Đi xe không chính chủ chả việc quái gì phải sợ hết !!!

billbill

Xe buýt
Em không tin là CCUQ thì lại toi, vì nội dung UQ ghi rất rõ bên B toàn quyền sử dụng, cho thuê, cho tặng, thay mặt bên A giải quyết các vấn đề phát sinh với CQ pháp luật
Không có từ nào chỉ ra rằng bên B mua của bên A cả. CCUQ chính là bằng chứng hợp pháp nhất việc mượn xe
Cụ nói vậy xxx lại nghĩ ra cách khác, chỉ ủy quyền có thời hạn, tăng phí công chứng ủy quyền..

DuyAnh8xHN

Xe hơi
Chuyên đề này mà có, có mà loạn XH ngay.

Quyền công dân tự do sở hữu, tự do đi lại, giờ vì các ông chỉ cần chứng minh cái các ông cho là đúng mà tùy ý giữ xe theo cảm quan, như thế không có biểu tình mới lạ :D
cụ lại nói đùa. em đố ai biểu tình đó. ko bị tẩn cho vỡ hết cả alo ra ý chứ =))

Đinh-cường

Xe đạp
con giun xéo mãi cũng oẳn các cụ ah. anh em ta có tới mấy chục vạn người dùng xe ko chính chủ sợ gì đung ko? em trả lời của cụ Duy anh 8x HN đáy ha ha. chỉ cần tất cả đồng lòng hiii. OF muôn năm

DuyAnh8xHN

Xe hơi
con giun xéo mãi cũng oẳn các cụ ah. anh em ta có tới mấy chục vạn người dùng xe ko chính chủ sợ gì đung ko? em trả lời của cụ Duy anh 8x HN đáy ha ha. chỉ cần tất cả đồng lòng hiii. OF muôn năm
em mời cụ 1 ly :D
đồng lòng thì cái gì cũng xong. mong 1 ngày mai tươi sáng :))

xedapbonbanh

Xe hơi
Cụ này nói chuẩn quá, vote cho cụ 10 điểm

linhanh9482

Xe tải
xe nhà cháu mua lại của anh em trong nhà chẳng có 1 cái giấy tờ gì mua bán cả, cứ lấy đăng kí đăng kiểm đi thôi, nếu bây giờ xxx bắt thì nói đi mượn là ok hả các cụ??? liệu có cần gọi điện cho chủ xe hay gì đấy để chứng minh k ạ? hay là viết 1 cái giấy với nội dung là trong thời gian đi công tác giao lại xe cho anh A sử dụng và bảo quản có đc k ạ?

Mr Cute

Xe tải
Em dự là thời gian tới sẽ giảm chi phí sang tên đổi chủ giành cho oto, dân ta cùng nhau đi làm với niềm hạnh phúc vô bờ :D
Cũng giống như vụ thu phí bảo trì đường bộ vừa qua thôi. Đầu tiên là tung hỏa mù với mức giá hơn 1 củ 1 tháng để dân "Đãi Vái" rồi nghe ngóng tình hình dân tình. Sau đó là chốt hạ hơn 1 củ 1 năm cho dân phấn khởi vì phí bảo trì cũng thấp thôi, cũng chấp nhận được thôi. Bà con cô bác dắt tay nhau tung tăng đi nộp tiền mà lòng vẫn vui vì ... các anh chỉ thu có vậy. =))

baogiomuaduocxe

Xe điện
không biết các cụ thế nào chứ vụ này em thấy chả phải lo gì, kệ, mấy chú c/a cứ tự nhiên

Civic TN

Xe lăn
Tóm lại là nếu lỗi ko chính chủ thì cứ cho xxx lập BB phả ko các cụ?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

chubathong

Xe đạp
Em dự là thời gian tới sẽ giảm chi phí sang tên đổi chủ giành cho oto, dân ta cùng nhau đi làm với niềm hạnh phúc vô bờ :D
Cũng giống như vụ thu phí bảo trì đường bộ vừa qua thôi. Đầu tiên là tung hỏa mù với mức giá hơn 1 củ 1 tháng để dân "Đãi Vái" rồi nghe ngóng tình hình dân tình. Sau đó là chốt hạ hơn 1 củ 1 năm cho dân phấn khởi vì phí bảo trì cũng thấp thôi, cũng chấp nhận được thôi. Bà con cô bác dắt tay nhau tung tăng đi nộp tiền mà lòng vẫn vui vì ... các anh chỉ thu có vậy. =))
Cụ nói chuẩn quá, thực ra em nghĩ ai đi xe mà chả muốn chính chủ nhưng ngặt nỗi phí cao, thủ tục hành chính quá lằng nhằng. Bây h cứ đơn giản hóa thủ tục, hạ phí sang tên là mọi người sang tên ngay.

lonely_heart

Xe tải
Có cụ nào đã vãi thử và thành công chưa nhỉ? Em hóng quá :-s

smart_phone

Xe hơi
Nhà em có cái 2b mua lại mà cũng sợ sợ

DuyAnh8xHN

Xe hơi
xe nhà cháu mua lại của anh em trong nhà chẳng có 1 cái giấy tờ gì mua bán cả, cứ lấy đăng kí đăng kiểm đi thôi, nếu bây giờ xxx bắt thì nói đi mượn là ok hả các cụ??? liệu có cần gọi điện cho chủ xe hay gì đấy để chứng minh k ạ? hay là viết 1 cái giấy với nội dung là trong thời gian đi công tác giao lại xe cho anh A sử dụng và bảo quản có đc k ạ?
chả việc gì phải gọi cả cụ à. cứ nói là tôi mượn giấy tờ có là ok. ông muốn biết mượn hay ko ông tự đi mà kiểm tra. đó là việc của các ông ko phải việc của tôi

Nhà em có cái 2b mua lại mà cũng sợ sợ
có gì mà sợ cụ.
có cụ havu đảm bảo. lại còn cả câu trả lời của bộ GTVT cụ còn sợ cái gì chứ

DuyAnh8xHN

Xe hơi
vod cụ 1 ly đã.
mong là sẽ dc như mình mong đợi cụ à :D.
ai chả mong chính chủ tài sản của mình. ngặt 1 cái nó chém knih quá nên muốn cũng ko dc. đổi tên về sau bán đi cũng dc tính tiền đâu mà đổi. rẻ thì đổi chứ đắt thì phải lách luật mà sống thôi :)

ddvinh88

Xe tải
e đang lo vụ này quá may mà có thớt này. oánh dấu phát ạ