[Funland] Địa ngục trần gian tại Gaza. Sao ko thấy nhân quyền phương Tây lên tiếng nhỉ

trungthu2020

Xe tăng
Các cụ cứ tranh cãi cái vấn đề này từ thớt nọ sang thớt kia. Em thấy cả 2 thằng chả thằng nào vừa. vì lợi ích của mình cả thôi.
Bàn về dã man thì chắc cũng một 8 một 10. Chẳng qua giờ thằng Israel nó có ưu thế vì nó có chống lưng nên nó cứ làm mà không sợ gì. Nếu bên Palestine cũng được chống lưng, bơm vũ khí mạnh thì cũng thế thôi. Hai thằng đều muốn xóa sổ đối phương.
Vậy nên cứ kệ cho họ đánh nhau, lịch sử sẽ thuộc về bên chiến thắng thôi. Mình có kêu gào cũng chả thay đổi được gì, lại gây chia rẽ, mẫu thuẫn dân tộc. ( Cả thế giới kêu gào cũng có thay đổi gì đâu)
Vậy nên mời các cụ cứ " tọa sơn xem hổ đấu". cụ nào có thông tin thì cập nhật để mọi người biết. chứ không nên sa đà vào bênh 1 bên, chửi 1 bên rồi công kích nhau cho mất tình đoàn kết.
Còm của cụ là chuẩn nhất đấy
Mình cứ làm vài cái UAV trinh sát biển để phòng anh bạn hàng xóm, chuyển giao công nghệ nữa thì càng tốt. Việc mình mình làm, cứ tốt cho mình là đc, còn đâu thì quan ngại thôi, phỏng cụ

connguatrungsinh

Xe tải
Toàn là chữ và nhận mõm. Em nhờ cụ liệt kê 10 người do thái mà cũng không được sao cụ. Em không biết họ lấy số liệu fake đâu ra mà nhiều như thế. 1 vd trong bài báo đề cập đây. Ông von de bayer là người Đức chứ do thái nào?mà mà fiair nobel trao từ năm 1901 cơ.
Đâu Anh Ko đọc kĩ ah nhá, Wiki Anh dẫn có khi rõ nè: Mẹ của ông là con gái của Julius Eduard Hitzig và là một thành viên của gia đình Itzig gốc gác Do Thái
Còn 10 Người kể chơi chơi thì thiếu gì nè Anh:

Đặc biệt hơn, người sở hữu giải Nobel sống lâu nhất tính đến thời điểm hiện tại cũng là người Do Thái, bà Rita Levi-Montalcini, giải Nobel Sinh học năm 1986 đã kỉ niệm sinh nhật lần thứ 100 vào năm 2009.
Người gốc Do Thái từng đoạt giải Nobel có tầm ảnh hưởng lớn nhất chính là Albert Einstein - người được tạp chí Times vinh danh là Nhân vật của thế kỷ XX, giải Nobel năm 1921 cho những đóng góp của ông về Vật lý.
Người cao tuổi nhất nhận giải Nobel tính đến thời điểm hiện tại là Leonid Hurwicz cũng là người Do Thái, với giải thưởng về Kinh tế năm 2007 khi ông đã 90 tuổi. Đó là Ralph Steinman và Bruce Beutler - giải Nobel Sinh học về nghiên cứu hệ thống miễn dịch, Saul Perlmutter và Adam Riess - giải Nobel Vật lí về sự giãn nở của vũ trụ, Dan Shechtman - giải Nobel Hóa học về cấu trúc cận tinh thể
Mùa Nobel năm nay chưa kết thúc, nhưng đã có tới 6 người gốc Do Thái nhận được giải thưởng cao quý này, bao gồm: 3 nhà khoa học giảnh giải Nobel hóa học: Arieh Warshel, Michael Levitt và Martin Karplus; Francois Englert giật giải Nobel vật lý và 2 nhà khoa học James E. Rothman, Randy W. Schekman được vinh danh ở giải Nobel y học, cùng với một người khác.

Em kể sơ sơ chơi các báo em google thì cũng trên 10 Người Do Thái như đúng yêu cầu của Anh rồi:10 Người Gốc DT ( gốc gác ko xa lắmÔng Bàlàđược)!

Dream Thai

Xe điện
Các giải Nobel, Oscar... do phương Tây tổ chức và trao, do đó đại diện các nước như Nga, Liên Xô, TQ, Ấn Độ rất hạn chế nhận được giải....đơn giản là họ (Ban tổ chức) sẽ không tiếp cận được đầy đủ thông tin và (sau này) chắc chắn cơ cấu chính trị quyết định tới kết quả.
Ví dụ: Obama được trao giải Nobel hòa bình thì các Bác biết độ trơ trẽn của hệ thống trao giải rồi đấy.

Tóm lại là không nên tô vẽ hào quang cho dân Do Thái quá mức.
Cụ rất bản lĩnh, cãi như cụ thì ko bgio thua :)

connguatrungsinh

Xe tải
Mình cứ làm vài cái UAV trinh sát biển để phòng anh bạn hàng xóm, chuyển giao công nghệ nữa thì càng tốt. Việc mình mình làm, cứ tốt cho mình là đc, còn đâu thì quan ngại thôi, phỏng cụ

Con này để trinh sát biển là chuẩn bài, thôi cứ cãi cho cố chứ âm thầm mà mua chứ!

lta500

Xe buýt

Vâng cụ.
Nhà bao việc, thời gian đâu mà đi phân tích nguồn gốc với chính nghĩa thuộc về bên nào.

trungthu2020

Xe tăng
Vâng cụ.
Nhà bao việc, thời gian đâu mà đi phân tích nguồn gốc với chính nghĩa thuộc về bên nào.
Việc tìm nguồn gốc với chính nghĩa là việc của các bạn ích xà với pa lét sờ tin
Khi nào có kết quả thì thông báo để chúng tôi bày tỏ quan điểm
Hết

lta500

Xe buýt
Việc tìm nguồn gốc với chính nghĩa là việc của các bạn ích xà với pa lét sờ tin
Khi nào có kết quả thì thông báo để chúng tôi bày tỏ quan điểm
Hết
Thằng nào thắng thì thằng đó là chính nghĩa, viết lên sử sách. Mà chỉ thắng khi tiêu diệt sạch người của đối phương, hoặc đối phương thần phục đầu hàng, chịu là một phần ( dân tộc thiểu số) thì mới hòa bình được.
Lúc ấy chắc chả ai còn nhắc bên thua nữa.

gsm615

Xì hơi lốp
Bài báo năm 2012 của BBC:
Mr Khaldi is a land trader, a good business to be in right now.
"Land in Gaza City has gone up between 40 and 50% each year for the past few years," he says.
Rõ ràng bọn tư hữu người Arab và Ít xà đã bắt tay thổi giá bất động sản để hút hết tiền trong dân, không còn gì để làm việc khác, chỉ để làm nhà. Những ngôi nhà Ít xà sẽ chiếm theo thuật tu hú đẻ nhờ và bị phá hủy ngay khi có cơ hội, nghĩa là xóa sổ đầu tư bđs bằng bạo lực.
"tư hữu" là cái thằng gì mà cụ luôn chửi thế.
Cụ có chê sổ đỏ mang tên cụ không.

trungthu2020

Xe tăng
Lãnh tụ Iran bận vãi, hôm nay lại phải làm tang lễ cho thủ lĩnh ha mát, an táng thì tại thủ đô Doha của Qatar

tuongvt

Xe buýt
cụ so sánh vớ vẩn. bốt ngày xưa các cụ bộ đội mà động vào dân cam với tài sản là ăn kỷ luật ngay.
Trong chiến tranh tránh sao đc việc dân thường đổ máu, đặc biệt bọn khủng bố nó lại cứ mặc thường phục núp sau dân, ngày làm dân đêm làm khủng bố thì cụ tính sao

tuongvt

Xe buýt
Mình xoá sổ polpot chứ mình có xoá sổ trẻ em phụ nữ, tạo nạn đói diệt chủng...đâu mà cụ đánh đồng với lũ zeonist thế?
Có chắc những kẻ kêu đó là dân, hay toàn bọn ngày làm dân
Cái này em cũng thắc mắc, tình báo quân đội Isr xịn sò như thế, sao để Hamas vào như chỗ không người, đến bản thân Hamas còn ngỡ ngàng.
Kiểu như vào 1 cái bẫy để Isr lấy cớ vậy.
Chỉ 1200 mạng, giờ phải X mấy, quá lãi.
Theo e Không phải bẫy gì đâu, 1 bên chủ quan, còn bên kia dở hơi k biết lượng sức mình thôi cụ. Như e nói giống thằng polpot ngày xưa đi chọc mình để cái kết xoá sổ, hay ông Japan ngày xưa tự nhiên đánh úp Mẽo ở Trân Châu Cảng xong cái kết bại trận và ăn 2 quả nuclear. Giờ là cái kết cho bọn hámas

gsm615

Xì hơi lốp
Israel nói tham mưu trưởng Hamas Muhammad Def đã thiệt mạng hôm 13/7.
Israel đang tỉa dần ban lãnh đao HM.

Dream Thai

Xe điện
Thằng nào thắng thì thằng đó là chính nghĩa, viết lên sử sách. Mà chỉ thắng khi tiêu diệt sạch người của đối phương, hoặc đối phương thần phục đầu hàng, chịu là một phần ( dân tộc thiểu số) thì mới hòa bình được.
Lúc ấy chắc chả ai còn nhắc bên thua nữa.
Chắc chắn Israel là kẻ cướp dưới mắt 1 tỷ dân A rap, có thêm một số cụ Otfer chắc cũng làm Israel xâu thêm :(

Với tư cách là kẻ yếu thế, thì thế giới nói chung họ sẽ ủng hộ dưới khía cạnh nhân đạo

Còn thế giới hồi giáo họ cũng ủng hộ về tinh thần, còn về việc cùng chiến đấu thì trc đây là liên quân hồi giáo (dòng Sunni), giờ thì là Iran (thủ lĩnh dòng Shia)

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: XPQ

zinhaicau

Xe điện
Em thì lại nghĩ do nó có thằng đàn anh khủng (bản thân nó cũng đúng là hàng khủng, nhưng cũng là quân bài của thằng đàn anh thôi), nên nó mới tự tin như vậy. Chứ tay bo đấm nhau thì còn chưa biết.
Em nghe có báo trích dẫn các trùm tài phiệt, trùm tài chính của TG lại chiếm tỉ lệ cao gốc Do Thái. Nên nó ngồi ở Mỹ nhưng khối óc và trái tim nó lại hướng về Telvip. Nên thằng anh nhưng có khi lại là chính nó.

zinhaicau

Xe điện

Ít xà hay Việt đây cụ? Đẹp phết, nhìn ảnh chụp này thì dễ của ta lắm.

dracula_bg

Xe điện
Trong chiến tranh tránh sao đc việc dân thường đổ máu, đặc biệt bọn khủng bố nó lại cứ mặc thường phục núp sau dân, ngày làm dân đêm làm khủng bố thì cụ tính sao
tính gì nữa cụ? đánh pot đã xong thì tính gì? chuẩn pot ngày làm dân đêm làm pot mình vẫn phải đánh đó thôi, nhưng không phải đánh theo kiểu diệt chủng. nên đừng mang so sánh.

tuan_nguyen261188

Xe điện
Không ai làm cái xếp hạng dân tộc như bạn muốn vì đó là phân biệt chủng tộc. Về mặt truyền thông chính thức thì không ai ngớ ngẩn thế cả.

Người Do Thái chiếm 0,02% dân số thế giới, nhưng sở hữu 22% giải Nobel. Cái này thì có thống kê.

Giải Nobel nó không phải là danh hiệu. Nó là các thành tựu khoa học "được ghi nhận" là đóng góp thúc đẩy sự phát triển của nhân loại, được xét vào trao giải. Rất nhiều giải cũng được trao cho người Nga, người châu Á, miễn thành tựu đủ tầm giá trị. Bạn có quan điểm nó không nghĩa lý gì là việc của bạn thôi.

Tóm lại là dân Do Thái sẽ vẫn làm những gì họ thấy phù hợp với sự sinh tồn của họ, Khi tới lằn ranh sinh tử thì dân tộc nào cũng sẽ diệt sạch kẻ thù, thiện ác tính sau. Dĩ nhiên họ cũng sẽ vẫn tiếp tục đóng góp vào lịch sử nhân loại bằng các nghiên cứu khám phá của họ.

Các dân tộc khác cũng làm giống thế thôi, đi xa tới đâu phụ thuộc khả năng của mỗi đất nước - dân tộc. Tóm lại là khôn sống mống chết.
Nó ghi nhận trên 1 vài lĩnh vực khoa học và nó cũng không phải là tất cả mà nâng bi do thái như thế.Có thể người do thái giỏi thành công...nhưng nó méo phải là lý do mà nó có quyền đi ăn cướp tàn sát người khác dân tộc khác. Vậy cho vuông.

Không phải tự nhiên mà có cái gọi là bài do thái đâu...nực cưới nhất là khi không ai làm do thái hài lòng là chụp ngay người ta bài do thái. Vãi thật

XPQ

Xe cút kít
Chắc chắn Israel là kẻ cướp dưới mắt 1 tỷ dân A rap, có thêm một số cụ Otfer chắc cũng làm Israel xâu thêm :(

Với tư cách là kẻ yếu thế, thì thế giới nói chung họ sẽ ủng hộ dưới khía cạnh nhân đạo

Còn thế giới hồi giáo họ cũng ủng hộ về tinh thần, còn về việc cùng chiến đấu thì trc đây là liên quân hồi giáo (dòng Sunni), giờ thì là Iran (thủ lĩnh dòng Shia)
Dòng Xi ai có một nguyên tắc trong văn hoá của họ là luôn dung dưỡng bảo trợ cho những người ly khai, người phản kháng. Cái này xuất từ sau thời cụ Mu ha mét niết bàn, con rể cụ và con gái cụ tranh đấu với phái giáo sĩ giành ngôi giáo chủ.