Đi mua Ford Việt Nam, chuối toàn tập.

Teu beo

Xe tải
Em thì thấy các bạn Ford chuối ở chỗ toàn cắt những cái nhỏ nhặt. Xe em mới mua mà không có thảm sàn để chân, không có bộ đồ nghề theo xe (có mỗi cái lốp dự phòng và bộ kích lốp). Đã thế mang tiếng là khuyến mại 10l nhiên liệu mà các bạn ý đổ cho 10l A92, trong khi khuyến nghị là đổ xăng A95 :(

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em thì thấy các bạn Ford chuối ở chỗ toàn cắt những cái nhỏ nhặt. Xe em mới mua mà không có thảm sàn để chân, không có bộ đồ nghề theo xe (có mỗi cái lốp dự phòng và bộ kích lốp). Đã thế mang tiếng là khuyến mại 10l nhiên liệu mà các bạn ý đổ cho 10l A92, trong khi khuyến nghị là đổ xăng A95 :(
Cụ mua xe gì mà không có thảm sàn? Cái đó em nghĩ là đại lý họ bớt đi của cụ chứ không phải là không có.

FordAT

Xe tăng
Cụ ý mua Fo *** ngắn(focus), mấy cái vụ đó thì cũng lôm côm thôi cụ Teubeo ạ. Trước em cũng nghĩ như cụ nhưng cũng chả đáng kể gì đâu.
Số em đen hay em là cái thằng vô duyên sao mà cứ phải đi qua đi lại đại lý liên tục mãi ko xong 1 cái bệnh vặt.
Em ghét nhất là cái dịch vụ sau bán hàng ý.

RAVA

Xe ba gác
Cụ mua xe gì mà không có thảm sàn? Cái đó em nghĩ là đại lý họ bớt đi của cụ chứ không phải là không có.
-Mua cả cái xe ô tô mà ko có cái thảm sàn là chuyện chỉ có ở VN, chú Ford lại học tập chú Honda rồi, chú Honda ngoài vụ ko có thảm sàn còn ko có cả 4 cái chắn bùn, ko có chụp ống xả mạ crome...:@)

Teu beo

Xe tải
Cụ ý mua Fo *** ngắn(focus), mấy cái vụ đó thì cũng lôm côm thôi cụ Teubeo ạ. Trước em cũng nghĩ như cụ nhưng cũng chả đáng kể gì đâu.
Số em đen hay em là cái thằng vô duyên sao mà cứ phải đi qua đi lại đại lý liên tục mãi ko xong 1 cái bệnh vặt.
Em ghét nhất là cái dịch vụ sau bán hàng ý.
Thì em cũng nghĩ chả đáng kể gì, chỉ mất công mình đi phải đi mua về dùng. Bỏ một đống tiền ra mua xe mà vẫn chưa được sướng ngay, cứ phải mất công sức thời gian đi thêm cái này cái kia nên hơi thất vọng tí thôi. Trộm vía, xe em mới chạy được hơn 200km chưa phát hiện ra bệnh gì. Chúc cụ mau chữa được bệnh vặt của vợ 2 :)

FFC

Đi bộ
tháng rồi em bán ra ngoài bắc khoảng 10 con Fiesta 5 cửa, Đúng giá 613 triệu. Đúng là đợt rồi xe Fiesta 5 cửa gần như không có hàng, CHỉ mỗi đại lý Saigon Ford trong miền Nam là có.

TSTA

Xe container
tháng rồi em bán ra ngoài bắc khoảng 10 con Fiesta 5 cửa, Đúng giá 613 triệu. Đúng là đợt rồi xe Fiesta 5 cửa gần như không có hàng, CHỉ mỗi đại lý Saigon Ford trong miền Nam là có.
Ồ, bác xedap đó à, e Tuấn Anh đây.
tháng rồi bác bán >180xe quả là thành công :)
Mà giá bên e nhập đã 613 thì chả trách các đại lý bán ra cao hơn, vì còn tiền ship tầm 7,5tr/xe nữa :)

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Ít thấy phản hồi của "khách hàng" được giải đáp thật.

kienvinh

Xe lăn
So sánh với Honda Civic với cả Toyota Altis thì thế nào các cụ? Hai xe kia có kèm thảm chính hãng với cả bộ đồ nghề chính hãng (cờ lê mỏ lết) không? Nếu cũng không có thì Ford không đáng trách.

Ngoài ra, em cũng thấy chuối cả nải với việc đại lý đổ cho 10 lít xăng A92. Ford Hà Nội các cụ ạ. Sao thế nhỉ? Hay là mong xe hỏng hóc nhiều để vào sửa chữa?

phuongtv_76

Xe container
So sánh với Honda Civic với cả Toyota Altis thì thế nào các cụ? Hai xe kia có kèm thảm chính hãng với cả bộ đồ nghề chính hãng (cờ lê mỏ lết) không? Nếu cũng không có thì Ford không đáng trách.

Ngoài ra, em cũng thấy chuối cả nải với việc đại lý đổ cho 10 lít xăng A92. Ford Hà Nội các cụ ạ. Sao thế nhỉ? Hay là mong xe hỏng hóc nhiều để vào sửa chữa?
Xe vios còn có thảm chính hãng+ bộ đồ nghề đơn giản nữa là altis, cụ thấy fo kém chưa

Sonbh

Xe tăng

Bộ đồ nghề đó bao nhiêu tiền hả cụ, thằng Altis nó gần tỷ bạc, cách mấy trăm củ, cụ mua bộ đồ nghề vài trăm K là cùng, thảm mua bộ thảm xịn hơn củ sao phải nghĩ, nếu Ford mà được dịch vụ, hậu mãi tốt như Toy hay Honda, thì Focus của cụ cũng phải gần tỷ đó ah.

Sonbh

Xe tăng
Xe vios còn có thảm chính hãng+ bộ đồ nghề đơn giản nữa là altis, cụ thấy fo kém chưa
Em thấy cụ cũng rảnh nhỉ, chỉ rình rình vào nói xấu Ford, cụ được trả tiền để làm việc đó hay sao mà thấy hở ra là thấy cụ vào chiến thế :P

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Mua xe ford còn không được mơ cái thảm, cái tuốc-lơ-vít.
Vấn đề không phải là tiền, mà là trang bị cơ bản phải có.

Sonbh

Xe tăng
Cái đó là cái yếu kém của Ford cụ ah, còn nếu người dùng ko chấp nhận được thì chỉ có nước mua xe Hàn, Nhật , Đức thôi cụ ah, chứ đợi mấy ông Fordvn thay đổi được suy nghĩ chắc chả có, tự trang bị cho bản thân thôi.

HamLong3.0V

Xe điện
Cái đó là cái yếu kém của Ford cụ ah, còn nếu người dùng ko chấp nhận được thì chỉ có nước mua xe Hàn, Nhật , Đức thôi cụ ah, chứ đợi mấy ông Fordvn thay đổi được suy nghĩ chắc chả có, tự trang bị cho bản thân thôi.
Nói về trang thiết bị em mới nhớ, xe Ford nào cũng có lốp phụ+kích+mỏ kéo xe, trong khi vài loại xe nhập lại k0 hề có :)) Em nghĩ mấy cái thảm hay bộ đồ sửa chữa thực tế k0 quan trọng lắm, cần thì tự mua cho xong. Nói thật khi xe nó hỏng hóc, vứt đồ nghề ra mấy bác tự tin sửa được nào, hay lại alo cứu hộ kéo về khẩn trương ? Em thấy thực tế hơn là mấy món như: bơm dùng điện 12V theo xe, dây câu điện, bộ vá khẩn cấp, cầu trì dự phòng, bình chữa cháy, búa cứu hộ, gậy cứu nạn.
PS: em đang mò mẫm mua bơm dùng điện 12V mà như lạc vào ma trận, đủ chủng loại và đủ khung giá, chóng mẹt quá k0 đỡ được :(, bác nào rành giúp em với !

Sonbh

Xe tăng
Nói về trang thiết bị em mới nhớ, xe Ford nào cũng có lốp phụ+kích+mỏ kéo xe, trong khi vài loại xe nhập lại k0 hề có :)) Em nghĩ mấy cái thảm hay bộ đồ sửa chữa thực tế k0 quan trọng lắm, cần thì tự mua cho xong. Nói thật khi xe nó hỏng hóc, vứt đồ nghề ra mấy bác tự tin sửa được nào, hay lại alo cứu hộ kéo về khẩn trương ? Em thấy thực tế hơn là mấy món như: bơm dùng điện 12V theo xe, dây câu điện, bộ vá khẩn cấp, cầu trì dự phòng, bình chữa cháy, búa cứu hộ, gậy cứu nạn.
PS: em đang mò mẫm mua bơm dùng điện 12V mà như lạc vào ma trận, đủ chủng loại và đủ khung giá, chóng mẹt quá k0 đỡ được :(, bác nào rành giúp em với !
Hôm nào xem bơm loại giống xe của anh mà mấy cụ hội focus hay dùng em ah, hay em nhờ bác ChiVan lấy hộ một cái, bơm khỏe, nhanh, đồng hồ đo chuẩn, giá 800K thì phải .

RAVA

Xe ba gác
-Lạ nhỉ, trước em mua đến 2 con Ếch, con nào cũng đầy đủ thảm, kích+ tay quay, tay vặn bu lông bánh xe, bạt che hành lý, lưới để đồ...nhưng hình như thằng Ford nó ko trang bị cờ lê với tuốc nơ vít thì phải, lâu quá rồi nên em cũng ko nhớ được hết nhưng cơ bản là như vậy!

Mazspeed

Xe container
Thảm để chân thì cơ bản phải có chứ nhể, không có thì đúng là phèo. Còn cái anh cờ lê tuốc nô vít thì chả cần, có bao giờ dùng đâu. Kích là được rồi.

TSTA

Xe container
-Lạ nhỉ, trước em mua đến 2 con Ếch, con nào cũng đầy đủ thảm, kích+ tay quay, tay vặn bu lông bánh xe, bạt che hành lý, lưới để đồ...nhưng hình như thằng Ford nó ko trang bị cờ lê với tuốc nơ vít thì phải, lâu quá rồi nên em cũng ko nhớ được hết nhưng cơ bản là như vậy!
Ford giờ chỉ trang bị thảm cho Escape và Mondeo thôi, các dòng khác ko có đâu cụ à.
Thấy dạo gần đây đại lý có bán loại thảm thấy ghi rõ "chính hãng", hỏi ra thì là hàng của FVN, giá tầm hơn 1 tr.
Em thì ủng hộ việc cắt hết options và phải có cung cấp các options đó để ng tiêu dùng được lựa chọn hàng "chính hãng FVN".