[Thảo luận] Đi thẳng ở làn rẽ trái nơi có vạch đứt có bị Phạt?

Legendary_286

Xe hơi
Chả là gần đây em có coi 1 số video của một số cụ trên Tik Tok có đi thẳng ở làn rẽ trái đoạn PHẠM HÙNG -> KHUẤT DUY TIẾN mà ko bị vịn thậm chí còn troll ngược csgt. Các cụ ý giải thích là đi thẳng ở làn rẽ trái là ko bị phạt miễn là:
1. Đèn xanh
2. Vạch phân chia làn là vạch đứt 2.1
Cụ nào rành món này có thể thông não cho em được ko

Legendary_286

Xe hơi
Video cho các cụ ạ

Chả là gần đây em có coi 1 số video của một số cụ trên Tik Tok có đi thẳng ở làn rẽ trái đoạn PHẠM HÙNG -> KHUẤT DUY TIẾN mà ko bị vịn thậm chí còn troll ngược csgt. Các cụ ý giải thích là đi thẳng ở làn rẽ trái là ko bị phạt miễn là:
1. Đèn xanh
https://vt.tiktok.com/ZSLGF7hCd/

Patriots

Xe lăn
1. Đèn xanh
Không phạt gì cả, cụ cứ xin biên bản, muốn phạt phải có biển chỉ kèm

Mytv

Xe điện
1 ngày ko biết bao nhiêu cụ rơi bánh mỳ ở cái ngã tư này. Lỗi chỉ có 1 là đi thẳng ở làn có vạch rẽ trái. Và thường bị doạ là sai làn đường. Trc ở TL N1 e bị vịn ko dưới 5 lần. Đòi lập bb nhưng ko bao h dc. Hầu như lúc nào đi qua cũng thấy có xe bị vịn. Có lúc cả đoàn luôn. Nge mấy bà trà đá nói ngày rơi 150-200 cái bánh mỳ

Legendary_286

Xe hơi
Không phạt gì cả, cụ cứ xin biên bản, muốn phạt phải có biển chỉ kèm
em check lại luật thì nó nói là biển R.411 muốn xài thì phải xài chung với vạch kẻ 9.3.
tuy nhiên luật k có nói nếu có vạch 9.3 thì cần biển R.411 hay ko?
=> nên em băn khoănlà dù k có biển R.411 nhưng mình k tuân thủ vạch 9.3 thì vẫnbị phạt??
cụ thấy saoạ

Legendary_286

Xe hơi
1 ngày ko biết bao nhiêu cụ rơi bánh mỳ ở cái ngã tư này. Lỗi chỉ có 1 là đi thẳng ở làn có vạch rẽ trái. Và thường bị doạ là sai làn đường. Trc ở TL N1 e bị vịn ko dưới 5 lần. Đòi lập bb nhưng ko bao h dc. Hầu như lúc nào đi qua cũng thấy có xe bị vịn. Có lúc cả đoàn luôn. Nge mấy bà trà đá nói ngày rơi 150-200 cái bánh mỳ
trong cái link video tik tok em gửi đấy cụ, mà k chỉ video đây mà rất nhiều video khác nhiều cụ chủ thách thức csgt bằng cách đi thẳng ở làn rẽ trái :)), em thì chơi bài chắc là đi đúng phần đường thôi nhưng đang k hiểu vì sao mà csgt k phạt được các cụ ý

Khoacuathongminh

Xe tăng
Website
khoacuathongminh.net
Sao mà bị doạ dc vậy cụ nhể? Sai làn là ví dụ 🚗 mà đi làn 🏍 . Chứ làn cho oto đi, chỉ là nó có vạch rẽ trái thì sao dám phạt lỗi sai làn dc? Chắc mấy ông mua bằng hay mù luật mới để bị doạ vậy chứ

meodenminh

Xe điện
Nếu đi như vậy mà không cản trở xe rẽ trái thì ko sao cả

Mzc

Xe điện
Đi kiểu cứ như bẫy ấy. Ai k hay đi đường Hn khó tránh khỏi đi sai làn. Đang đi làn trong thấy vạch đi thẳng, rẽ trái nhưng thêm vài mét lại chỉ đc rẽ trái :))
K rõ xx trên thế giới có hay đi bắt mấy lỗi kiểu này, đè vạch các kiểu như mình k!.

Bebon

Xe tăng
Hình như chỉ là lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường thôi chứ không phải là lỗi sai làn. Lỗi đó thì nhẹ nên chắc cá vàng cũng ngại lập biên bản, mất thời gian.

Mzc

Xe điện
Hình như chỉ là lỗi không tuân thủ biển báo, vạch kẻ đường thôi chứ không phải là lỗi sai làn. Lỗi đó thì nhẹ nên chắc cá vàng cũng ngại lập biên bản, mất thời gian.
Ý cụ chủ là vạch đứt ấy. Đợt này em thấy nhiều. Mà mình đang đi phát hiện nhầm làn thì signal sang đc chứ nhỉ? Vì vạch đứt mà (đứt tới tận đèn đỏ luôn).

Bebon

Xe tăng
Ý cụ chủ là vạch đứt ấy. Đợt này em thấy nhiều. Mà mình đang đi phát hiện nhầm làn thì signal sang đc chứ nhỉ? Vì vạch đứt mà (đứt tới tận đèn đỏ luôn).
Vâng, vạch thì đứt nhưng biển báo là rẽ cụ ạ. Như thế thì vẫn là vi phạm vì không tuân thủ biển báo. Còn tên lỗi chung thì cho cả 2 vi phạm cụ ạ.

Mzc

Xe điện
Vâng, vạch thì đứt nhưng biển báo là rẽ cụ ạ. Như thế thì vẫn là vi phạm vì không tuân thủ biển báo. Còn tên lỗi chung thì cho cả 2 vi phạm cụ ạ.
Ý em là em đang ở làn rẽ trái (như k để ý, xe trước chắn mất k nhìn rõ), tới gần đèn đỏ em signal rồi sang làn đi thẳng thì vẫn ok chứ ạ?

Mr.Chem

Xe điện
Để hôm nào em chuột bạch ngã 4 gần nhà em (ngã tư Nguyễn Chánh chân cầu vượt), em thì hay nhập làn rẽ phải vào Tú Mỡ luôn vì có đèn xanh phụ cho rẽ phải khi đỏ. Nhưng mấy lần thấy xxx túm xe khác khi đèn chính xanh mà xe làn phải đấy đi thẳng, em nhớ dưới đường vạch xương cá có mũi tên đi thẳng và rẻ phải.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Để hôm nào em chuột bạch ngã 4 gần nhà em (ngã tư Nguyễn Chánh chân cầu vượt), em thì hay nhập làn rẽ phải vào Tú Mỡ luôn vì có đèn xanh phụ cho rẽ phải khi đỏ. Nhưng mấy lần thấy xxx túm xe khác khi đèn chính xanh mà xe làn phải đấy đi thẳng, em nhớ dưới đường vạch xương cá có mũi tên đi thẳng và rẻ phải.
Đúng đoạn em đi về hàng ngày, đèn xanh đi qua bình thường nhé. Chỉ cấm dừng trên vạch xương cá khi đèn đỏ thôi ạ.

Bino

Xe điện
[
trong cái link video tik tok em gửi đấy cụ, mà k chỉ video đây mà rất nhiều video khác nhiều cụ chủ thách thức csgt bằng cách đi thẳng ở làn rẽ trái :)), em thì chơi bài chắc là đi đúng phần đường thôi nhưng đang k hiểu vì sao mà csgt k phạt được các cụ ý
Đoạn này ngày nào em cũng thấy bắt rất nhiều. Báo lỗi sai làn thì láo rồi. Nhưng em nghĩ lỗi có thể là ko tuân thủ vạch kẻ đường, lỗi nhẹ và chỉ xé vé phạt.

Cái video cụ gửi em cũng thấy xxx ko bắt mà ko hiểu tại sao. Rất mong cụ nào hiểu chỉ giúp. Em tag cụ Bopbi_hsgs xem cụ có biết không.

QD092000

Xe điện
Nguyễn Văn Cừ x Nguyễn Sơn.

jazzzzz

Xe lăn
Luật ở ta vẫn nhẹ phần này nên hay gây ra xung đột giao thông, ông ở làn dành cho xe rẽ thì đi thẳng, ông làn cho xe đi thẳng thì rẽ.
Cứ làm mạnh vụ này sẽ giảm đc khối việc tắc đường.

LEEMAN

Xe hơi
Đi kiểu cứ như bẫy ấy. Ai k hay đi đường Hn khó tránh khỏi đi sai làn. Đang đi làn trong thấy vạch đi thẳng, rẽ trái nhưng thêm vài mét lại chỉ đc rẽ trái :))
K rõ xx trên thế giới có hay đi bắt mấy lỗi kiểu này, đè vạch các kiểu như mình k!.
Kinh nghiệm của em khi đi đường lạ là nếu thấy phía trên đèn xanh đỏ có từ 2 cái trở lên là phải tính ngay. Nếu rẽ trái hay phải thì ép về bên đó ngay, đi thẳng cứ xếp giữa mà đi dẫu có hàng dài, tránh việc đến nơi mới phát hiện ra mũi tên chỉ có chiều rẽ hay đi thẳng.

BMW X10

Xe điện
[

Đoạn này ngày nào em cũng thấy bắt rất nhiều. Báo lỗi sai làn thì láo rồi. Nhưng em nghĩ lỗi có thể là ko tuân thủ vạch kẻ đường, lỗi nhẹ và chỉ xé vé phạt.

Cái video cụ gửi em cũng thấy xxx ko bắt mà ko hiểu tại sao. Rất mong cụ nào hiểu chỉ giúp. Em tag cụ Bopbi_hsgs xem cụ có biết không.
Sai thì vẫn là sai, và xứng đáng ăn phạt, dù thấp dù cao, tôi tin vậy.

Còn việc công bố tùm lum là, chỗ ấy chỗ nọ cứ đi bừa đi, không sao đâu, tôi đánh giá thấp.