[Thảo luận] Đi lên dốc cầu Chương Dương giờ cao điểm buổi sáng

tuanmt

Xe máy
Kụ chủ thớt dán mấy cái biển Tập lái quanh xe chắc cũng được bà con nể mà nhường nhịn ít nhiều.

Honda Odysey

Xe hơi
Mới lái mà đi xe MT lên cầu Chương Dương lúc chưa có cầu Vĩnh Tuy ai cũng khiếp đấy cụ ạ.Nhất là mình bám *** con Mer,nhìn gương phía sau lại là con BMW hay Audi..hay 1 chú siêu sang gì đó thì cụ chắc ướt quần đấy.Cụ hãy đi cầu Vĩnh Tuy cho quen rồi 1,2 tháng sau quay lại đi Chương Dương cho lành.Nếu cụ thấy cầu Vĩnh Tuy xa quá thì Cụ cứ đi sẽ gặp bác " Đào Đình Luyện" cứu hộ ở đấy Cụ ạ.

hungvn

Xe tải
Nhà cháu ngày nào cũng đi cầu Chương Dương, nhàn lém, vì cháu đi AT. Cụ đổi sang AT đi trong phố nhàn lắm, chẳng phải tập trung côn số, chỉ phải tập trung nhìn đường và các em teen.<:-P

CuChuoi12g

Xe điện
phải công nhận cái cầuchương dương ác chiến thật đấy, nhớ lai cách đây mấy năm em mới học lái ra trường thích lái xe kinh khủng. gấu nhà em mà đi chợ em cũng chở xe đi hôm ấy em đưa F1 nhà em đi học nhạc, vào đúng 4h30 chiều,em leo lên tới gần đầu cầu bên gia lâm thì bị ba bác xe buyt tuyến 11 đi từ dốc cẩm phi lên, thế:D là em phanh đứng xe lại, mà đường trên cầu lại đông xe buyt ko lên cầu được cứ đứng trước mũi xe em. em thì mới lái chân côn và ga mỏi nhừ,xe của em cứ lúc lên lại lùi xuống vì trên dốc, đàng sau em có bác lêc xù cứ nháy đèn liên tục, còi inh ỏi e, em thì đang thử nghiệm cái chân em khi đỗ xe bằng côn hiiiiiiiiiiiii buồn cười quá thấy bác ấy cứ còi nhiều quá thế là em phanh tay chơ ngon,như nói thật lúc đó em cũng thấy sợ sợ nếu chẳng may tụt vào cái đèn của bác ấy thì .......... bây giờ thì chắc khác rồi vì có cầu vĩnh tuy và thanh trì rồi :)) :)) :))

jolie2003

Xe tăng
Website
www.vicvietnam.com
Cầu Chương Dương thì nên đi qua tầm 7h đến 7h15 , hoặc sau 8h30 . Còn muốn đi nhanh thì cứ làn ngoài cùng bên phải mà chiến , nếu gặp xe buýt đi trước thì cứ bám sát *** nó là vào được nút cổ chai ngon lành .....
Mà cụ đi xe Hàn chân côn nhẹ thì còn được , chứ chân côn như M6 thì cũng oải đấy ;)

Cách nữa là cụ đi vào ngọc lâm lên đê rồi qua cầu , đường đó tạt vào làn xe máy dễ đi hơn... Bây giờ ko cấm giờ nữa rồi .

Kuang2

Xe buýt
Cầu Chương Dương thì nên đi qua tầm 7h đến 7h15 , hoặc sau 8h30 . Còn muốn đi nhanh thì cứ làn ngoài cùng bên phải mà chiến , nếu gặp xe buýt đi trước thì cứ bám sát *** nó là vào được nút cổ chai ngon lành .....
Mà cụ đi xe Hàn chân côn nhẹ thì còn được , chứ chân côn như M6 thì cũng oải đấy ;)

Cách nữa là cụ đi vào ngọc lâm lên đê rồi qua cầu , đường đó tạt vào làn xe máy dễ đi hơn... Bây giờ ko cấm giờ nữa rồi .
nghe bác tư vấn thế này là biết không phải dân "phượt" cầu Chương Dương chuyên nghiệp rồi.

- hướng từ đê lên không cấm, nhưng giờ cao điểm có 1 chú đứng đấy vẫy xe oto vòng xuống gầm cấu quay đầu tại Nguyễn Văn Cừ lên cầu
- lên đến sát cầu cũng có 1 chú xxx đứng vẫy ô tô chạy vào làn giữa, bác phi từ làn ngoài cùng bên phải để chen vào làn trong cùng bên trái là cả 1 nghệ thuật
- sau 8h30 mà lên cầu Chương Dương thì sự kinh hoàng cho các bác mới lái tăng lên gấp đôi, do lúc này toàn xe tải bé đến giờ vào thành phố.

day_lai_xe

Xe đạp
Báo cáo các cụ là nhà em mới lấy vợ 1 cách đây 1 tháng, tiện thể cưới vợ 2 sau đó ..1 tuần..heheh. Nhà em bên Yên Viên lên sáng nào cũng đi làm qua cầu Chương Dương. Em tay lái non lên mỗi lẫn đi lên dốc cầu Chương Dương buổi sáng, lại vã hết cả mồ hôi (chỉ ướt áo chứ chưa đến nỗi ướt quần đâu ạh): xe oto dồn ứ, xếp hàng 3, nhích từng tý một trên dốc; xe máy thì thập diện mai phục bò lung tung. Nhất là gần lên tới cầu thì mấy bác áo vàng lùa các xe vào nút cổ chai đầu cầu, mấy cụ xe bus chèn thì thôi rồi.
Em đi xe được mấy tuần, thấy lái thắng ..vô tư lự..:), nhưng cái kiểu bò dốc-dừng-lên cầu thì là nỗi khiếp đảm, chân tay chưa nuột nên sợ không chạm *** thằng trước cũng đè lên mũi thằng sau (giờ em toàn đi thật sớm để tránh giờ cao điểm, khổ nỗi đi sớm lại mất mấy chục phút ngủ ;).
Bác nào có kinh nghiệm đi cầu Chương Dương buổi sáng cho em tý kiến thức nhé !!
Bác liên hê e bồi dưỡng đề pa phanh chân liên tuc nhé, chỉ cẩn 1 buổi đảm bảo bác nuột ngay ;)