[Thảo luận] Đi thẳng phải sinhan

hiepcdb

Xe hơi
Em mà đi thì chắc cũng dính luôn

tqttn2007

Xe điện
Cụ nào chơi với BT Quang, hỏi hộ xem xin nhan đi thẳng nó ở đâu với=))

TÙY PHONG 1

Xe hơi
Đi theo xe tải xin nhan trái nhá cụ, em đi qua đây rồi xxx hướng dẫn đấy cụ =))

DuongAlo

Xe buýt
Cụ nhìn cái kẻ đứt dưới đường kia kìa, nó cong cong theo ông xe con. Con đường này là đường chính, đi bình thường quẹo trái ko xi nhan.
Đường theo xe tải kia là đường nhánh, cụ quẹo vào rõ là phải xi nhan rồi, vì cụ chuyển từ đường chính sang đường phụ

sonvtc2

Xe điện
Hôm trước đi chùa hương cũng gặp tình huống này, thấy xe em có cam nó ko vẫy mà vẫy xe ông anh chạy phía sau. em xuống làm cho một tăng sau đó lại đi bình thường. nói chung là chỉ bắt lạt người yếu bóng vía thôi.

kunitakara

Xe hơi
cụ đen quá

phaothuBMW

Xe buýt
Chỗ nào xxx bắt "cá" thì y như rằng chỗ đấy có bẫy !

thtvuf

Xe điện
Nói chung là nhiều chỗ mập văn mờ....ra đường căng hết cả thẳng

Hoaimong

Xe buýt
Nhìn theo ảnh của cụ chủ thì rõ ràng phải xi nhan phải. Cái đường nó cong nhưng nó là hướng đi thẳng, cái đường tuy nó thẳng nhưng lại là đường nhánh theo hướng chính của đường. Thôi thì cũng là để biết thêm một kinh nghiệm hay.

edorado

Xe tăng
Xi nhan để báo chuyển hướng, cụ đi thẳng thì sao phải xi nhan

Kamelott

Xe tải
Theo e đoán thì trước cái giao này chắc chắn có 1 trong 2 biển 205e hoặc 207b báo hiệu đường nhánh bên phải (cùng cấp hoặc ko cùng cấp). Dù là cái nào thì cũng là bên phải và vẫn phải xinhan phải cụ ợ.
Với lại các cụ nhìn kỹ chỗ đầu dốc con đường nhỏ đó (bên trái cái xe tải đuôi xanh đang chạy 1 chút). Cái đường đó nó ko thẳng mà hơi xiên 1 chút về phía chỗ đường cong. Như vậy là theo chiều đi đến chỗ này các cụ phải hơi cua trái 1 chút (theo đường chính - đường cong) rồi lại hơi lượn sang rẽ phải. Lúc cua trái ko phải xinhan vì đang theo đường chính, nhưng lúc hơi cua phải vào đường nhỏ thì phải xinhan phải là đúng vì đi vào đường nhánh

lachongjsc

Xe tải
Website
www.lachongjsc.com
Em hỏi ngu tí: Thế các cụ hỏi lại thanh niên XXX rằng xinhan bên phải thì phải đánh vô lăng sang phải để rẽ đúng không ạ???
Nếu không đánh vô lăng thì xe nó rẽ bên nào ạ???? Lỗi không đánh lái mà nó tự rẽ phải!
Bắt lỗi này chắc phạt cái xe chứ sao phạt được cụ ạ!

ubisapro

Xe trâu
Em hỏi ngu tí: Thế các cụ hỏi lại thanh niên XXX rằng xinhan bên phải thì phải đánh vô lăng sang phải để rẽ đúng không ạ???
Nếu không đánh vô lăng thì xe nó rẽ bên nào ạ???? Lỗi không đánh lái mà nó tự rẽ phải!
Bắt lỗi này chắc phạt cái xe chứ sao phạt được cụ ạ!
Bẩm cụ, rất nhiều đường như hình cụ chủ đưa, nhưng có thêm vạch kẻ đường 1.18 với mũi tên đi thẳng và rẽ phải. Lúc đó thì chẳng có cái vô lăng nào cứu được cả. Ông cùng cơ quan em cũng đã từng bị xxx vợt khi đi đoạn đường ntn, nhưng cụ ý đi thẳng về bên trái ( như hình cụ chủ và ko xi nhan), đã cãi thắng xxx. Vì đường kia là đường nhánh phụ, còn mình đi đường chính thì cứ theo tim đường mà quất, xxx bắt thì cũng phải cho đi thôi. Nhưng em vào những đoạn này, mập mờ chút thì đi hướng nào em xi nhan hướng đó cho nó lành ợ:))

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên
Gặp em đến đây thì là bật xinhan phải, hoặc khẩn cấp, vì em ko nắm luật:))
Tôi cũng làm thế này mặc dù tôi nắm khá tốt về luật. Theo luật VN thì xinhan sai không bị phạt.

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhìn cái kẻ đứt dưới đường kia kìa, nó cong cong theo ông xe con. Con đường này là đường chính, đi bình thường quẹo trái ko xi nhan.
Đường theo xe tải kia là đường nhánh, cụ quẹo vào rõ là phải xi nhan rồi, vì cụ chuyển từ đường chính sang đường phụ
Cái chỗ đỏ ở trên nói trong điều nào của luật ạ? Luật có nói "chuyển hướng phải xinhan". Vậy vôlăng không quay là đi thẳng, vô lăng quay là chuyển hướng

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn theo ảnh của cụ chủ thì rõ ràng phải xi nhan phải. Cái đường nó cong nhưng nó là hướng đi thẳng, cái đường tuy nó thẳng nhưng lại là đường nhánh theo hướng chính của đường. Thôi thì cũng là để biết thêm một kinh nghiệm hay.
Theo luật thì chuyển hướng là phải xinhan. chứ có nói đường chính đường phụ đâu

cucho

Xe tăng
bẩm cụ, khi ko có vạch kẻ đường (1.18), đến chạc Y (or đại loại gần như vậy) thì đi hướng nào xi nhan hướng đó cho lành. Ở đây vạch tim đường (vạch đứt) kẻ cong như vậy thì mập mờ lắm. XXx nói đi rẽ trái mới là đi thẳng thì cũng có cái lý của nó. Nói chung mập mờ, và thiệt thòi vẫn thuộc về tài xế thấp cổ bé họng.

Em hnay đi Thanh hà ( đường đê, dưới chân cầu Lai vu), cũng gặp tình huống này, vạch kẻ đường còn rõ ràng đi thẳng cơ. Hnay linh cảm thế nào mà em tiện tay xi nhan, rẽ ra, gặp ngay 1 tốp 4 đồng chí xxx. Em đi qua soi xe em từ đầu đến mít :)) Mặc dù nếu vợt em cũng cãi được (vì hướng đó có mũi tên đi thẳng), Nhưng tránh đỡ mất time, xi nhan cho lành cụ ợ.
Em cũng chung quan điểm với bác rằng
- Lái xe trên đường là phải có cái nhậy cảm tỉnh táo để thích ứng với mọi điều kiện (luật pháp-thói quen-văn hóa) sao cho chuyến đi an toàn và trót lọt.
- Nên tránh những điều không cần thiết vì có thể ta đúng, ta sẽ thắng trong tranh tụng. Nhưng hậu quả của nó chưa bao giờ đc coi là "có lợi".

Cụ thể trong tình huống này. Đường lạ, đi nhanh, lướt qua ngay làm gì có đủ thời gian mà phân tích như chúng ta đang làm đây. Vì thế , gặp chữ Y cứ đi hướng nào thì xi nhan hướng ý. Chả ai cười, lướt phát qua ngay

ubisapro

Xe trâu
Em cũng chung quan điểm với bác rằng
- Lái xe trên đường là phải có cái nhậy cảm tỉnh táo để thích ứng với mọi điều kiện (luật pháp-thói quen-văn hóa) sao cho chuyến đi an toàn và trót lọt.
- Nên tránh những điều không cần thiết vì có thể ta đúng, ta sẽ thắng trong tranh tụng. Nhưng hậu quả của nó chưa bao giờ đc coi là "có lợi".

Cụ thể trong tình huống này. Đường lạ, đi nhanh, lướt qua ngay làm gì có đủ thời gian mà phân tích như chúng ta đang làm đây. Vì thế , gặp chữ Y cứ đi hướng nào thì xi nhan hướng ý. Chả ai cười, lướt phát qua ngay
Cụ nói quá chuẩn, đặc biệt chỗ chữ đỏ. Khi xxx vợt mình, chẳng biết mình thắng hay thua, đầu tiên là mình mất time:D