[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

wanderersg

Xe tăng
Tôi chả rảnh để tranh luận va chứng minh với bạn là tôi xài cái gì ., đối với bạn 4tr va 6tr nó là xịn và bền, đối với người khó tính hon thì nó chả đáp unng duoc yêu cầu . Toi chỉ chia sẻ những gì đã xài qua thế thôi. Có mấy đôi giày mà di theo nhai ghớm thế
Trông đống ảnh của cụ gớm quá. Em đã đi dòng 4tr và 6tr, ko gặp tình trạng như cụ. Phiền cụ cho thêm vài bức tổng thể đôi giày như mã giày, phom dáng để cùng nhìn nhận kỹ thêm ?

_MQ_

Xe tăng
Trên Fb em thấy có Venetta quảng cáo ác lắm, hình ảnh nhìn rất nuột nà. Có cụ nào may ở đây chưa ạ

wanderersg

Xe tăng
Ủa? nhưng những bức ảnh cụ chụp đâu có chứng minh là sản phẩm của fugashin đâu cụ? hóa ra cụ lên dìm hàng người ta xong bây giờ quay ra cút đuôi ạ?
Vậy tôi chụp duoc đúng giày tôi mua tất cả của fugashin thì bạn ăn cứt tôi ko mà cu đi theo sủa hoài vậy? Hay lại co hình xong rồi lai muốn alo len fugashin võ văn tần hỏi xem tôi mua o đó bao nhieu đôi để kiểm chứng. Tôi phản hồi và chia sẻ ở góc độ nguoi dùng cho mọi nguoi biết để khỏi mất công chọn phải sản phẩm ko ưng ý chứ dìm HÀNG ai làm béo gì.Bản thân gio tôi ngoài fugashin cũng chả biết mua ở đâu sản phảm tót và ưng ý hơn nó cả .

Chỉnh sửa cuối:

_MQ_

Xe tăng
Em vừa mới may ở Xã Đàn Vest Mạnh Hùng - Giá phải chăng - lấy nhanh - thái độ phục vụ tốt em chỉ nhớ là gần ngã 3 với Phạm ngọc thạch 0904 479 796 Anh Hùng - Em mặc vào SG chụp ảnh cưới ai cũng khen nức nở. Cụ cứ đến đó xem.
Cụ còn giữ ảnh ko ạ

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Fugashin là hàng top sx VN mà cụ nói vậy thì biết mua cái gì bây giờ. Nghe tả thì không bằng đôi Johnson Murphy 5tr e mua amazon ship về đi 5 năm nay giờ vẫn giữ phom, da tốt.
Fu chỉ lên so với các hãng trong nước thôi anh ạ, không so được với giày ngoại đâu.

kamikaze1281

Xe điện
Đây là phần đế giày bị bong sơn ngay gót chân do cạ vô miếng thảm sàn xe.đôi nay mới mua cách đay 1 tháng hơn mà đã ntn, có bảo hành mà dem lên chac lại sơn lại rồi lại bị như cũ thôi nên e cung lười đi

đây là giày 6tr sau khi đi duoc 1-1.5 nam với vai làn lên xử lý lại da phần bong tróc phai mau .và dược giải thich do e dung bàn chải đánh giày nên bị phai màu da mặc dù e cung chỉ dung saphir và vải mềm cùng bàn chải long ngựa kèm bộ đánh giày.

đây là da sau hơn 1 năm đi thì nứt gãy

Còn đôi khác thì da nhăn nhúm thấy chán luôn

Cụ cho em hỏi chút là các đôi giày của cụ mức độ đi lại và bảo dưỡng thế nào, da thì thôi không bàn đến nữa.

wanderersg

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút là các đôi giày của cụ mức độ đi lại và bảo dưỡng thế nào, da thì thôi không bàn đến nữa.
Mình làm vp từ t 2 đến t 6 , nên đi cũng hay thay đổi 1-2 ngày 1 đôi chứ không đi suốt 1 đôi. Bảo dưỡng thì cũng chỉ sản phẩm dưỡng da và sáp saphir , dùng khăn giấy loại dai và khăn vải cotton mềm thôi . Về là xỏ shoes tree giữ form vào hết và vệ sinh .

kamikaze1281

Xe điện
Mình làm vp từ t 2 đến t 6 , nên đi cũng hay thay đổi 1-2 ngày 1 đôi chứ không đi suốt 1 đôi. Bảo dưỡng thì cũng chỉ sản phẩm dưỡng da và sáp saphir , dùng khăn giấy loại dai và khăn vải cotton mềm thôi . Về là xỏ shoes tree giữ form vào hết và vệ sinh .
Vậy vấn đề ở đây là da chứ không phải là do bảo dưỡng nhưng cũng lạ là dòng 6-8tr của Fu mà lại kém thế vì em cũng dẫn bạn bè đi mua và dùng. Tuy so sánh với giày ngoại mà em mua về chất da có kém hơn chút nhưng cũng không đến mức độ này.

wanderersg

Xe tăng
mấy đôi bị là dòng 6tr , còn hiện tại e đang đi mấy đôi dòng 8tr nên cũng khong thấy bị vậy hay do mới 2-3 tháng nên chưa thấy gì.

Mấy đôi mà cụ wanderersg bị vấn đề về da bong tróc, khô nứt nẻ Cốc mỗ thấy rất có vấn đề. Tình trạng da như vậy cứ như là da công nghiệp chứ không phải da bò thật. Thật ngạc nhiên là dòng 6 triệu của Fugashin lại có chất lượng tệ như vậy.
Theo tại hạ thì kể cả dòng 1.5-2 triệu giá rẻ của Cnes hay là Roger cho dù có đi bét nhè chè kem, không bảo dưỡng cả năm, dầm mưa giãi nắng cũng không có hiện tượng kinh dị như mấy đôi của cụ.
Tại hạ chưa dùng một đôi giầy nào của Fugashin cả, cũng chỉ là cầm trên tay nhiều đôi của họ thôi nhưng cảm nhận chung là da của họ tốt nhất ở VN. Cụ chủ cũng đã nói rõ việc sử dụng và chăm sóc giầy, tại hạ nghĩ là cụ dùng hoàn toàn bình thường.
Tại hạ cũng khá ngạc nhiên khi bên Fugashin không bảo hành hoặc đổi mới cho cụ. Anh Thành nếu biết thì tại hạ nghĩ anh ý sẽ đổi ngay. Anh Thành là người lịch sự và biết lắng nghe, biết học hỏi, biết thay đổi theo hướng tích cực.
Cụ chủ nếu có thể hãy chụp thêm cho mọi người tham khảo được không? Ảnh tổng thể từ xa tới gần, cả trong và ngoài, càng chi tiết thì càng tốt. Tại hạ nghĩ rằng cụ chủ có ý tốt muốn khuyên mọi người tiếp cận dòng tốt của Fugashin, vậy nên càng cụ thể và chi tiết thì càng tốt.
Cảm ơn cụ.

wanderersg

Xe tăng
e
Mấy đôi mà cụ wanderersg bị vấn đề về da bong tróc, khô nứt nẻ Cốc mỗ thấy rất có vấn đề. Tình trạng da như vậy cứ như là da công nghiệp chứ không phải da bò thật. Thật ngạc nhiên là dòng 6 triệu của Fugashin lại có chất lượng tệ như vậy.
Theo tại hạ thì kể cả dòng 1.5-2 triệu giá rẻ của Cnes hay là Roger cho dù có đi bét nhè chè kem, không bảo dưỡng cả năm, dầm mưa giãi nắng cũng không có hiện tượng kinh dị như mấy đôi của cụ.
Tại hạ chưa dùng một đôi giầy nào của Fugashin cả, cũng chỉ là cầm trên tay nhiều đôi của họ thôi nhưng cảm nhận chung là da của họ tốt nhất ở VN. Cụ chủ cũng đã nói rõ việc sử dụng và chăm sóc giầy, tại hạ nghĩ là cụ dùng hoàn toàn bình thường.
Tại hạ cũng khá ngạc nhiên khi bên Fugashin không bảo hành hoặc đổi mới cho cụ. Anh Thành nếu biết thì tại hạ nghĩ anh ý sẽ đổi ngay. Anh Thành là người lịch sự và biết lắng nghe, biết học hỏi, biết thay đổi theo hướng tích cực.
Cụ chủ nếu có thể hãy chụp thêm cho mọi người tham khảo được không? Ảnh tổng thể từ xa tới gần, cả trong và ngoài, càng chi tiết thì càng tốt. Tại hạ nghĩ rằng cụ chủ có ý tốt muốn khuyên mọi người tiếp cận dòng tốt của Fugashin, vậy nên càng cụ thể và chi tiết thì càng tốt.
Cảm ơn cụ.
e là khách hàng mua của Fugashin cung kha khá.Hôm e mang đôi bị bay màu lên co bé bán hang bảo do e dung bàn chải đánh giày nên bị thế do lông bàn chải làm bay màu của giày.E thấy rất ko hợp lý vì e cung mua bàn chải mềm lông ngựa trọn bộ của saphir, shoes tree va kem saphir đánh theo hướng dẫn hết .co be này kêu e là người đầu tiên phàn nàn vụ da bay màu này.E mang lên làm mới lại vài lần rồi cung thôi vì nó đã bị như vây rôi thì khó mà phục hồi nổi nên danh mua mới.tạm thời đến h cung ok voi hàng mới.để lát e về chụp lại toàn bộ cho mọi người thấy

wanderersg

Xe tăng
Như đã hẹn chụp lại các hình ảnh tổng thể:
tổng thể 3 đôi e đang có ở nhà,còn 1 đôi e để văn phòng vì e hay đi casual nên nhiều khi cần giày tây fai có sẵn o vp.

1,Đôi 6tr +500k tiền đột lỗ hoa văn ở mũi màu đen,tình trạng bị là Da bay màu lem nhem ở mũi, da gãy nứt bên hông.

2, Đôi này nguyen bản mày nâu da bò rất đẹp, nhưng sau khi da bị nhăn nhiều e mang lên bảo làm mới the nào mà tự nhien sơn nâu đen ,chua kể sơn ko kỹ phần mu còn thiếu màu.Đôi nay bị bệnh da nhăn như đít bà già.:( e rất sợ da mà sơn màu vì sẽ bị bay màu ko hiểu sao lại sơn.mà nghĩ đôi này nó cũng bị bệnh nên nhieu khi ít đi nên thôi

3 , Đôi này dòng 8tr ổn hơn,các bác xem thấy khác hẳn

Chỉnh sửa cuối:

macan silverwing

Xe tải
Hic, 6tr mà thế này thì tệ quá, giày em rẻ hơn cụ nhiều, đi hơn nửa năm chẳng bảo dưỡng Saphir gì mà còn đẹp hơn thế này.

Cảm ơn cụ wanderersg đã chụp ảnh. Có thể thấy hai đôi giầy của chụp dòng 6 triệu đúng là có vấn đề. Tại hạ hy vọng là anh Thành giám đốc bên Fugashin biết đến topic này.
Just wait and see.

wanderersg

Xe tăng
mình kiểm tra kỹ vết gãy ko fai do xi bị dày lên mà nứt gãy mà nó là da bị gãy vào phần xương cốt của da.chứ ko phải là bị lớp phủ o ngoài dày len mà gẫy. Mà ý kiến thì nhân viên kêu do e dùng bàn chải đánh giày nên bị, e cũng chả biết phản hồi lên cấp cao ở đâu vì cứ đôi co với e bán hàng chả giải quyết dược gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

Spike

Xe tăng
Em thật là đôi Fugashin đầu tiên của em cũng gần 4 năm rồi, lê la đủ nơi, dòng 4tr, chăm sóc em cũng chỉ dùng Saphir với cái bàn chải 12k mua ở Fivimart mà da vẫn ngon choét, chỉ mòn gót cao su mà em cũng lười chả buồn thay.
Cụ Wanderersg có hay bỏ xó mấy đôi ấy không vì với kinh nghiệm gần 10 đôi Fugashin của em thì cá nhân em thấy lỗi da là rất khó vì em đánh giá da của Fugashin là rất tốt (có thể không mịn màng, bắt mắt như các top brand khác).

PhongBatKien

Đi bộ
Chào cụ, em có 1 vài thắc mắc nhỏ như sau:
- Cụ đi đôi này trong thời gian bao lâu, một tuần đi mấy ngày, giày có được nghỉ ngơi chưa?
- Giày này theo kinh nghiệm đánh giá cá nhân của em cảm giác da bị khô và theo cụ nói cụ có dùng saphir là xi, bản chất của xi là sáp, nó chỉ đánh vào các phần cứng của da như mũi giày, gót giày thôi, nếu cụ dùng xi saphir đánh vào phần mềm như vamp (nơi chịu nhiều lực co kéo nhất) thì điều này dẫn đến hai tình trạng như sau:

Xi khô -> làm bịt kín lỗ chân lông, làm da không thở được -> da không thở được và khô da, dễ dẫn đến nứt nẻ.
Xi khô tạo thành mảng da, khi cụ bước đi thì sẽ dễ dẫn đến tình trạng gãy theo mảng, cái này e nghĩ một phần là do cách cụ dùng xi thôi.

Spike

Xe tăng
Chào cụ, em có 1 vài thắc mắc nhỏ như sau:
- Cụ đi đôi này trong thời gian bao lâu, một tuần đi mấy ngày, giày có được nghỉ ngơi chưa?
- Giày này theo kinh nghiệm đánh giá cá nhân của em cảm giác da bị khô và theo cụ nói cụ có dùng saphir là xi, bản chất của xi là sáp, nó chỉ đánh vào các phần cứng của da như mũi giày, gót giày thôi, nếu cụ dùng xi saphir đánh vào phần mềm như vamp (nơi chịu nhiều lực co kéo nhất) thì điều này dẫn đến hai tình trạng như sau:

Xi khô -> làm bịt kín lỗ chân lông, làm da không thở được -> da không thở được và khô da, dễ dẫn đến nứt nẻ.
Xi khô tạo thành mảng da, khi cụ bước đi thì sẽ dễ dẫn đến tình trạng gãy theo mảng, cái này e nghĩ một phần là do cách cụ dùng xi thôi.
Em nghĩ lí do dùng wax dẫn đến da bị nứt cũng không hẳn chính xác. Giày của em toàn dùng wax (xi) Saphir (ít) mà chủ yếu là Kiwi (10k/lần) nhưng chưa đôi nào bị hết. Hiện tại em có một đôi bị nứt đúng kiểu của cụ Wanderersg đưa ra, và các cụ biết đôi ấy hiệu gì không ạ, rất buồn nó là Sutor Mantellassi ạ :)

Lí do thì em đoán là do em ít đi quá nên da nó bị khô (một năm em xỏ vào có vài lần) dẫn đến tình trạng da chết nên bị vậy. Trước đó em còn một đôi em mua dạo 2008 để cưới vợ, ngày ấy em đã ăn chơi, kiếm được một đôi wingtip chisel toe, derby 1 eyelet đẹp lắm nhưng lại ít đi (thật không thể nhớ được tại sao), cứ vứt vào tủ, ẩm, mốc thế rồi cũng bị nứt. Đau hết cả lòng mề.

Thế nên, em nghiệm thấy là việc da bị nứt rất ít khi do da (tất nhiên, da đừng lởm, mà em tin Fugashin không dùng da lởm) mà chủ yếu do cách bảo quản giày.

Spike

Xe tăng
Em hiểu ý cụ, nhưng cụ hiểu sai ý em, ý e là cụ wanderersg là dùng xi lên vamp, làm bị lỗ chân lông lại, da không thở được, thiếu độ ẩm mà phần đó là cần phải thông thoáng để đàn hồi. case này e cũng nghĩ không phải do da mà là do cách dùng xi saphir.
Ơ, em có hiểu sai ý cụ bao giờ đâu? Cụ dùng 02 nick ạ? :D
Thật chứ, em có tự oánh giày thì em vẫn trét đều wax khắp giày (đội 10k cũng làm vậy) chứ đâu có chuyện toe thì thoa wax, vamp thì dùng thứ khác đâu mà cũng chả làm sao cả.
À, để em về kiểm tra lại đôi Splendid 4,9 tuổi da dày như da trâu của em và phải đến nửa năm em không đi xem sao (lần gần nhất em đi thì vẫn ngon).