đầu và kinh nghiệm tí thì thà chuồn sang Quata, UAE làm dân chứ lên làm thủ lĩnh, quyền lợi không thấy đâu mà dễ "đi" lắm 😛

Hamas coi như xong hết chỉ huy tối cao. Hezbolah thì cũng mới bị chặt một chỉ huy cỡ bự (cấp phó số 2 của thủ lĩnh). Israel nện thẳng tay ngay chính Teheran thì quyết tâm đã rõ rồi: "Giết dân Do Thái thì dù ở đâu cũng thịt tất". Trung đông sẽ hạ nhiệt chính vì cái dũng khí và thực lực này.

Cớ sự này, trước 7/10/2023 mà Hamas đàm phán sát nhập béng vào Israel theo mô hình nhà nước liên bang, giữ lại quyền tự trị và bảo tồn văn hóa, rồi từng bước hòa nhập, dẫn dắt dân Gaza vào cuộc sống hòa bình, phát triển y tế, giáo dục, cho con cháu học thành kỹ sư, bác sỹ ... thì giờ cả hai phía đều huy hoàng, quyền, tiền đều có, dân bớt khổ và chẳng ai chết..

Chỉnh sửa cuối:

gsm615

Xì hơi lốp
Ồ, vậy bạn đó nói gì về Kark Mark? Ông tổ của lý thuyết công hữu thời cận đại.

Mẹ ông này, một người Do Thái gốc, cho đến khi cải đạo sang Kito theo chồng.
Tình cảm thì bạn đó ghét Do Thái, ghét tư hữu, một mực khen công hữu, nhưng lập luận lộn xộn thiếu mạch lạc.

Anita Emi

Xe điện
Ít xà là kẻ cướp không có bạn bao giờ
Chết thật, ăn nói bậy bạ đi ngược lại chủ trương đường lối của nhà nước ta, coi chừng lên phường nộp 7 củ nhé.
Phó Thủ tướng khẳng định Việt Nam luôn coi trọng quan hệ hữu nghị và hợp tác nhiều mặt với Israel, phấn khởi trước những bước phát triển tích cực trong quan hệ hợp tác giữa hai nước trong 30 năm qua.

nnndddhhh

Xe hơi
Có cụ chê thuyết tương đối của Einstein không có ứng dụng gì ghê rồi. Ếch đã ngồi đáy giếng lại còn kêu to. Em xin phép được chặn cụ ấy cho đỡ rác mắt. Cụ nào giống em thì cho em xin ly.

sudichat2002

Xe container
Nay xứ Răng tuyên bố quốc tang cho thượng khách 3 ngày, nên phải ngoài 72 tiếng nữa mới trả đũa toàn diện và không khoan nhượng, iem dự đêm Chủ Nhật này theo giờ Việt Nam, bùm bùm chíu chíu 1 lúc là xong ạ

sudichat2002

Xe container
Chả quan tâm, dạng chuyên đi cướp nước người khác thì nó có những võ gia truyền nghìn năm, có định đi ăn cướp mới mê thích.
Cơ mà học vào thì có lịch sử nghìn năm chứng minh rồi, Ít xà là kẻ cướp không có bạn bao giờ.
Do thái không có Thủy hử.
Ịt Xà nó là anh em với Mẽo và EU, chơi thân với Nga, Trung Quốc, Ấn Độ, Nhật Bản, Hàn Quốc... nồng ấm với 1 đám Ả Rập nho nhỏ ở Trung Đông... thêm cả Việt Nam, mà bảo nó không có bạn, ăn nói hàm hồ :))

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: qhi

NewC

Xe hơi
Nay xứ Răng tuyên bố quốc tang cho thượng khách 3 ngày, nên phải ngoài 72 tiếng nữa mới trả đũa toàn diện và không khoan nhượng, iem dự đêm Chủ Nhật này theo giờ Việt Nam, bùm bùm chíu chíu 1 lúc là xong ạ
Bắn làm màu chắc né né chỗ có dân Do Thái. Chứ kiểu Hezbolah làm phát vào sân vận động làm đi 12 thanh thiếu niên Ít xa, ít ngày sau thủ lĩnh số 2 thăng thiên luôn.

Chính ra kiểu treo cờ máu của Iran nhân văn phết. Lần nào cũng báo trước để đối thủ không chết mạng nào. Mấy lần treo cờ máu đều thế cả.

Mà tầm 2h sáng tên lửa phẫu thuận xuyên qua cửa sổ dù ở cách đất Ít xà 2k km thì cụ lãnh tụ nào cũng cóng hết cả 😀

Chỉnh sửa cuối:

nnndddhhh

Xe hơi
Ịt Xà nó là anh em với Mẽo và EU, chơi thân với Nga, Trung Quốc, Ấn Độ, Nhật Bản, Hàn Quốc... nồng ấm với 1 đám Ả Rập nho nhỏ ở Trung Đông... mà bảo nó không có bạn, ăn nói hàm hồ :))
Việt Nam cũng muốn thân với Israel. Cụ đếm thiếu rồi.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Bắn chắc né né chỗ có dân Do Thái. Chứ kiểu Hezbolah làm phát vào sân vận động làm đi 12 thanh thiếu niên Ít xa, ít ngày sau thủ lĩnh số 2 thăng thiên luôn.

Mà tầm 2h sáng tên lửa phẫu thuận xuyên qua cửa sổ dù ở cách đất Ít xà 2k km thì cụ lãnh tụ nào cũng cóng hết cả 😀
Em.nghĩ đang hoãn kế nghi binh để trốn càng nhanh càng tốt. Đã ếch ộp lại thích lên TV thì ở đâu chả bị soi ra. Trừ khi là vào những quốc gia thù địch với Israel. Cơ mà giờ dám đứng ra bảo lãnh e không phải bài hay.

Patriots

Xe lăn
Cháu cũng đọc một số tài liệu có nói về việc này. ích xà ko công nhận hay bác bỏ.
Nhưng i răng là nước có chủ quyền, ích xà oánh thế này, khác gì trát mứt vào mặt lãnh đạo i răng. Từ vụ giết đồng chí tướng lực lượng cách mạng hồi giáo i răng, cá nhân cháu cho rằng kể cả vụ tổng thống i răng chết vì tai nạn máy bay cũng có bàn tay ích xà. Vậy mà đến giờ ô i răng vẫn để những vụ như hôm nay vẫn xảy ra thì hóa ra ô cũng quá thường.
Vấn đề nó không như bề nổi, mà rất sâu xa, Netanyahu là một trong những người có công xây dựng Hamas, không hiểu ông ấy có thấy hối hận về việc này không? Nhưng thủ lĩnh vừa bị ám toán là người ôn hòa nhất trong lãnh đạo Hamas, nên chiều hướng này ta nên hiểu, các thế lực đằng sau thực sự đang muốn chiến tranh lan rộng

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc, hamaz căm thù israel như thế, nhưng tại sao người nhà của các lãnh tụ hamaz toàn chọn bệnh viện israel chữa trị????
Nhiều người cả tuổi trẻ đánh mỹ nhưng âm thầm sau đó sang mỹ định cư????

kopok

[Tịch thu bằng lái]
Ịt Xà nó là anh em với Mẽo và EU, chơi thân với Nga, Trung Quốc, Ấn Độ, Nhật Bản, Hàn Quốc... nồng ấm với 1 đám Ả Rập nho nhỏ ở Trung Đông... thêm cả Việt Nam, mà bảo nó không có bạn, ăn nói hàm hồ :))
Không có những bạn lấy dân thường làm lá chắn thôi, chứ bạn chơi đàng hoàng khá nhiều
Nhiều quốc gia đna chơi khá thân với israel trên lãnh vực quốc phòng