Đi xe không chính chủ chả việc quái gì phải sợ hết !!!

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Thế ví dụ XXX vẫy mình vào nó bảo kiểm tra giấy tờ thì phải có thông tư 27 mới cho kiểm tra đúng k các cụ

Và nếu nó có thông tư 27 khi mà mình đầy đủ hết giấy tờ, nó quay sang lỗi chính chủ thì mình nói xe đi mượn, vậy mình có phải chứng minh là xe mình mượn ntn không các cụ
chả việc gì phải chứng minh cả cụ à. xxx nghi là xe ăn cắp hay mua bán ko tin là xe mượn thì tự đi mà tìm hiểu. đó ko phải việc của anh em mình. và đó là phận sự của họ
Cảm ơn cụ nhiều. Cách này thì bố xxx cũng phải để mình đi trong vinh quang thôi.
Nhưng em thắc mắc chút là có cần cầm cái UQCC của minh đi ko nhỉ :D
mang cũng dc ko mang cũng ko sao vì cho mượn mồm thì cướp đâu ra giấy. bác mượn xe của ông bà già đi cũng cần có giấy chắc. nếu nó bảo cần thì xem nó đi xe công ko. có đi thì bảo nó mang giấy ủy quyền ra cho mình coi xem nó có ko mà đòi. còn có ủy quyền thì càng tốt.
nhưng khi đưa xxx xem thì nhớ tay cầm chặt tờ giấy ko nó giật luôn đó, kể cả đăng ký và bằng lái. ko có tội thì tay giữ khư khư vào. cho ăn rau ngó thôi chứ ko dc đưa. :D

Chỉnh sửa cuối:

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Cụ này mắc mưu bọn làm luật rồi. Thông thường bọn cáo già muốn moi tiền của Dân thì sẽ đưa ra một mức thuế thân nào đó, cao hẳn lên so với mức cần bổ xung ngân sách đã trót tiêu hộ. Dân bất bình, rồi báo nói này nói nọ, thế là 1 công bộc nào đó đứng ra nói phải vì dân vì nước, mức thu cao quá... đánh lừa dư luận, mọi người sẽ thấy mức thuế giảm đi, chứ không bỏ. Thế là mục đích hoàn thành là thêm 1 loại thuế, lòng Dân thì phấn khởi vì mình nói có thằng nghe, không ngờ lại bị chơi lại mà không biết, khổ thật
bái phục bái phục cụ
em knihs cụ 1 ly ạ :D

mackmyta

Xe tăng
Bực mình sáng thứ 7 đẹp zời
bác Thăng ơi ? bác còn luật nào quái quái hơn nữa thì cho vào áp dụng luôn đi nha !!
hết đổi giờ học cho học sinh để tránh ùn tắc giao thông ư ?? kéo dài giờ học tập để cho học sinh zô nhà nghỉ ngủ cho khỏe đấy!! chính bác đã làm nên tệ nạn xã hội đấy . Bác biết ko ?? 10h đêm hs mới về nhà . Thử hỏi còn hơi sức đâu mà ôn bài ??Hay ăn uống tăm giặt xong là đã mệt nhoài rồi ? Bác có nghĩ đến điều đó ko ??
Rồi những dự án bác đưa vào thực hiện có thành công hay ko ??
Bác phân luồng giao thông ở Hà Nội đấy ...mấy nghìn tỷ của dân đổ vào đấy....Rồi kết quả thế nào ???
Bác tự ngẫm đi nhé !! đường hà nội thì bé ...Giải phân cách chỉ có tác dụng lúc ko tắc ngẽn thôi nhé , và hight way thôi bác ạ
Rồi bác cho người làm chặt vụ đi sai làn đường trên đường giải phóng ...Khiến vỉ hè thành bãi giữ xe công cộng !! Làm cho bao gia đình lao đao..Bác thiếu tiền để thực hiện dự án điên rồ của bác nên đổ lên đầu dân thế sao ???
Còn bây giờ ? Dự án mới nhất của bác là : ai ko đi xe chính chủ thì sẽ bị phạt 1 triệu đồng ??ĐIều quan trọng hơn là ko phải ai cũng có tiền để mua cho mình 1 chiếc xe mới ! Nếu bác áp dụng luật này thì việc sang tên đổi chỉ là miễn phí đi ! Như vậy mới đúng là do dân và vì dân!! Đừng có cái j cũng đổ lên đầu dân ..Lệ phí dân đóng bác đừng quên đấy là lương của bác nhận hàng tháng , hàng năm đấy ! Bác có thấy xứng đáng vs đồng lương bác nhận ko ????
Cái luật Việt Nam nó mâu thuẫn với nhau như nào đáng lẽ bác là ng làm luật bác phải biết mà giải quyết mâu thuẫn chứ ? Sao bác lại càng để mâu thuẫn nối tiếp mâu thuẫn vậy ??
Việt Nam là 1 nước còn nghèo , đa số ng dân chọn phương tiện đi là xe máy ! nhà giàu thì đi xe 40 triệu, còn nhà nghèo đi xe 3 triệu [ mua lại ] có thể còn thấp hơn cả số tiền đó !! Và những xe đấy thường là giấy tờ bị mất vậy sao có thể sang tên đổi chủ đc đây ?? Chưa kể những ng để giấy tờ xe zô ví mà bị cướp giật bác nhé !! Thế ko lẽ những xe đó mang đi tiêu hủy vì ko sử dụng đc sao ??Hay cứ đi rồi cứ nơm nớp lo sợ vì bị phạt ? Bác để ng dân hoang mang thế sao ??
Đấy là chỉ những luật gần đây bác mang lại cho người dân thủ đô thôi đấy !!
Bác ra nc ngoài mở mang tầm mắt ...mở mang cách quản lý giao thông đi nhé !và học thêm cách đổi sử của mấy anh giao thông ngoài đường vs dân đi nhé!
Còn nếu ko học hỏi đc thì xin nghỉ đi . hoặc làm ơn đừng ra cái luật nào ngược đời , hoang mang và cực kì vớ vẩn nữa nhé!
Cứ ở yên đấy rồi đến tháng nhận lương đc rồi !!! vậy cũng đã là hạnh phúc cho ng dân :)

Forcus

Xe tải
Theo quy định của pháp luật về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì không có quy định xử phạt vì đi xe không chính chủ, chỉ có quy định xử phạt hành vi « Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định. »

http://www.mt.gov.vn/Default.aspx?tabid=39&catid=1652.1653.380&articleid=11183

Nhưng nó bắt chứng minh là xe đi mượn thì alo cho người nào đó nhận là xe cho mượn (tốt nhất là người nhà đã biết số xe, tên người mượn xe, loại xe). Nghị định 71 không bắt buộc người mượn xe phải chứng minh người mượn xe mua xe nhưng không chuyện nhượng!

Chỉnh sửa cuối:

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Theo quy định của pháp luật về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ thì không có quy định xử phạt vì đi xe không chính chủ, chỉ có quy định xử phạt hành vi « Không chuyển quyền sở hữu phương tiện theo quy định. »

Nhưng nó bắt chứng minh là xe đi mượn thì alo, nó bắt chứng minh người nghe alo là người chủ xe, he he he, gặp chó cùn thì cũng khốn nạn em
ơ hay. bác bảo chủ xe đi công tác nước ngoài thì nó làm gì bác.
còn cùn thì cùn hơn. nói thẳng. việc chứng minh là việc của các ông ko phải việc của tôi.
trừ khi tôi phạm tội các ông có bằng chứng, có lệnh bắt của công an tôi mới phải chứng minh với pháp luật. còn ko thì các ông phải tự đi tìm hiểu
bác cứ cầm con điện thoại quay phim chụp ảnh. đưa thẳng ra cho nó nhìn mình đang quay xem nó dám cùn ko

hieuvns

Xe đạp

Nhưng nó bắt chứng minh là xe đi mượn thì alo cho người nào đó nhận là xe cho mượn (tốt nhất là người nhà đã biết số xe, tên người mượn xe, loại xe). Nghị định 71 không bắt buộc người mượn xe phải chứng minh người mượn xe mua xe nhưng không chuyện nhượng!
Em sợ nó giữ xe 5 đến 7 ngày để điều tra xem có phải xe đi mượn hay ko cũng mệt cụ à! Rồi cả tháng chưa điều tra ra. Xe ko lấy được. Mệt lém. Mệ kíp cái nghị định này. Các cụ cho hỏi mình tuân thủ theo luật hay nghị định ah?

linhuyen

Xe tăng
Vậy tóm lại nếu XXX có hỏi vụ xe không chính chủ (em có giấy CCUQ) , thì em nói là xe mượn hay đưa cho XXX xem giấy CCUQ vậy các cụ ?

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Nếu có giấy uỷ quyền Cụ cứ nói là xe đi mượn là xong. Còn cụ cho nó xem thì nhớ tay cầm chặt chỉ cho ngó chứ ko đưa
Còn nó đòi thu xe xác minh xem
Chính chủ hay ko bảo nó đưa luật ra đây.

cwise

Xe container
Nếu có giấy uỷ quyền Cụ cứ nói là xe đi mượn là xong. Còn cụ cho nó xem thì nhớ tay cầm chặt chỉ cho ngó chứ ko đưa
Còn nó đòi thu xe xác minh xem
Chính chủ hay ko bảo nó đưa luật ra đây.
Tóm lại người dân vẫn thiết hiểu biết và sợ khi phải đối đầu với CSGT hay TTGT vốn cũng chỉ là người thường như dân vậy. Đã nói rồi, k có lỗi nào là lỗi chính chủ, chỉ có lỗi mua bán nhưng k thực hiện việc chuyển nhựong hay chuyển quyền sở hữu theo quy định của pháp luật.

Thách bố thằng nào dám lập biên bản, chỉ có người dân kiến thức PL hạn chế thì bị cò quay thôi. Mạnh lên nào các cụ.

cwise

Xe container
Ngay Mr. Trần Sơn cũng dã noi nếu người cho mượn mà k liên lac được (như ở nước ngoài, ốm đau) thì cũng xử lý được. Vậy vấn đề ở đây là cái thằng truyền thông bựa bãi, léo có việc gì xới tung lên, làm loạn thông tin. Rồi vài hôm nữa đâu lại vào đó, vì cái lỗi mua bán nhưng k sang tên đã có lâu rồi.

hanoi beer

Xe điện
*** ...Hỏi ngay cái xe biển xanh mà mấy thằng đần thằng xxx đang đi có đứng tên nó không ...???????

cwise

Xe container
*** ...Hỏi ngay cái xe biển xanh mà mấy thằng đần thằng xxx đang đi có đứng tên nó không ...???????
Bọn nó sẽ trả lời là: đây là xe công vụ chúng tôi được dùng để... Dân đen: đề nghị các đồng chí xuát trình quyết định hoặc bất cứ một giấy tờ nào có giá trị tuơng tự từ cơ quan đăng ký chiếc xe này cho phép các đồng chí được sử dụng đẻ làm nhiệm vụ. Mà k chỉ biển xanh, xxx vẫn dùng biển trắng như thường.

Tóm lại do cái thằng truyền thông nó gây ra hết,

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Bọn nó sẽ trả lời là: đây là xe công vụ chúng tôi được dùng để... Dân đen: đề nghị các đồng chí xuát trình quyết định hoặc bất cứ một giấy tờ nào có giá trị tuơng tự từ cơ quan đăng ký chiếc xe này cho phép các đồng chí được sử dụng đẻ làm nhiệm vụ. Mà k chỉ biển xanh, xxx vẫn dùng biển trắng như thường.

Tóm lại do cái thằng truyền thông nó gây ra hết,
chả cứ là xe công biển xanh. đến biển trắng của các sếp. sếp nào chả có lái xe riêng. vậy thì ông lái xe phạm luật à. đi xe ko chính chủ mà :))
nếu CCUQ ko chấp nhận thì cái bản hợp đồng lao động lái xe thuê cũng chả dc phép chấp nhận

cwise

Xe container
chả cứ là xe công biển xanh. đến biển trắng của các sếp. sếp nào chả có lái xe riêng. vậy thì ông lái xe phạm luật à. đi xe ko chính chủ mà :))
nếu CCUQ ko chấp nhận thì cái bản hợp đồng lao động lái xe thuê cũng chả dc phép chấp nhận
Chấm dứt tranh cãi các cụ nhỉ, thế là rõ rồi. ngủ ngon.

doanhlilama691

Xe điện
Nói túm lại cái j cũng có 2 mặt của nó cả các cụ ợ:
1 là nếu xe ko chính chủ khi gây tai nạn thì gần như ko thể tìm đc thủ phạm vì cái này do chi phí quá cao cho bên phát luật nên nhiều người bị tai nạn cũng chấp nhận chịu thiệt, do đó để đơn giản trg quá trình điều tra TNGT thì chỉ còn cách này và vì chưa nghĩ ra cách khác ấy mờ.
2 là các cụ đang nói.
Nói túm lại là cuộc sống thì cái j cũng có lợi và có hại thôi, cứ cái j mà có lợi nhiều thì họ làm, ở NĐ 71 thì có lợi cho cơ quan quản lý nhiều hơn nên họ làm thôi, còn dân thế nào thì họ cũng kệ, rồi đến một lúc nào đấy lại xảy ra tình trạng "tức nc vỡ bờ thôi".

haruharu

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi chút...Nếu nó nói giữ xe để phục vụ điều tra thì nó có quyền giữ phương tiện của mình không ạ? Cụ nào biết chỉ em với em còn biết đường mà cãi...Chứ nó mà kêu giữ xe thì ứ dám căng

cwise

Xe container
Nói túm lại cái j cũng có 2 mặt của nó cả các cụ ợ:
1 là nếu xe ko chính chủ khi gây tai nạn thì gần như ko thể tìm đc thủ phạm vì cái này do chi phí quá cao cho bên phát luật nên nhiều người bị tai nạn cũng chấp nhận chịu thiệt, do đó để đơn giản trg quá trình điều tra TNGT thì chỉ còn cách này và vì chưa nghĩ ra cách khác ấy mờ.
2 là các cụ đang nói.
Nói túm lại là cuộc sống thì cái j cũng có lợi và có hại thôi, cứ cái j mà có lợi nhiều thì họ làm, ở NĐ 71 thì có lợi cho cơ quan quản lý nhiều hơn nên họ làm thôi, còn dân thế nào thì họ cũng kệ, rồi đến một lúc nào đấy lại xảy ra tình trạng "tức nc vỡ bờ thôi".
Nguyên nhân thiếu đồng bộ, muốn con học giỏi hát hay nhưng cho nó ăn cám hay mứt thì làm sao đây.

Laimoithichdua

Xe hơi
Ôi cái *** mẹ bọn xx em *** chịu được nữa rồi. Nhưng éo chịu được thì làm *** gì được quyền trong tay nó luật trong tay nó.

xe thủng lốp

Xe container
Cãi thoải mái chỉ sợ nó vịn sang lỗi khác thôi

silverstone

Xe hơi