Đi Huế dịp Tết

Ktkalong

Xe hơi
Các cụ có quán ăn nào trên đường 1A thìi cho em xin...
Quán quen e ko có. E nghĩ cụ cứ dừng điểm trung tâm chút là có hàng ăn thôi. Tết nhất giờ người ta bán từ ngày mồng 1 rồi cụ

xeruavang

Xe tải
Huế tết buồn.

REBEL250

Xe tải
Huế thì ở Century or Hương giang cho gần phố đi bộ.

jazzzzz

Xe lăn
Cụ nên đi sớm chút cho thảnh thơi (4-5 giờ sáng). Tối 2 ngủ Quảng Bình, 2 đêm ở Huế, lần ra nên chạy tới Vinh sẽ tốt hơn vì ngày về đường đông.
Phòng nghỉ hệ thống Mường Thanh cũng ổn, giá phải chăng, phòng sạch.
Mường Thanh ở Đồng Hới ngay cửa sông nếu tắm biển phải đi bộ tầm 1km (Mường Thanh Luxery và Grand cạnh nhau, Lux phòng đẹp nhưng giá cao), ăn uống nhà em hay ăn ở quán Như Ý -11 Lê Quý Đôn, Cơm Niêu Thuận Long 2, Hải Sản Bảo Chính trên đường Trương Giáp ngay bãi biển từ Mường Thanh đi ngược lên 1km nũa. Không nên ăn mấy quán trên bãi biển vì hải sản toàn loại nhỏ.
Ở đây còn có resort golden coast giá cũng hợp lý ngay bãi Bảo Ninh.

Mường Thanh Huế ngày bên sông Hương và bến tàu du lịch rất tiện.

bluemoon1974

Xe buýt
Em cũng có lộ trình giống các cụ, cứ đi thôi, thích đâu tạt đó, ngủ thì chuỗi Mường Thanh em thấy ok, ăn uống em toàn dọc đường cơm xe tải, ko quá cầu kỳ. Đang ngóng thời tiết ntn, mưa quá thì ở nhà ngủ.

Kyson1

Xe điện
Cụ nên đi sớm chút cho thảnh thơi (4-5 giờ sáng). Tối 2 ngủ Quảng Bình, 2 đêm ở Huế, lần ra nên chạy tới Vinh sẽ tốt hơn vì ngày về đường đông.
Phòng nghỉ hệ thống Mường Thanh cũng ổn, giá phải chăng, phòng sạch.
Mường Thanh ở Đồng Hới ngay cửa sông nếu tắm biển phải đi bộ tầm 1km (Mường Thanh Luxery và Grand cạnh nhau, Lux phòng đẹp nhưng giá cao), ăn uống nhà em hay ăn ở quán Như Ý -11 Lê Quý Đôn, Cơm Niêu Thuận Long 2, Hải Sản Bảo Chính trên đường Trương Giáp ngay bãi biển từ Mường Thanh đi ngược lên 1km nũa. Không nên ăn mấy quán trên bãi biển vì hải sản toàn loại nhỏ.
Ở đây còn có resort golden coast giá cũng hợp lý ngay bãi Bảo Ninh.

Mường Thanh Huế ngày bên sông Hương và bến tàu du lịch rất tiện.
Cụ có địaa chỉ ăn uống nào ở Huế thì cho em xin luôn...

Khoai Cún

Xe tăng
Theo cụ nên nghỉ ở đồng hới hay hà tĩnh?! Bình thường e lái đi Vinh cũng thấy hơi xa rồi.
Cụ nên vào đồng hới, nghỉ Mường Thanh hoặc Bảo Ninh resort. Tầm 5-800k
Hà Tĩnh cũng được nếu cụ thấy mệt, nghỉ newstar hay white (gì gì đó, em quên rồi). Ngay quốc lộ 1A, giá hình như 550k.
Mấy điểm này thì gần đến nơi cụ gọi cũng được. Huế k đặt trước thì hay hết chỗ hoặc đến nơi mới đi tìm thì rất mệt nên em mới nhắc cụ đặt trước thôi.

Khoai Cún

Xe tăng
Cụ có địaa chỉ ăn uống nào ở Huế thì cho em xin luôn...
Cụ ăn bình dân như nhà em thì cứ đoạn phố tây cũ (phạm ngũ lão) mà phệt. Bánh xèo thì sang bên khu hoàng thành (cửa gì có chữ mã í, em bị ngu cái đoạn nhớ tên đường lắm, nhưng rất dễ tìm), bún lên đoạn đường ra chùa Thiên Mụ. Đêm thì chạy xe sang chợ đêm, ăn sáng phở bún có đoạn phố sau ks Green cũng được... Ngon, rẻ, hợp với các mợ lê la quà vặt (như em).
À, đến Huế nhớ lên lầu tứ phương bình an nhé, em thấy nó đẹp, chụp ảnh sống ảo lung linh, đồ uống bình thường, nhiều cụ chê, cơ bản em thích cái tên, đứng ở đó ngắm cảnh đẹp lắm.
Sang thì đầy nhà hàng, ks xịn ra đến đường là có, không lo đâu cụ ơi.

S.P

Xe tăng
Em hóng ! Cũng đang lên kế hoạch từ mồng 2 nhưng phi 1 phát vào Hội An. Đang lăn tăn cung Tây Bắc vs Hội An- Đà Nẵng.

Kyson1

Xe điện
Cụ nên vào đồng hới, nghỉ Mường Thanh hoặc Bảo Ninh resort. Tầm 5-800k
Hà Tĩnh cũng được nếu cụ thấy mệt, nghỉ newstar hay white (gì gì đó, em quên rồi). Ngay quốc lộ 1A, giá hình như 550k.
Mấy điểm này thì gần đến nơi cụ gọi cũng được. Huế k đặt trước thì hay hết chỗ hoặc đến nơi mới đi tìm thì rất mệt nên em mới nhắc cụ đặt trước thôi.
Cảm ơn Mợ.

Kyson1

Xe điện
Kế hoạch mùng 2 em lên đường, có 5 ngày tất cả.
Em cũng đi thế cụ ạh.

V1 đang bảo lên lịch mà mấy hôm nay bận quá đã làm đc đâu.

Chắc 2ÂL e hoá vàng xong mới đi đc. Nên hôm đó sẽ ngủ ở Hà Tĩnh thui... cụ có thông tin điểm thăm, check in nào trên đg từ Hà Tĩnh vào đến Huế thù cho e xin.

Chỉnh sửa cuối:

Kyson1

Xe điện
Cụ ăn bình dân như nhà em thì cứ đoạn phố tây cũ (phạm ngũ lão) mà phệt. Bánh xèo thì sang bên khu hoàng thành (cửa gì có chữ mã í, em bị ngu cái đoạn nhớ tên đường lắm, nhưng rất dễ tìm), bún lên đoạn đường ra chùa Thiên Mụ. Đêm thì chạy xe sang chợ đêm, ăn sáng phở bún có đoạn phố sau ks Green cũng được... Ngon, rẻ, hợp với các mợ lê la quà vặt (như em).
À, đến Huế nhớ lên lầu tứ phương bình an nhé, em thấy nó đẹp, chụp ảnh sống ảo lung linh, đồ uống bình thường, nhiều cụ chê, cơ bản em thích cái tên, đứng ở đó ngắm cảnh đẹp lắm.
Sang thì đầy nhà hàng, ks xịn ra đến đường là có, không lo đâu cụ ơi.
Mơk có điểm check in, thăm quan nào từ Hà Tĩnh vào Huế thì cho e xin.

V1 đang ra đầu bài là thăm mộ cụ Giáp và Nghĩa trang Trường Sơn hay thành cổ Quảng Trị gì đó. E chưa địn hình đc.

bluemoon1974

Xe buýt
Ngày 1 em Hà nội, thăm mộ Cụ Giáp, ngã ba đồng lộc ngủ Hà Tĩnh hoạc Đồng hới, mục tiêu Đồng Hới.
Ngày 2 đồng Hới trên đường thành cổ, nghĩa trang, chợ Đông Hà,... Tuỳ hứng, trên đường có nhiều chỗ tạt ngang tạt ngửa mà cụ, hay như qua Đồng Hới có nhiều đụn cát trắng ven biển đẹp thì dừng nghỉ... Tự lái hay vậy đó

tazan_90

Xe tăng
Tết này em định cho cả nhà đi Huế từ 2ÂL đến hết tuần về. Nhà e đi sedan chắc theo đường 1A cho nhàn. Em sẽ ngủ đêm 2ÂL ở Đồng Hới rồi hôm sau đi về Huế. Hành trình ngày ra tương tự lúc vào. các cụ các mợ có thông tin chỗ ăn nghỉ ở Đồng Hới, Huế thì cho em với.

Cảm ơn cccm
Huế thì đâu cần chơi lâu vậy đâu cụ,ghe đà Nẵng ,hội ân chơi luôn

bluemoon1974

Xe buýt
Em cũng đi thế cụ ạh.

V1 đang bảo lên lịch mad mấy hôm nay bận quá đã làm đc đậu.

Chắc 2 e hoá vàng xong mới đi đc. Nên hôm 2 sẽ ngủ ở Hà Tĩnh thui... cụ có thông tin điểm thăm, check in nào trên đg từ Hà Tĩnh vào đến Huế thù cho e xin.
Ngủ Hà Tĩnh thì em định xuống thiên cầm, lâu rồi ko quay lại đó...