Thảo luận Địa chỉ rửa xe tin cậy

Tun2203

Xe máy
Tình hình là mấy ngày hôm nay trời sụt sùi, ĐTM đông quá, hôm qua em lên thì đi về, hôm nay gọi điện vẫn đông :D

Không biết đến bao giờ mới rửa được đây. Mai nghỉ rồi :(

subalu

Xe máy
Tình hình là mấy ngày hôm nay trời sụt sùi, ĐTM đông quá, hôm qua em lên thì đi về, hôm nay gọi điện vẫn đông :D

Không biết đến bao giờ mới rửa được đây. Mai nghỉ rồi :(
Sáng nay mới mưa đấy chứ, giờ trời lại đẹp rồi :D em lâu lâu cũng ko qua đó đc vì bận và xa quá. Mai thứ 7 e tưởng vẫn làm chứ bác, hay trên đó cũng nghỉ lễ giỗ tổ.

zero4803

Xe buýt
Em cũng vừa lên Đặng Thai Mai làm xong sáng nay, công nhận là khác biệt quá. Từ giờ chắc phải lên đó hàng tuần vậy.
cụ có thể tả cho em chi tiết 1 chút đường vào chỗ 35/17 Đặng Thai Mai này không ? em search trên gg map mà vẫn khó tìm quá....

cwise

Xe container
cụ có thể tả cho em chi tiết 1 chút đường vào chỗ 35/17 Đặng Thai Mai này không ? em search trên gg map mà vẫn khó tìm quá....
Bác đi đến ngõ 35 Đặng Thai Mai (số 35 Đặng Thai Mai), ngõ 35 nằm ở bên trái nếu bác đi từ Xuân diệu xuống: đường vào ngõ to như đường quốc lộ (có tòa nhà đang xấy ngay đầu ngõ). Sau khi rẽ vào ngõ bác đi thẳng khoảng tầm hơn 30m, ngay chỗ đánh lái sang phải đầu tiên, bác nhìn sang trái có một ngách với cổng to tướng tên Xí nghiệp ô tô 2-9: đi thẳng vào trong là đến sonax. Nói chung những chỗ cao thủ hay đến đàm đạo nó thường bí hiểm tí. Em từng đến chủ nhật nhưng ở đây k làm việc nên cảm nhận rẩt rõ. :-ss

zero4803

Xe buýt
Bác đi đến ngõ 35 Đặng Thai Mai (số 35 Đặng Thai Mai), ngõ 35 nằm ở bên trái nếu bác đi từ Xuân diệu xuống: đường vào ngõ to như đường quốc lộ (có tòa nhà đang xấy ngay đầu ngõ). Sau khi rẽ vào ngõ bác đi thẳng khoảng tầm hơn 30m, ngay chỗ đánh lái sang phải đầu tiên, bác nhìn sang trái có một ngách với cổng to tướng tên Xí nghiệp ô tô 2-9: đi thẳng vào trong là đến sonax. Nói chung những chỗ cao thủ hay đến đàm đạo nó thường bí hiểm tí. Em từng đến chủ nhật nhưng ở đây k làm việc nên cảm nhận rẩt rõ. :-ss
thank cụ nhé ! chi tiết ghê:D.Ủa mà chỗ này có bán lẻ đồ sonax cho khách không nhỉ ? em định mua vài lọ về tự làm cho nhanh

RAVA

Xe ba gác
Sáng nay mới mưa đấy chứ, giờ trời lại đẹp rồi :D em lâu lâu cũng ko qua đó đc vì bận và xa quá. Mai thứ 7 e tưởng vẫn làm chứ bác, hay trên đó cũng nghỉ lễ giỗ tổ.
-Rửa xe trên này có cái bực nhất là khi mình nghỉ làm thì họ cũng nghỉ, như là CN, ngày Lễ, Tết. Ngoài ra bộ súng phun rửa xe hơi bị xịn, lại dùng lâu rồi nên cũng hay trục trặc, mùa hè thì cũng thỉnh thoảng bị mất điện (mặc dù nằm trong Xưởng sc ô tô 2-9 thuộc VPTƯ ****) và do làm cẩn thận, lấy chất lượng làm chính chứ ko phải số lượng nên cũng đông khách (toàn ông chăm xe như con, túi cũng rủng rỉnh và rỗi hơi) nên tốt nhất là trước khi đi rửa các bác nên gọi điện trước cho đỡ tốn xăng và thời gian.*-:)

thank cụ nhé ! chi tiết ghê:D.Ủa mà chỗ này có bán lẻ đồ sonax cho khách không nhỉ ? em định mua vài lọ về tự làm cho nhanh
-Chỗ này họ bán đầy, em mua về để đầy trong xe chủ yếu để dọa mấy ông lái xe ở cq, ngoài ra toàn dùng mấy cái lọ làm sạch và dưỡng da về để đánh bộ salon ở nhà, được cái sạch và mùi thơm phết, chỉ khổ mỗi năm mất toi nửa ngày lăn lưng ra đánh vật với nó?:((

Gia_Khanh

Xe điện
Các cụ cho e hỏi ở DTM thì họ có cầu để nâng xịt gầm ko, e thấy món xịt gầm cũng nên làm, 1-2 tháng 1 lần, nhân tiện các cụ có biết chỗ rửa nào có xịt gầm ko ạ

matiz08

Xe điện
Các cụ cho e hỏi ở DTM thì họ có cầu để nâng xịt gầm ko, e thấy món xịt gầm cũng nên làm, 1-2 tháng 1 lần, nhân tiện các cụ có biết chỗ rửa nào có xịt gầm ko ạ
Xịt gầm thì kụ ra chỗ rửa xe trên trần duy hưng, gần cục vô tuyến tần số đó. Rửa xe thì 50k, nhưng em thấy không ăn thua, rửa vẫn bẩn và không cẩn thận lắm, hôm trước vừa vào thử, được cái gần chỗ làm của em thì tiện. Em cũng hỏi xịt gầm vì thấy có cầu nâng, thì giá là 150k, xịt rửa và phun dầu luôn gì gì đó nhưng chưa thử. Đang tính hết đợt mưa phùn thì đi làm một phát, chạy đến mua mưa phùn năm sau. Còn nếu rửa gầm không thì hình như ở đây nó không làm kụ ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Ngày xưa thì có, nhưng bây giờ cái xưởng 2-9 họ phá đi mất 1 cái rồi, còn 1 cái nữa thì ở tít bên trong nên vòi ko với tới. Nhưng họ có cái bơm + vòi phun cực mạnh, lần nào rửa họ chả phun gầm nên rất sạch. Em rửa ở đây phải đến 6-7 năm nay thấy gầm lúc nào cũng sạch bong (khi nào chạy vào hãng nâng gầm lên để thay dầu thì biết ngay) nên cũng ko cần ra ngoài xịt gầm làm gì!*-:)

Gia_Khanh

Xe điện
-Ngày xưa thì có, nhưng bây giờ cái xưởng 2-9 họ phá đi mất 1 cái rồi, còn 1 cái nữa thì ở tít bên trong nên vòi ko với tới. Nhưng họ có cái bơm + vòi phun cực mạnh, lần nào rửa họ chả phun gầm nên rất sạch. Em rửa ở đây phải đến 6-7 năm nay thấy gầm lúc nào cũng sạch bong (khi nào chạy vào hãng nâng gầm lên để thay dầu thì biết ngay) nên cũng ko cần ra ngoài xịt gầm làm gì!*-:)
Rửa ở DTM thì bao nhiêu tiền 1 lần hả cụ, có dùng hóa chất với ko dùng hóa chất giâ bao nhiêu ợ

RAVA

Xe ba gác
Rửa ở DTM thì bao nhiêu tiền 1 lần hả cụ, có dùng hóa chất với ko dùng hóa chất giâ bao nhiêu ợ
-Em thấy giá rửa con Kia MN là 80k, mấy con 7-8 chỗ cỡ vừa như RAV4 hay Ỉn là 110k, hóa chất của mình (mình mua rồi vứt trên xe, thợ lấy ra làm ko tính công). Còn nếu dùng hóa chất của họ thì đắt hơn, cái này em ko rõ vì lâu rồi ko làm.

cwise

Xe container
Hiaza, nghe bác RAVA nói em ước xem có thời gian rửa ở đây mà không được.

Gia_Khanh

Xe điện
Cụ RAV4 ơi thứ 7 trên đấy họ vẫn làm cụ nhỉ, để e mò lên đấy phát, nhà e ra đấy cũng ko xa lắm

subalu

Xe máy
Sao cái mô hình rửa xe ĐTM này ko nhân rộng thêm ra cho ae yêu xe đỡ khổ :D em rất muốn hàng tuần rửa ở đấy mà xa quá và ko phải thứ 7 nào cũng rảnh :(

trienchieu12

Xe tăng
Cụ ra Xã Đàn mới, chỗ dịch vụ của 3M có rửa xe chất lượng tương đương ĐTM

subalu

Xe máy
Cụ ra Xã Đàn mới, chỗ dịch vụ của 3M có rửa xe chất lượng tương đương ĐTM
Cụ cho e cái địa chỉ cụ thể đc ko, e đi qua Xã Đàn thấy có 1 chỗ rửa gần đoạn rẽ ra ngã 3 Ng Lương Bằng, ko biết có đúng 3M ko, thank cụ.

cwise

Xe container
Cụ cho e cái địa chỉ cụ thể đc ko, e đi qua Xã Đàn thấy có 1 chỗ rửa gần đoạn rẽ ra ngã 3 Ng Lương Bằng, ko biết có đúng 3M ko, thank cụ.
Phê bình bác nhé. bác là người khai thớt nhưng ứ chịu đọc về cái chỗ này, em có đã qua thử và có nhận xét chi tiết rồi. Nó là cái nhà màu đỏ to đùng, Đống Đa Cara, ủy quyền của 3M, rửa xe thì 150, hút bụi 30. Nếu căn cứ vào bác RAVA nói thì nó xách dép cho Sonax Đặng Thai Mai, bác ra đó thì nhân viên tư vấn phủ gầm là chính, tiếp đến là dán phim. Hết chuyện, đắt lòi.

@Bác RAVA: đề nghị bác thành lập Hội những người phát cuồng vì Sonax DTM, em xin chân chủ tịch danh dự. :P

RAVA

Xe ba gác
Phê bình bác nhé. bác là người khai thớt nhưng ứ chịu đọc về cái chỗ này, em có đã qua thử và có nhận xét chi tiết rồi. Nó là cái nhà màu đỏ to đùng, Đống Đa Cara, ủy quyền của 3M, rửa xe thì 150, hút bụi 30. Nếu căn cứ vào bác RAVA nói thì nó xách dép cho Sonax Đặng Thai Mai, bác ra đó thì nhân viên tư vấn phủ gầm là chính, tiếp đến là dán phim. Hết chuyện, đắt lòi.

@Bác RAVA: đề nghị bác thành lập Hội những người phát cuồng vì Sonax DTM, em xin chân chủ tịch danh dự. :P
-Bác cho em xin, trên of này em đã bị các bác fan Hàn bảo là cuồng Toy rồi, bây giờ lại có bác nói em cuồng Sonax nữa thì em tiêu mất?:-s