[Luật] Đi làm thu hồi - sang tên xe sau thông tư 24/2023

vkthang

Xe container
Chỗ em cán bộ vẫn lúng túng chưa xử lý xong khâu thu hồi chứ chưa đến dc khâu ra biển cho chủ xe mới :(
Em biển Bú K =))
Cụ làm ở đâu thế? Em làm ở đường Láng giờ thu hồi nhanh lắm rồi, bấm biển mới có luôn, nhưng em đang vướng biển định danh thu hồi chưa được trả để lắp vào xe mới của em 😭 , người mua xe cũ của em thì bấm biển mới có luôn lắp đi rồi.

vt2phuc

Xe điện
Không biết có cụ nào lắp được biển số định danh lên xe mới chưa nhỉ? :D
Chủ cũ con xe của em d xong rồi. Đang chờ in lại biển cũ theo form mới thôi. Giấy hẹn của bác ấy em có post ở trước ấy. Bác ấy sợ bị phạt vì sắp tới hạn 30 ngày làm hợp đồng nên bác ấy đi nộp thuế và đăng ký ngay gần ngày cuối của bác ấy luôn.
Hôm qua bác chủ xe vừa gửi cho em đây. Bác ấy đăng ký con xe từ tỉnh về. Biển trên giấy hẹn đã gán vào biển số luôn rồi.
View attachment 8084156
Giấy hẹn lấy hồ sơ thu hồi em vẫn cầm đây
View attachment 8084159

vt2phuc

Xe điện
Cụ làm ở đâu thế? Em làm ở đường Láng giờ thu hồi nhanh lắm rồi, bấm biển mới có luôn, nhưng em đang vướng biển định danh thu hồi chưa được trả để lắp vào xe mới của em 😭 , người mua xe cũ của em thì bấm biển mới có luôn lắp đi rồi.
Biển ko trả đâu, cụ cứ đi đăng ký như bình thường. Nó sẽ trả về kết quả biển cũ. Chờ in lại biển đã hủy mất mấy tuần.

Ryan848

Xe container
BK - tiểu quốc LB đấy cụ :D

vkthang

Xe container
Biển ko trả đâu, cụ cứ đi đăng ký như bình thường. Nó sẽ trả về kết quả biển cũ. Chờ in lại biển đã hủy mất mấy tuần.
Em nói ở trên rồi là lúc tháo biển chủ mới lại bẻ cong biển của em, nên biển đó bỏ, hiện em đăng ký xe mới xong rồi và có giấy hẹn trả biển và đăng ký ghi 7 ngày :D , nhưng bên showroom bán xe mới bảo em là họ hẹn vậy thôi, khách khác chờ nửa tháng chưa có biển định danh đâu :((.Không có biển thì không làm đăng kiểm được thế mới đau.

Em có hỏi mấy chú cò vạc thì dọa là 3 tuần chưa chắc có, cán bộ sợ không dám làm liều đâu, em mắng cho là bốc phét ít thôi cán bộ làm được hết nếu trả đúng giá nhé :P

Ryan848

Xe container
Em nói ở trên rồi là lúc tháo biển chủ mới lại bẻ cong biển của em, nên biển đó bỏ, hiện em đăng ký xe mới xong rồi và có giấy hẹn trả biển và đăng ký ghi 7 ngày :D , nhưng bên showroom bán xe mới bảo em là họ hẹn vậy thôi, khách khác chờ nửa tháng chưa có biển định danh đâu :((.Không có biển thì không làm đăng kiểm được thế mới đau.

Em có hỏi mấy chú cò vạc thì dọa là 3 tuần chưa chắc có, cán bộ sợ không dám làm liều đâu, em mắng cho là bốc phét ít thôi cán bộ làm được hết nếu trả đúng giá nhé :P
Biển cũ của em 5 số, cũng K1 (Long Biên) luôn nhưng bị cắt ngang, bẻ ngc...cho vào kho số thu hồi, sau chủ cũ đang ký xe mới sẽ dc cấp lại biển đó sau.

vkthang

Xe container
Biển cũ của em 5 số, cũng K1 (Long Biên) luôn nhưng bị cắt ngang, bẻ ngc...cho vào kho số thu hồi, sau chủ cũ đang ký xe mới sẽ dc cấp lại biển đó sau.
EM làm ở Láng thì cb bảo sao lại bẻ, bao giờ lấy xe mới sao lại dốt thế.... :(

ĐĩaBay.sd

Xe hơi

ĐĩaBay.sd

Xe hơi
Chúc mừng cụ, nhẹ cả người. Đợt dở dang cứ nghĩ đến là bực mình vì các cán bậu mẫn cán cứ hướng mồm vòng vèo từ trái đất qua mặt trăng xong lên sao hỏa vòng về sao thổ.
Vâng cụ, nhẹ cả người. Tổng thiệt hại từ a-z hết 8,4t cụ à

vt2phuc

Xe điện
EM làm ở Láng thì cb bảo sao lại bẻ, bao giờ lấy xe mới sao lại dốt thế.... :(
thế là mỗi điểm thu hồi 1 kiểu ư. Bên Thái Hà yêu cầu cắt biển tại chỗ.
Ku em nhờ dv làm, riêng lấy biển định danh mất 2,5 củ. Em thấy bảo nếu đợi chờ in tầm 2 tháng
Người quen bảo tầm 2 - 3 tuần. Nó về cùng đợt với các đợt cấp lại biển hỏng, mất biển. Mấy lão dịch vụ chuyên gia thổi phồng lên để chém giá thôi. :)))

vt2phuc

Xe điện
Xe ngon thế, dòng này ngta đi giữ lắm, đến 350tr ko cụ?
Tuỳ chất xe, đời xe, độ chăm của chủ xe cụ ạ. E lấy tới giờ cả sửa linh tinh cho vừa ý chưa tới 300. Có những con đời cao hơn mà giá còn hơn 200 thôi, nhưng xe nát lắm. Nói chung tầm này xe rẻ. Giá mấy cụ ảo tưởng thì e cũng chả muốn xem xe.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Tuỳ chất xe, đời xe, độ chăm của chủ xe cụ ạ. E lấy tới giờ cả sửa linh tinh cho vừa ý chưa tới 300. Có những con đời cao hơn mà giá còn hơn 200 thôi, nhưng xe nát lắm. Nói chung tầm này xe rẻ. Giá mấy cụ ảo tưởng thì e cũng chả muốn xem xe.
Tuyệt thế, cụ mua đúng ng muốn bán rồi. Chứ công nhận nhiều anh ngáo giá, xe thì giữ thật nhưng 12 niên giá vẫn 350 đến 400, innova là điển hình.

vt2phuc

Xe điện
Tuyệt thế, cụ mua đúng ng muốn bán rồi. Chứ công nhận nhiều anh ngáo giá, xe thì giữ thật nhưng 12 niên giá vẫn 350 đến 400, innova là điển hình.
Cảm ơn cụ. Xe cũ các cụ cứ để thợ vào trả giá là biết giá trị thật.
Xe em lấy của bác chủ cao hơn trợ trả đúng 10 triệu. Bác ấy cũng biết giá, biết tình hình mặt bằng chung nên rất thoải mái.
Cũng may em gặp được bác ấy do tình cờ với bài đăng hộ trên mạng thôi.

New car 2023

Xe container
Cũng chẳng đến nỗi Ảo tưởng đâu bác.
Một phần họ nghĩ thực sự là thế mới đúng giá, xe mình thực sự ngon bổ ...
Một phần họ đợi bác đàm phán xuống, thế là vừa.