[Thảo luận] đi ngược đường trên Đường Đào Duy Anh

ducleminh

Xe điện
Bực mình lắm các bác ạ, ngày nào cũng như ngày nào, e đi học tầm 6h40p sáng là đi qua đoạn Đào Duy Anh, cả biển xanh lẫn biển trắng đều đi ngược đường, ngang nhiên mà phóng rõ nhanh nhé.
CÓ lần e đi từ Kim Liên mới rẽ vào, còn đang nhìn 2 bên đường để tránh xe thì giật mình vì lù lù 1 cái oto đi ngược chiều ở trước mặt. Nguy hiểm dã man ý ạ.
Hôm nào e phải làm vài pô ảnh mới đc .
Các bác hay đi qua khu vực này chắc đã có lần chứng kiến chứ ạ?
Hồi trc thì còn có mấy anh CA, nhưng giờ lộng hành quá đáng :(
Ặc, chủ thớt đi cướp làn đường người ta không đâm cho là may rồi, đường 2 chiều mà. Thế mà còn la lối :D

typn1975

Xe tăng
Thôi kụ ấy không biết thì các kụ nhắc nhở thôi, nhiều kụ chém kụ ấy kinh quá...

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Vậy cụ đi qua đây có nhìn biển k hay cụ đi theo thói quen hoặc chẳng biết cái đường đó có biển j mà chỉ chém bừa mợ chủ. cụ thử ra xem cái đường đó có cái biển nào báo 2 chiều k, khi cho đi 2 chiều có cắm biển k, cụ ra thử phạm ngọc thạch biết liền. CỤ đến thành phố khác mà thấy đi như đường đó và k có biển thì cụ có đi đến 3 năm cũng chẳng biết được đó là đương 2 chiều.
Và em xin nói luôn với cụ là em k có đủ khả năng cấp bằng nhé, cái này trên sở mới có cái khả năng đó, sát hạch cũng là sở và cụ làm ơn đọc kĩ bài của em cũng như chữ kí của em. Xin cảm ơn!
Đầu đường cắm biển đường hai chiều á? Em chả nhìn thấy! Nhưng nhìn vạch kẻ đường thì biết nó là 2 chiều cụ ơi.
Ngay sau khi đường nó thành 2 chiều, qua nhìn vạch dưới đường em phát hiện ra và post bài trên này rồi đấy thôi

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Báo cáo các cụ đường này là đường 2 chiều nhưng có lẽ rất ít ít người biết điều đó, F1 nhà em học ở trường mầm non Đống Đa do vậy e hay đi "ngược chiều" lại đường Phạm Ngọc Thạch và cũng chứng kiến rất nhiều vụ va chạm giữa 4B đi "ngược chiều" và 2B đi "đúng chiều" vì 2B cứ nghĩ mình đi đúng chiều và ko để ý phóng nhanh (nhất là đoạn cua từ Phạm Ngọc Thạch ra Đào Duy Anh) khi thấy 4B lù lù xuất hiện đã ko xử lý kịp thời thế là táng vào 4B các cụ ạ (chính mắt e chứng kiến 2 lần rồi ạ, 1 lần IN bị vỡ pha, rụng gương, bẹp cửa, còn 2B thì máu em be bét, 1 lần thì sedan_em chẳng nhớ xe gì cũng bẹp cửa ạ). E thì lắm lúc thấy đông quá e cũng chẳng dám đi "ngược chiều" vì sợ và mỗi lần đi ngược chiều e toàn phải nháy cả 4 xi nhan để các cụ 2B chú ý. Nhưng còn điều nữa là lắm cụ đi 4B cũng nghĩ đây là đường một chiều bởi vì đã có lần e đi "ngược chiều" đường đông quá thế là hơi bị tắt ở ngã tư một chút , em đi chầm chậm thì có mấy bác 4B nhìn e một cách đầy "thù hằn" , trong đó có 1 cụ còn vươn cổ ra khỏi xe hỏi em là đi đứng kiểu gì thế, e trả lời là: đường 2 chiều mà bác , cụ ý tỏ vẻ nghi ngờ hỏi lại em: có chắc không đấy em, lúc đó em chỉ cười rồi nhẹ nhàng gật đầu với bác ý. Do vậy các bác đi qua đường này , dù là "ngược chiều" hay "đúng chiều" đều cần cẩn thận nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ngoanhson

Xe tải
Vậy cụ đi qua đây có nhìn biển k hay cụ đi theo thói quen hoặc chẳng biết cái đường đó có biển j mà chỉ chém bừa mợ chủ. cụ thử ra xem cái đường đó có cái biển nào báo 2 chiều k, khi cho đi 2 chiều có cắm biển k, cụ ra thử phạm ngọc thạch biết liền. CỤ đến thành phố khác mà thấy đi như đường đó và k có biển thì cụ có đi đến 3 năm cũng chẳng biết được đó là đương 2 chiều.
Và em xin nói luôn với cụ là em k có đủ khả năng cấp bằng nhé, cái này trên sở mới có cái khả năng đó, sát hạch cũng là sở và cụ làm ơn đọc kĩ bài của em cũng như chữ kí của em. Xin cảm ơn!
Bác bôi đỏ cái chữ của mình viết là đúng hay sai mà còn cãi nữa? Tôi chẳng biết đường này quen hay lạ, cứ không có biển một chiều thì phải nhường cho làn kia chạy và vui lòng đi vào làn trong, để làn ngoài cho xe hơi đi. Còn khi nào thấy biển một chiều thì hãng khẳng định là mình đang đi trên đường một chiều. Việc này cũng giống như từ trong làng lao ra quốc lộ không biết đoạn đường đó cho phép xe hơi chạy 50 hay 80km/h thì tốt nhất là chạy 50 đợi xe khác vượt hoặc tới khi thấy biển cho chạy 80 rồi tính tiếp. Tôi đã nói ở bên trên, đường xá của mình thay đổi luôn xoành xoạch, nay đào, mai cấm, đi tỉnh, đi off thì lại vui nữa với cái vụ thói quen, các bác mà vẫn giữ theo kiểu thói quen thế này thì chỉ bao giờ trả giá không phải bằng tiền thì mới thấy việc đi đường ỷ vào thói quen là không ổn.

Hv fun !

codate

Xe tăng
Đầu đường cắm biển đường hai chiều á? Em chả nhìn thấy! Nhưng nhìn vạch kẻ đường thì biết nó là 2 chiều cụ ơi.
Ngay sau khi đường nó thành 2 chiều, qua nhìn vạch dưới đường em phát hiện ra và post bài trên này rồi đấy thôi
Dạ thưa cụ k có ạ, từ lúc cấm đến cho đi k thêm bớt biển nào, vạch cũng không thay đổi,
Bác bôi đỏ cái chữ của mình viết là đúng hay sai mà còn cãi nữa? Tôi chẳng biết đường này quen hay lạ, cứ không có biển một chiều thì phải nhường cho làn kia chạy và vui lòng đi vào làn trong, để làn ngoài cho xe hơi đi. Còn khi nào thấy biển một chiều thì hãng khẳng định là mình đang đi trên đường một chiều. Việc này cũng giống như từ trong làng lao ra quốc lộ không biết đoạn đường đó cho phép xe hơi chạy 50 hay 80km/h thì tốt nhất là chạy 50 đợi xe khác vượt hoặc tới khi thấy biển cho chạy 80 rồi tính tiếp. Tôi đã nói ở bên trên, đường xá của mình thay đổi luôn xoành xoạch, nay đào, mai cấm, đi tỉnh, đi off thì lại vui nữa với cái vụ thói quen, các bác mà vẫn giữ theo kiểu thói quen thế này thì chỉ bao giờ trả giá không phải bằng tiền thì mới thấy việc đi đường ỷ vào thói quen là không ổn.

Hv fun !
Bẩm cụ em đã nói cụ làm ơn đọc kĩ bài viết từ đầu đi ạ, đừng chỉ đọc 1 bài rồi chém tơi bời. Cụ có thấy biển 1 chiều cắm ở đầu Đào Duy anh k (làm j có mà thấy), từ lúc nó cấm đến cho đi 2 chiều k thêm bớt 1 biển nào, lúc nó cấm 1 chiều ở đó có thêm biển nào đâu, có thay đổi vạch sơn nào đâu. (đi 1 chiều thì vẫn như vậy nên khi thay đổi làm sao dân biết)
Em đã nói k bênh chủ thớt, nhưng nói lên đây là do bên GTCC làm k rõ dàng, cụ chỉ đọc được 1 bài rồi chém tưng bừng, em đã nhắc cụ đọc lại từ đầu đi mà cụ cứ nhảy lên bật quạt cho gió nó phần phật ra thế.

Audioto

Xe tăng

Hv fun !
Em rất đồng tình với cụ này, em cứ ra đường thấy xe ngược chiều là nhường là tránh, chả cần biết đường 1 hay 2 chiều. Giả sử người ta không biết đi ngược chiều thì đâm người ta, cãi nhau hay đối đầu cho tắc đường ?:)
Còn lăn tăn 1 hay 2 chiều thì tự tìm hiểu sau. Đừng bao giờ đi theo thói quen vì đường xá HN luôn thay đổi, nay cấm mai thả, biết sao mà lần. Mà có phải lúc nào mình cũng đúng đâu? Cho dù có đúng đi nữa mà va phải thổ dân đi ngược chiều thì coi chừng tan xe, nữa là đi sai !
Thật ra, câu chuyện này chẳng có gì mới, đường ĐDA này thả 2 chiều ít nhất 1-2 năm nay rồi. Người tham gia giao thông phải tự cập nhật thông tin. Nếu đi ra các địa phương khác, đường lạ thì phải tự nhìn biển, nhìn đường mà đi. Chỗ lạ sao thì dựa vào thói quen nào được :)
Mợ chủ thớt sắp nhận B2, đáng nhẽ phải hiểu biết về giao thông hơn, chứ trình này cưỡi 4B ra phố thì gây phiền toái cho người khác !
Đi 2B vào phần đường 4B, ép xe đi ngược chiều, sai lè mà cãi như đúng rồi.
Nói thật giao thông HN lộn xộn, tồi tệ như bây giờ có phần đóng góp rất lớn của những người như mợ đấy :)

bes

Xe lăn
Báo cáo các cụ đường này là đường 2 chiều nhưng có lẽ rất ít ít người biết điều đó, F1 nhà em học ở trường mầm non Đống Đa do vậy e hay đi "ngược chiều" lại đường Phạm Ngọc Thạch và cũng chứng kiến rất nhiều vụ va chạm giữa 4B đi "ngược chiều" và 2B đi "đúng chiều" vì 2B cứ nghĩ mình đi đúng chiều và ko để ý phóng nhanh (nhất là đoạn cua từ Phạm Ngọc Thạch ra Đào Duy Anh) khi thấy 4B lù lù xuất hiện đã ko xử lý kịp thời thế là táng vào 4B các cụ ạ (chính mắt e chứng kiến 2 lần rồi ạ, 1 lần IN bị vỡ pha, rụng gương, bẹp cửa, còn 2B thì máu em be bét, 1 lần thì sedan_em chẳng nhớ xe gì cũng bẹp cửa ạ). E thì lắm lúc thấy đông quá e cũng chẳng dám đi "ngược chiều" vì sợ và mỗi lần đi ngược chiều e toàn phải nháy cả 4 xi nhan để các cụ 2B chú ý. Nhưng còn điều nữa là lắm cụ đi 4B cũng nghĩ đây là đường một chiều bởi vì đã có lần e đi "ngược chiều" đường đông quá thế là hơi bị tắt ở ngã tư một chút , em đi chầm chậm thì có mấy bác 4B nhìn e một cách đầy "thù hằn" , trong đó có 1 cụ còn vươn cổ ra khỏi xe hỏi em là đi đứng kiểu gì thế, e trả lời là: đường 2 chiều mà bác , cụ ý tỏ vẻ nghi ngờ hỏi lại em: có chắc không đấy em, lúc đó em chỉ cười rồi nhẹ nhàng gật đầu với bác ý. Do vậy các bác đi qua đường này , dù là "ngược chiều" hay "đúng chiều" đều cần cẩn thận nhé.
Bần cùng bất đắc dĩ mới nên đi chiều ngược, cho dù mình đúng. Có không bị ai đâm vào thì cũng tức anh ách :(

gà mờ

Xe máy
Bác bes có cái avata hay vãi L :D

xdthienha

Xe điện
Cụ này mà đi 4 bánh chắc ăn biên bản liên tục.Cụ về học lại luật giao thông đi,đừng đi theo cảm tính.

123xe

Xe đạp
Đào Duy Anh là đường 2 chiều từ lâu rồi.

Thực ra có một cách giải quyết, với tình hình đường Đào Duy Anh 2 chiều, là bịt mợ nó luôn cái lối rẽ từ thông từ Hoàng Tích Trí sang Hầm Kim Liên, đảm bảo hết xung đột. Bác nào muốn vào hầm thì đừng chui vào Đào Duy Anh cứ xông từ Phạm Ngọc Thạch thẳng tới cái ngã tư chỗ có đèn rẽ sang phải (không vướng đèn) là ngon chẳng xung đột gì.

duongtat

[Tịch thu bằng lái]
cái này em gặp thường xuyên mà

quatmo212

Xe điện
các bác cứ cãi nhau làm gì, đi đường thấy có gì khác thương thì phải để ý tìm hiểu thế thui :D

hoangtunglaptop

Xe máy
đường này em hay đi làm mà em gặp suốt nhưng đường này hình như là đường 2 chiều đấy cụ ạ

topguntt

Xe buýt
hheheehe vui ghê cụ chủ bị ném đa tơi bời, cụ mà va vào người ta là cụ đền ốm đó chắc sau lần ném đá này cụ se ko đi lấn đg của ng ta nữa và cũng ko thắc mắc là sao họ cứ đi ngược chiều thế nhỉ

haivanphe

Xe container
Cụ chủ thớt cho em vote trừ cái nhé. OFER mừ lại thế à?

BeeMonkey

Xe đạp
Sáng nay mình vừa đi, rẽ Xã Đàn vào, hầu như tất cả các xe đều nhìn mình, cả 2B và 4B (chắc chửi thầm), vì cả đoan đường có mỗi mình 4B đi chiều ngược lại, mà còn phải tránh các bác 4B và 2B vì các bác ấy đi hết cả phần đường của bên này luôn. (Em cẩn thận trước khi rẽ còn hỏi anh bảo vệ ở Xã Đàn là sao ko thấy ai đi vậy? Anh ấy trả lời: em yên tâm cứ mạnh dạn đi kệ mọi người lẩm bẩm vì ít người biết đường này 2 chiều)