[Funland] Đi lấn làn thế này thì sao mà không tắc?

hd-vt

Xe container
Ở đâu ý nhở. :D
Em chưa gặp chưa tin. Cc thử phân tích tâm lý sao lại đi như thế nhỉ, em nghĩ nhiều người không hiểu nổi đâu.

emphailamsao

Xe tăng
Ở đâu ý nhở. :D
Em chưa gặp chưa tin. Cc thử phân tích tâm lý sao lại đi như thế nhỉ, em nghĩ nhiều người không hiểu nổi đâu.
Đó là logic thông thường mà đúng chỉ có óc lợn mới ko hieu cụ ah. Nếu ô chen lấn đi sai đường thì chỉ ùn thôi chứ ko bị tắc cứng đâu. Về tâm lý thì muốn mình nhanh nhất thôi, kệ mie thằng khác. Nó xuất phát từ suy nghĩ ích kỷ, sợ thiệt thòi của bọn nó.

hd-vt

Xe container
Đó là logic thông thường mà đúng chỉ có óc lợn mới ko hieu cụ ah. Nếu ô chen lấn đi sai đường thì chỉ ùn thôi chứ ko bị tắc cứng đâu. Về tâm lý thì muốn mình nhanh nhất thôi, kệ mie thằng khác. Nó xuất phát từ suy nghĩ ích kỷ, sợ thiệt thòi của bọn nó.
Óc người cụ ạ, thế mới khó hiểu, không óc lon đâu.

ntarror

Xe máy
toàn các ông khôn lỏi bảo sao hay tắc

DE.VN

Xe tăng
Các cụ nhìn này, không thằng nào dám lấn luôn, không hẳn là vì ý thức tốt. Mà là vì sợ dính án phạt, tuột bằng lái:

.

nissantiida

Xe điện

Minhbt50

Xe tải
Mấy thể loại này em gặp thì thường em bám làn ngoài và thẳng lái. Em chả ngại đấu đấu, thằng đi sai chịu.

DE.VN

Xe tăng
Nước ngoài thì chắc chắn là ý thức tốt hơn VN nhiều dù vẫn có tỷ lệ nhất định bọn bựa.
Camera hay cảnh sát đi tuần cũng không thể theo dõi hết được đâu ạ.
Luật pháp nghiêm nó rèn con người trở thành ý thức sợ cụ ạ.
Camara ngoài đường bên này không nhiều như ở mình đâu cụ, kể cả camera hành trình trong ô tô cũng cực hiếm.
Cảnh sát cũng đi tuần hay theo dõi không nhiều. Nhưng có biến là đến ngay.
Cụ bảo tắc do lấn làn như thế, nếu đi láo thì chạy đâu cho thoát, cảnh sát đến thì chỉ việc nhấc kẻ phạm tội ra, như nhấc con nhái ra khỏi túi đi câu. Sau đó nó không chỉ phạt tiền phạm lỗi đơn thuần, nó còn tính thêm cả hậu quả do phạm lỗi gây ra tắc đường, thiệt hại do thời gian của cảnh sát phải làm nhiệm vụ thông tắc. Cộng các khoản vào thì ra án phạt + cộng thêm mang bằng đến sở trật tự nộp. Từng đấy đã tởn chưa cụ. Lần sau liệu dám lấn làn tiếp ?

Patriots

Xe lăn
Em gặp quá nhiều thằng/con não lợn loi choi lấn làn kiểu này rồi. Thỉnh thoảng rảnh rỗi thì em chơi bài này ạ. Em cố tình dừng cách xe trước 1 đoạn, kiểu gì cũng có con lợn nó nhao lên định tạt đầu gí vào chỗ trống đấy. Em chờ nó nhích qua mông em phát là em tiến, ép dell cho nó vào. Đằng trước bên làn ngược chiều mà có em tải hay em buýt vừa trờ tới thì sẽ rất vui. Em đứng yên một lúc cho em tải hay buýt kia dí nó phải lùi lại. Định Mệnh lũ nhợn!
Cụ đang xúc phạm con lợn rồi

nissantiida

Xe điện
Luật pháp nghiêm nó rèn con người trở thành ý thức sợ cụ ạ.
Camara ngoài đường bên này không nhiều như ở mình đâu cụ, kể cả camera hành trình trong ô tô cũng cực hiếm.
Cảnh sát cũng đi tuần hay theo dõi không nhiều. Nhưng có biến là đến ngay.
Cụ bảo tắc do lấn làn như thế, nếu đi láo thì chạy đâu cho thoát, cảnh sát đến thì chỉ việc nhấc kẻ phạm tội ra, như nhấc con nhái ra khỏi túi đi câu. Sau đó nó không chỉ phạt tiền phạm lỗi đơn thuần, nó còn tính thêm cả hậu quả do phạm lỗi gây ra tắc đường, thiệt hại do thời gian của cảnh sát phải làm nhiệm vụ thông tắc. Cộng các khoản vào thì ra án phạt + cộng thêm mang bằng đến sở trật tự nộp. Từng đấy đã tởn chưa cụ. Lần sau liệu dám lấn làn tiếp ?
Em ở nước ngoài mà. Có nhiều cái nghe ở nước ngoài thì hay nhưng áp dụng ở VN độp phát luôn là dễ vỡ trận vì không vận động được số đông tuân thủ. Luật chỉ tác dụng khi có phần lớn chấp hành, còn ở VN thì phần lớn hiệp đồng không chấp hành thì chịu. Cụ không phạt được ai, các điều luật sau chẳng ai sợ nữa. Phạt hà khắc có khi còn phản tác dụng, giờ không còn là thời kỳ không có internet để áp đặt được. Đơn giản như thu phí không dừng mà làm mãi dân đã chịu thay đổi thói quen chưa? Mọi sự thay đổi đều đem lại sự khó chịu. Rất khó mà 1 bước lên tới văn minh ngay. Cần có lộ trình.
Dân đen thì chỉ có thể cố gắng làm gương người tốt cho người xung quanh thôi ạ.
Dân VN sang nước ngoài biết mình là thiểu số thì chắc chắn sẽ tuân thủ thôi.

DE.VN

Xe tăng
Em ở nước ngoài mà. Có nhiều cái nghe ở nước ngoài thì hay nhưng áp dụng ở VN độp phát luôn là dễ vỡ trận vì không vận động được số đông tuân thủ. Luật chỉ tác dụng khi có phần lớn chấp hành, còn ở VN thì phần lớn hiệp đồng không chấp hành thì chịu. Cụ không phạt được ai, các điều luật sau chẳng ai sợ nữa. Phạt hà khắc có khi còn phản tác dụng, giờ không còn là thời kỳ không có internet để áp đặt được. Đơn giản như thu phí không dừng mà làm mãi dân đã chịu thay đổi thói quen chưa? Mọi sự thay đổi đều đem lại sự khó chịu. Rất khó mà 1 bước lên tới văn minh ngay. Cần có lộ trình.
Dân đen thì chỉ có thể cố gắng làm gương người tốt cho người xung quanh thôi ạ.
Dân VN sang nước ngoài biết mình là thiểu số thì chắc chắn sẽ tuân thủ thôi.
Xử phạt đúng luật thì cưỡng sao được mà vỡ trận hả cụ. Luật bắt buộc đội mũ bảo hiểm khi đi xe máy còn thi hành được, nữa là phạt ô tô lấn làn.
Phạt nhẹ không nghe, thì tăng mức phạt nên, tái phạm xích ra tòa, có sợ không ? Có những việc khó hơn thế cp VN còn làm được, nghĩa là đơn giản như vi phạm giao thông.

hoangduc.sbr

Xe container
Cần hạn chế ngay oto cá nhân, lái ngu + thiếu ý thức mà ngồi trong oto thì chỉ tổ tắc đường và gây họa.