[Thảo luận] đi ngược đường trên Đường Đào Duy Anh

codate

Xe tăng
Bực mình lắm các bác ạ, ngày nào cũng như ngày nào, e đi học tầm 6h40p sáng là đi qua đoạn Đào Duy Anh, cả biển xanh lẫn biển trắng đều đi ngược đường, ngang nhiên mà phóng rõ nhanh nhé.
CÓ lần e đi từ Kim Liên mới rẽ vào, còn đang nhìn 2 bên đường để tránh xe thì giật mình vì lù lù 1 cái oto đi ngược chiều ở trước mặt. Nguy hiểm dã man ý ạ.
Hôm nào e phải làm vài pô ảnh mới đc .
Các bác hay đi qua khu vực này chắc đã có lần chứng kiến chứ ạ?
Hồi trc thì còn có mấy anh CA, nhưng giờ lộng hành quá đáng :(
mợ đi lấn làn người ta, ngừoi ta k mắng thì thôi mợ mắng j người ta. Đường Đào Duy Anh là đường 2 chiều chứ có phải đường 1 chiều hay đường nhà mợ đâu =))

Bực mình lắm các bác ạ, ngày nào cũng như ngày nào, e đi học tầm 6h40p sáng là đi qua đoạn Đào Duy Anh, cả biển xanh lẫn biển trắng đều đi ngược đường, ngang nhiên mà phóng rõ nhanh nhé.
CÓ lần e đi từ Kim Liên mới rẽ vào, còn đang nhìn 2 bên đường để tránh xe thì giật mình vì lù lù 1 cái oto đi ngược chiều ở trước mặt. Nguy hiểm dã man ý ạ.
Sợ nhất mấy mợ ntn, đi xe cứ theo thói quen, chả nhìn ngó j cả.

filmonline

Xe điện
Đi kiểu này chưa gây tai nạn đã là may, lại còn muốn chộp lại ảnh để khoe thành tích, nhà cháu gặp các mợ đi đường như trong sân nhà mình cũng giật hết cả mềnh. Hic.

mrto0ms

Xe buýt
em dự phải 90% người đi qua đường này nghĩ nó là đường 1 chiều,thế nên bgio mợ biết nó là 2 chiều thì không phải thắc mắc nhé,mợ nhớ trả đường cho ng ta không lại bị ăn đá đấy :D

nolovetoday

Xe tải
Em ngày nào cũng 2 lần đi...ngược chiều hihi. Dân tình lườm mình phát ghê. Nhiều hôm xxx đi qua còn phải tránh mình, thế mà mấy chú đi sau xe xxx lại nhìn mình như người ở đâu lên tỉnh, hehe.
Không biết bác Thăng đã đi qua đừong này chưa nhỉ? Đi rồi chắc bác ấy chỉ đạo cắm biển và kẻ đường ngay ấy nhỉ???

CAP_bl

Xe điện
Chủ thớt bị ném đá nhiều thật, nhưng cần thiết để ra đường đi đúng luật hơn.
Rất nhiều xe đi từ Phạm Ngọc Thạch sang phía KS Kim Liên cứ lấn làn như đúng rồi :( Trong khi đường đó là 2 chiều.

codate

Xe tăng
Trình của mợ thế mà vẫn có B2?
Chắc là mua ? :)
Em hỏi cụ câu này nhé, cụ có bao giờ đi từ Hồ Gươm về Đại Cồ Việt bằng đường Hàng Bài - Phố Huế k (cụ dĩ nhiên là trả lời k rồi vì đây là đường 1 chiều), nhưng giờ nó cho đi 2 chiều mà k ai thông báo j hết, cụ k biết thì cụ có đi k, cụ chắc j đã biết nó là đường 2 chiều. Ở đây mợ chủ thớt k bao giờ đi chiều ngược lại thì họ k biết là chuyện bình thường chẳng liên quan j đến trình độ cả, vì chẳng có cái biển nào nói rằng đó là đường 2 chiều cả. Tất cả là bên GTCC làm việc k rõ dàng, k có vạch sơn ... nên mới dẫn đến hiểu lầm.
Em k bênh chủ thớt đâu nhé, em chỉ nói là nó chẳng liên quan j đến trình lái cả, mà chỉ là 1 sự ngộ nhận thôi. cứ làm phát phân làn phạt cho nhe răng ra thì các cụ nào nhầm lẫn sẽ nhớ ngay thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

tuanduong

Xe máy
Em cũng đồng ý với cụ codate, đáng trách ở đây là đơn vị GTCC không có gì báo hiệu đây là đường 2 chiều nên mọi người vẫn đi theo thói quen. Đáng lẽ phải cắm biển 204 hoặc kẻ vạch chia làn thì mới trách được mợ chủ thớt. Ai ít đi qua đường này đều có thể bị nhầm lẫn như vậy.
Biển 204: Đường 2 chiều.

dongkijote

Xe điện
Dù sao đi 2 bánh mà bám sát trái thế cũng là ko đúng đâu ạ, đường đó có 1 chiều thì phần đường đó cũng của 4 bánh.

Chỉnh sửa cuối:

Thichtat

Xe tăng
Em cũng đồng ý với cụ codate, đáng trách ở đây là đơn vị GTCC không có gì báo hiệu đây là đường 2 chiều nên mọi người vẫn đi theo thói quen. Đáng lẽ phải cắm biển 204 hoặc kẻ vạch chia làn thì mới trách được mợ chủ thớt. Ai ít đi qua đường này đều có thể bị nhầm lẫn như vậy.
Biển 204: Đường 2 chiều.
Ngày nào em cũng đi qua đường này thấy các cụ đi chiều từ Đại Cồ Việt về Phạm Ngọc Thạch cứ phải rón rén tội nghiệp ghê hehe, trong khi các cụ đi chiều ngược lại thì lườm nguýt hê hê.

Các cụ để ý ở ngã tư giao với Hoàng Tích Trí (em nhớ k chính xác lắm) là có phân làn kẻ vạch liền đấy chứ, có phải chưa phân làn như mấy cụ trên nói đâu!

ngoanhson

Xe tải
Em hỏi cụ câu này nhé, cụ có bao giờ đi từ Hồ Gươm về Đại Cồ Việt bằng đường Hàng Bài - Phố Huế k (cụ dĩ nhiên là trả lời k rồi vì đây là đường 1 chiều), nhưng giờ nó cho đi 2 chiều mà k ai thông báo j hết, cụ k biết thì cụ có đi k, cụ chắc j đã biết nó là đường 2 chiều. Ở đây mợ chủ thớt k bao giờ đi chiều ngược lại thì họ k biết là chuyện bình thường chẳng liên quan j đến trình độ cả, vì chẳng có cái biển nào nói rằng đó là đường 2 chiều cả. Tất cả là bên GTCC làm việc k rõ dàng, k có vạch sơn ... nên mới dẫn đến hiểu lầm.
Em k bênh chủ thớt đâu nhé, em chỉ nói là nó chẳng liên quan j đến trình lái cả, mà chỉ là 1 sự ngộ nhận thôi. cứ làm phát phân làn phạt cho nhe răng ra thì các cụ nào nhầm lẫn sẽ nhớ ngay thôi :D
Bác nói thế này mà cũng nhận thi cấp bằng lái được thì chịu bác đấy. Chắc cái mợ bảo người khác lộng hành ở bên trên lấy bằng ở chỗ bác phỏng?
Đi đâu có biển thì phải nhìn, bác cứ nói đi theo thói quen thì đến lúc bác đi đến thành phố khác thì bác lấy thói quen ở đâu ra?
Đường xá đào, lấp, cầu cống hỏng hóc, phân luồng thay đổi luôn xoành xoạch, các bác tham gia giao thông mà cứ lấy thói quen ra phệt thì có ngày trả giá đắt không phải bằng tiền đâu ợ.

fialovy

Xe tăng
Bác nói thế này mà cũng nhận thi cấp bằng lái được thì chịu bác đấy. Chắc cái mợ bảo người khác lộng hành ở bên trên lấy bằng ở chỗ bác phỏng?
Đi đâu có biển thì phải nhìn, bác cứ nói đi theo thói quen thì đến lúc bác đi đến thành phố khác thì bác lấy thói quen ở đâu ra?
Đường xá đào, lấp, cầu cống hỏng hóc, phân luồng thay đổi luôn xoành xoạch, các bác tham gia giao thông mà cứ lấy thói quen ra phệt thì có ngày trả giá đắt không phải bằng tiền đâu ợ.
Thế giả sử nếu cụ thường xuyên chỉ đi chiều từ PNT->ĐCV mà ko bao h đi chiều ngược lại, ko lên OF thì cụ có như mợ chủ topic hay ko? Đầu đường cắt với PNT ko hề thêm hay bớt biển nào cụ nhé.

Em nghĩ trường hợp mợ chủ thớt thông cảm được, mợ ý khi biết sai cũng có tinh thần cầu thị, vậy mà em thấy nhiều cụ chua ngoa quá, chả lẽ em lại gọi bằng mợ

Mấy lần đưa F1 đi học về chạy đường này em toàn bị ép, bị lườm cho rách mắt. Có lần còn bị chửi nữa vì chắc người chửi mình cũng không biết đây là đường 2 chiều nên thông cảm vậy thôi. Nhưng đường này thành 2 chiều lâu rồi mà đúng là nhiều người vẫn chưa biết, chắc tại cũng không phải là đường chính vì nếu từ ĐCV về thì chẳng mấy ai chạy vào đường này trừ những người có việc cần đi vào đường này vì hầu như phía khu tập thể toàn hướng gần PNT nên có lẽ đi đường ngoài tiện hơn

SPL

Xe container
Ngày xưa Lê Duẩn cũng thả 2 chiều được một thời gian ngắn rồi sau đó lại thành một chiều, thay đổi cứ xoành xoạch ai mà theo được chứ.

codate

Xe tăng
Vậy cụ đi qua đây có nhìn biển k hay cụ đi theo thói quen hoặc chẳng biết cái đường đó có biển j mà chỉ chém bừa mợ chủ. cụ thử ra xem cái đường đó có cái biển nào báo 2 chiều k, khi cho đi 2 chiều có cắm biển k, cụ ra thử phạm ngọc thạch biết liền. CỤ đến thành phố khác mà thấy đi như đường đó và k có biển thì cụ có đi đến 3 năm cũng chẳng biết được đó là đương 2 chiều.
Và em xin nói luôn với cụ là em k có đủ khả năng cấp bằng nhé, cái này trên sở mới có cái khả năng đó, sát hạch cũng là sở và cụ làm ơn đọc kĩ bài của em cũng như chữ kí của em. Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

cuongnc304

Xe máy
Ngày nào em cũng đi qua cái đường này. Cứ thấy chiếc 4b nào chạy ngược lại là các bác 2b quay lại chửi lầm bầm rồi. Trong khi chẳng bác nào để ý là cái đoạn đó nó 2 chiều mà toàn thích đi bám trái