[CCCĐ] Đi tìm vị Thần mặt trời In ca :hành trình của những đứa con lạc loài.

Ech Op

Xe tải
Tình hình vẫn chưa có gì mới, nữ thần mặt trời chưa xuất hiện mà mấy cụ đi tìm nữ thần cũng ..... mất tích luôn :) Hay là..... :)))))

Báo cáo các cụ là bọn e vừa thực hiện chuyến đi off road lớn nhất trong cuộc đời : chạy xuyên sa mạc Uyuni, cách đồng muối Uyuni, sa mạc quốc gia National, sa mạc cây đá Stone trees trong suốt ba ngày đêm vừa qua. Ba ngày không điện thoại, ko Internet ko wifi, ko tắm rửa ko cạo râu. Ba ngày đủ để biết thế nào là sự khắc nghiệt của đến tận cùng của sa mạc : nắng cháy da thịt nhưng tắt nắng là lạnh buốt tưởng chừng sắp bị đông hết máu. Nhưng những gì thiên nhiên đền đáp lại cũng vượt quá mọi sự hình dung. Ba ngày ko thông tin ko phương tiện liên lạc đủ để cho những người cứng cỏi nhất đôi lúc cũng phải yếu lòng vì nhớ nhà, nhớ người thân nhớ diễn đàn. Nhưng sau ba ngày vất vả đó bọn e sẽ mang đến cho mọi người những câu chuyện thật ý nghĩa. Khi e viết những dòng chữ này là đoàn vừa vượt qua sa mạc cuối cùng và bắt đầu có sóng điện thoại. Xin cảm ơn sự quan tâm ủng hộ cuả mọi người với chuyến đi của đoàn

TungNguyenMD

Xe container
Cụ ơi, người Tây Ban Nha không giết thổ dân nhiều bằng người Anh ở Bắc Mỹ đâu. Cụ đi qua mấy nước thấy người gốc thổ dân đầy đường, trong khi ở Mỹ cụ hầu như không thấy mống nào.
Chuyện dân Tây Ban Nha đập phá thành quách của thổ dân cũng sai nốt. Từ Mexĩco qua Guatemala đến Peru đầy thành quách, đền thờ, kim tự tháp của người da đỏ.
Thổ dân Bắc Mỹ (trừ Mexico) họ sống rời rạc, không tập trung và không tạo ra được một nền văn minh
Đền thờ của người Aztec, Maya thì còn. Nhưng ở Peru bị phá sạch cụ ạ. Họ xây dựng những nhà thờ TCG lên chính những nền móng đó
Còn như em đã nói, người TBN chấp nhận hôn nhân dị chủng nên có rất nhiều con lai. Và một trong những người con đó đã về TBN viết sử Peru và hô hào bảo vệ văn hoá Inca
Số dân của đế quốc Inca vào thời kỳ người TBN xâm lược khoảng 8 triệu người. Người TBN giết chết khoảng 2-3 triệu thế đã đủ khủng khiếp chưa cụ?

Ech Op

Xe tải
Báo cáo các cụ là bọn e vừa thực hiện chuyến đi off road lớn nhất trong cuộc đời : chạy xuyên sa mạc Uyuni, cách đồng muối Uyuni, sa mạc quốc gia National, sa mạc cây đá Stone trees trong suốt ba ngày đêm vừa qua. Ba ngày không điện thoại, ko Internet ko wifi, ko tắm rửa ko cạo râu. Ba ngày đủ để biết thế nào là sự khắc nghiệt của đến tận cùng của sa mạc : nắng cháy da thịt nhưng tắt nắng là lạnh buốt tưởng chừng sắp bị đông hết máu. Nhưng những gì thiên nhiên đền đáp lại cũng vượt quá mọi sự hình dung. Ba ngày ko thông tin ko phương tiện liên lạc đủ để cho những người cứng cỏi nhất đôi lúc cũng phải yếu lòng vì nhớ nhà, nhớ người thân nhớ diễn đàn. Nhưng sau ba ngày vất vả đó bọn e sẽ mang đến cho mọi người những câu chuyện thật ý nghĩa. Khi e viết những dòng chữ này là đoàn vừa vượt qua sa mạc cuối cùng và bắt đầu có sóng điện thoại. Xin cảm ơn sự quan tâm ủng hộ cuả mọi người với chuyến đi của đoàn
E vừa còm một cái thấy cụ hiện ra luôn, cụ làm em có cảm giác của con gà trống, gáy ầm ỹ để gọi mặt trời lên :))

TungNguyenMD

Xe container
Bây giờ đang là 16h giờ Bolivia các cụ ạ. Và may mắn vừa vào thị trấn San Cristobal nên có sóng đt

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Có girl rồi hóng mạnh đê cả nhà ơi.

Tranh thủ wifi chùa ở sân bay Uyuni trong lúc chờ bay về La paz e tranh thủ viết tiếp cho nó liền mạch chuyện.
Khi đi chiều về nhân viên nhà tàu đã rất khéo léo bán hàng và thực tế là khá nhiều khách đã móc ví ra mua dù giá cả ko hề rẻ

Charmsalot

Xe tăng
Thổ dân Bắc Mỹ (trừ Mexico) họ sống rời rạc, không tập trung và không tạo ra được một nền văn minh
Đền thờ của người Aztec, Maya thì còn. Nhưng ở Peru bị phá sạch cụ ạ. Họ xây dựng những nhà thờ TCG lên chính những nền móng đó
Còn như em đã nói, người TBN chấp nhận hôn nhân dị chủng nên có rất nhiều con lai. Và một trong những người con đó đã về TBN viết sử Peru và hô hào bảo vệ văn hoá Inca
Số dân của đế quốc Inca vào thời kỳ người TBN xâm lược khoảng 8 triệu người. Người TBN giết chết khoảng 2-3 triệu thế đã đủ khủng khiếp chưa cụ?
Cụ à. Ở Guatemala, Mexĩco còn đầy di tích của người Maya, ở Peru, Ecuador, Bolivia cũng vậy. Và ở Nam Mỹ hiện nay còn đầy thổ dân xịn, không có chút lai tạp nào với người Tây Ban Nha. Cụ cứ nhìn người Peru nào mắt một mí, mũi lõ và nhất là em nào có vòng eo to thì người đấy dứt khoát là thổ dân da đỏ xịn, mặc dù sống ở thành phố.
Còn ở Bắc Mỹ, ở nước Mỹ và Canàda thì người da đỏ chỉ còn 5 triệu và không thấy ở các thành phố lớn. Em không muốn nói là người Tây Ban Nha nhân đạo, nhưng so với người Anh họ vẫn khá hơn nhiều. Ít nhất là họ không diệt chủng như người Anh và sau này là người Mỹ.

L.C.D

Xe container
Đây là đội hình team đi khám phá Mỹ la tinh :

And me, offcouse ;)

Em hâm mộ thím TungNguyenMD từ thớt Ixrael, hâm mộ thím Jo từ chuyến đi Pa Ủ, và tới thớt này em xin phép đc hâm mộ tiếp chủ thớt, vì cụ đập choai hơn hẳn mấy lão kia :P

DEAM

[Tịch thu bằng lái]
Bắc Mỹ thì quá rộng lớn, Hoa Kỳ thì ảnh hưởng của nước Anh, Canada lại là Pháp.
Chủ nhân đầu tiên của Bắc Mỹ là những người da đỏ, miền Viễn Tây rộng lớn, người Eskimo ở Canada và Alaska. Khi người da trắng đến khai hóa và khai thác các mỏ Vàng, đầu khí......... trên vùng đất của người bản địa, đã xảy ra rất nhiều những cuộc chiến, nó khác với những cuộc tàn sát của thực dân Tây ban nha dưới Nam Mỹ
Và những người da đỏ, người Eskimo đã rời khỏi vùng đất của mình, họ di chuyển dần lên bán cầu Bắc, Canada, Alaska và Bắc cực, chứ không phải bị người Anh, Mỹ diệt chủng.
Không biết e tổng hợp có chỗ nào nhầm lẫn không, mong cccm chỉ giáo thêm :))
Cụ à. Ở Guatemala, Mexĩco còn đầy di tích của người Maya, ở Peru, Ecuador, Bolivia cũng vậy. Và ở Nam Mỹ hiện nay còn đầy thổ dân xịn, không có chút lai tạp nào với người Tây Ban Nha. Cụ cứ nhìn người Peru nào mắt một mí, mũi lõ và nhất là em nào có vòng eo to thì người đấy dứt khoát là thổ dân da đỏ xịn, mặc dù sống ở thành phố.
Còn ở Bắc Mỹ, ở nước Mỹ và Canàda thì người da đỏ chỉ còn 5 triệu và không thấy ở các thành phố lớn. Em không muốn nói là người Tây Ban Nha nhân đạo, nhưng so với người Anh họ vẫn khá hơn nhiều. Ít nhất là họ không diệt chủng như người Anh và sau này là người Mỹ.