Đi qua hầm chui Kim Liên, hầm đại lộ Thăng Long có phải bật đèn không?

Dungxipo

Xe hơi
đoạn này em nghĩ không phải bật, đi qua có tí dg, buổi tối tầm 6h bật đèn sáng rồi, xxx nó bắt sai làn đi ĐCV ra LD-KL là chính

thule6

Xe điện
Nếu nói hầm chui KL có phải hầm không thì theo em nó là hầm: chiều dài cũng kha khá, có ăn sâu xuống đất. Trong hầm phải có hệ thống thông gió và có bật đèn chiếu sáng. Nếu treo biển cửa chui thì đúng là đánh tráo khái niệm. Cổng chui thực sự chỉ là cái cổng thôi, ví như Ô Quan Chưởng. Như vậy, về luật, nếu treo biển cửa chui thì các cụ ko phải bật đèn. Em sợ rằng GTCC làm ẩu, định treo biển hầm nhưng lại nhầm thành biển cửa chui, còn xxx thì cũng nhập nhèm nên thích thì chén, cụ nào cãi được thì thôi, không thì mất $.
Về ATGT thì em cứ vào chỗ nào tương tự vậy là có thói quen bật đèn: ví dụ hầm chui ĐL Thăng long, đoạn chui QL1 ở Tam Điêp.. cho dù họ không có biển. Đi qua những đoạn hầm như vậy, kiểu gì ánh sáng cũng giảm đi. Các cụ bật đèn không chỉ để sáng phía trước mà còn sáng đèn hậu để nhắc nhở xe đi sau.
đoạn này em nghĩ không phải bật, đi qua có tí dg, buổi tối tầm 6h bật đèn sáng rồi, xxx nó bắt sai làn đi ĐCV ra LD-KL là chính
Vấn đề ở đây là các cụ ấy đang tranh nuận về nuật lên iem lói theo nuật để các cụ ấy có ný nẽ tống vào mõ con vàng khi nó chém các cụ ấy. Còn bật hay không là do ý thức tham gia giao thông của người ôm vô lăng cụ nhẩy :))

angkorwat

Xe container
Người OF
Em qua đấy vẫn bật đèn gầm, tạo cho mình thói quen thôi, chẳng mất gì.

Huthasa

Xe container
Xe em toàn để Auto Light, qua hầm nếu không đủ sáng nó tự bật, nếu đủ thì thôi. Nên khi qua hầm KL em cũng chả để ý đèn nó có sáng hay không nữa.

Trau Dat

Xe điện
Về luật là phải bật cụ ạ, nhưng giờ xxx chưa bắt mấy đâu.