[Thảo luận] Đi off về , bị xxx giữ , lại thả luôn

Djokovic

Xe điện
Tình hình là dư này các kụ , em muốn chia sẻ tình huống của ngày hôm nay lúc 15h20 trên đường ngã tư Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân ( Bùng binh to , rộng và lởm nhất Vn )
Hội chúng em http://otofun.net/showthread.php?t=157259 ngày hôm nay tổ chức off line ở nhà hàng Tre Việt trên đường Lạc Long Quân , sau khi tàn cuộc nhậu rượu em lại phải về C.ty để làm việc ở Hà Đông , trên đường từ Lạc long Quân về em chạy theo đường Phạm văn đồng- Phạm Hùng - Khuất duy tiến để về H Đ , vì em cũng hay đọc mục ATGT trên OF nên cũng biết xxx hay bắt một số lỗi vượt phải , chạy lấn làn trên tuyến này ( Cái này thì em tán thành , để GT của H.N đỡ lộn xộn ) .
Đến ngã tư Khuất duy Tiến - Thanh Xuân em từ từ xi - nhan để tạt vào làn bên phải ( Ở đây vì là đường mới nên vạch rất rõ ) bên phải em là một chú Altis màu đen ( Em không nhớ biển số ) đang rẽ theo bất ngờ vọt lên để đi thẳng , thế là em phải trả lái theo đà xe và không vào được đúng làn để rẽ phải ( Nếu cố rẽ sẽ đâm vào xe Altis kia ) .
Từ xa một chú xxx đi ra vậy xe em vào , em mở kính xuống một chút vừa tấp lề vừa nói :
Anh bắt tôi lỗi sai làn đúng không , nếu mà anh định bắt thì anh phải bắt thằng Altis kia kìa nó tạt đàu tôi buộc tôi phải rẽ theo nó
Chú xxx :
Anh đỗ vào lề đường và cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
Xe em từ từ đõ vào lề đường , em lấy bằng lái xe , bảo hiểm các loại , đăng kiểm , đưa cho chú xxx xem . xxx nói típ :
Mời anh vào xếp kia giải quyết ( Chỉ ra một xxx đứng cách đó khoảng 20m )
Em hùng dũng ưỡn ngực ngẩng cao đầu mà bước . XXX chỉ huy nhìn em mỉm cười , em cười lại kiểu xã giao
Chú xxx chỉ huy :
Xe anh chính chủ Anh biết lỗi gì chưa
Em :
Tôi bietts là lỗi đi sai làn nhưng không phải tôi cố tình đi sai , mà đây là do thằng Altis nó tạt trái để đi thẳng trong khi đó tôi đã xin đường rẽ phải
xxx ;
Thế là anh biết lỗi của mình rồi nhé , lỗi này phạt thì nhẹ thôi nhưng giữ bằng 15 ngày đấy
Em lại cãi :
Nhưng không phải tôi gây ra mà là do thằng Altis kia cơ à , ngày nào tôi chẳng chạy qua đây hai lượt ( Em cày xới ở H Đ ) nên quá thuộc cái ngã tư này nhé
xxx ;
Thôi anh biết lỗi rồi thì thôi , cũng nhắc nhở anh lần sau nên đi đứng thận trọng , thằng Altis là nó chơi đểu anh đấy ( Cái này em đồ rằng xxx cũng biết nhưng cứ tóm , nếu mình không thuộc luật thì toi )
xxx tiếp :
Xe này anh mua bao nhiêu
Em :
Tôi mua trả góp ý mà
xxx :
Trả góp sao lại có đăng ký gốc tên anh ở đây
Em :
XXX ; ( tỏ ra rất thân thiện )
Đăng ký chính chủ thảo nào anh bước đi hùng dũng thế , xe này anh mua bao nhiêu ( hỏi lại )
Em :
Tôi mua 31 ngàn
xxx : Cahwcs anh mua của người quen , Thôi lần sau anh đi cẩn thận nhé ( Đưa trả lại giấy tờ xe cho em )
KL : Các bác đi qua đoạn này nên cẩn thận , khi gắp xxx cần thật bình tĩnh , biết rõ mình lỗi gì , khả năng sẽ bị phạt là bao nhiêu và nguyên nhân dẫn tới tình huống đó
PS : May sao hôm nay đi Off về em lại uốn ít , nếu mặt mà đỏ tưng bừng thì......
Nhà cháu cũng hay đi đường này nhưng mà hình như đi đúng vạch như cụ tả thì vào làn xe buýt đấy.. Không hiểu cụ đi thế nào mà xxx lại vị cụ đc nhỉ. :^):^):^)

khoat_gia

Xe buýt
Em không nhớ mới cay chứ , chỉ bít nó là xe altis 2009 màu đen (b)

Cái này em có kinh nghiệm lắm :21:, xxx cứ việc chặn giữa đầu xe em , chuẩn bị 1,2...3 nhẩy nào :))
Chẳng may mà cụ bị mất cần gạt nc đắng trước thì vui nhể :)):)):)):))

LÃO ĐẠI 007

Xe tải
Đang lái xe trên đoạn đường này: 25 (13 lái chính và 12 lái phụ)
LÃO ĐẠI 007*, Bodegabeo, Colla09, Cuong762001, Jerry Minh, Keineem, Kienbo, mati, nghienOTO, Thích Lái Xe, tran_thuat_lai, xe chua lua
lại nóng trong ng rồi:))

Jerry Minh

Xe tăng
Híc ... Lần trước em cũng bị 1 vụ như bác ở chỗ Hai Bà Trưng mà không cãi được *** ... Đau thế chứ lẹ :'( :'( :'( :'( :'(

Cuong762001

Xe buýt
Nhà cháu cũng hay đi đường này nhưng mà hình như đi đúng vạch như cụ tả thì vào làn xe buýt đấy.. Không hiểu cụ đi thế nào mà xxx lại vị cụ đc nhỉ. :^):^):^)
Thưa kụ , tất cả ở đoạn này muốn rẽ phải thì đi vào đường gom cách ngã tư khoảng 40m , lúc em đứng ở đó chờ giải quyết thì các xe tải nhỏ , xe con , xe máy đều đi như vậy :69: , còn nhiều khi đó là những cái bẫy nếu xxx rỗi thì bắt , mà tắc thì thôi :69:. Ngày nào em cũng làm 2 cuốc qua ngã tư này (đi chiều thanh xuân - hà đông ) từ khi mở cái bùng binh khổng lồ này lại còn khó đi hơn lúc trước .

xaunhatxahoi

Xe điện
Em là em tạt bỏ bà thằng altis đi !
nÓi đùa chứ, nói chung là bản chất trong sạch nhưng xã hội xô đẩy thôi bác nhỉ
chúc mừng bác

babinbon

Xe buýt
hay dowis(b)(b)

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Em dự là xxx nể cái logo FUN của cụ ợ, có khi xxx cũng là thành viên của OF cũng nên..:21::21:

Ruarualady

Xe tăng
:21::21::21:

tớ mà là anh XXX kia thì tớ cắm cái thử nồng độ cồn vào mồm nhà cụ, cha XXX này chắc là điếc mũi

jack_derida2000

Xe tăng
Lý do của cụ chính đáng quá:))(b)(b)(b), hôm nay em có cái giỗ nên đành chịu

toanvinh_forever

Xe điện
bọn này láo, dám bắt thành viên 3A à:))

1_VuonChuoi_9

Đi bộ
Ngày trước phụ huynh em cũng bị xxx ở đây bắt vì lỗi đi ngược chiều. hixhix, mất toi 1,5tr

Cuong762001

Xe buýt
Em dự là xxx nể cái logo FUN của cụ ợ, có khi xxx cũng là thành viên của OF cũng nên..:21::21:
Cũng có thể lắm kụ , vì em thấy xxx này nhìn em và nhìn logo roài cười :21: , oto fun đã xã hội đã hóa nhiều nên rất nhiều thành phần trong xã hội tham gia (b) , bản thân ở Hội Maz nì cũng có một vài kụ làm xxx nhưng không phải bên giao thông (b)
VuotBao:21::21::21:

tớ mà là anh XXX kia thì tớ cắm cái thử nồng độ cồn vào mồm nhà cụ, cha XXX này chắc là điếc mũi
He he , thía thì toi àh *-) :21:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Bác bị xe kia chơi bửn, tức nhỉ, ra đường 4b với nhau bi giờ lại có kiểu hại nhau thế nữa :77:

COM_2010SLX

Xe hơi
Thưa kụ , tất cả ở đoạn này muốn rẽ phải thì đi vào đường gom cách ngã tư khoảng 40m , lúc em đứng ở đó chờ giải quyết thì các xe tải nhỏ , xe con , xe máy đều đi như vậy :69: , còn nhiều khi đó là những cái bẫy nếu xxx rỗi thì bắt , mà tắc thì thôi :69:. Ngày nào em cũng làm 2 cuốc qua ngã tư này (đi chiều thanh xuân - hà đông ) từ khi mở cái bùng binh khổng lồ này lại còn khó đi hơn lúc trước .
KÍNH BÁO thêm:

Cụ chủ thớt kể câu chuyện rất thực tế đó . Để anh em OF có kinh nghiệm cãi vụ đi sai làn. Bọn xxx nó biết cái lỗi sai làn là nhẹ, và 1 điều quan trọng nữa là khó nói "có lý" nhau với người lái xe biết cãi .

Chính hôm nay em cũng bị tóm ở ngã tư trên đoạn phố Trần phú với Hoàng diệu. Em đi từ Hoàng diệu ra Trần phú và bị bắt lỗi y hệt bác chủ thớt . tình huống mô tả bắt vi pham, cách nói năng y hệt. Nhưng em k đưa bất kỳ giấy tờ nào . Em cãi ngay "tôi không đi sai làn, tôi đi rẽ từ từ và rẽ phải, gặp thằng xe ở làn trong tự nhiện vụt đi thẳng, thì thử hỏi tôi đi kiểu gì cho đúng???? Anh có bằng chứng thì cho tôi xem """ Hehe, đứng một lúc thì chú xxx nói thôi nhắc nhở anh. ***, đúng lúc đó 1 em xe khác rẽ phải và bị tóm. Không biết có bị Liverrphun k ???

Nói tóm lại em thấy: cái lỗi này khó bắt và không nên tuýt còi bắt với điều kiện đường xá Việt nam và sự chung chạ của 2b,4b trên dduowng cho mất thì giờ vì đường của mình bé, thường chỉ 2 làn, làn trong thì ông xe máy chiếm hết roài nếu bây giờ ông oto đi vào làn trong để rẽ phải thì ông xe máy đi ntn (tỷ lệ xe 2 bánh là chính) ????Nếu duy trì kiểu tuýt còi này sẽ vô hình gây ra tai nạn trên đường tại những ngã tư và đường sẽ tắc hơn.
Kính mong các anh XXX già và trẻ nếu rảnh rỗi thì nên tự nghỉ ngơi thư giãn trà đá hút thuốc nhé !!!!!:)):)):)):)):)) Em đi làm rảnh là ra tra đá ngay mà, làm nhiều làm gì cho mệt :)):)):))

vankhanh247

Xe đạp
Cái này là lỗi, nhưng mà không phải do mình gây ra. Nhưng dù sao thì cũng nhờ bác mạnh miệng, chứ không thì cũng... hihi

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là lỗi, nhưng mà không phải do mình gây ra. Nhưng dù sao thì cũng nhờ bác mạnh miệng, chứ không thì cũng... hihi
Nói chung là khi tiếp xúc với xxx thì cứ phải thật to mồm.
Chắc chắn sẽ được dân hậu thuẫn.
Tạo được cái đám đông độ chục người xúm quanh thì cứ gọi là ...nhất lun :69::69::69: