Đi dự đám ma ở Lào

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu tí. Như vậy khi lấy tro là lấy luôn cả tro củi hả cụ? hay họ có phương pháp lấy tro riêng? Cụ có ảnh lúc lấy tro không cụ phọt lên em hóng tí. (b)
Chắc tượng trưng thôi, em nghĩ thế.

Tuan Anh

Xe hơi
Em hỏi ngu tí. Như vậy khi lấy tro là lấy luôn cả tro củi hả cụ? hay họ có phương pháp lấy tro riêng? Cụ có ảnh lúc lấy tro không cụ phọt lên em hóng tí. (b)
Rất tiếc là e o đợi đc lúc lấy tro nên o rõ họ sẽ làm ntn

Website
www.facebook
Em thấy dân tình cứ ngồi thu lu bên đường í cụ nhể :(
Vodka cụ vì bài này nhá, mở mang tầm mắt cho em.

thamlongcuu

Xe máy
e thấy đám ma ở lào ko đông như ở việt nam nhỉ

paragames

Xe máy
Cụ chủ thớt cho hỏi : đang hỏa thiêu online hả cụ ? nếu thế phải đợi 2 ngày nữa mới đến phần lấy tro và cho vào tháp à ? Cụ đại tá H.V.Lâu quá nên sốt ruột ạ.

MoonMax

Xe điện
Người quá cố nằm ở tầng cuối cùng cụ ạ. Phía dưới là gỗ, các loại thân cây khô để màn cuối là phóng hỏa sẽ cháy ngùn ngụt
Chi tiết hơn nó thế này ạ
Tốn gỗ nhể!! Thảo nào anh bầu đức anh ý cứ thích đầu ******* lào:P

Tuan Anh

Xe hơi
Cụ chủ thớt cho hỏi : đang hỏa thiêu online hả cụ ? nếu thế phải đợi 2 ngày nữa mới đến phần lấy tro và cho vào tháp à ? Cụ đại tá H.V.Lâu quá nên sốt ruột ạ.
E đi dự lúc đưa tiễn và hỏa thiêu thoi ạ, còn sau đó gia quyến làm tiếp các thủ tục khác e o có mặt ạ

Tuan Anh

Xe hơi
Em thấy không văn minh lắm, quạt chả nơi công cộng là không tôn trọng cộng đồng!!!
E thấy văn mình đấy chứ vì dù sao họ cũng là vùng nông thôn, miền núi vùng sâu vùng xa của Lào, chỗ hỏa thiêu thì ở trên núi, cũng xa khu dân cứ, chỉ có lúc thiêu đứng gần chỗ này mới thấy mùi bún chả thôi ạ ~X(

MoonMax

Xe điện
Nói chung là văn minh hơn VN mình, bà già thằng bạn em trong SG ra đi mà ae nhà nó để gần 3 tuần trong nhà...đợi người ở bển về viếng ^#(^
Cụ nói thế déo lào ý!!! Để lâu thế người ta gửi vào nhà lạnh chứ để ở nhà hàng xóm nó vặn cổ à?????

yensuong

Xe điện
Rất tiếc là e o đợi đc lúc lấy tro nên o rõ họ sẽ làm ntn
Lúc thiêu xong phần thịt sẽ vụn thành tro, còn phần xương to vẫn nguyên hình, người ta nhặt lấy xương cho vào bình, có nơi thì bóp vụn rồi bỏ lọ rồi đưa đến nơi thờ cúng ạ

CỬU VĂN LONG

Xe container
1 điều rất lạ trong đám ma của người Lào đó là bắn súng. Để khởi đầu cho việc hỏa tán, người này cầm súng bắn lên trời 3 phát

Ông này cầm hàng nóng đi vào chỗ không người cứ như ở Miên ý nhể :)

Tuan Anh

Xe hơi
Ông này cầm hàng nóng đi vào chỗ không người cứ như ở Miên ý nhể :)
Ảnh này chụp lúc bác ý đang lấy đạn ở trong túi ra lắp từng viên vào súng đấy ạ. Lắp xong bác ý bắn 3 phát lên trời rồi giắt súng vào cạp quần đi đi lại lai nhìn hãi lắm, e chỉ sợ nó cướp cò, e chả dám nghĩ nữa ~X(

Tuan Anh

Xe hơi
Cho em hỏi ngu tí. Thiêu đến 2 ngày mới xong mà ngoài trời thế kia. Nếu mà đang thiêu thì mưa thì ...ạ. em chả dám nghĩ tiếp nữa.
E dự là đang thiêu mà mưa thì dừng thiêu đợi lúc khác thiêu tiếp :P

My Mò

Xe điện
Cụ lại cho em hỏi ngu tí. Cái ông bắn súng là quan chức địa phương? người thân gia quyến? hay là người chuyên đi bắn súng đám ma? súng của ông ấy hay súng của chính quyền địa phương? Vì cụ nói phong tục của họ thế nên em mới họi ạ. Em còn khờ dại lắm nên mong cụ giải ngố em phát này. thớt cụ đúng là độc và lạ. lại vote cụ phát nữa nhưng máy nó chửi e cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

Tuan Anh

Xe hơi
Cụ lại cho em hỏi ngu tí. Cái ông bắn súng là quan chức địa phương? người thân gia quyến? hay là người chuyên đi bắn súng đám ma? súng của ông ấy hay súng của chính quyền địa phương? Vì cụ nói phong tục của họ thế nên em mới họi ạ. Em còn khờ dại lắm nên mong cụ giải ngố em phát này. thớt cụ đúng là độc và lạ. lại vote cụ phát nữa nhưng máy nó chửi e cụ ợ.
E cũng có câu hỏi giống hệt cụ mà chưa giải đáp được. E nghĩ ông cầm súng kia có thể chỉ là bên tổ chức tang lễ thôi vì hình như súng ống ở Lào sở hữu dễ hơn mình

xegau

Đi bộ
Hì xin lỗi bác,Hình như bác lấy mấy cái ảnh này trong máy của bác longbob, em cùng mấy bác nhà báo Việt mình sang công tác bên HỦAPHĂN gặp đúng cái đám ma này lên tò mò làm vài kiểu chụp về.Chắc bác cũng đi cùng hôm đó với em thì phải:P