[Funland] Dị ứng kim loại. Có cụ mợ nào như em không?

D móm

Xe hơi
Có rất nhiều người bị dị ứng với mọi loại vật chất.

thngaylangthang

Xe ngựa
Em có. Đồng hồ cũng phải dùng dây cao su. Trang sức ko dùng được (hoặc có dùng thì sẽ đeo mùa đông ra ngoài áo cổ cao). Da em nhạy cảm đều chứ không phải là chỉ dị ứng kim loại ạ
...
...
Theo phương pháp trực quan sinh động của em hình dung, với da nhạy cảm như vầy thì khi khởi động ... cảm giác rất yomost nhỉ :D

Chu An

Xe điện
Em thì lại mẫn cảm với điện thoại di động. Nếu để ở túi quần thì chỉ sau 15p sẽ cảm thấy nóng và nhức cả vùng đùi. Nếu để túi ngực thì tim sẽ hơi đau nhói. Thế nên đành dùng cái dạ dày để thi thoảng thay đổi vị trí cho tiện.

công nông tàu

Xe container
Chào các cụ mợ.
Như đã đề cập ở trên. Em bị dị ứng với hầu hết các loại kim loại, trừ vàng, bạc hay nói chung là các kim loại thuộc dòng quý hiếm.
Ngày em còn nhỏ, lại sống ở quê nên bệnh của em bố mẹ không biết. Mỗi lần em bị dị ứng, nổi mẩn ở các vị trí nhất định như phía trong khửu tay, mu bàn chân và dưới rốn. Các mụn đó cực ngứa và sau khi gãi xong chảy nước vàng. Nước chảy tới đâu lan ra tới đó.
Mẹ em thời đó làm hộ lý ở bệnh viện tỉnh. Đưa em đi khám liên tục. Em là bệnh nhân ngoại trú thường xuyên của khoa da liễu của bệnh viện. Các bác sĩ khám và chẩn đoán đủ kiểu. Em uống k biêt bao nhiêu là loại thuốc. Có 1 số loại là thuốc độc bảng A. Uống nhiều sẽ k có con. Có loại làm cho xương bị mủn. Mẹ em biết nhưng vẫn cho em uống. Chỉ là khống chế hàm lượng. Mỗi lần uống chỉ khỏi lúc ấy sau lại bị lại như thường.
Thậm chí các bs cũng chẩn đoán gan của em k tốt. Cho uống thuốc bổ gan. Sau khi uống thuốc người em giữ nước béo tròn 1 vòng.
Sau đó lại đến màn tiêm canxi vào thẳng tĩnh mạnh. Mỗi lần tiêm mông cứ gọi là nóng rực.
Túm lại là k thiếu 1 thứ gì
Tuổi thơ và niên thiếu của em đều đồng hành cùng căn bệnh này. Tay, chân và 1 số phần trên cơ thể lúc nào cũng thâm xì vì sẹo của các nốt mụn. Làm cho em mất hết cả tự tin với câc bạn khác phái. Cho dù cũng là 1 đứa dễ nhìn
Thế rồi khi em đến HN học đại học. Các cụ biết cs sinh viên rồi đó. Thói quen và khẩu vị ăn uống thay đối. Bỗng có 1 ngày em phát hiện ra 1 bí mật. Nếu em biết điều chỉnh chế độ ăn của mình. Thì em sẽ không bị ngứa nữa.
Thế là từ 1 đứa k mấy khi ăn rau, hoa 1 quả. Em ăm rất nhiều rau. Đặc biệt là các loại rau sống, rau thơm. Hoa quả thì cũng hay ăn. Nhưng đặc biệt k thích ăn các loại hoa quả quá ngọt. Chỉ thích loại dôn dốt.
Ngoài ra, các nốt ngứa ở phía dưới rún, nếu em k đeo thắt lưng thì cũng sẽ k bị. Lí do là ở HN em cũng hay mặc váy.
Thế là từ đó em lại phát hiên ra 1 bí mật nữa. Đó là nếu em k để kim loại chạm vào người trong 1 thời gian dài. Em sẽ k bị ngứa. Tỉ như khi đeo thắt lưng, bt thì k sao. Nhưng nếu ngồi xuống. Tấm sắt, hoặc thép ở thắt lưng sẽ chạm vào thịt. Tiếp xúc với mồ hôi là bị ngứa ngay.
Hơn nữa, lớn rồi nên cũng biết điệu. Đi mua mấy các vòng mĩ ký về đeo. Đeo được mấy hôm thì xung quanh cổ bờ lên như kê. Sờ vào choáng luôn. Tai đeo khuyên thì sưng lên, mưng mủ.
Tháo ra k đeo nữa thì 1 tg sau lại bt.
Mỗi khi bị ngứa phải tuyệt đối kiêng đồ tanh. Nếu vẫn ăn thì kết quả cực bi thảm.
Bây h con gái của em bị giống em. Có kinh nghiệm rồi nên nó cũng không khổ sở như em hồi đó.
Nhưng con gái em còn có 1 bệnh là cứ khi trời lạnh mặt lại mẩn ngứa cũng bị nổi như kê lên 1 số chỗ như giữa 2 chân mày, phía sau lông mày và thái dương. Trời nóng lên thì lại hết. Mua thuốc bôi chỉ khỏi lúc đó. Xong lại bị lại như thường
Cụ mợ nào có chung hoàn cảnh như em vào chia sẻ với em.
Em có người bạn mua quần jean cũng phải tìm loại không có đinh ốc ở miệng túi, không đeo bất cứ trang sức nào.
F1 nhà em chỉ đeo được vàng hoặc bạc ngoài ra các vòng vèo mỹ ký là chịu, đeo vào là ngứa. Ngoài ra hoa quả ngọt là nó chịu, ăn vào lập tức bị ngứa họng, mấy thứ quả như nhãn, vải, mít, đào... thèm lắm mà không ăn được. Nó chỉ ăn được dưa hấu, táo, cherry, nho.. hoa quả nội địa ( hoa quả nhập ăn vào là môi sưng như cuốn lô )...

dongnat123

Xe container

Rong Ruổi

Xe container
Thế này mợ ko mặc được áo lót cách điệu nhỉ? E thấy đa số áo lót đều có gọng kim loại. Thôi thì thả rông cho nó mát ;))

Kiliman

Xe tải
Ối, em dân cơ khí nên đi ra, chứ không lại ...

Helen Thach

Xe hơi
Em có. Đồng hồ cũng phải dùng dây cao su. Trang sức ko dùng được (hoặc có dùng thì sẽ đeo mùa đông ra ngoài áo cổ cao). Da em nhạy cảm đều chứ không phải là chỉ dị ứng kim loại ạ
Mợ đeo Mi mấy vậy? Em cũng chỉ trung thành với Miband. Thắt lưng em vẫn xài. Nhưn h khôn r. Lúc ngồi kéo cái cạp quần cao lên. K để kim loại chạm da là được. Với lại mùa đông ít mồ hôi. Khả năng bị dị ứng ít hơn.

thngaylangthang

Xe ngựa

Helen Thach

Xe hơi
Vàng non tuổi e chưa đeo nên k biết. Nhưng bạc em đeo lại k sao. Mà đeo bạc càng đeo càng sáng.

Wave cùi bắp

Xe điện
Em cũnh dị ứng với kim loại, nhất là cái gọng trong áo ngực phụ nữ

Mợ đeo Mi mấy vậy? Em cũng chỉ trung thành với Miband. Thắt lưng em vẫn xài. Nhưn h khôn r. Lúc ngồi kéo cái cạp quần cao lên. K để kim loại chạm da là được. Với lại mùa đông ít mồ hôi. Khả năng bị dị ứng ít hơn.
2 hay 3 gì đó. Em dùng cũng rành nữa do Sói mua.