[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

Xe bọ xít

Xe container
Đồng chí này thì em can bác đây, năm ngoái em may một bộ thấy mặc cũng được nên năm nay vừa may một bộ nữa, sau khi sửa 3 lần rồi thì em chán không muốn sửa nữa, mỗi lần mặc áo vào là lại thấy bực mình. Mấy bác nhà may của mình sau khi có tí tên tuổi rồi thì có tự làm nữa đâu, toàn đo xong ném cho mấy ông thợ làng cắt may, nhìn đường chỉ em chỉ muốn ném cái áo đi cho xong.
Chuẩn ạ, đúng là có tí tên tuổi, nhiều khách quá ko đủ thời gian may nên đi thuê và dần mất hết khách
Các cụ nên tư vấn chỗ nào đúng người đo người may ý ạ, không cần tên tuổi nhưng may đẹp là được

p_quanghuy

Xe tải
Có lẽ cụ tư vấn đúng vì cụ nói rất đúng về may ves ạ, em cũng thích may trẻ trung vừa và ôm người. Chứ như ở Vn e thấy mọi người mặc ves toàn sộc sệch như mặc của bố ý, kể cả các Cụ xem lãnh đạo các nước Phương Tây họ mặc ves cũng rất đẹp ôm và vừa vặn với người, chứ ko như lãnh đạo VN mặc ves rất già như cách mạng...
Để hôm nào em đến may thử chỗ Cụ, vodka cụ. Cụ cho em hỏi số bao nhiêu Nguyễn Hữu Huân ạ
Chỗ em có may vest đâu? :-B Em làm bank, cụ có nhu cầu liên quan đến tiền bạc thì hãy đến chỗ em.
Em không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ là: nếu đi từ Hàng Tre, qua khách sạn Royal thì rẽ trái ra Nguyễn Hữu Huân. Nhìn bên tay trái, đi khoảng mấy chục mét từ ngã rẽ thì đến. Biển hiệu chỉ có 1 chữ ĐỨC. Ông chủ là người xì gòn, 1 tay bị tật, đầu cắt cua (cụ nhớ yêu cầu ông chủ đo nhé!)
Vodka là phải ấn vào cái dấu * ở góc trái comment cụ ạ. Em làm mẫu rồi cụ làm lại nhé ;))

Xe bọ xít

Xe container
Chỗ em có may vest đâu? :-B Em làm bank, cụ có nhu cầu liên quan đến tiền bạc thì hãy đến chỗ em.
Em không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ là: nếu đi từ Hàng Tre, qua khách sạn Royal thì rẽ trái ra Nguyễn Hữu Huân. Nhìn bên tay trái, đi khoảng mấy chục mét từ ngã rẽ thì đến. Biển hiệu chỉ có 1 chữ ĐỨC. Ông chủ là người xì gòn, 1 tay bị tật, đầu cắt cua (cụ nhớ yêu cầu ông chủ đo nhé!)
Vodka là phải ấn vào cái dấu * ở góc trái comment cụ ạ. Em làm mẫu rồi cụ làm lại nhé ;))
Dạ, cảm ơn cụ, em vodka cho cụ rồi mà, bây giờ mời cụ nữa thì ko đc (phải vodka 10 ng mới đc quay lại mà cụ). Em nói là em sẽ đến may chỗ địa chỉ cụ đã may thôi mà vì em cũng thích mặc ves trẻ, vừa và ôm người
ko biết có tiện ko, cụ cao, nặng bao nhiêu và bao nhiêu tuổi ạ

p_quanghuy

Xe tải
Dạ, cảm ơn cụ, em vodka cho cụ rồi mà, bây giờ mời cụ nữa thì ko đc (phải vodka 10 ng mới đc quay lại mà cụ). Em nói là em sẽ đến may chỗ địa chỉ cụ đã may thôi mà vì em cũng thích mặc ves trẻ, vừa và ôm người
ko biết có tiện ko, cụ cao, nặng bao nhiêu và bao nhiêu tuổi ạ
Dạ, của đáng tội, em cao hơn Phạm Văn Mách có mấy phân thôi cụ ạ, em sinh năm 84!

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
e may ở Đức Classis - Nguyễn Hữu Huân, thợ Đà Nẵng, đẹp luôn - hợp với thanh niên.
Em cùng sở thích với cụ này, từ năm 2002 đến 2010 toàn may nhà Đức. Đến giờ là bộ thứ 5 rồi. May dáng khá đứng và body. Mỗi tội đứng thì đẹp mà ngồi thì hơi ức bộ ấm chén. Ha ha. Nhưng thôi kệ.

p_quanghuy

Xe tải
Em cùng sở thích với cụ này, từ năm 2002 đến 2010 toàn may nhà Đức. Đến giờ là bộ thứ 5 rồi. May dáng khá đứng và body. Mỗi tội đứng thì đẹp mà ngồi thì hơi ức bộ ấm chén. Ha ha. Nhưng thôi kệ.
Cụ khoe khéo là có bộ ấm chén to chứ gì...Giống em thế ;))

Korea parts

Xe buýt
Cao Minh về cuối Ngô Quyền lâu rồi bác ơi,

Bác chủ chơi CM đi, dựng ngon lắm, e mùa hè may quần cũng toàn CM, te vét thì đương nhiên :P
Cao Minh xịn thì giờ chuyển về 250 Hàng Bông được mấy tháng rồi chứ cụ, em mới cắt quần ở đó mà. Trước đây CM ở Ngô Thi Nhậm nhưng chỗ đó là của anh em thôi nên giờ đổi thành Gia Minh.
CM chỗ 250 Hàng Bông may thì không chê vào đâu đươc, rất chuyên nghiệp và đẹp.....nhưng giá cả cũng rất chát !

Tran Thanh Tung

Xe điện
Chuẩn cụ ạ. May rất "bay", mặc không bị bùng nhùng, vừa người mặc dù e cũng hơi béo.

Địa chỉ chính xác là Đức Classic 73 Phố Nguyễn Hữu Huân.

Còn 1 nhà may nữa là Đức Taylor ở 81 Phố Nguyễn Hữu Huân (Cái này thì e chưa thử bao giờ nhé)

pacita

Xe máy
Cụ thử vào Cao Thắng ở Kim Mã ( Gần bến xe Kim Mã) xem sao, ở đó may cũng trẻ trung, vải cũng được

mango

Xe tăng
ở nước ngoài hay có bán Ves 1 lớp (có lớp lót ngắn = 1/3 độ dài sau lưng hoặc 2 bên áo đằng trước).
Ves này để dành cho mặc mùa hè, khá mát.
Ở HN có chỗ nào bán hoặc may đc kiểu này thì các cụ giới thiệu giúp em nhé.
Em mua Ves hoặc đặt may ở HN nhưng mà mặc nóng quá.

tuxedo075

Xe tải
hôm rồi cả phòng em may trên Nam hàng gà, 2.5 chệu tiền công, thấy mặc cũng tạm. Cơ mà vải các cụ biết chỗ nào ngon bổ rẻ ko, em thấy mấy ae phòng đi đặt vải 500k/ m mà chả khác vải 70k là mấy.

nhadatuytin

Xe container
hôm rồi cả phòng em may trên Nam hàng gà, 2.5 chệu tiền công, thấy mặc cũng tạm. Cơ mà vải các cụ biết chỗ nào ngon bổ rẻ ko, em thấy mấy ae phòng đi đặt vải 500k/ m mà chả khác vải 70k là mấy.
500k thì vải lởm là dúng rồi cụ
vải vest mặc tương đối phải tầm 2tr/m

thienthanragsun

Xe tải
Cưới vợ cả đời mới có 1 (hoặc vài lần), cụ cứ sắm một cây Dolce and Gabana theo e là chuẩn cụ ạ. Vest bọn đấy body mặc nhìn trẻ trung và sang trọng, ít hơn thì Boss, Ted Baker, ít hơn thì cụ ngắm Zara, Topshop, theo e ko nên may, may trông phom cứ thế nào ý...

phach.phach

Xe máy
Em may ở Minh Quang đầu Phùng Hưng (cửa hàng này hồi trước là Cao Minh sau đổi tên) e thấy giá cũng mềm, em may bộ từ 2-5tr 1 áo + 2 quần

otoIT

Xe tải
Cụ tham khảo thêm Veston Tuấn Vinh - 237 Xã Đàn đi ạ.
Gia đình nhà cháu may tổng cộng khoảng 4 - 5 bộ ở đó rồi ạ :)

tuananhhypo

Xe tải
Cụ qua nhà bác Hùng 36 ngõ Thọ Xương nhé. em toàn may ở đấy nếu cụ chọn được vải mang đến nhà bác ấy thì tiền công cho 1 bộ ( 1 quần, 1 áo) chưa tính gile khoảng 1,5tr năm nay chưa may nên em áp giá năm ngoái ạ. Bác này may cẩn thận lắm, chúc cụ kiếm đc bộ vừa ý. Nếu may ở đấy thì cụ phải nhanh lên bác này lúc nào việc cũng nhiều nên cũng lâu đấy. cố gắng nói khó 1 tý.

haivanphe

Xe container
Hôm trước em vào G2000 ở Pico Mall thấy bán bộ véc vớ vẩn mà cũng khoảng 5 củ, có cụ nào đã từng mua chưa ạ.

cuop

Xe buýt
Mấy năm trước em được cô bạn dẫn đi may ở một tiệm may phố Hàng Trống. Cụ chủ trước là người chuyên may lễ phục cho nguyên thủ quốc gia và cán bộ bộ Ngoại giao. Giờ vẫn tự đo, tự cắt, tự may. May đo cực khéo và cực kỹ, mẫu mã tư vấn tùy theo lứa tuổi, giá rẻ giật mình. Có thể mua vải mang đến may hoặc chọn vải ở tiệm, toàn vải đẹp. Nhà chỉ có 2 ông bà già làm cho vui tuổi xế chiều. Chưa bao giờ may đồ ở đâu em thấy ưng ý như ở đó.

Tiệm may nho nhỏ giữa phố Hàng Trống, em quên mất tên rồi vì chuyển từ công chức sang đi làm xây dựng công trình, quên *** nó cách mặc vest. Trên này có cụ nào biết tiệm may đó không?