địa chỉ công chứng hợp đồng mua bán + ủy quyền = Nhanh - uy tín Hà Nội

supernoob

Xe hơi
Em mới làm xe em ở Lạc Việt Văn Cao, hơn nửa tiếng xong, phí là 800k

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
bạn em mới làm ở phòng công chứng số bà triệu. hết đúng 1 triệu xong.

phí hợp đồng là 450 ngàn theo trị giâ xe
phí làm hợp đồng là 550 ngàn

em làm hết 1.200 k đến tận nơi trả phải đi. vậy gia vẫn hợp lý. nhắc các cụ sau khi làm hợp đồng phải nộp thuế trớc 7 ngày nhé. nó theo luật thuế thu nhập cá nhân gì đó. ko sẽ bị phạt

PBN

Xe buýt
Cảm ơn các cụ nhiều. Em thời gian hành chính bị bó hẹp chút, cuối cùng cũng chọn được 1 cụ dịch vụ khá cẩn thận - Cụ đến tận nhà làm cho em, nghề công chứng cụ ấy nói vất vả lắm, nhiều công chứng bị kiện, đi tù, vì thiếu kinh nghiệm, công chứng sai sự thật, ko phát hiện giấy tờ giả mạo, hoặc kiểm tra thông tin chưa sát.

Bước 1 : Em gửi cụ ấy thông tin về hồ sơ qua email - cụ ấy check thông tin liên quan đến xe này có giao dịch hợp đồng nào ko? đã mua bán ký gửi lần nào chưa, xong rồi báo lại cho em là xe sạch sẽ ko có giấu vết trên hệ thống - mạng nội bộ cua tư pháp và ngân hàng ( liên quan đến giao dịch tài sản )

Bước 2 : Cụ ấy xuống tận nơi 2 người - Kiểm tra các giấy tờ gốc - xong kiểm tra luôn cả số khung số máy cho em luôn - cụ ấy nói giờ nhiều gian lận giả dối lắm không tin được đâu - Mỗi loại giấy tờ có giá trị riêng của nó - Xe phải xem số khung số máy - " dán tem niêm phong toàn xe luôn nếu đặt tiền mua" - Phải xuất trình giấy đăng ký kết hôn gốc của bên bán để đối chiếu vì vợ giả nhiều lắm, nếu vợ thật nó đòi lại xe là mất toi 1 nữa - các loại giấy tờ cụ ấy cầm, sờ, soi xem có phải giả mạo ... nghề soi

Bước 3 : Cụ ấy làm hợp đồng, đọc lại cho các bên nghe, diễn giải pháp lý từng phần trong hợp đồng, rồi ký tươi đóng dấu đỏ choét trước mặt 2 bên luôn

Bước 4: Thủ tục thanh toán
1. Phí thu theo luật : 0.01% = 500k
2. Phí soạn thảo hợp đồng = 300k
3. Phí đến tận nơi làm thủ tục = 400k

tổng thời gian hết 45 phút xong hết
Note : Các cụ mua sắm cái gì có giá trị lớn, đòi hỏi pháp lý thì nên gặp luật sư tư vấn trước khi mua, miễn phí nhé - cụ nào cần số luật sư Hải thì em share cho ạ -
Cụ pm cho em xin số luật sư Hải với, thanks cụ.

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
cụ đã nhận được số chưa.

các cục chú ý, hợp đồng mua bán phải đánh số từ trang 1 đến trang cuối và cùng 1 kiểu dáng chưc, cách dòng, tờ nào cũng phải có chữ ký nháy. ko thì mang lên lại bị hành tỏi mất thời gian lắm ạ

TranThiBich

Xe tăng

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
và phải có đủ thông tin chồng vợ bên bán ợ:)) mới update tại các điểm đăng ký ô tô
cụ đã nhận được số chưa.

các cục chú ý, hợp đồng mua bán phải đánh số từ trang 1 đến trang cuối và cùng 1 kiểu dáng chưc, cách dòng, tờ nào cũng phải có chữ ký nháy. ko thì mang lên lại bị hành tỏi mất thời gian lắm ạ

bmw_hn

Xe hơi
Cảm ơn các cụ nhiều. Em thời gian hành chính bị bó hẹp chút, cuối cùng cũng chọn được 1 cụ dịch vụ khá cẩn thận - Cụ đến tận nhà làm cho em, nghề công chứng cụ ấy nói vất vả lắm, nhiều công chứng bị kiện, đi tù, vì thiếu kinh nghiệm, công chứng sai sự thật, ko phát hiện giấy tờ giả mạo, hoặc kiểm tra thông tin chưa sát.

Bước 1 : Em gửi cụ ấy thông tin về hồ sơ qua email - cụ ấy check thông tin liên quan đến xe này có giao dịch hợp đồng nào ko? đã mua bán ký gửi lần nào chưa, xong rồi báo lại cho em là xe sạch sẽ ko có giấu vết trên hệ thống - mạng nội bộ cua tư pháp và ngân hàng ( liên quan đến giao dịch tài sản )

Bước 2 : Cụ ấy xuống tận nơi 2 người - Kiểm tra các giấy tờ gốc - xong kiểm tra luôn cả số khung số máy cho em luôn - cụ ấy nói giờ nhiều gian lận giả dối lắm không tin được đâu - Mỗi loại giấy tờ có giá trị riêng của nó - Xe phải xem số khung số máy - " dán tem niêm phong toàn xe luôn nếu đặt tiền mua" - Phải xuất trình giấy đăng ký kết hôn gốc của bên bán để đối chiếu vì vợ giả nhiều lắm, nếu vợ thật nó đòi lại xe là mất toi 1 nữa - các loại giấy tờ cụ ấy cầm, sờ, soi xem có phải giả mạo ... nghề soi

Bước 3 : Cụ ấy làm hợp đồng, đọc lại cho các bên nghe, diễn giải pháp lý từng phần trong hợp đồng, rồi ký tươi đóng dấu đỏ choét trước mặt 2 bên luôn

Bước 4: Thủ tục thanh toán
1. Phí thu theo luật : 0.01% = 500k
2. Phí soạn thảo hợp đồng = 300k
3. Phí đến tận nơi làm thủ tục = 400k

tổng thời gian hết 45 phút xong hết
Note : Các cụ mua sắm cái gì có giá trị lớn, đòi hỏi pháp lý thì nên gặp luật sư tư vấn trước khi mua, miễn phí nhé - cụ nào cần số luật sư Hải thì em share cho ạ -
Cụ cho em xin contact của LS Hải nhé. Thanks cụ

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Hợp đồng công chứng các cụ đặc biệt chú ý nhé - XXX bắt lỗi những cái rất bé ti ti vớ vẫn - nhiều cụ công chứng chửi lung tung vì quy định luật công chứng đã có. Nếu xxx muốn bác bỏ hợp đồng đó phải giải trình là tại sao. thôi chia sẻ các cụ tí nữa

1. Mẫu hợp đồng thì ok rồi - trả nói tí nào - nên để giá bán xe thấp nhất có thể - vì thấp thế nó sẽ tính theo khung nhà nước, ko tính theo khung hợp đồng nữa, nhiiều cụ bị thiệt đấy ạ
2. Chữ trong hợp đồng công chứng chuẩn: cùng kiểu chữ, cùng kích thước chữ, cùng giản dòng 1 kiểu, cùng căn lề trái, trừ cái phải vào giữa và bôi chữ đậm. Đặc biệt là ngày tháng cũng phải in ko viết tay. Trang đầu cũng phải đánh là số 1 đến hết - trang nào công chứng viên cũng và người mua bán cũng phải ký hết mới đủ nhé
3. NHiều cụ mang hồ sơ có kẹp 500k nhưng do hồ sơ có lỗi - vẫn phải mang về làm lại kiểu như lỗi em liệt kê trên ấy về làm lại - các em ấy lấy tiền roài - sau các cụ sửa lại làm luật lần 2 nhé - tội quá - cụ cứ để Tiền ở đăng kiểm, và chứng minh thư giữ lại - khi nào XXX gọi thì cụ mang lên đưa cho nó nhìn thấy luôn. Nếu hồ sơ lỗi lớn quá thì nó sẽ trả lại - cụ đòi tiền luôn là hợp lý :D đỡ tiền mất tật mang
4. Của em ko để tiền ở đó, nó chốt luôn là ko nhận, mặc dù em đã đưa sổ đăng kiếm có tiền ;) chắc lỗi này quan trọng nên nó nhả luôn, ko lấy siền - bị nó hành là ko đánh số trang 1 khi in ra - bắt về làm lại - cãi nhau mãi ko được - vì word mấy khi đánh số trang 1 đâu - lại nhờ bác Hải in ra lồng lên - vì đã đóng dấu giáp lai.

Số điện thoại của Luật Sư Hải - các cụ lưu nhé em bận lỡ ko gửi được thì có lỗi quá - 098 388 7888 - email : congchungchaua@gmail.com -

Chỉnh sửa cuối:

TruongChinh

Xe máy
Em vừa hỏi ông bạn luật sư - ông ấy nói cứ làm mẫu chuẩn nội dung hợp đồng mua bán - rồi mang qua Phường sở tại họ công chứng cho cũng được cụ ạ !!! cảm ơn cụ
Luật hành chính có quy định Phường, xã được công chứng hợp đồng kinh tế không các cụ nhỉ!?

longdaica

Xe hơi
Website
remlongquy.com
Nghe các cụ nói em thấy phức tạp quá nhỉ,bao giờ VN mới cải cách cái hành là chính này đây!

CENTER_FUN

Xe hơi
Đánh dấu bài viết thiết thực.

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn

emtaplai oto

Xe tăng
Tiện thớt có cụ nào tư véo em chút
Xe đăng ký trước khi chủ xe kết hôn thì khi bán có phải cả 2 vợ chồng cùng ký hợp đồng mua bán ko

ButHocGioi.com

Xe buýt
Website
ducthanh.edu.vn
Xe đăng ký trước khi chủ xe kết hôn thì khi bán có phải cả 2 vợ chồng cùng ký hợp đồng mua bán ko
Vụ này em được luật sư chỉ rõ : Căn cứ vào tình trạng hôn nhân của cụ lúc này để làm hợp đồng công chứng đối với bên BÁN - Trong hộ khẩu của cụ ghi rõ đó là vợ hoặc chồng thì khi bán 1 cái gì đó mà phải cần công chứng thì 2 cụ sẽ phải ra đó ký, kèm theo giấy kết hôn nhé. Còn bên mua thì ko cần chỉ 1 mình cũng ok

NHiều cụ mua xe - mua nhà chui - giấu - đến khi bán thì lòi ra hết - nếu ra công chứng thì phải có cả vợ hoặc chồng ký bán mới xong - còn không thì KO CÔNG CHỨNG GÌ HẾT NHÉ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
độc thân thì cần có xác nhận độc thân của ubnd nơi cư trú cụ ạ

huyhai

Xe buýt
Các cụ đã rút hồ sơ cho em hỏi : hôm trước có người nói với em khi đi rút hồ sơ thì ngoài các giấy tờ có liên quan, biển số, đăng ký ... lại còn phải có cả đăng kiểm nữa à. Cái vụ đăng kiểm em nghĩ là đổi ở cơ qua đăng kiểm chứ ạ.

emtaplai oto

Xe tăng
Có lẽ các cụ hiểu nhầm ý em.
Em ví dụ thế này
Em mua xe và đăng ký năm 2008, năm 2009 lấy vợ.
Năm 2013 thì bán xe
Ý em muốn hỏi là trong hợp đồng bán xe vợ em có phải ký không vì xe em mua trước thời điểm kết hôn
Vậy thôi ạ.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
đăng kiểm thì không phải rút cụ nhá
Các cụ đã rút hồ sơ cho em hỏi : hôm trước có người nói với em khi đi rút hồ sơ thì ngoài các giấy tờ có liên quan, biển số, đăng ký ... lại còn phải có cả đăng kiểm nữa à. Cái vụ đăng kiểm em nghĩ là đổi ở cơ qua đăng kiểm chứ ạ.

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
1.cụ xin xác nhận độc thân
2.phô tô chứng minh,hộ khẩu và đăng ký kết hôn 2 vợ chồng
Có lẽ các cụ hiểu nhầm ý em.
Em ví dụ thế này
Em mua xe và đăng ký năm 2008, năm 2009 lấy vợ.
Năm 2013 thì bán xe
Ý em muốn hỏi là trong hợp đồng bán xe vợ em có phải ký không vì xe em mua trước thời điểm kết hôn
Vậy thôi ạ.

S320

Xe điện
bác chủ cho em hỏi/ em đang định sang tên cái xe của em, ỉn 2006 đk la công ty. vậy nay em muốn sang tên em thì cần phải làm những gì vậy cụ? hợp đồng mua bán và biên bản thanh lý có phải công chứng ko ạ? thanks cụ nhiều.