[Thảo luận] Đi off về , bị xxx giữ , lại thả luôn

Cuong762001

Xe buýt
Nói chung là khi tiếp xúc với xxx thì cứ phải thật to mồm.
Chắc chắn sẽ được dân hậu thuẫn.
Tạo được cái đám đông độ chục người xúm quanh thì cứ gọi là ...nhất lun :69::69::69:
Mình cần phải bít mình sai đến mức độ nào , thật bình tĩnh , nếu cảm thấy mình chuẩn thì cứ cãi thoải mái :69:. Như em có lần cũng bị lỗi gần như vậy trên đường đê Nguyễn Khoái mình cứ chạy bon chen vào làn bên trong của xe máy với xe đạp :D, thế là Bùm , hết cãi nhá :'(

toanvinh_forever

Xe điện
chắc nó gọi cụ vào để ngắm cái xe thôi, thấy có logo in cưông đẹp quá đấy mà:21:

Matizcoi

Xe cút kít
Hãi nhể, em thi thoảng có chạy qua đấy, may mà chưa bị úp sọt quả nào ... :D

Bull

Xe hơi
Chắc xxx khoái con xe cụ đấy mà

pipilazi

Xe tăng
Em là em kết quả hiên ngang hùng dũng của cụ với xxx :41::41::41:

KhangMinh

Xe máy
Lỗi này theo cụ chủ thớt viết là giữ bằng 15 ngày có đúng ko nhỉ???

Cuong762001

Xe buýt
Lỗi này theo cụ chủ thớt viết là giữ bằng 15 ngày có đúng ko nhỉ???
Đọc ở cái nghị định 146/2007/N Đ - CP thì em chỉ thấy nói phạt tiền từ 80k-100k , không thấy nói giữ bằng lái , có thể xxx dọa mình , mà bao giờ bị giữ xxx chẳng dọa không giữ xe thì giữ bằng , kụ nào mà nhát thì xyz ..:69: , nếu nói là lỗi này của miềng chỉ phạt 1lit hay vài xịch thì *-)*-)*-):21::21::21:

bmw1226

Xe tải
Tình hình là dư này các kụ , em muốn chia sẻ tình huống của ngày hôm nay lúc 15h20 trên đường ngã tư Khuất Duy Tiến - Thanh Xuân ( Bùng binh to , rộng và lởm nhất Vn )
Hội chúng em http://otofun.net/showthread.php?t=157259 ngày hôm nay tổ chức off line ở nhà hàng Tre Việt trên đường Lạc Long Quân , sau khi tàn cuộc nhậu rượu em lại phải về C.ty để làm việc ở Hà Đông , trên đường từ Lạc long Quân về em chạy theo đường Phạm văn đồng- Phạm Hùng - Khuất duy tiến để về H Đ , vì em cũng hay đọc mục ATGT trên OF nên cũng biết xxx hay bắt một số lỗi vượt phải , chạy lấn làn trên tuyến này ( Cái này thì em tán thành , để GT của H.N đỡ lộn xộn ) .
Đến ngã tư Khuất duy Tiến - Thanh Xuân em từ từ xi - nhan để tạt vào làn bên phải ( Ở đây vì là đường mới nên vạch rất rõ ) bên phải em là một chú Altis màu đen ( Em không nhớ biển số ) đang rẽ theo bất ngờ vọt lên để đi thẳng , thế là em phải trả lái theo đà xe và không vào được đúng làn để rẽ phải ( Nếu cố rẽ sẽ đâm vào xe Altis kia ) .
Từ xa một chú xxx đi ra vậy xe em vào , em mở kính xuống một chút vừa tấp lề vừa nói :
Anh bắt tôi lỗi sai làn đúng không , nếu mà anh định bắt thì anh phải bắt thằng Altis kia kìa nó tạt đàu tôi buộc tôi phải rẽ theo nó
Chú xxx :
Anh đỗ vào lề đường và cho chúng tôi kiểm tra giấy tờ
Xe em từ từ đõ vào lề đường , em lấy bằng lái xe , bảo hiểm các loại , đăng kiểm , đưa cho chú xxx xem . xxx nói típ :
Mời anh vào xếp kia giải quyết ( Chỉ ra một xxx đứng cách đó khoảng 20m )
Em hùng dũng ưỡn ngực ngẩng cao đầu mà bước . XXX chỉ huy nhìn em mỉm cười , em cười lại kiểu xã giao
Chú xxx chỉ huy :
Xe anh chính chủ Anh biết lỗi gì chưa
Em :
Tôi bietts là lỗi đi sai làn nhưng không phải tôi cố tình đi sai , mà đây là do thằng Altis nó tạt trái để đi thẳng trong khi đó tôi đã xin đường rẽ phải
xxx ;
Thế là anh biết lỗi của mình rồi nhé , lỗi này phạt thì nhẹ thôi nhưng giữ bằng 15 ngày đấy
Em lại cãi :
Nhưng không phải tôi gây ra mà là do thằng Altis kia cơ à , ngày nào tôi chẳng chạy qua đây hai lượt ( Em cày xới ở H Đ ) nên quá thuộc cái ngã tư này nhé
xxx ;
Thôi anh biết lỗi rồi thì thôi , cũng nhắc nhở anh lần sau nên đi đứng thận trọng , thằng Altis là nó chơi đểu anh đấy ( Cái này em đồ rằng xxx cũng biết nhưng cứ tóm , nếu mình không thuộc luật thì toi )
xxx tiếp :
Xe này anh mua bao nhiêu
Em :
Tôi mua trả góp ý mà
xxx :
Trả góp sao lại có đăng ký gốc tên anh ở đây
Em :
XXX ; ( tỏ ra rất thân thiện )
Đăng ký chính chủ thảo nào anh bước đi hùng dũng thế , xe này anh mua bao nhiêu ( hỏi lại )
Em :
Tôi mua 31 ngàn
xxx : Cahwcs anh mua của người quen , Thôi lần sau anh đi cẩn thận nhé ( Đưa trả lại giấy tờ xe cho em )
KL : Các bác đi qua đoạn này nên cẩn thận , khi gắp xxx cần thật bình tĩnh , biết rõ mình lỗi gì , khả năng sẽ bị phạt là bao nhiêu và nguyên nhân dẫn tới tình huống đó
PS : May sao hôm nay đi Off về em lại uốn ít , nếu mặt mà đỏ tưng bừng thì......

Anh bạn cũng là cựu học sinh trường viết văn Nguyễn Du à? Hay quá!:41:

Boing767

Xe điện
May hôm qua đọc bài của cụ , hôm nay đi qua đó em vừa đi sai làn phát thì thấy xa xa có chú xxx đã định lẻn ra giữa đường tóm em thế là em ko rẽ nữa cho xe chạy thẳng Hà đông luôn , chú kia ko kịp làm gì lại đi vào....
thanks cụ chủ xị cảnh báo .

Cuong762001

Xe buýt
May hôm qua đọc bài của cụ , hôm nay đi qua đó em vừa đi sai làn phát thì thấy xa xa có chú xxx đã định lẻn ra giữa đường tóm em thế là em ko rẽ nữa cho xe chạy thẳng Hà đông luôn , chú kia ko kịp làm gì lại đi vào....
thanks cụ chủ xị cảnh báo .
Từ ngày cái bùng binh khủng đó chào đời nó là một cái bẫy lớn nhất đấy , ngày nào em cũng đi làm qua đó nên biết rõ lắm , các kụ qua đó cẩn thận nhé , Chúc lái xe an toàn (b)

zoro1970

Xe container
Từ ngày cái bùng binh khủng đó chào đời nó là một cái bẫy lớn nhất đấy , ngày nào em cũng đi làm qua đó nên biết rõ lắm , các kụ qua đó cẩn thận nhé , Chúc lái xe an toàn (b)
Khốn nạn, thằng nào nghĩ ra cái bùng binh chỉ tổ kẹt xe và Cọ má , bùng binh ở Big C cũng vậy ! Thay bằng mấy cái đèn tín hiệu là OK ngay .