Đi xe AT sướng hơn MT nhiều nhỉ :)

AcidS

Xe điện
Em thích MT nhưng vợ cả không cho. Tại em thích ngoáy lung tung nhưng... Vẫn 1 chữ nhưng

Chỉnh sửa cuối:

amunike

Xe tăng
Em từ hồi lấy bằng chạy ngay AT, thỉnh thoảng phải mượn con MT để luyện lại đề pa:))

Đậu Gia

Xe đạp
theo mình thì cái gì cũng có mặt tích cực và tiêu cực. đi MT thì an toàn nhưng một số người lại cảm thấy hơi nhiều thao tác nên bất tiện. đi AT nhàn nhưng ông cha ta có câu " nhàn cư vi bất thiện" nhàn quán cũng có cái hại, nhất là đối với bác mới lái, kể cả bac lái già cũng chưa chắc an toàn. theo mình được biết thì bên mỹ họ lại bắt đầu chuông xe MT trở lại vì họ nghĩ đi MT sẽ đàn ông hơn, một số hãng xe thể thao đời mới vẫn san xuất bản số san MT như. Ford mustang, chevrolet camaro...mình thì mình vẫn yêu MT hơn AT,

hieubui

Xe tải
^ tại sao AT kém an toàn hơn MT (theo bác)?

Contractors

Xe tải
Website
www.sanvinyl.com
Đi AT thì quá nhà rồi, nhưng đi MT em thấy nó đàn ông hơn, côn số ra vào đều đặn khi kéo, leo, luồn lách cũng phê

anhtho

Xe ngựa
^ tại sao AT kém an toàn hơn MT (theo bác)?
Tại vì theo thống kê. Cụ cứ thử lật lại các vụ xe điên, chắc phải > 95% là xẩy ra với các xe AT.
Nhưng theo em, các vụ xe điên hầu như chỉ xẩy ra với tài mới, chân côn/ga chưa quen nên có thể nhầm. Khi đã lái quen rồi thì hầu như không thể 'điên' được. Đã là lái già mà vẫn còn nhầm thì chỉ có thể: không quen xe (đang đi MT, chuyển sang AT) hoặc phê đá hoặc rịu lái...

tree

Xe tải
K có căn cứ để chỉ ra MT an toàn hơn AT. Nếu nhầm phanh và ga thi AT và MT cũng sẽ bị nhầm như nhau. Có chăng khi lái mới vị cuống mà nhấm nhầm chân phanh thành ga với AT thì nó vọt lút ga thành xe điên, còn MT do luống cuống k nhấn côn thì xe chết máy. Theo quan điểm của tôi thì AT là công nghe mới cho tài xe huogn thu, giảm thao tac đi nhueu va nhàn,...

anhtho

Xe ngựa
K có căn cứ để chỉ ra MT an toàn hơn AT. Nếu nhầm phanh và ga thi AT và MT cũng sẽ bị nhầm như nhau. Có chăng khi lái mới vị cuống mà nhấm nhầm chân phanh thành ga với AT thì nó vọt lút ga thành xe điên, còn MT do luống cuống k nhấn côn thì xe chết máy. Theo quan điểm của tôi thì AT là công nghe mới cho tài xe huogn thu, giảm thao tac đi nhueu va nhàn,...
Cụ thống kê lại các vụ nhầm chân ga mà báo hay gọi là 'xe điên' trên phố đó. Đúng là toàn AT không ? chỉ vậy đã đủ để khẳng định đi AT mất an toàn hơn MT, nhưng đó là tài mới. Còn các cụ lái cũ rồi thì nó lại như nhau. Thậm chí có vụ xe SF trong tp HCM đâm vào hàng quán rồi, tài xế nữ cuống quá, ko tắt máy được, đẩy cần số về N và lại quá về R, lại đâm lùi tiếp và làm tử vong 1 người bán hàng ! Nếu mà MT thì ko thể có vụ nhầm như vậy được. Thao tác chuyển số từ D về R của AT quá dễ.

noithatkientruc

Xe điện
Em cứ để gót chân ở phanh khi ga giữ nguyên gót soay cổ chân sang bên ga đảm bảo nguyên tắc : phanh dễ - ga khó thì có vừa ngủ vừa lái cũng không nhầm đc ah :D . Các vụ xe điên em dự là gót chân để ở bên ga hoặc gót để tự do nên khi cuống ga cho nhanh =))

Chỉnh sửa cuối:

caisua

Xe lăn
em chạy MT đến giờ là 8 năm và thấy lâu nay chân tay em nó toàn tự đạp côn, đạp ga, lên và về số, kéo phanh tay khi nhấc mông khỏi ghế lái mà đầu có phải nghĩ gì đâu. Nhiều khi ra khỏi xe rồi lại chợt nghĩ chả hiểu đã kéo phanh tay chưa, phi ngay lại thì thấy kéo từ lúc nào rồi. Cũng giống như em đi bộ, thấy vỉa hè thì bước lên, thấy bãi cát thì đi vòng sang, ... nên em vẫn thấy nhàn.

tranngochai1979

Xe tải
MT muôn năm, chạy AT có cái gì đó nhàn nhàn, chán chán, không vận hành ăn ý như MT . EM THỀ !

tranhoangminh

Xe container
e từ lúc học lái xong là e mua AT, giờ nhảy lên MT là e bị chết máy và đi cứ phải dẫm đạp côn về số, nhức hết cả đầu ợ, đi phố thì AT là quá chuản rồi

Kachyusa

Xe buýt
Ông anh mình chạy MT được 3 năm.Trong thời gian này ông ca ngợi MT lắm,nào là an toàn,tiết kiệm,X-Men,rồi còn nhiều thứ ưu việt nữa.Rồi đến một ngày xe ông ấy hỏng,ông mượn xe mình(AT) đi về quê vợ.Thế rồi khoảng 1 tháng sau thấy ông anh mình lẳng lặng bán con MT rất đỗi thân thương của ông ý và rinh về một em AT.Và bây giờ đối với ông ý AT là số 1.:))

noithatkientruc

Xe điện
Ông anh mình chạy MT được 3 năm.Trong thời gian này ông ca ngợi MT lắm,nào là an toàn,tiết kiệm,X-Men,rồi còn nhiều thứ ưu việt nữa.Rồi đến một ngày xe ông ấy hỏng,ông mượn xe mình(AT) đi về quê vợ.Thế rồi khoảng 1 tháng sau thấy ông anh mình lẳng lặng bán con MT rất đỗi thân thương của ông ý và rinh về một em AT.Và bây giờ đối với ông ý AT là số 1.:))
Kể ra đường Hà lội rộng rãi , con người đi có ý thức như ở bển thì đi MT cũng sướng thật :D

qlevis

Xe điện
đương nhiên là sướng hơn rồi, nhàn hơn, đỡ mỏi hơn:P, nhưng mỗi tội là xăng cũng tốn hơn:P

Phương Nga

Xe lăn
đi AT thì nhàn rồi (em ko nói sướng hơn MT nhé ). Nhưng em vẫn thích cảm giác gài số, nhả côn, đạp ga và bánh xe xoáy tít hơn :-bd

codate

Xe tăng
đi AT thì nhàn rồi (em ko nói sướng hơn MT nhé ). Nhưng em vẫn thích cảm giác gài số, nhả côn, đạp ga và bánh xe xoáy tít hơn :-bd
đúng rồi đó, đi MT sướng hơn ở đam mê và cảm giác.
Em thích cái cảm giảm đẩy số rồi về số để vọt lên ... của MT.
Em vẫn thích MT, 1 vote MT

quocviet

Xe container