[Funland] Địa chỉ may bộ vest đẹp và uy tín

acjs

Xe tăng
Em muốn xin ý kiến tư vấn của các cụ. E đang muốn may bộ vest mặc đi làm (trước đây e quen mặc demi, ko mặc vét nên ko hiểu rõ vest lắm). Ông anh tư vấn may ở Iclasic (mới chuyển về Nghi Tàm, gần nhà e), e vào face của hiệu thì thấy có vẻ không phải hiệu lâu năm, sợ kinh nghiệm chưa nhiều (mới lại nhìn ảnh nào ve áo cũng to, khác kiểu văn phòng). Cụ nào có thông tin về hiệu may này cho e lời khuyên, cả vụ ve áo sao to thế ah? Đa tạ các cụ trước.

chuotbachbibi

Xe hơi
Em hay may ở nhà may Hải Quân Hoàng Quốc Việt 2,5tr/bộ. Nhà này chuyên may cho oplus

archangelyb

Xe đạp
Em muốn xin ý kiến tư vấn của các cụ. E đang muốn may bộ vest mặc đi làm (trước đây e quen mặc demi, ko mặc vét nên ko hiểu rõ vest lắm). Ông anh tư vấn may ở Iclasic (mới chuyển về Nghi Tàm, gần nhà e), e vào face của hiệu thì thấy có vẻ không phải hiệu lâu năm, sợ kinh nghiệm chưa nhiều (mới lại nhìn ảnh nào ve áo cũng to, khác kiểu văn phòng). Cụ nào có thông tin về hiệu may này cho e lời khuyên, cả vụ ve áo sao to thế ah? Đa tạ các cụ trước.
Iclass công may rẻ, nhưng thợ may tay nghề yếu. Đỏ mà dáng cụ hợp tay thợ thì may ra ko sao, đen thì quên đi. Cụ muốn mặc đẹp thì đầu tư may tầm 4tr 5tr trở lên chắc OK hơn!
Còn vụ ve áo to nhỏ thì tùy gu của cụ thôi. Cụ thích thế nào thì thợ họ phải chiều cụ thế chứ sao.

Pon_pot

Xe hơi
Em ít mặc vest, có dịp quan trọng với mặc nên cứ 2, 3 năm em làm 1 bộ, em toàn mua chứ chưa may bao giờ, chọn loại có thương hiệu mặc cho thoải mái vì cũng ít khi mặc.

acjs

Xe tăng
Iclass công may rẻ, nhưng thợ may tay nghề yếu. Đỏ mà dáng cụ hợp tay thợ thì may ra ko sao, đen thì quên đi. Cụ muốn mặc đẹp thì đầu tư may tầm 4tr 5tr trở lên chắc OK hơn!
Còn vụ ve áo to nhỏ thì tùy gu của cụ thôi. Cụ thích thế nào thì thợ họ phải chiều cụ thế chứ sao.
Tks cụ thông tin nhé. Iclass tay nghề yếu thì e chả dại thử:) e mới được giới thiệu ra may 10 chỗ LTKiet, hy vọng là ổn hơn.

archangelyb

Xe đạp
Tks cụ thông tin nhé. Iclass tay nghề yếu thì e chả dại thử:) e mới được giới thiệu ra may 10 chỗ LTKiet, hy vọng là ổn hơn.
May 10 E chưa may bao giờ nhưng chắc chỉ vừa vặn thôi chứ chưa chắc đẹp. Cơ quan E có A người đậm đậm béo béo kiểu cụ Trum mặc thì E thấy khá ổn chứ người vừa vừa với mỏng hoặc dong dỏng sợ khó mặc. Thôi thì cụ cứ tham khảo kỹ.

haman38

Xe buýt
16 Phạm Hùng, Quận Nam Từ Liêm, TP.Hà Nội
Ui dời Veneta thì nổi tiếng rồi các cụ ạ. May cho chủ trông lên ảnh, lên face, lên web đủng đỉnh vậy thôi cho dễ chăn các cụ yếu kiến thức, dễ bị chuốc. Còn may cho khách hết quần sít cả bi, áo thì chật ních, đệm dầy cộm như bao tải. Nhất là lão thợ may ở đấy, nói chuyện lúc nào cũng dựng mịa ngược bi lên, tay nghề kém còn bảo thủ. Em quen cả chục ông may ở đây, và không bao giờ quay lại lần 2. Các cụ lên hội giày tây search thử, khéo ra cả tá ông dính chưởng vì lơ ngơ.
Tệ thế kia ah cụ :))

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vâng đúng em ạ. Em cũng đang ngắm fugashin ạ. Htrc e ra fugashin thử nhưng đôi em e ưng thì ko có size phải order ạ. Tối em thử ra roger xem sao ạ
Em can cụ, Roger hay Cnes ..., các brand trong nước thì chỉ có Fu là tạm ổn nhưng cũng phải tầm 6tr, 8tr chứ dưới thì không đẹp, ngoài ra có Galuti nhưng phom dài và hay dùng mũi chisel. Còn không thì cụ mua giày ngoại thôi, em mua các brand giày 2 năm nay cộng với đi giới thiệu người quen, dắt ra tận nơi thử thì chả có mấy brand, đi đau xương bàn chân mà tốn tiền vô ích. Em đang còn một đôi đang sửa nhưng thấy chán lắm rồi :(.

huyennguyen95

Xe hơi
giờ có nhiều địa chỉ giá mềm mà, gg search ra hết

wanderersg

Xe tăng
Fugashin hàng dưới 8tr thì da xấu , nhăn và bay màu nữa. Cố làm đôi 8tr trở lên thì ok .

lionheart88

Xe tải
Vest em rất ghét đi may, đồ may ở VN nó cứ nông dân thế éo nào ấy, kể cả may bộ tầm 7-8tr.
E thì cứ thích vest nhập hàn quốc, đi chọn bộ nào ưng ý thử lên là xúc thôi :)

wanderersg

Xe tăng
Thế 8tr với under-8tr thì khác nhau ở điểm nào, cụ đi nhiều cụ chia sẻ cho mọi người biết cụ thể đi :D

Da? Đế? Finish? Detail? Hay kỹ thuật nào khác :D nói chung chung thế thì ai chả nói đc phỏng cụ
T chẳng phải là chuyên gia về giày nhưng trong đống dưới 8 tr tôi chả tìm duoc mẫu nào đẹp, đế chống mòn, da tốt cả.
Mấy lần đầu thì cũng mua 2 đôi 6 tr thì 1 doi di tầm 6--9 tháng bay màu da, 1 đôi thì da cũng nhăn nhúm nhiều mang len thay đế, làm mới mỗi lần 300k về đi cũng chỉ duoc 1-2 tháng là thấy xuống lại. Về sau mua 2 đôi 8tr thì hiện tại đến thời điểm này cũng còn tạm , da tốt không nhăn nhúm . Mỗi tội lớp sơn sau gót bị bay tróc nhanh quá do đạp chân gas , chân phanh con xe ghẻ dẫn đến cái đế hay ma sát nền xe. Tiền nào của đó thôi , cũng như con mắt thẩm mỹ mỗi nguòi mỗi khác nhưng về chất lượng thì rõ ràng đống giày dưới 8tr của Fugashin không hề tốt tương xứng với giá tiền .

nyny

Xe tải
Đọc lướt qua đây mà em khiếp quá. Cũng đang định sắm thêm một bộ vest mà thấy hàng nào cũng bị các cụ chê tơi bời hoa lá.

Mà các cụ cho em hỏi mấy hàng may vest nổi tiếng ở Hội An như Yaly so với các cửa hàng ở Hà Nội Sài Gòn thì chất lượng như nào? May ở đấy được cái nhanh, 2 ngày có áo chứ không phải đợi 3 tuần đến 2 tháng.

Tran Thanh Tung

Xe điện
T chẳng phải là chuyên gia về giày nhưng trong đống dưới 8 tr tôi chả tìm duoc mẫu nào đẹp, đế chống mòn, da tốt cả.
Mấy lần đầu thì cũng mua 2 đôi 6 tr thì 1 doi di
tầm 6--9 tháng bay màu da, 1 đôi thì da cũng nhăn nhúm nhiều mang len thay đế, làm mới mỗi lần 300k về đi cũng chỉ duoc 1-2 tháng là thấy xuống lại. Về sau mua 2 đôi 8tr thì hiện tại đến thời điểm này cũng còn tạm , da tốt không nhăn nhúm . Mỗi tội lớp sơn sau gót bị bay tróc nhanh quá do đạp chân gas , chân phanh con xe ghẻ dẫn đến cái đế hay ma sát nền xe.
Tiền nào của đó thôi , cũng như con mắt thẩm mỹ mỗi nguòi mỗi khác nhưng về chất lượng thì rõ ràng đống giày dưới 8tr của Fugashin không hề tốt tương xứng với giá tiền .
Fugashin là hàng top sx VN mà cụ nói vậy thì biết mua cái gì bây giờ. Nghe tả thì không bằng đôi Johnson Murphy 5tr e mua amazon ship về đi 5 năm nay giờ vẫn giữ phom, da tốt.

wanderersg

Xe tăng
Đây là phần đế giày bị bong sơn ngay gót chân do cạ vô miếng thảm sàn xe.đôi nay mới mua cách đay 1 tháng hơn mà đã ntn, có bảo hành mà dem lên chac lại sơn lại rồi lại bị như cũ thôi nên e cung lười đi

đây là giày 6tr sau khi đi duoc 1-1.5 nam với vai làn lên xử lý lại da phần bong tróc phai mau .và dược giải thich do e dung bàn chải đánh giày nên bị phai màu da mặc dù e cung chỉ dung saphir và vải mềm cùng bàn chải long ngựa kèm bộ đánh giày.

đây là da sau hơn 1 năm đi thì nứt gãy

Còn đôi khác thì da nhăn nhúm thấy chán luôn

Tran Thanh Tung

Xe điện
Đây là phần đế giày bị bong sơn ngay gót chân do cạ vô miếng thảm sàn xe.đôi nay mới mua cách đay 1 tháng hơn mà đã ntn, có
bảo hành mà dem lên chac lại sơn lại rồi lại bị như cũ thôi nên e cung lười đi

đây là giày 6tr sau khi đi duoc 1-1.5 nam với vai làn lên xử lý lại da phần bong tróc phai mau .và dược giải thich do e dung bàn chải đánh giày nên bị phai màu da mặc dù e cung chỉ dung saphir và vải mềm cùng bàn chải long ngựa kèm bộ đánh giày.

đây là da sau hơn 1 năm đi thì nứt gãy

Còn đôi khác thì da nhăn nhúm thấy chán luôn

Dẫn chứng cụ rõ ràng quá. E nhìn chất da có vẻ không cao cấp lắm.
Đôi giá rẻ của JM đã đi 5 năm của em đây

wanderersg

Xe tăng
e ko dám mua amazon hay online vì trước cung mua vai lần nhưng xỏ chân vào cái chật cái rộng nên h sợ mua online.Thôi cứ ra hàng thử tạn nơi cho chắc cú