Đi Huế dịp Tết

BINH MINH 07

Xe điện
TP Huế đẹp nhưng buồn lắm, chơi loanh quanh chỉ 1,2 ngày là hết, e chơi ở đó 1 dịp vào mùa hè gặp cái nắng không chịu nổi đành phải lộn về ĐN. Còn thực tế hè năm nào nhà e cũng lượn qua và chỉ tạt vào cho bọn trẻ ăn mấy cốc chè Hẻm xong là lên đường đi nơi khác luôn.
Cái này thì đúng là không ai giống ai, có người thích đông vui, còn gia đình em thì lại thấy sợ, chỉ thích vắng vẻ, buồn, sống chậm càng tốt. Nhà em thường nói không với đi đền, chùa, các khu du lịch nổi tiếng vào các dịp nghỉ lễ.
Huế là một thành phố khá lớn ở VN em còn thích vì nhịp sống chậm nơi đây !

xuanta_vl

Xe tải
Cụ chưa đi xa và chưa đi HCM bao giờ thì không đi được đâu, đi đường HCM trong 1 ngày cụ chỉ đi được đến Quảng Bình hoặc cố lắm đến Quảng Trị thôi, đường HCM xa hơn 100km, đi lâu hơn khoảng 90 phút, bù lại thì ko mất phí.
Nếu cụ đến Huế thì nên ở đó chơi vài ngày, thăm thú và nghỉ ngơi rồi quay về, Đà nẵng để chuyến sau chứ 5 ngày mất 2 ngày đi và về rồi, cụ mà đi vào ĐN 1 ngày nữa thì cũng chẳng chơi được mấy.
Em hay đi kiểu chơi tẹt ga, khám phá hết một tỉnh nào đó, những nơi khác để chuyến sau, thế mà giờ cũng bí chôx đi rồi.
dạ thank cụ tư vấn chắc theo cụ hợp lý ah. em chắc chỉ đến huế thôi ah