[Funland] Đĩa Cd nghe nhạc

hd-vt

Xe container
Em thấy mợ đấy chia sẻ chân thành, thế là tốt. OF gần đây toàn nhảm nhí, 1 thớt về cảm xúc âm nhạc như thế cũng là chỗ chia sẻ vui vẻ chứ!
Phụ nữ nhạy cảm lắm, rất tinh nhưng ít lý trí hơn đàn ông. May mà thế chứ trời phú thêm cho lý trí nữa thì chúng ta tuyệt chủng lâu rồi! Làm gì còn chuyện xách thùng rác ra quán bia nữa! :))
Ngan của em luôn tự tin tuyên bố hùng hồn là đi guốc trong bụng em, nhìn qua là biết. Em thì cũng chả dám làm cái dì to ra đâu, tuy vậy vẫn cú lắm khi nó cứ nhơn nhơn hí hửng hehe.

trauxanh

Xe lăn
Úi, không ghê gớm như cụ nghĩ đâu, cặp của em là dạng khiêm tốn thôi, có thể gọi là chiếu dưới trong họ FC thôi mà, mời cụ luôn cho vui ạ
Thân,
Nghe cặp đó xúc động đấy cụ!
Mà đó là cụ chưa “kiện toàn” nó cẩn thận thôi, sau hoàn thiện còn hay nữa! :D

Gato2009

Xe điện
Nghe cặp đó xúc động đấy cụ!
Mà đó là cụ chưa “kiện toàn” nó cẩn thận thôi, sau hoàn thiện còn hay nữa! :D
Cặp loa làm cụ xúc động 1 thì cái LP của cụ làm em xúc động 2, trong đầu em vẫn vang vang tiếng nhạc cụ đây này, nó ám ảnh quá, chết dở...

trauxanh

Xe lăn
Cặp loa làm cụ xúc động 1 thì cái LP của cụ làm em xúc động 2, trong đầu em vẫn vang vang tiếng nhạc cụ đây này, nó ám ảnh quá, chết dở...
Không biết làm sao giờ cụ ạ.
Chiếc đĩa đó, nếu có duyên tìm được, thì em sẽ tặng cụ 1 chiếc!
Còn chủng loại đó thì em có một số, cũng là lâu lâu mới phát hiện ra 1 cái chứ không thấy sẵn. Mà kỳ lạ là những cái em mua thì đến nay chưa thấy lại trên các thị trường, mặc dù em vẫn săn thường xuyên.
Cặp loa của cụ làm em rất ngạc nhiên, phần nhạc tính thì rất chân thật rồi, nhưng dải trầm của nó là khó tưởng tượng loa nhỏ thế mà diễn đạt tốt như vậy. Các nốt nhạc rất tròn, tách, và nảy!
Tâm tư quá cụ à! :D

hd-vt

Xe container
Còn chủng loại đó thì em có một số, cũng là lâu lâu mới phát hiện ra 1 cái chứ không thấy sẵn. Mà kỳ lạ là những cái em mua thì đến nay chưa thấy lại trên các thị trường, mặc dù em vẫn săn thường xuyên.
Cặp loa của cụ làm em rất ngạc nhiên, phần nhạc tính thì rất chân thật rồi, nhưng dải trầm của nó là khó tưởng tượng loa nhỏ thế mà diễn đạt tốt như vậy. Các nốt nhạc rất tròn, tách, và nảy!
Đấy....
Chuyện, hehe.

Ladagia

Xe điện
Rẻ nhất là mua bộ 2 loa (hẳn nhiên rồi :-D ), amply có đầu thu blutooth. Xong.
Bật nhạc từ điện thoại, kết nối với amply qua bluetooth. Tuy rằng cách này cho chất lượng âm thanh không bằng đầu đĩa cd, nhưng với công nghệ thu phát bluetooth bây giờ, sự khác biệt rất ít và rất khó nhận ra nếu không quá kỹ tính.
Bộ nhà em đây, đủ cả, nhưng em toàn dùng điện thoại phát nhạc lossless.

Cụ cho hỏi bộ này tổng thiệt hại bao nhiêu nhỉ?

hd-vt

Xe container
He he... :D
Xin cụ cho ý kiến: Có nên không?
Dạ, em không dám có ý kiến.
Trải qua bao nhiêu cái màng, màng đt của em màng máy của cụ Ghen ăn tức ở 2009 rồi mới đến màng con FC OB kia thì thấy phê lắm, mạch lạc rõ và em cũng chưa nghe thật sự FC.
Đi giao lưu audio thì sướng, khách được chiều quá cỡ thợ mộc, mỗi tội về hay tương tư và có khi đêm về lại tắc lưỡi giống em thì.....chết dở hehe.

Gato2009

Xe điện
Cám ơn cụ và cụ chuột đã đến thăm và chia xẻ niềm vui.
Em đã nói rồi, loa 30 cm OB thì ít có cặp nào ra được như thế, ván hở nếu ra được tiếng trầm thì rất hay, thùng khác khó có thể hay bằng nó, tất nhiên FC nó cũng nhiều loại, không phải loại nào cũng có trầm như thế, siemens, tele thì sẽ hơn hơn ở dải mid và high-mid, còn bass thì có thể không bằng, cái này phải tuỳ từng phẩm cấp của củ loa nữa,
Thân,

Gato2009

Xe điện
Trải qua bao nhiêu cái màng, màng đt của em màng máy của cụ Ghen ăn tức ở 2009 rồi mới đến màng con FC OB kia thì thấy phê lắm, mạch lạc rõ và em cũng chưa nghe thật sự FC.
Đi giao lưu audio thì sướng, khách được chiều quá cỡ thợ mộc, mỗi tội về hay tương tư và có khi đêm về lại tắc lưỡi giống em thì.....chết dở hehe.
Em cũng tặc lưỡi suốt đấy, giờ lại tặc lưỡi cái đám LP :)), đùa tí cho vui thôi, audio nó không có giới hạn, tuỳ khả năng mà chơi thôi, quan trọng là hợp tai, hợp túi thôi mà, nhà em tuyền đồ cỏ mà em thấy vẫn sướng, hê, hê...
Thân,

dinhngan

Xe tăng
Em đọc mới đến trang thứ 8. lại có khách, tý nữa đọc nốt.

trauxanh

Xe lăn
Hé hé...nhưng là “tương tư khác một chút”.
Em tương tư “có chủ đích”, là chuyến thăm nghe này nhằm đánh giá các đồn đại của giang hồ, và trải nghiệm một loại “điện từ động 100%” xem so với cơ chế điện từ 50% thì như thế nào? Nó có gì hấp dẫn để mà thăng trầm chết đi một thời gian dài mà rồi lại sống lại? :D

trauxanh

Xe lăn
Mới tóm được cái này, cũng như cái đĩa thời sự 1975 thì cái này không có một bài hát nào cả.
Chắc cũng chả nghe, sau này con cái nó bí tiền thì cũng có thể kiếm được 1 mớ của đám sử gia, chống đói được. :D
New nguyên seal chưa bóc, sản xuất 1966:

chuot08

Xe lăn
Em cũng tặc lưỡi suốt đấy, giờ lại tặc lưỡi cái đám LP :)), đùa tí cho vui thôi, audio nó không có giới hạn, tuỳ khả năng mà chơi thôi, quan trọng là hợp tai, hợp túi thôi mà, nhà em tuyền đồ cỏ mà em thấy vẫn sướng, hê, hê...
Thân,
Giàu cảm xúc bác ạ! :D

chuot08

Xe lăn
Chán các cụ.
Đi ỘpLai nại không cờ.líp.
Cho em hỏi, cái đĩa của cụ Tru là gì thế ạ ?
Hình như bác Tru đã post ảnh ở thớt này rồi, đĩa nhạc dân tộc.
Clip thì sao mà cảm được cụ! :D

hd-vt

Xe container
Hình như bác Tru đã post ảnh ở thớt này rồi, đĩa nhạc dân tộc.
Clip thì sao mà cảm được cụ! :D
Tks cụ.
À mấy cái LP nhạc dân tộc của các nghệ sỹ "niu vong " Việt do Tây lông ghi ạ.
Các cụ sướng thật í.

trauxanh

Xe lăn
Tks cụ.
À mấy cái LP nhạc dân tộc của các nghệ sỹ "niu vong " Việt do Tây lông ghi ạ.
Các cụ sướng thật í.
Mấy cái đàn Tranh, đàn Tỳ bà, đàn Nguyệt do nhóm nghệ sỹ này thực hiện tại Pháp, nhưng Mỹ xuất bản mới đểu :D