Đi FIAT nguy hiểm quá

nightpinky

Xe buýt
Bác cho iem hỏi lắp ở đâu ợ, có mất nhiều thời gian không ợ vì iem cũng đang định lắp phát.

Hôm nọ đang đi đường đến đoạn rẽ Bà Triệu chẳng may em với tay đúng phát vào chốt cửa, cửa xe nó bung ra, em vừa cua tay lái vừa vồ cửa đóng vào như phim hành động, chẳng may mà chú hai bánh nào lao lên va vào cửa xe là đi đời.
:)) :)) :))

- Thế cái bác chui ra chui vào ấy là nam hay nữ ạ?
- Có một lần em đang đợi trước rạp chiếu phim thì có 1 em lạ hoắc mở cửa vào ngồi bên cạnh rồi bảo "anh ơi, về nhà đi anh"...
Xạo tổ...hehhehe (Em té...) :D

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Thì chính cái chốt để mở là chốt để khóa thôi bác, thay vì kéo ra thì mình ấn vào (cái chốt có chữ lock và mũi tên bên cạnh đó!

isabinh

Xe điện
goldfiat76 nói:
Thì chính cái chốt để mở là chốt để khóa thôi bác, thay vì kéo ra thì mình ấn vào (cái chốt có chữ lock và mũi tên bên cạnh đó!
Trơi.. cái đó thì ai chả biết, nhưng lúc đó thì chỉ ở ngoài không mở được thôi chứ ở trong thì mọi vị trí vẫn mở được cửa mà:D

thanhnt

Xe hơi
Website
www.denchieusang.com
Xe của em cứ nổ máy lên xe phanh nhát đầu tiên là cả 4 cửa lock hết, khi nào tắt máy hoặc cánh cửa bên lái mở ra thì 3 cánh còn lại mới mở từ bên ngoài đươc. Không biết do hãng lắp hay chủ xe trước lắp thêm.

Phuong Ho

Xe tăng
thanhnt nói:
Xe của em cứ nổ máy lên xe phanh nhát đầu tiên là cả 4 cửa lock hết, khi nào tắt máy hoặc cánh cửa bên lái mở ra thì 3 cánh còn lại mới mở từ bên ngoài đươc. Không biết do hãng lắp hay chủ xe trước lắp thêm.
xe gì hả bác ?? không phải xe nào cũng thế à ??:)

9Dragon

Xe tăng
cứ đi xe ko có cửa thì chẳng phải lo lắp đặt gì sất

thiendan

Đi bộ
đâu có đâu , nó lên xe để lấy đồ hoặc điện thoại trên xe đó bác. chứ nó không hâm đâu

Khoai

Xe hơi
Hê hê..Có vấn đề gì đâu hả bác. Chắc là do tắc đường, xe cộ ken đặc, hắn không có chỗ sang đường nên mở cửa xe bên này rồi sang bên kia mở bước ra thôi chứ gì?? Thế hắn có cám ơn bác đã nhường đường cho hắn không???:)) :)) :))

vili

Xe tải
anhemvietnam nói:
nếu nhỡ các bác rơi vào trường hợp như thía thì phải giải quyết như thế nào? Này là em hỏi đề phòng bữa nào em bị thì còn biết ứng xử , nhiều khi gặp máy thằng "cố ý" hâm lắm, nhất là chờ xe khi qua mấy cái phà ấy :(
- Khi lên xe, đặc biệt chỗ có cảm giác bất an hoặc trong xe có tài sản, tiền nhiều thì lock cửa lại
- Trong trường hợp tương tự, quay đầu lại, kéo kính mắt xuống (nếu ban ngày và có đeo kính) và chậm rãi hỏi "Có vấn đề gì ko anh DAI" - nếu trời tối có thể quay lại giọng vô cùng vồ vập "A, anh xyz, lâu lắm không gặp, trời ơi xin lỗi anh tôi nhầm là ông anh tôi, có việc gì không anh" - trong cả hai trường hợp đồng thời kéo kính xe xuống
- Nếu trông chú đó gớm quá, có thể át vía được mình, thì đơn giản bật cửa nhảy ngay ra ngoài và "ối trời ơi, anh làm tôi sợ chết khiếp.... xin lỗi nhé" nói to to một chút để mọi người xung quanh có thể nghe thấy

Khoai

Xe hơi
phanvili nói:
- Khi lên xe, đặc biệt chỗ có cảm giác bất an hoặc trong xe có tài sản, tiền nhiều thì lock cửa lại
- Trong trường hợp tương tự, quay đầu lại, kéo kính mắt xuống (nếu ban ngày và có đeo kính) và chậm rãi hỏi "Có vấn đề gì ko anh DAI" - nếu trời tối có thể quay lại giọng vô cùng vồ vập "A, anh xyz, lâu lắm không gặp, trời ơi xin lỗi anh tôi nhầm là ông anh tôi, có việc gì không anh" - trong cả hai trường hợp đồng thời kéo kính xe xuống
- Nếu trông chú đó gớm quá, có thể át vía được mình, thì đơn giản bật cửa nhảy ngay ra ngoài và "ối trời ơi, anh làm tôi sợ chết khiếp.... xin lỗi nhé" nói to to một chút để mọi người xung quanh có thể nghe thấy
Bác Phân nhớ đấy. Hôm nào em sẽ thử lại chính bác xem bác có đủ tirnh táo thực hiện được đến đâu theo các bước của bác nhé :)) :))
Nói chung trong trường hợp này thì cứ nên bình tĩnh mà xử lý. Tốt nhất trên xe luôn có 1 đoạn ống tuýp, dùi cui hay 1 vài thứ có thể dùng làm vũ khí để xử lý tình huống. Em nghĩ là có người lạ tự nhiên nhảy vào xe mình ngồi là không đàng hoàng rồi chắc chắn phải có ý đò xấu nên cứ mạnh dạn tống cổ nguwowfi đó ra ngoài mà không cần lịch sự chút nào, nếu bướng bỉnh thì dùng biện pháp mạnh để chấn áp

tran_thuat_lai

Xe lăn
lắp khóa trung tâm đi Bác, cả điều khiển từ xa nữa . iem mà bị như thế thì kể cũng choáng thật ! ke ke

kiavuong

Xe điện
Mấy cái thằng đó không có vấn đề gì về não thì bác phải xem lại tư cách chúng nó là thằng đầu đường xó chợ hay khộng. Tốt nhất là bác cứ lên xe là gài chốt cửa vào là OK chứ có gì đâu

MTZ

Xe máy
Mong găp may mắn

Có hôm em đang dừng xe ở chỗ tắc đường thì có một bác mở cửa xe chui vào, ngồi ghế sau và khen :"Xe đẹp quá nhỉ", rồi lại mở cửa chui ra......... Em toát hết cả mồ hôi! Sợ bị khủng bố!

Cho em hỏi FIAT 1.6 HLX có chức năng khóa cửa xe khi đang vận hành không các bac?
Đừng cười em các bác nhé!
Bác nhớ lại xem đã đỗ chính xác chỗ nào, chỉ em, mai em đến hy vọng có 1 em chân dài chui vào xe hỏi han như đã hỏi bác....

MTZ

Xe máy
Ai cũng mong...

Mấy cái thằng đó không có vấn đề gì về não thì bác phải xem lại tư cách chúng nó là thằng đầu đường xó chợ hay khộng. Tốt nhất là bác cứ lên xe là gài chốt cửa vào là OK chứ có gì đâu
Việc gì mà phải cài hở bác, gặp PAN hâm mộ là sướng zội. Nguy hiểm như bác Ai mà chẳng mong...

4weelbike

Xe tăng
Xe này có khóa trung tâm sẵn mà bác.
Đóng cửa xong đẩy cái móc cửa vào thì nó sẽ khóa.
Có thể xe em cũ nó chết cái tự động như các bác nói, nhưng ấn tay là khóa luôn. Đời của em chuối nhất là cái khóa trẻ em. Bình thường xe khác nó là cái chốt thò ra, bố xen nà nhà mình lại là cái phải chọc cái chìa khóa vào mới vặn được.