Thảo luận Đi San mới đi xe xăng hay xe dầu các bác?

teddybi

Xe đạp
Ủa chứ em hỏi thật, với xe gia đình như San hay Tuc thì máy dầu có ưu điểm gì vậy?

Đừng nói là đỡ tốn tiền hơn nhé :D
Xe nào mà chẳng là xe gia đình hả bác.
Em chỉ hỏi bác thế này là một hôm cần chở full tải thì bác chọn san xăng hay san dầu, mặc dù chắc 1 năm 3 hoặc 4 lần chở. ---> cài này em thấy giống cửa sổ trời,1 năm chắc thì chỉ mở 3 4 lần nhưng vẫn phải có.

tamock

Xe buýt
Xe nào mà chẳng là xe gia đình hả bác.
Em chỉ hỏi bác thế này là một hôm cần chở full tải thì bác chọn san xăng hay san dầu, mặc dù chắc 1 năm 3 hoặc 4 lần chở. ---> cài này em thấy giống cửa sổ trời,1 năm chắc thì chỉ mở 3 4 lần nhưng vẫn phải có.
- Rõ ràng mà, em không nghĩ xe bán tải, xe tải, xe van, xe khách, xe cẩu là xe gia đình. Những xe offroad xe địa hình cũng vậy. Còn xe crossover 5-7 chỗ thế này thì là xe gia đình, tức là cho cả trẻ em người già đi tốt.
- Chở full tải thì xe xăng có vấn đề gì vậy cụ, em vẫn chở cả nhà đi chơi mà, êm ru. Ý cụ là xe dầu có thể có moment kéo khoẻ phải ko ạ, có lẽ hợp với xe tải xe cẩu.
- Cửa sổ trời thì em rất thích nó, đặc biệt là khi trời mưa, hoặc khi ngồi trong xe chờ vợ mở ra ngắm hoa phượng :D

Nói thế thôi chứ đây vẫn là quan điểm riêng, thảo luận thế này không hồi kết, vì người ta vẫn bán cả 2 lựa chọn mà. Có điều quan điểm này em không hiểu được.

santafe03839

Xe đạp
Các cụ ạ! Nói tóm lại là tất cả chỉ là ý kiến tham khảo, cái chính vẫn theo sở thích, tính cách, thu nhập của mỗi cụ nên việc lựa chọn xe xăng hay dầu không quan trọng, mà quan trọng là mình thấy thoải mái với lựa chọn của mình phải không các cụ!

phunv74

Xe tải
Các cụ ạ! Nói tóm lại là tất cả chỉ là ý kiến tham khảo, cái chính vẫn theo sở thích, tính cách, thu nhập của mỗi cụ nên việc lựa chọn xe xăng hay dầu không quan trọng, mà quan trọng là mình thấy thoải mái với lựa chọn của mình phải không các cụ!
Em thấy cụ nói đúng, mõi người có 1 lý do riêng để mua phù hợp với họ. Nhưng em ghét mấy cụ quan điểm kiểu mua San thì cứ phải dầu, còn xăng thì mua xe khác.

Songthan10000

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy cụ nói đúng, mõi người có 1 lý do riêng để mua phù hợp với họ. Nhưng em ghét mấy cụ quan điểm kiểu mua San thì cứ phải dầu, còn xăng thì mua xe khác.
bác chỉ cần hỏi lại một câu là San xăng kém các xe xăng hãng khác cùng tầm tiền ở điểm gì là lũ đấy tịt ngóm không trả lời được đâu, chấp gì, bọn mua xe dầu đa số là mua về kết hợp chạy dịch vụ

LeonelMessi

Xe hơi
bác chỉ cần hỏi lại một câu là San xăng kém các xe xăng hãng khác cùng tầm tiền ở điểm gì là lũ đấy tịt ngóm không trả lời được đâu, chấp gì, bọn mua xe dầu đa số là mua về kết hợp chạy dịch vụ
Ít ai dùng San chạy dịch vụ lắm bác ah.
Anyway, e đồng ý nếu hỏi ngược lại những người bảo mua San xăng thì thà mua CX8 thì chắc họ cũng ko giải thích được. Trong bảng xếp hạng các hãng xe trên thế giới thì Mazda còn ngước nhìn Hyundai mỏi cổ. Nếu tính liên minh Hyundai + Kia thì kể cả Nissan hay Honda cũng phải ngước nhìn.
Trên thế giới Hyundai bán xe máy xăng là chủ yếu, máy dầu cũng sắp bị khai tử rồi.
Vậy nên em đã mua San xăng cc, kệ lời dèm pha:)

Wayway

Xe máy
Em lội 1 đống topic cũng như youtube về cái này, em nghĩ đa phần các cụ mua San mới là để xài gia đình chứ ko phải làm dịch vụ, nên xăng ưu thế hơn.
em đồng quan điểm với cụ ạ :D

fortuner2020

Xe máy
Ít ai dùng San chạy dịch vụ lắm bác ah.
Anyway, e đồng ý nếu hỏi ngược lại những người bảo mua San xăng thì thà mua CX8 thì chắc họ cũng ko giải thích được. Trong bảng xếp hạng các hãng xe trên thế giới thì Mazda còn ngước nhìn Hyundai mỏi cổ. Nếu tính liên minh Hyundai + Kia thì kể cả Nissan hay Honda cũng phải ngước nhìn.
Trên thế giới Hyundai bán xe máy xăng là chủ yếu, máy dầu cũng sắp bị khai tử rồi.
Vậy nên em đã mua San xăng cc, kệ lời dèm pha:)
Năm 2020 mình mua xe. Thích fortuner nhưng vợ thích santafe nên chiều vợ. Nhưng nếu mua san mà mua máy xăng thì mình chọn CRV hay CX8. Tại thời điểm mình mua là năm 2020. San xăng cao cấp hộp số 6 cấp, không có cam 360, không có gói an toàn như phanh khẩn cấp, giữ làn, giữ khoảng cách...thua xa lắc lơ CRV, loa bị cắt giảm còn 6 loa nghe rất chán, đèn xe rất tối, ra ngoài cao tốc là mù, điều hòa hàng 2 không mát, tiêu thụ nhiên liệu cao lại là xe hàn. Nhìn sang CX8 có gói I-ACTIVSENSE và Honda có Honda Sensing còn SantaFe chẳng có gì. Nếu San không có bản dầu tiết kiệm nhiên liệu, động cơ mạnh, hộp số 8 cấp moment xoắn gấp đôi xe xăng để đánh đổi thì không bao giờ mình đồng ý.

tienbamboo

Xe container
Vâng. Em đi san 20 full dầu, mà trên nhóm cũng thấy đi dầu nhiều. Nhược điểm thì có nhưng ưu điểm thì vượt trội mà vào đây thấy bị dìm ghê quá. Quân xanh của đại lý vào dìm để bán san xăng à?.
trên các hội FB thì toàn thấy chọn dầu
vào trong này thì toàn thấy xăng
rối hết cả não ;;)