" đi xe chú (Focus 2.0) thích hơn xe anh (Altis 2.0 2013)" nhưng vì sao vẫn mua Altis

29A 000.13

Xe tải
Mặt gương có cảm biến điểm mù của new focus 2.0 mà cụ, e nghĩ cụ có đặt hàng ngoài cũng ko có giá 400k đâu cụ ạ!

redrabbit

Xe đạp
Nếu là mặt gương focus thì 400k cụ ạ, mà hàng chính hãng ko nhất thiết cứ phải vào đại lý ford để mua, cả củ gương ff trong hãng cũng chỉ có 4 củ thôi :D
Đấy là mặt gương thường thôi cụ. Còn Focus 2.0 có sấy gương và báo mù thì giá chát hơn nhiều
Altis k có cái này nên so giá gương 2 con này với nhau cũng k được chuẩn cho lắm :)

Cái này cãi nhau cả ngày cũng k hết vì mỗi con có 1 ưu điểm riêng. Riêng em thì em vẫn cứ mong Altis bán được nhiều để em có được em Focus 2.0 ngon lành mà giá cả phải chăng :D

Mọi người cứ kêu là xe Ford giá phụ tùng đắt nhưng giờ em thấy giá cũng xêm xêm các hãng khác rồi. Bị mỗi cái là phải đợi lâu thôi. Có đợt em thay cái tấm cách nhiệt dưới mà phải đợi 3-4 ngày hàng mới về để thay

Chỉnh sửa cuối:

toaninova

Xe đạp
Thấy các cụ đi đâu củng bảo thằng toy được cái bán ko mất giá thôi chứ chả hơn cái gì, nhưng các cụ ko nói lí do là vì sao nó bán lại được giá hơn những thằng khác...?
Các cụ lại thêm 1 điều nữa là vì sao dân mình thế này dân mình thế nọ." đại loại kiểu chê dân mình kém thông minh " nhưng các cụ có biết bên us thì dân bên đó củng chuộng toy lắm chứ ko phải chê ỏng chê eo như mấy cụ đâu ạh.

Chỉnh sửa cuối:

Lvhieu

Xe máy
Thấy các cụ đi đâu củng bảo thằng toy được cái bán ko mất giá thôi chứ chả hơn cái gì, nhưng các cụ ko nói lí do là vì sao nó bán lại được giá hơn những thằng khác...?
Theo em thì một trong những lý do là người dân mình thích hàng Japan , thứ hai nữa là nó tốt chẳng kém hãng nào.
Em vừa mua Ford xong nhưng không vì thế mà thiên vị, cái gì đúng thì phải bảo đúng.
Em lập cái Topic này chỉ để các anh chị em nêu ý kiến là vì sao Focus tốt ít nhất ngang bằng mà không được xếp ngang hàng, phải chăng Toy Việt nam định giá sản phẩm của họ cao.

Lvhieu

Xe máy
Các cụ lại thêm 1 điều nữa là vì sao dân mình thế này dân mình thế nọ." đại loại kiểu chê dân mình kém thông minh " nhưng các cụ có biết bên us thì dân bên đó củng chuộng toy lắm chứ ko phải chê ỏng chê eo như mấy cụ đâu ạh.
Cụ nói rất đúng, không thể chê dân mình kém thông minh được. Điều em muốn là Toy VN phải định giá lại sản phẩm cho dân mình được nhờ.

29A 000.13

Xe tải
E thì chẳng chê hãng nào cả! Chỉ là phải công nhận là cùng giá với nhau bên Mỹ nhưng về vn thì hãng nào giữ option nhiều hơn và giá lại rẻ hơn mới là quan trọng các cụ ạ! E thì ko có gì phàn nàn về xe toy nhưng nếu chất lượng và option giữ như ford mà giá ngang ford e sẽ mua toy nhưng toy quá coi thường ng Việt cắt hết option mà vẫn bán giá cao hơn ford (e nói ở tt Việt) thôi nhé! Nên e mua ford là đương nhiên, đừng quá mù quáng mà tôn vinh những thứ nó ăn vào tiền bạc, xương máu của mình mà mình ko hay biết! E chỉ nói đơn giản: cao tốc Hà nội - Lào cai mới thông xe khoảng 2 tháng mà đã có 2 vụ xe của toy tai nạn và 1 vụ chết người, ford 1 vụ rất nặng nhưng người ko sao! Vậy theo các cụ xe nào an toàn hơn và con ng hơn hay tài sản (xe) hơn khi tai nạn ạ!

Quyết Phạm

Xe đạp
Mình đã từng đi thử xe focus tại ngày hội lái thử xe ford so với Altis thì focus đi đầm và chắc hơn nhiều. Toy đã ngấm vào máu của dân việt rồi bác ợ, nếu em có quyền chọn lựa em sẽ chọn focus thay cho Altis

Lvhieu

Xe máy
Mình đã từng đi thử xe focus tại ngày hội lái thử xe ford so với Altis thì focus đi đầm và chắc hơn nhiều. Toy đã ngấm vào máu của dân việt rồi bác ợ, nếu em có quyền chọn lựa em sẽ chọn focus thay cho Altis[/QUOTE

Ngay khi tậu em nó về, đi được một đoạn em thấy ngay được là đúng như các anh em vẫn nói, xe đi đầm, chắc, đi tầm 65 - 85 km/h thì quá là êm.
Tuy nhiên có những nhược điểm như sau :
- Bộ phận điều khiển điều hòa khó nhìn, gần cần số quá nên nhiều khi vướng.
- Đèn cos chiếu quá gần, em đang định đi bảo dưỡng và yêu cầu chỉnh tăng lên khoảng 20m nữa.
- Chức năng chọn bài hát trên vô lăng không có ( hay la em chưa biết)
- Chân em đi giày dép cỡ 42 nhưng lúc nào cũng có cảm giác là chân ga hơi hụt khoảng 5cm ( hay là do thói quen em để chân ga phía dưới ngón chân chứ không phải mũi chân )
- Cốp thì rộng bình thường nhưng chỗ mở thì lại nhỏ ----> nếu chở đồ cồng kềnh e là phải cắt nhỏ ra :D :D :D;))
Không biết có đúng với các anh chị em đã đi em nó không ạ.

taituxg

Xe máy
oánh dấu cho các cụ bàn luận , em đang kiếm vote

XEGIC

Xe hơi
1 phiếu cho FC của cụ chủ thớt

Lvhieu

Xe máy
1 phiếu cho FC của cụ chủ thớt
Thanks cụ, tuy nhiên em mong muốn là diễn đàn của chúng ta đóng góp một tiếng nói có đủ trọng lượng hòng làm các hãng xe chú ý hơn đến việc tôn trọng người tiêu dùng.
Hiện nay đại đa số các anh chị em đang có nhu cầu mua xe đều là những người có sự hiểu biết nhất định và trước khi mua xe đều lên mạng tìm hiểu, như vậy khi đi mua xe có nhiều thông tin hơn.
Ví dụ khi mua xe Ford tất cả đều có ý kiến là cũng thích mua nhưng sợ phụ tùng đắt, không có sẵn ... và các Sale man sẽ có trách nhiệm tổng hợp ý kiến khách hàng báo cáo lên lãnh đạo các Show để đến kỳ họp với Ford VN lãnh đạo các Show phản ánh với hãng. Nhiều lần như thế chắc chắn hãng sẽ thay đổi. Em nói có gì chưa đúng các anh chị em đừng cười.

vucanhtung

Xe tăng
Thanks cụ, tuy nhiên em mong muốn là diễn đàn của chúng ta đóng góp một tiếng nói có đủ trọng lượng hòng làm các hãng xe chú ý hơn đến việc tôn trọng người tiêu dùng.
Hiện nay đại đa số các anh chị em đang có nhu cầu mua xe đều là những người có sự hiểu biết nhất định và trước khi mua xe đều lên mạng tìm hiểu, như vậy khi đi mua xe có nhiều thông tin hơn.
Ví dụ khi mua xe Ford tất cả đều có ý kiến là cũng thích mua nhưng sợ phụ tùng đắt, không có sẵn ... và các Sale man sẽ có trách nhiệm tổng hợp ý kiến khách hàng báo cáo lên lãnh đạo các Show để đến kỳ họp với Ford VN lãnh đạo các Show phản ánh với hãng. Nhiều lần như thế chắc chắn hãng sẽ thay đổi. Em nói có gì chưa đúng các anh chị em đừng cười.
Ý của cụ thì tốt, nhưng vấn đề hiện nay là chỉ tại các thành phố lớn thì sử dụng xe mỹ đức ...(ko phải toy) mới đáp ứng sở thích + tiện lợi thôi :D chứ ở các tỉnh ko có đại lý thì cũng mệt đấy...

XEGIC

Xe hơi
Cụ là sale man?

namhen

Xe buýt
Vấn đề là ở US hay các thị trường khác xe Toy không đắt hơn các dòng cùng phân khúc mà chất lượng lại hơn hẳn Toy nhà mình. Camry nhập US option ít hơn Camry LD, đắt hơn kha khá mà vẫn nhiều cụ đặt hàng mua đó thôi.

kidrocker

Xe đạp
vì Tỏy nó dễ thanh lý hơn Phò cụ ạ. E là e thích Phò hơn nhưng vẫn phải mua Tỏy đấy :( đau xót lắm ợ

tuấn ford

Xe hơi
vì Tỏy nó dễ thanh lý hơn Phò cụ ạ. E là e thích Phò hơn nhưng vẫn phải mua Tỏy đấy :( đau xót lắm ợ
cụ thích phò thì sẽ trốn vợ 2 lại đi chơi ph... thôi=)) kiểu gì cụ cũng lại về với các em chân dài cơ bắp bên này thôi=)) vì cụ ăn tỏi nên đau xót là đúng rồi, chơi phò vừa sướng mà không bị hôi mồm=)) há há há há há há

tuấn ford

Xe hơi
Chắc khen lấy lòng cụ thôi :P
Ko biết all new focus thế nào, nhưng 2.0 cũ em nghĩ ko so đc với altis 2013
ô-sao cụ không so sánh focus 2013 và altis 2013 nhỉ lại so 2.0 cũ..cụ thiên vị tỏi quá:((