Đĩa mỳ Ý đặc biệt

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cũng cơ bản xong 99% thô,còn đôi chỗ chưa hợp mắt cần chỉnh sửa và chờ tgian để đóng nội thất nữa thôi ạ.
Cũng khẩu chiến,bàn phím chiến nhiều. Nhưng k mất chất ofer cụ anh ah. (Tự nhận là vậy)
Chúc lão có căn nhà ưng ý!
Nao cho thăm quan nhá....
Chúc mừng lão.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Dé l có bia nên khóc đâm ngọt:(
Nhẽ HN hết bia?
Rảnh phi xuống em,bia cỏ vỉa hè thôi....nhưng uống ổn anh! Hóng gió hồ lồng lộng,ngắm chị em chân ngắn,chân dài tập thể dục...

pain

Xe ba gác
Nhẽ HN hết bia?
Rảnh phi xuống em,bia cỏ vỉa hè thôi....nhưng uống ổn anh! Hóng gió hồ lồng lộng,ngắm chị em chân ngắn,chân dài tập thể dục...
Tau trêu đấy. Bú từ chiều òi :D. Ah, mưa rồi:))

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Tau trêu đấy. Bú từ chiều òi :D. Ah, mưa rồi:))
Nắng ung mịa não anh kêu mưa?
Chẹp....em vừa làm chục cốc,đang thất thểu về đơi,nhìn lại muốn uống tiếp,cơ mà ếu có ai.

pain

Xe ba gác

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không biết nói gì hơn. Câu chuyện buồn mà cũng cảm động.

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Đến Hội An em sẽ ghé KS của cụ. Vừa rồi đi ĐN hai ngày không có thời gian tham quan Hội An tiếc lắm.
Vâng, em cám ơn và hẹn gặp cụ, mợ ợ. Em ở Hội An 4 năm mà vẫn thấy nó còn nhiều thứ để khám phá.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Không ai cấm PR, nhưng mượn câu chuyện (thật hoặc bịa) đánh vào sự thương cảm để câu like PR thì em không tiêu hóa được, sẽ tác dụng ngược đối với em. Cá nhân em sẽ không bao giờ ở khách sạn của cụ chủ.

Chuẩn,em đồng ý với cụ, em cũng chỉ là người bình thường như cụ thôi.
Em thấy câu chuyện này hết sức bình thường, chỉ là mợ Moonlotus1 nói hơi thẳng thôi :))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều người xúc động cảm thương nghẹn ngào một câu chuyện chưa biết thật giả, cũng tốt, nhưng nhiều người được coi là đàn ông chuẩn men xưa nay trên cõi Otofun vào bỉ bôi chửi rủa mắng nhiếc một người phụ nữ rồi đưa cả hình ảnh của mợ ấy lên rồi tự cho mình là thượng đẳng... Nghĩ cũng nhiều cảm xúc thật.

kites1

Xe điện
CCCM cho em hỏi, mợ nầy có phải hôm trước ra thớt " em muốn lấy chồng và thớt ngày lễ cha... " gì đó không

tranmanhha

Xe điện
Câu chuyện thật cảm động, đọc lướt qua cứ ngỡ là cụ chủ sưu tầm đâu đó.
Giờ đọc còm của các cụ, hóa ra là người thật việc thật.
Lại vừa đọc 1 thớt, có cụ P. Chủ tịch Tỉnh bỗng nhiên bỏ chức ra làm doanh nhân.
Chả biết đúng sai thật giả thế nào, thôi thì trong cái xã hội này, cứ coi những điều tốt đẹp là những chiếc lá cuối cùng đi vậy.

Ớt xanh

Xe điện
Mùa đông, quãng năm 199x, làng em có 1 thằng nhóc bị ung thư, bệnh viện trả về. Nhà nó nghèo xác xơ vì có cái gì đáng giá đã bán đi cả để chạy chữa rồi, chưa kể vay mượn khắp nơi. Những ngày cuối cùng nó thều thào kêu thèm ăn nhãn. Bố mẹ nó chạy vạy sang nhờ cậy hàng xóm có người nhà sống ở thành phố để nhờ tìm mua nhãn trái mùa. Để tìm mua được hoa quả trái mùa thời đó không dễ, và cũng rất đắt nhưng họ vẫn cố gắng đáp ứng mọi mong muốn cuối đời của con.
Và một đĩa mỳ Ý, một đêm nghỉ resorf cho mong ước cuối đời của 1 cô bé, dù gia đình nghèo xơ xác cũng có gì sai? Với những bậc cha mẹ yêu thương con vô bờ bến thì họ sẽ cố gắng làm tất cả vì con.
Sao mà giống em quá.
Mùa hè năm 199x, em khi ấy 17 tuổi và có một khối u. Cơn bạo bệnh ấy đã lấy đi không biết bao nhiêu là nước mắt của bố mẹ thầy cô bạn bè và cả bạn gái em nữa.
Từ một tên cao to nhất lớp em chỉ còn 37kg, cơ hội sống rất mong manh.
Giữa những ngày khó khăn ấy tự nhiên em lại thèm ăn nho kinh khủng.
Mấy sao như có ai đó mách bảo, bố em đi công tác miền Nam về với một thùng xốp nho ướp lạnh, đó có lẽ là những trái nho ngon nhất trong đời em vì thú thật là cái thèm lúc ấy thật khủng khiếp.
Có khác chăng là em còn may mắn hơn cậu bé xóm bác nên hôm nay ngồi viết những dòng này.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ mợ đọc để ngẫm, để tịnh tâm, để lạc quan, để có thêm niềm tin vào cuộc sống... Hay các cụ mợ đọc xong thì để lao vào cấu xé, công kích lẫn nhau?!
Mẫu chuyện ngắn nhưng dù sao cũng truyền tải thông điệp tốt cho cuộc sống! Nhưng đọc comment của một số cụ mợ lại mang đến cảm xúc trái ngược!? Đáng tiếc...
Nhiều người xúc động cảm thương nghẹn ngào một câu chuyện chưa biết thật giả, cũng tốt, nhưng nhiều người được coi là đàn ông chuẩn men xưa nay trên cõi Otofun vào bỉ bôi chửi rủa mắng nhiếc một người phụ nữ rồi đưa cả hình ảnh của mợ ấy lên rồi tự cho mình là thượng đẳng... Việc nhiều đàn ông( cả đàn bà nữa) vào nhục mạ một người phụ nữ (mợ Mun) thì có hay ho và có văn hoá không Chã.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Sao mà giống em quá.
Mùa hè năm 199x, em khi ấy 17 tuổi và có một khối u. Cơn bạo bệnh ấy đã lấy đi không biết bao nhiêu là nước mắt của bố mẹ thầy cô bạn bè và cả bạn gái em nữa.
Từ một tên cao to nhất lớp em chỉ còn 37kg, cơ hội sống rất mong manh.
Giữa những ngày khó khăn ấy tự nhiên em lại thèm ăn nho kinh khủng.
Mấy sao như có ai đó mách bảo, bố em đi công tác miền Nam về với một thùng xốp nho ướp lạnh, đó có lẽ là những trái nho ngon nhất trong đời em vì thú thật là cái thèm lúc ấy thật khủng khiếp.
Có khác chăng là em còn may mắn hơn cậu bé xóm bác nên hôm nay ngồi viết những dòng này.
Chúc mừng cụ đã vượt qua. Em nhớ trường hợp thằng nhóc này vì đây là trường hợp bệnh nhi ung thư đầu tiên ở làng em. Ngày ấy cả làng chỉ có 1-2 chiếc xe máy. Mẹ nó sang nhờ anh cạnh nhà em chạy lên thị trấn huyện để tìm mua nhãn, nhờ cả những người hay đi chợ xa :( mà không mua được. Cảm giác họ cầu cạnh trong bất lực :(.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Nhiều người xúc động cảm thương nghẹn ngào một câu chuyện chưa biết thật giả, cũng tốt, nhưng nhiều người được coi là đàn ông chuẩn men xưa nay trên cõi Otofun vào bỉ bôi chửi rủa mắng nhiếc một người phụ nữ rồi đưa cả hình ảnh của mợ ấy lên rồi tự cho mình là thượng đẳng... Việc nhiều đàn ông( cả đàn bà nữa) vào nhục mạ một người phụ nữ (mợ Mun) thì có hay ho và có văn hoá không Chã.
Ý cụ có phải là: đó cũng là sự cân bằng của cuộc sống.
Có mồm miệng thì phải có hậu _mon à môn phải ko ah.

Ớt xanh

Xe điện
Chúc mừng cụ đã vượt qua. Em nhớ trường hợp thằng nhóc này vì đây là trường hợp bệnh nhi ung thư đầu tiên ở làng em. Ngày ấy cả làng chỉ có 1-2 chiếc xe máy. Mẹ nó sang nhờ anh cạnh nhà em chạy lên thị trấn huyện để tìm mua nhãn, nhờ cả những người hay đi chợ xa :( mà không mua được. Cảm giác họ cầu cạnh trong bất lực :(.
Ngày ấy em cũng lì lắm.
Đau quá, bố đưa đi viện mà ông chạy xe chậm thế là em giành phần cầm lái cho nhanh.
Nằm viện lúc nào cũng có cái bếp điện dưới gầm giường, em cũng chả hiểu sao mà giữa mùa hè em cứ rét run cầm cập.

Rong Ruổi

Xe container
Ôi cuộc sống. Biết rằng mỗi người 1 số phận nhưng thấy thương cảm quá.
Cuộc đời là bể khổ... đi hết bể khổ là đến cực lạc.

Trạng thái
Thớt đang đóng