Đi xe ôtô không chính chủ sẽ bị phạt từ đầu năm 2015

hoathaneitc

Xe buýt
e thấy trên báo ghi rõ ràng là:

Cụ thể, trường hợp chủ xe ô tô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự xe ô tô
vậy mà nhiều ng đọc xong cứ thắc mắc xe máy =))

nb_kn

Xe hơi
Gạch đá nhiều rồi nhưng kết luận là tụi em mua xe rồi nhưng chưa sang tên, mà vẫn đi bằng giấy UQ thì sang 1.1.2015 là cũng bị phạt tất hả các cụ. Thông não em với, từ hqua đến hnay em chả thông đc tí nào cả.

nguyenngoc0401

Xe đạp
nói chung là cũng chuẩn bị phạt xe không chính chủ rồi.
Ai đang đi xe k chính chủ thì nên chuyển sớm. phí mất cũng k đáng là bao mà đỡ lo

Matizcoi

Xe cút kít
Bác nào mua xe ko sang tên mà mở mồm khoe với xxx thì ăn phạt tội ngờ u là đúng òi he he

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Cụ chủ thớt đọc ko đầy đủ với bọn lều báo viết ko rõ ràng. Ở đây là phạt ai mua bán mà ko sang tên thôi

Kara_men

Xe buýt
Em nghĩ các cụ tuyệt đối không dùng từ "không chính chủ" nữa. Chính vì cụm từ này mà giang hồ dậy sóng từ ngày ấy đến giờ. Viết sai thì vnexpress, dantri, tienphong cũng thành lều báo hết. Y như đợt vừa rồi các báo thi nhau "Tăng phí bảo trì đường bộ đối với xe máy lên 1,5 lần" láo lếu, nhân dân cần lao vừa đọc title, chưa nghiên cứu cái Thông tư đã phi vào chửi đổng.

tuandungdang

Xe máy
em hiểu thế này các bác xem có đúng không:
- em đi xe, bị vi phạm lỗi gì đó, các chú xxx hỏi thì bảo xe của ô chú, bà bác, ô sếp cho mượn là ok, hở ra cái UQ hay mua bán gì là nó phạt cho toe mồm.
- Xác định xe ko chính chủ, hay đúng hơn là không sang tên đổi chủ khi có vấn đề cần liên quan đến trách nhiệm của chủ Sở hữu như là đền bù tai nạn, tranh chấp... nếu không sang tên đổi chủ là bị bem!

Thanh Tinh

Xe tải
Cũng chưa biết ngã ngũ ra đâu - chú phạt mình không cãi được thì móc tiền nộp phạt / chứ biết xe nào chính chủ và không chính chủ xe mượn/xe trong nhà 1 người đứng tên.v.v...(còn nhiều phức tạp)

Chích bông

Xe hơi
Quá chuẫn!

Nguyenlap.hp

Xe tải
Xe ko chính chủ các bác cứ đi thoải con gà mái. Xxx ko hỏi mà cũng chả hỏi cái này làm gì. N khi xảy ra va chạm hoặc bác chìa giấy mua bán ra cho xxx xem mà quá hạn thì cứ xác định nhá

Nguyenlap.hp

Xe tải
Mà em thấy cái quy định sử phạt xe mua bán ko sang tên có từ lâu rồi chứ có mới mẻ gì đâu !

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Gạch đá nhiều rồi nhưng kết luận là tụi em mua xe rồi nhưng chưa sang tên, mà vẫn đi bằng giấy UQ thì sang 1.1.2015 là cũng bị phạt tất hả các cụ. Thông não em với, từ hqua đến hnay em chả thông đc tí nào cả.
1./ Cụ đi đường, xe mua bảo hiểm, đăng kiểm, đăng ký cùng tên chủ cũ (giấu cái Công chứng uỷ quyền đi thì cụ đi tẹt, miễn sao không tai nạn, hoặc tai nạn thì tự đứng ra giải quyết hoặc nhờ chủ đứng ra giải quyết thì ko sao)
2./ Cụ để 1 tháng sau đi đăng ký bằng cái uỷ quyền đó thì cứ nộp phạt như thường.
3./ Theo em muốn làm mạnh cái này thì phải bỏ cái Công chứng uỷ quyền đi mới phải, vì công chứng uỷ quyền là một hình thức sang nhượng xe => là thủ tục để sang, nó có giá trị như HĐ mua bán, cụ đúng là chủ sở hữu xe. Nhưng cụ chưa đủ điều kiện lưu thông./

nb_kn

Xe hơi
1./ Cụ đi đường, xe mua bảo hiểm, đăng kiểm, đăng ký cùng tên chủ cũ (giấu cái Công chứng uỷ quyền đi thì cụ đi tẹt, miễn sao không tai nạn, hoặc tai nạn thì tự đứng ra giải quyết hoặc nhờ chủ đứng ra giải quyết thì ko sao)
2./ Cụ để 1 tháng sau đi đăng ký bằng cái uỷ quyền đó thì cứ nộp phạt như thường.
3./ Theo em muốn làm mạnh cái này thì phải bỏ cái Công chứng uỷ quyền đi mới phải, vì công chứng uỷ quyền là một hình thức sang nhượng xe => là thủ tục để sang, nó có giá trị như HĐ mua bán, cụ đúng là chủ sở hữu xe. Nhưng cụ chưa đủ điều kiện lưu thông./
Vậy là em phải cất cái HĐUQ đi hả cụ, nhọc nhỉ, chứ em mua cũng đc lâu lâu rồi, cái xe cỏ để tránh nắng tránh mưa nên em k buồn đi sang tên em và làm cái UQ cho nhanh :(

zoro6789

Xe buýt
- Đi xe ôtô không chính chủ sẽ bị phạt
- Xử phạt tới 4 triệu đồng với những tổ chức và 2 triệu đồng với cá nhân mua bán ôtô không sang tên, đổi chủ
2 đề tài khác nhau
Nó khác nhau như mợ trước đây và bây giờ vậy, lộn ngược

Thanh Tinh

Xe tải
Có một quyển sách Luật được phát hành không hiểu nhà xuất bản có ý gì mà in Ảnh diễn viên hài Công Lý ngoài trang bìa - sách đã bán ra thị trường vài tháng rồi giờ mới có "lệnh" thu hồi