[Funland] Đi làm hồ sơ tuất....ai đã từng?

Longfordever

Xe buýt
Xin trích lục giấy khai sinh trên cơ sở giấy tờ nào đấy có căn cứ pháp lý. Em làm lại giấy khai sinh trên cơ sở bản kê khai thương bệnh binh có dấu đỏ. Về phường bạn tư pháp kg làm, alo về cho đứa cháu ở quê. Nó làm cho, gửi lên rồi nó gọi luôn cho CT phường phàn nàn về bạn tư pháp kia. Lúc e mang giấy đến lại trách...e bẩu sao là việc của a, a lại kg làm. May mà ở quê có cháu nó làm cán bộ xã chứ kg thì chắc bỏ...Mịa mà nó ngồi phòng máy lạnh chơi chứ công to việc lớn gì đâu. Ăn tiền thuế của dân mà kg phục vụ dân mà kg biết ngượng.
Một người cũng có tí chức sắc, đk, lại 60 tuổi rồi nên họ chả đi xin trích lục với trích xuất đâh cụ ah

DONGVN

Xe tải
Em đã lấy đc tiền Tử tuất của bố em rồi ạ! Hú hồn
Hôm lên nộp hs ở BHXH quận. CB 1 cửa xem 1 lúc rồi, mang đi đâu đó...rồi đưa CB khác làm giấy hẹn. Chưa lấy giấy hẹn đã thấy email của BHXHVN nội dung là đã nhận hs số... để xem xét giải quyết. CB dặn ra bưu điện lấy tiền...(em dại, lúc đó khai luôn số tk ngân hàng cho nhanh).
Mấy ngày sau tự dưng thấy email của BHXHVN báo hs số....bị loại vì không hợp lệ!
Tá hỏa tam tinh! Gọi mãi mới đc cho BHXH quận (liên tục khoảng 2h) thì CB phòng khác nói là hs của bố anh vẫn đc nhận, đang ở đây, có sao đâu! A cứ chờ đến ngày thì ra lĩnh tiền thôi...e có hỏi sao lại có cái email đó nhỉ thì CB đó trả lời là kg biết.
Hôm đến bưu điện đúng hẹn thì BĐ bẩu e vừa nhận hs của a sáng nay và chưa có xiền...khi nào có tiền e alo a qua lấy. May quá hôm qua lấy đc rồi! Nhẹ cả người.
KL: BHXHVN và BHXH quận là khác nhau....