[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

Lavande

Xe điện
Rẻ nhất là mua bộ 2 loa (hẳn nhiên rồi :-D ), amply có đầu thu blutooth. Xong.
Bật nhạc từ điện thoại, kết nối với amply qua bluetooth. Tuy rằng cách này cho chất lượng âm thanh không bằng đầu đĩa cd, nhưng với công nghệ thu phát bluetooth bây giờ, sự khác biệt rất ít và rất khó nhận ra nếu không quá kỹ tính.
Bộ nhà em đây, đủ cả, nhưng em toàn dùng điện thoại phát nhạc lossless.

E cũng chơi giống cụ, cũng có đủ cả nhưng ít nghe mấy cái đầu CD tèo hết mắt nên làm cục thu bluetooth + cái android box để lâu lâu nghe tí cũng chả cần cầu kì làm gì.

trauxanh

Xe lăn
Em cừa về đến nhà, mấy hôm nhớ nhạc quá...
Ngả người ra nghe, mở lướt OF thì thấy thớt này. CD giờ là em ít nghe nhất rồi...
Nhân tiện chộp luôn hình :D

trauxanh

Xe lăn
Nghe nhạc cần trọn bộ, đủ phần cứng (loa đài) và phần mềm (đĩa các loại, SSD hoặc stream music).
Đa phần mọi người đầu tư nhiều vào phần cứng, phần mềm ít được quan tâm bằng, vì vậy nghe không hay lắm.
Năm nay em cũng ngâm cứu mua lại bộ nghe nhạc, xác định mua đĩa dần, loại em thích nghe thì chắc ít nhất 100 cái, chủ yếu là nhạc quốc tế, đĩa bản quyền tb 500k/cái thì cũng mất 50 củ. Và em cũng sẽ dùng nhạc online như Tidal, khoảng 500k/tháng. Tôn trọng bản quyền để có nhạc hay một cách bền vững ah.

Khi nào chuẩn bị mua sẽ mở thớt nhờ cccm tư véo nhé :)
Phần mềm in ít, nhưng phải là chọn lọc, quý hồ tinh bất quý hồ đa. Em không có phần mềm nhạc số.
Còn chưa có tiền mua kệ chứa đĩa :D

chuot08

Xe lăn
Em cừa về đến nhà, mấy hôm nhớ nhạc quá...
Ngả người ra nghe, mở lướt OF thì thấy thớt này. CD giờ là em ít nghe nhất rồi...
Nhân tiện chộp luôn hình :D

Em cũng leo lên cành tùng nằm nghe trộm Bá Nha gảy khúc Cao sơn lưu thuỷ! :P

trauxanh

Xe lăn
Em cũng leo lên cành tùng nằm nghe trộm Bá Nha gảy khúc Cao sơn lưu thuỷ! :P

Kê lại cây này à?
Mà liệu tìm ra chỗ nào lưu được chương trình hôm trước chú khoái chưa, trong ảnh trên đó? :D

chuot08

Xe lăn
Kê lại cây này à?
Mà liệu tìm ra chỗ nào lưu được chương trình hôm trước chú khoái chưa, trong ảnh trên đó? :D
Cây bé tí, đổi chỗ cho vui mà anh!
Chương trình kia em chửa tìm được, qua Tết rảnh tìm thêm. :D

mazda3_pro

Xe lăn
Đầu năm mới em tính làm bộ âm thanh về nghe nhạc.cơ mà em tham khảo thấy món âm thanh này tiền mua đĩa cd tốn kém.các cụ làm cách nào để giải quyết bài toán kinh tế này.các cụ chỉ giúp em.em rót rượu hầu các cụ ạ
Nghe nhạc số lưu trên máy tính, xuất qua cổng USB đến 1 bộ DAC rời rồi mới đến amply. Em dùng cách này được chục năm nay rồi.

mazda3_pro

Xe lăn
Sao bác ko thử kết nối wireless cho tiện?
Em nghe bằng máy tính, xuất chuẩn số 010101010000 luôn.
Cụ mà xuất bằng điện thoại qua bluetooth thì nó bị giải mã bằng điện thoại rồi, hóa ra cụ dùng cái DAC của điện thoại thì .. quá rởm. Riêng cái DAC rời ngon lành cũng tầm 5-10tr mới dùng được.

chuot08

Xe lăn
Em nghe bằng máy tính, xuất chuẩn số 010101010000 luôn.
Cụ mà xuất bằng điện thoại qua bluetooth thì nó bị giải mã bằng điện thoại rồi, hóa ra cụ dùng cái DAC của điện thoại thì .. quá rởm. Riêng cái DAC rời ngon lành cũng tầm 5-10tr mới dùng được.
Em dùng DAC rời chứ!
Máy tính loại case thường kêu hơi ồn, nên mấy năm trước e phải qua lão Dũng Mập chỗ chùa Hà dựng 1 case Dell mini ngon lành chạy cho êm, ổ 2T theo máy lại thêm 2T di động; từ đây em mới phát sang DAC rời qua wireless. Iphone em vẫn dùng để khiển nhạc, rất tiện!
Ko cần ngồi máy tính, cứ ngồi sofa uống trà thậm chí ngồi toilet vẫn khiển như thường! :P

piston

Xe container
CD là nhạc số chứ có phải là nhạc má đâu :P

mazda3_pro

Xe lăn
Em dùng DAC rời chứ!
Máy tính loại case thường kêu hơi ồn, nên mấy năm trước e phải qua lão Dũng Mập chỗ chùa Hà dựng 1 case Dell mini ngon lành chạy cho êm, ổ 2T theo máy lại thêm 2T di động; từ đây em mới phát sang DAC rời qua wireless. Iphone em vẫn dùng để khiển nhạc, rất tiện!
Ko cần ngồi máy tính, cứ ngồi sofa uống trà thậm chí ngồi toilet vẫn khiển như thường! :P
Cụ dùng cổng usb qua DAC là chuẩn, còn cụ phát trực tiếp bluetooth từ điện thoại là sai sách đó :D
Em cũng cắm qua laptop, ưu điểm là không ồn, ổ nghe nhạc thì em có 2 cái 2TB nhưng nhiều album tải về có nghe đến đâu. Nên em xóa đi rất nhiều rồi, giờ còn lại 1 ổ là lưu nhạc. :D
Cụ dùng phát không dây kiểu gì đến DAC thế? khiển bằng iphone cụ khiển bằng phần mềm nào?

chuot08

Xe lăn
Cụ dùng cổng usb qua DAC là chuẩn, còn cụ phát trực tiếp bluetooth từ điện thoại là sai sách đó :D
Em cũng cắm qua laptop, ưu điểm là không ồn, ổ nghe nhạc thì em có 2 cái 2TB nhưng nhiều album tải về có nghe đến đâu. Nên em xóa đi rất nhiều rồi, giờ còn lại 1 ổ là lưu nhạc. :D
Con DAC của em nhận nhạc qua wireless, từ máy tính em chơi nhạc bằng Itunes và phát qua wireless sang DAC. Iphone em đồng bộ Itunes với máy tính chỉ để điều khiển thôi! Chứ phát bằng Iphone thì đã ko dám bàn. Trong ảnh cục màu trắng là con DAC đấy ạ. :)