Đi mua Ford Việt Nam, chuối toàn tập.

HamLong3.0V

Xe điện
Cái này thì 50/50 cụ ạ, nếu nhịn dc ko mua xe thì quá tốt. Nhưng nếu cụ để năm sau ko chờ dc mà mua thì lúc đó mua xe mới hơi khó khăn.
Tội gì phải 50/50 hả cụ, vì như em thấy suốt từ cái thời em còn là sinh viên đến h ông già em định mua xe. Xong cứ thụt thò thụt thò chờ giảm , giảm nữa vì tin gia nhập WTO giảm thuế xe =0 , xong h cũng đến gần 10 năm rồi xe tăng mấy lần.
Ở VN mình thì ko nên đánh cờ bạc với thời gian:D.
Tiền đó ông già chú gửi gắm ở ngân hàng, xe lên bao nhiêu cũng chả lại, lo gì. Hay nhà chú vẫn tiếc tiền k0 dám mua thế keke...?

F.I.A.T

Xe điện
Sao đồng tiền mình làm ra mà đem đi tiêu cũng khổ sở thế nhỉ, ko thích thì về đi xe máy tiếp, tính sau, việc gì mà phải để cho sales nó ép thế, rất may là ông cụ vẫn chưa đặt tiền.
Cho dù là thuế có tăng nhưng mình có nộp thì cũng là nộp cho nhà nước chứ đại lý nó có thêm gì đâu mà ép người ta, mựa chỉ có VN mới có kiểu làm ăn thế

Teu beo

Xe tải
Hôm qua em vừa đặt cọc một em Focus ở chỗ cụ TSTA, chả bị ép gì mà lại còn được chăm sóc nhiệt tình. Hôm nay có ông anh hỏi thăm mua xe em cũng giới thiệu ra chỗ đấy, không biết có mua bán gì không.

Loipham

Xe buýt
Có lẽ sale mới làm ở đó nên đã hiểu sai sự chỉ đạo của lãnh đạo rùi..., làm gì có chuyện "bắt" khách hàng "phải" trong thời buổi này.... nếu đúng như vậy thì mọi người nên Hít le Ngô thì nhậm đi...., chán chẳng buồn ném đá nữa... mà chỉ cho một hòn vào những cái đầu "noong gin" tiểu nông ấy.....*-:)

pisces_8203

Xe tải
Hôm qua em vừa đặt cọc một em Focus ở chỗ cụ TSTA, chả bị ép gì mà lại còn được chăm sóc nhiệt tình. Hôm nay có ông anh hỏi thăm mua xe em cũng giới thiệu ra chỗ đấy, không biết có mua bán gì không.

Mua xe chỗ TSTA thì chuẩn rồi ,xe FOCUS của em cũng do TSTA làm cho với giá tốt hehe!! Ah mà cụ mua xe gì vậy ạ ?

FordAT

Xe tăng
Tiền đó ông già chú gửi gắm ở ngân hàng, xe lên bao nhiêu cũng chả lại, lo gì. Hay nhà chú vẫn tiếc tiền k0 dám mua thế keke...?
Vãi lái cái ông này tôi nói là hồi xa xưa cơ mà, chứ nếu nhịn dc ko mua xe thì chờ cho đến năm 2018 đi thuế chắc sẽ =0 và mua xe cho rẻ. Mà liệu đến năm 2018 có giảm hay ko lại là chuyện khác vì ở VN làm gì có chuyện nào là thật đâu.

FordAT

Xe tăng
Có lẽ sale mới làm ở đó nên đã hiểu sai sự chỉ đạo của lãnh đạo rùi..., làm gì có chuyện "bắt" khách hàng "phải" trong thời buổi này.... nếu đúng như vậy thì mọi người nên Hít le Ngô thì nhậm đi...., chán chẳng buồn ném đá nữa... mà chỉ cho một hòn vào những cái đầu "noong gin" tiểu nông ấy.....*-:)
TSTA thì chuẩn quá, tiếc là quen biết TSTA hơi muộn. CHứ ko cũng lấy xe của cụ ý. Tuy ko mua xe của TSTA nhưng luôn nhiệt tình với anh em otofun. Em chả biết ai chứ ở OF này thì TSTA số 1 rồi.

yetnavis

Xe hơi
Sao bác ko làm việc với quản lý cho sale tèo luôn. Cái này em nghĩ là do người bán hàng thôi chứ chả đại lý nào làm cái chuyện vớ vỉn thế này. Bên ford TL em chỉ cần phản ánh không tốt là sale bán hàng mất hoa hồng luôn.

Astonmartin139

Xe máy
sele bên đấy kém lắm cụ ợ . qua long biên mà mua cho nhanh

bcad

Xe buýt

Teu beo

Xe tải
Mua xe chỗ TSTA thì chuẩn rồi ,xe FOCUS của em cũng do TSTA làm cho với giá tốt hehe!! Ah mà cụ mua xe gì vậy ạ ?
Em lấy Focus 1.8 hatchback cụ ạ. Sáng nay vừa qua chuyển tiền, xe đang nằm chỗ cụ TSTA rồi, chắc chiều có biển :)

HamLong3.0V

Xe điện
Em lấy Focus 1.8 hatchback cụ ạ. Sáng nay vừa qua chuyển tiền, xe đang nằm chỗ cụ TSTA rồi, chắc chiều có biển :)
Chúc mừng bác nhé, chiều ngồi nhậu luôn với mấy anh em bên HNFord khao xe luôn nhỉ ? Bác có tham gia hội RS k0 ?
@BCAD: chà đạp hả ku ?

HamLong3.0V

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

Tài mới

Xe tăng
Hii. Thôi các cụ a. Có lẽ con mấy chú salé này quanh năm ăn sữa ông thọ. Nay kiếm tý lên similac thôi các cụ ạ. Tóm lại cái nghề nó ít đức mà. Em cũng như cụ chạy có tý thuế mà mướt mồ hôi

kienvinh

Xe lăn
Kết quả đây. Xe em chỉnh sửa được rồi. Em mang vào HNF, "Sửa chữa lại", HNF không tính phí. Bác thợ tên Cường, đệm thêm 5 cái long đen cao su vào cho bỉm thép không chạm vào gầm máy nữa. Xe lại êm ái như xưa. Chú em tư vấn dịch vụ tên Huy, cũng là người làm tốt việc của mình.

Nói chung là em hài lòng.

Bên HNF dạo này chắc đang quyết tâm đổi mới, cải thiện chất lượng dịch vụ. Đến anh bảo vệ còn cười toe toét chào khách.

:D

Chắc không phải lực đẩy của gió. Xe dừng đèn đỏ cài số N, ga nhỏ ù nhỏ ga to ù to, ga lên 3000rpm thì rung cả vô lăng. Vụ này anh em cứ theo dõi nhé, hôm nào em về mang xe đi chỉnh lại, lại có bác SonBH giám sát thợ nữa, khắc phục hoàn toàn thì các cụ khác cứ yên tâm lắp bỉm thôi. Và sẽ có địa chỉ đại lý Ford nào lắp chuẩn, thậm chí phải ông thợ nào tên gì mới biết cách lắp. :D

16A

Xe hơi
Chúc mừng cụ, em cũng đang ở Hà nội Ford. Thấy cũng hài lòng cụ ạ. Cơ mà dạo này ở đây mới tuyển được mấy em bán hàng mới hay sao ấy. ?Nom "cốm" ra phết:P.

Chỉnh sửa cuối:

HamLong3.0V

Xe điện
Có một điều rất hay là các thành viên mới của hội RS khá hài lòng với HNFord, nhưng các thành viên bô lão thì k0 do ám ảnh từ xửa xừa xưa, nên cứ phải mất công phi sang tận LBFord, nghĩ cũng tội :D