địa chỉ công chứng hợp đồng mua bán + ủy quyền = Nhanh - uy tín Hà Nội

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
Thưa các cụ,

Nhà cháu quyết định sang tên chính chủ - Lúc đầu định làm gói dịch vụ 3 triệu nhờ cò - nhưng mình vẫn phải đi cùng - Nên thôi quyết tâm tự làm - các thủ tục khác thì ok roài - còn mỗi vẫn đề là . Chọn địa chỉ công chứng chỗ nào cho Nhanh - ở khu vực Bách Khoa - hà Nội -

Trả là em có ra phòng công chứng chỗ bà triệu, đông quá. Với lại hỏi mấy chỗ dịch vụ các cụ đều ra giá từ 700k đến 3000k em đã nói rõ xe của em rồi. Mà vẫn ko chốt giá được. Nên thôi tự đi làm tiếp

Các cụ có địa chỉ hay người quen nào cho em xin thông tin nhé. Liệu em qua công chứng của Phường có hợp lệ không nhỉ?

Cảm ơn các cụ ạ

rfs

Xe điện

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Em vừa hỏi ông bạn luật sư - ông ấy nói cứ làm mẫu chuẩn nội dung hợp đồng mua bán - rồi mang qua Phường sở tại họ công chứng cho cũng được cụ ạ !!! cảm ơn cụ

CMT

Xe tải
Em cũng đang quan tâm đến vụ này nhưng muốn nhờ bên công chứng đến nhà làm cho luôn. Cụ nào làm ở phòng công chứng cho em xin contact với nhé.

rfs

Xe điện
Em vừa hỏi ông bạn luật sư - ông ấy nói cứ làm mẫu chuẩn nội dung hợp đồng mua bán - rồi mang qua Phường sở tại họ công chứng cho cũng được cụ ạ !!! cảm ơn cụ
Phường chỉ làm chứng thực thôi, các giao dịch, hợp đồng phải làm ở phòng công chứng, tư hoặc nhà nước đều được.

bóng

Xe tải
Em công chứng ở văn phòng công chứng tràng thi gần ngã 5 cửa nam hết 30p với 400k hợp đồng xe em để 200 triệu cụ thử tham khảo nhé.

v_t

Xe buýt
Em công chứng ở văn phòng công chứng tràng thi gần ngã 5 cửa nam hết 30p với 400k hợp đồng xe em để 200 triệu cụ thử tham khảo nhé.
an nhất nam trần hưng đạo 600k. cái tiền hợp đồng mua bán này bọn nó thu bát nháo thật, mỗi chỗ một kiểu, có chỗ còn thu hơn 1 củ, bó tay

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
ông bạn bác được cấp bằng luật sư ở đâu đới ạ

VHung_Guitar

Xe hơi
Nhưng cũng tùy phường, chứ như ở chỗ Phường Ô CHợ Dừa nhà em thì làm siêu lâu .................

lamant

Xe hơi
Oánh dấu chờ thông tin ợ !

Godfather77

Xe điện
Cụ có thời gian thì cứ đi làm đi làm lại cho vui :D

HDdriver

Xe máy
TTHC tự mình đi làm, giấy tờ đày đủ thì đơn giản lắm

z0z0z0

Xe điện
Em cũng đang còn cái xe máy đăng ký tên ông anh họ, bây giờ muốn sang tên mà nghe nói cái thủ tục mua bán phải công chứng lằng nhằng ngại quá. Hóng xem có cụ nào đã làm ở đâu các thủ tục đơn giản để đi làm chứ không nay mai tổ dân phố nó đến thu phí đường bộ xe máy thì còn nộp chứ nhể

dungvbsp

Xe hơi
ông bạn cụ chủ muốn thử độ kiên nhẫn của kụ rồi.
các hợp đồng mua bán không chứng thực đc ở phường cụ nhé, mà phải ở phòng công chứng nhé.

lo1vtn

Xe buýt
Cái này cực kỳ đơn giản Em làm ngày T7 luôn cho nhàn. hình như 600K chắc tính phí ngoài giờ hành chính Phòng công chứng số 3 nhé phố Duy Tân
Em làm mất 30 phút.
Bên bán màng theo HK, CMT, đăng ký kết hôn (nếu chủ xe có gia đình)
bên mua mỗi CM thư nhưng phải chắc là thường trú cùng HK

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Cảm ơn các cụ nhiều. Em thời gian hành chính bị bó hẹp chút, cuối cùng cũng chọn được 1 cụ dịch vụ khá cẩn thận - Cụ đến tận nhà làm cho em, nghề công chứng cụ ấy nói vất vả lắm, nhiều công chứng bị kiện, đi tù, vì thiếu kinh nghiệm, công chứng sai sự thật, ko phát hiện giấy tờ giả mạo, hoặc kiểm tra thông tin chưa sát.

Bước 1 : Em gửi cụ ấy thông tin về hồ sơ qua email - cụ ấy check thông tin liên quan đến xe này có giao dịch hợp đồng nào ko? đã mua bán ký gửi lần nào chưa, xong rồi báo lại cho em là xe sạch sẽ ko có giấu vết trên hệ thống - mạng nội bộ cua tư pháp và ngân hàng ( liên quan đến giao dịch tài sản )

Bước 2 : Cụ ấy xuống tận nơi 2 người - Kiểm tra các giấy tờ gốc - xong kiểm tra luôn cả số khung số máy cho em luôn - cụ ấy nói giờ nhiều gian lận giả dối lắm không tin được đâu - Mỗi loại giấy tờ có giá trị riêng của nó - Xe phải xem số khung số máy - " dán tem niêm phong toàn xe luôn nếu đặt tiền mua" - Phải xuất trình giấy đăng ký kết hôn gốc của bên bán để đối chiếu vì vợ giả nhiều lắm, nếu vợ thật nó đòi lại xe là mất toi 1 nữa - các loại giấy tờ cụ ấy cầm, sờ, soi xem có phải giả mạo ... nghề soi

Bước 3 : Cụ ấy làm hợp đồng, đọc lại cho các bên nghe, diễn giải pháp lý từng phần trong hợp đồng, rồi ký tươi đóng dấu đỏ choét trước mặt 2 bên luôn

Bước 4: Thủ tục thanh toán
1. Phí thu theo luật : 0.01% = 500k
2. Phí soạn thảo hợp đồng = 300k
3. Phí đến tận nơi làm thủ tục = 400k

tổng thời gian hết 45 phút xong hết
Note : Các cụ mua sắm cái gì có giá trị lớn, đòi hỏi pháp lý thì nên gặp luật sư tư vấn trước khi mua, miễn phí nhé - cụ nào cần số luật sư Hải thì em share cho ạ -

Chỉnh sửa cuối:

CMT

Xe tải
Cảm ơn các cụ nhiều. Em thời gian hành chính bị bó hẹp chút, cuối cùng cũng chọn được 1 cụ dịch vụ khá cẩn thận - Cụ đến tận nhà làm cho em, nghề công chứng cụ ấy nói vất vả lắm, nhiều công chứng bị kiện, đi tù, vì thiếu kinh nghiệm, công chứng sai sự thật, ko phát hiện giấy tờ giả mạo, hoặc kiểm tra thông tin chưa sát.

Bước 1 : Em gửi cụ ấy thông tin về hồ sơ qua email - cụ ấy check thông tin liên quan đến xe này có giao dịch hợp đồng nào ko? đã mua bán ký gửi lần nào chưa, xong rồi báo lại cho em là xe sạch sẽ ko có giấu vết trên hệ thống - mạng nội bộ cua tư pháp và ngân hàng ( liên quan đến giao dịch tài sản )

Bước 2 : Cụ ấy xuống tận nơi 2 người - Kiểm tra các giấy tờ gốc - xong kiểm tra luôn cả số khung số máy cho em luôn - cụ ấy nói giờ nhiều gian lận giả dối lắm không tin được đâu - Mỗi loại giấy tờ có giá trị riêng của nó - Xe phải xem số khung số máy - " dán tem niêm phong toàn xe luôn nếu đặt tiền mua" - Phải xuất trình giấy đăng ký kết hôn gốc của bên bán để đối chiếu vì vợ giả nhiều lắm, nếu vợ thật nó đòi lại xe là mất toi 1 nữa - các loại giấy tờ cụ ấy cầm, sờ, soi xem có phải giả mạo ... nghề soi

Bước 3 : Cụ ấy làm hợp đồng, đọc lại cho các bên nghe, diễn giải pháp lý từng phần trong hợp đồng, rồi ký tươi đóng dấu đỏ choét trước mặt 2 bên luôn

Bước 4: Thủ tục thanh toán
1. Phí thu theo luật : 0.01% = 500k
2. Phí soạn thảo hợp đồng = 300k
3. Phí đến tận nơi làm thủ tục = 400k

tổng thời gian hết 45 phút xong hết
Note : Các cụ mua sắm cái gì có giá trị lớn, đòi hỏi pháp lý thì nên gặp luật sư tư vấn trước khi mua, miễn phí nhé - cụ nào cần số luật sư Hải thì em share cho ạ -
Cụ làm chuẩn đới.