[Luật] Đi làm thu hồi - sang tên xe sau thông tư 24/2023

kid1412arc

Xe tăng
Cụ không có giấy thu hồi có đang ký được xe mua lại không mà khuyên người khác thế? Giấy thu hồi chủ yếu dùng cho người mua lại cụ nhé, chủ biển thì không dùng đến giấy thu hồi.
để đợt tới em làm theo cách đó rồi báo lại cụ nhé.

vkthang

Xe container
để đợt tới em làm theo cách đó rồi báo lại cụ nhé.
Vâng tùy cụ, còn không tự nhiên có cái thớt này cụ ạ, cụ chủ mở thớt là vì phải làm giấy thu hồi thay chủ cũ để có thể đăng ký xe mua lại đấy :P

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Đúng ạ.
Biển mới thì nó có sẵn ở kho ngay tại chỗ, bấm xong ra số nào thì phát luôn.
Biển định danh cũ thì bố ai biết là hôm nay/tuần này/tháng này/năm này sẽ có ông nào bán xe mua xe mà làm sẵn biển để đấy. Nên khi nào ông nào đi làm biển nào thì mới báo nhà máy làm biển theo số ấy chứ, chờ 2-3 tuần cũng là chuyện không lạ gì
Hề hề... chịu khó vậy thôi.

Cái biển thu hồi về giả sử bẩu để sử dụng lại thì cũng phải cất vào một cái kho nào đó, bố ai biết đến bao giờ ông chủ xe mới dùng lại nó, lúc ấy công tìm còn lâu hơn làm cái mới, có khi tìm được nó còn hỏng bố nó rồi.

Cụ làm ở đâu thế? Em làm ở đường Láng giờ thu hồi nhanh lắm rồi, bấm biển mới có luôn, nhưng em đang vướng biển định danh thu hồi chưa được trả để lắp vào xe mới của em 😭 , người mua xe cũ của em thì bấm biển mới có luôn lắp đi rồi.
thế là mỗi điểm thu hồi 1 kiểu ư. Bên Thái Hà yêu cầu cắt biển tại chỗ.

Người quen bảo tầm 2 - 3 tuần. Nó về cùng đợt với các đợt cấp lại biển hỏng, mất biển. Mấy lão dịch vụ chuyên gia thổi phồng lên để chém giá thôi. :)))
Không cụ ạ, em có giấy thu hồi đưa chủ mới cái họ bấm biển mới lắp lên đi được luôn. Em mua xe mới đăng ký biển số cũ của em thì hiện chưa có biển để lắp xe vẫn nằm ở showroom.

Như em đang ký thì không cần giấy thu hồi biển mà chỉ cần nộp được hs thu hồi (cán bộ nhận) là đăng ký được xe mới, nhưng biển thì chưa biết bao giờ có, nhiều người bảo cả tháng rồi chưa được trả biển định danh để lắp vào xe mới cụ ạ.
vậy là vấn đề đang bị delay là do cấp lại biển cũ cho xe mới còn cấp biển mới vẫn nhanh.

thuyphongthanh

Xe lăn
Toàn các anh học trường đại học 30 điểm mới đỗ mà nghĩ ra mấy cái qui trình xuất sắc đến như vậy.

vkthang

Xe container
Dạ
Đúng ạ.
Biển mới thì nó có sẵn ở kho ngay tại chỗ, bấm xong ra số nào thì phát luôn.
Biển định danh cũ thì bố ai biết là hôm nay/tuần này/tháng này/năm này sẽ có ông nào bán xe mua xe mà làm sẵn biển để đấy. Nên khi nào ông nào đi làm biển nào thì mới báo nhà máy làm biển theo số ấy chứ, chờ 2-3 tuần cũng là chuyện không lạ gì
Hề hề... chịu khó vậy thôi.

Cái biển thu hồi về giả sử bẩu để sử dụng lại thì cũng phải cất vào một cái kho nào đó, bố ai biết đến bao giờ ông chủ xe mới dùng lại nó, lúc ấy công tìm còn lâu hơn làm cái mới, có khi tìm được nó còn hỏng bố nó rồi.
Trước khi có thông tư mới đổi biển mất bao lâu cụ? :P

vkthang

Xe container
Dạ
Như lấy biển mới ạ
Vì lúc ấy, biển nào chả là biển mới.
Cụ không đọc kỹ câu hỏi của em rồi, đổi biển là xe cụ đang đi biển bị hỏng, đem đến làm thủ tục đổi biển (không phải báo mất biển). Biển định danh cấp lại = đổi biển cụ nhé :P .

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ không đọc kỹ câu hỏi của em rồi, đổi biển là xe cụ đang đi biển bị hỏng, đem đến làm thủ tục đổi biển (không phải báo mất biển). Biển định danh cấp lại = đổi biển cụ nhé :P .

Dạ

Thì cũng mất cả tuần chứ ít đâu.
Vì lúc ấy mới báo nhà máy làm biển mới theo số cũ

Vụ biển định danh này, tôi nghĩ chắc họ sẽ phải có giải pháp gì đó để giảm bớt thời gian làm biển theo số cũ hoặc có cách treo cái gì đó mà chạy trong khi chờ cấp biển mới ạ.

Hề hề... kiểu biển thu hồi thì cắt góc nhưng vẫn còn rõ số nhận dạng, giao lại cho chủ xe, khi nào mua xe khác thì đi làm đăng ký, trong lúc chờ sản xuất biển mới thì cho phép lắp biển này đi tạm, khi nào có biển mới thì đến lấy về mà thay.
Cũng ok đấy chứ nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe container
Toàn các anh học trường đại học 30 điểm mới đỗ mà nghĩ ra mấy cái qui trình xuất sắc đến như vậy.
Thực sự phải Xuất sắc mới nghĩ được Quy chình như thế, bác ạ.
Bác đừng cho là nó dễ.

Lật lên lật xuống nhiều lần đấy.

muca

Xe tăng
Không biết các anh ấy đã thực hiện với xe máy chưa nhỉ? Em có cái xe máy biển tàm tạm muốn giữ lại biển để lắp sang cái khác định mua.

vkthang

Xe container
Dạ

Thì cũng mất cả tuần chứ ít đâu.
Vì lúc ấy mới báo nhà máy làm biển mới theo số cũ

Vụ biển định danh này, tôi nghĩ chắc họ sẽ phải có giải pháp gì đó để giảm bớt thời gian làm biển theo số cũ hoặc có cách treo cái gì đó mà chạy trong khi chờ cấp biển mới ạ.

Hề hề... kiểu biển thu hồi thì cắt góc nhưng vẫn còn rõ số nhận dạng, giao lại cho chủ xe, khi nào mua xe khác thì đi làm đăng ký, trong lúc chờ sản xuất biển mới thì cho phép lắp biển này đi tạm, khi nào có biển mới thì đến lấy về mà thay.
Cũng ok đấy chứ nhỉ ?
Bây giờ biển định danh cũng hẹn 1 tuần đấy, em có giấy hẹn đây :D . Đưa biển cho chủ xe nó gắn lung tung chạy thì biết phạt thế nào cụ chỉ giáo em với?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Bây giờ biển định danh cũng hẹn 1 tuần đấy, em có giấy hẹn đây :D . Đưa biển cho chủ xe nó gắn lung tung chạy thì biết phạt thế nào cụ chỉ giáo em với?
Dạ

Tại nhiều ông kêu là trong cả tuần ấy ổng không có xe chạy, làm mất cái hợp đồng trăm tỷ, ai đền....

Còn với nhiều người dân như bác và tôi, hiểu cái quy trình nó thế, thời gian để thực hiện công việc này nó thế, và thấy hẹn 1 tuần sau lấy biển mới về lắp nó là điều mình chấp nhận được và mình cần "tính toán" cho các công việc của mình... thì nó là chuyện bình thường

Còn thực ra, cái giải pháp "cắt góc" thì cũng nói cho vui thôi. Nhưng nếu đưa cái biển cắt góc cho dân mà dân lắp bừa để chạy thì nó giống như việc lắp biển giả chạy thôi. Kiểm soát và chế tài như biển giả cũng được mà.

vkthang

Xe container
Dạ

Tại nhiều ông kêu là trong cả tuần ấy ổng không có xe chạy, làm mất cái hợp đồng trăm tỷ, ai đền....

Còn với nhiều người dân như bác và tôi, hiểu cái quy trình nó thế, thời gian để thực hiện công việc này nó thế, và thấy hẹn 1 tuần sau lấy biển mới về lắp nó là điều mình chấp nhận được và mình cần "tính toán" cho các công việc của mình... thì nó là chuyện bình thường

Còn thực ra, cái giải pháp "cắt góc" thì cũng nói cho vui thôi. Nhưng nếu đưa cái biển cắt góc cho dân mà dân lắp bừa để chạy thì nó giống như việc lắp biển giả chạy thôi. Kiểm soát và chế tài như biển giả cũng được mà.
Nó là luật, các "ổng" kiện đi đừng kêu cụ nhỉ? Mà ông nào nói thế vậy cụ? Hay cụ tưởng tượng ra? :P
Đây giấy hẹn 1 tuần mà 1 tháng rồi chưa có mà em còn chưa thấy ông nào mang tỷ này tỷ nọ ra bắt đền các anh ý đâu =))

vkthang

Xe container
Không biết các anh ấy đã thực hiện với xe máy chưa nhỉ? Em có cái xe máy biển tàm tạm muốn giữ lại biển để lắp sang cái khác định mua.
Làm hết mà cụ, chỉ khác là xe máy về cấp phường/ xã nó còn củ chuối hơn thôi vì năng lực có hạn :))

Ryan848

Xe container

Em đã xong cái biển, đầu LB ra biển H2, hơi lạ.
May em làm chiều muộn, cả sáng tới chiều toàn đầu 53.

muca

Xe tăng
Đúng 1 tuần, hôm nay em đã nằm trong danh sách "vàng" này rồi các cụ ạ :))
View attachment 8105646
Chúc mừng cụ nhé, đứa em em mua xe cũ, nộp từ hôm 14-8 mà đến giờ chưa lấy được đăng ký mới dù xe gốc Hà Nội, biển Hà Nội 1 chủ luôn. Trong giấy hẹn cũng không ghi ngày tháng nhận luôn. Quá mệt.

12 PAJERO

Xe hơi
Các cụ không cần phải thuê dịch vụ tốn tiền nhé
Em vừa làm sang tên xong
Mua xe cũ trong cùng tỉnh
Mất đúng 1 tuần
Ngày này tuần trước mua xe

5 ngày sau cho biển và giấy hẹn đăng ký

XEHOI123456789

Xe hơi
Các cụ không cần phải thuê dịch vụ tốn tiền nhé
Em vừa làm sang tên xong