[Funland] Đi đổ xăng oto, khách hay người bán phải mở nắp bình?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cái này dịch vụ nên em kp bàn, nhưng vì những ông thượng đế như cụ thớt nên mới có nhiều vụ xe dầu đổ xăng, và xe xăng đổ dầu ;))
Sướng như thượng đế chưa thấy đâu mà tiền rơi khỏi túi là có thật :D
Chốt: kinh doanh là dịch vụ, họ có quyền bán và ko muốn bán cho cụ; và cụ có quyền mua hoặc tẩy chay, kêu gọi tẩy chay. Nhưng em mà là nv cây xăng gặp thằng nào đỗ xe cản trở việc kinh doanh trong khuôn viên đất cây xăng (đỗ ngoài mà vi phạm cũng vậy) là em gọi 113 đến móc xe ngay lập tức, ở đấy mà cùn nhé. Ahiiiiii

One-77

Xe cút kít
Khổ thân chủ thớt
May họ chưa gọi CA kéo xe về phường

tranmanhha

Xe điện
25k/lit xăng không bao gồm công mở nắp, đóng nắp bình xăng.

uoat_LX

Xe điện
Em toàn tự mở ,nhân viên cây xăng cho vòi bơm vào ,em kiểm tra không cho đổ tràn , xác nhận số tiền ,sau đó tự tay đóng nắp xăng.🤭🤭😁😁😁

mercedes E320

Xe tải
Đổ xăng mình nên xuống mở nắp bình và quan sát xem có đúng cây xăng ko? Em đã tận mắt chứng kiến có 1 anh bố đời vào đổ xăng, chú nhân viên cắm luôn cho 25 lít dầu vào xe.. khi em đến đang thấy cãi nhau. Bên cây xăng thì xin lỗi,còn bên kia thì bắt đền đưa lên hãng ktra.. chung quy lại là mất việc mất time của nhau. Khi đó mà đang vội đi đón sếp hay đối tác có mà vỡ mồm.

a5audi

[Tịch thu bằng lái]
Đi xe điện cho nhanh, mấy cây xăng chuyển đổi mục đích kinh doanh...

Cần cù cày

Xe hơi
Nhỡ thợ bơm vặn nắp xăng lỏng thì sao?

TechNip2016

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tưởng để cái tính lặt vặt bẩn bựa bố đời như thế đạt tới level cao cỡ đó mà dễ à. Cũng phải rèn luyện công phu và đều đặn lắm mới đc đấy ạ. E đố các cụ đạt đc đấy >:)

Tư duy dịch vụ như cụ ko sai nhưng chả hay. Chừng mực thôi vì nhân viên họ cũng là người. Họ cũng cần đc tôn trọng. Phải em, khách nào chứ khách như ngài thớt, khéo em còn bảo nhân viên cho nó ngược sớm. Khách hàng là thượng đế nhưng ko phải là bố em ^^
À, mà giờ e mới để ý. Cây xăng của cụ là cây xăng tư nhân nhỉ? Hic, ko phải cụ bỏ quá cho, chứ em hay nghe bảo, xăng tư nhân dễ có trò đổi chai nước lấy chai xăng lắm ^^
Họ làm dịch vụ chứ đâu phải tem phiếu như thời bao cấp đâu cụ.
Giờ chiết khấu mỗi lít xăng đều trên 1000 đ, thu nhập họ cũng khá đấy. Về chuyện cái xe thì đương nhiên mình tự mở rồi, nhg bơm xong thì đóng nắp lại cho ngta có mất bao công đâu, mà khách lại hài lòng. Mấy cây xăng nhà nước nhân viên vẫn quen thói bố đời lắm.
Chả nói đâu xa như Nhật, đổ xăng ở đấy phê lòi, ngoài chuyện bơm xăng họ lau chùi xe, đưa nước uống chu đáo lắm. Cũng chả mong đc như họ nhưng cũng cần cải thiện dần.

ars3nal

Xe buýt
Em ở tỉnh lẻ đổ cây xăng Petro suốt. Nhân viên họ toàn tự vặn nắp bình đổ xăng. Đổ xong rồi đóng lại. Em chỉ việc ngồi trên xe trả tiền. Phải chăng cụ chủ ở tp lớn nên nhân viên họ bận rộn quá chăng

Cũng tùy, có cây NV bảo em mở cho nắp xăng nhé.

Đổ xăng xe máy thì ko biết có qui định an toàn phải xuống xe ko chứ nhiều khi đi xe ga mà bình xăng phía trước, nhân viên vẫn bảo phải xuống xe. Thường chỗ đổ xăng đông, xuống xe thì lại chiếm diện tích.
ngày xưa em đi xe win, sướng nhất lúc đổ xăng vẫn ngồi nguyên

tranmanhha

Xe điện
Đổ xăng mình nên xuống mở nắp bình và quan sát xem có đúng cây xăng ko? Em đã tận mắt chứng kiến có 1 anh bố đời vào đổ xăng, chú nhân viên cắm luôn cho 25 lít dầu vào xe.. khi em đến đang thấy cãi nhau. Bên cây xăng thì xin lỗi,còn bên kia thì bắt đền đưa lên hãng ktra.. chung quy lại là mất việc mất time của nhau. Khi đó mà đang vội đi đón sếp hay đối tác có mà vỡ mồm.
Chuẩn cụ.
Trước chỗ em cũng có bác LX, hôm đấy lái con Land của Cty phi vào trạm đổ xăng. Ngồi trên xe không để ý, nên bị đổ dầu vào. Đi hơn 10km mới phát hiện ra.

Anita Emi

Xe điện
Ở huyện em, xăng tự đổ tự trả tiền.
Còn vào nhà hàng. Lịch sự và lễ phép với khách là yêu cầu hàng đầu. Nhưng nếu gặp phải đám cậy ví dày nhưng chân vẫn phèn, quen thói hạnh hoẹ bố đời thì chủ quá sẵn sàng miễn phí những món khách đã đớp và lịch sự mời đám phèn ba đời ra khỏi quán để khỏi làm phiền những khách khác xung quanh :)
Công nhận, phèn ba đời không biết làm dịch vụ cụ nhỉ ;))

Cứ nói đến lịch sự với lễ phép, nhưng đám đấy chắc nghĩ là không đánh chửi khách đã là lịch sự lắm rồi. Làm sao hiểu được những cái chăm sóc nhỏ của dịch vụ hoàn hảo như vặn nắp bình xăng để khách đỡ phải xuống xe trời nóng, hay lau qua cái gương, cái cửa kính bên lái để khách nhìn rõ hơn.

Em ở tỉnh lẻ đổ cây xăng Petro suốt. Nhân viên họ toàn tự vặn nắp bình đổ xăng. Đổ xong rồi đóng lại. Em chỉ việc ngồi trên xe trả tiền. Phải chăng cụ chủ ở tp lớn nên nhân viên họ bận rộn quá chăng
Ở thành phố lớn được phục vụ kiểu này khéo khách hàng ngất vì sướng quá không chịu được, nên họ không làm vì lo cho khách :D

RubynamitnA

Xe điện
Cụ may mắn thì cây xăng đó lành. Cụ để xe ở đấy, nó chỉ cần liệt vào nguy cơ cháy nổ là xe cụ bị cẩu đi không biết nơi nào mà nhận đấy.
Em nghĩ thì chỉ cần vạch cho vài vết xước sơn chủ thớt cũng sẽ thấy mình ngu quá rồi.

Leanh65

Xe container
Chã lại bảo em châm biếm gì đó là ko đúng rồi.
Em khá mạch lạc, chửi ra chửi chứ sao phải cạnh khóe.
Em ba bửa đến thế thì các cụ cho ăn vang đúng rồi, em cũng vui vẻ nhận chứ có vấn đề gì đâu :))
Nhiều cụ vang em chứng tỏ XH rất văn minh, quan trọng là sau bàn phím mọi người có giữ đc phong độ như lúc múa phím không thôi, khà khà

Chã OF-TuTran ơi xúc phạm em nghiêm trọng thế này thì có bị xì lốp ko?
Cụ chấp làm gì, văn minh gì mở cửa xuống xe mở đóng nắp bình xăng với à ơi này nọ. Cây xăng là chỗ lúc nào cũng chen chúc chật trội. Nv làm luôn tay, khẩu trang mũ mãng kín mít. Ngồi trên xe để họ làm việc cho đỡ vướng có gì là sai, là khệnh mà ra vẻ ta vmls. Lại còn so với tây tự bơm này kia. Bao giờ như tây, nội quy quy định tự bơm thì hẵng làm. Nv họ quản lý, làm việc theo nội quy thì cứ để họ làm, thò tay vào làm gì. Như đi siêu thị thì chả ai cần nv nhặt hộ đồ, đi chợ truyền thống chỉ gì họ đưa, thò tay tự nhặt cũng chả ai khen văn minh mí cả lịch sự hơn người. Chỉ 1 từ thôi. Rởm

Sakai Việt Nam

Xe điện
Trước mỗi lần đổ xăng, nhảy uỵch phát xuống tự bơm thấy oai với Gấu phết, dạo này pẻtrolimex nó ko cho tự đổ nua đang chán đây

xebetong

Xe container
Hình như cụ này thích ở nhà đất!
Đây là lý do nhiều người muốn ở cc :)

lodudu

Xe điện
Cùng đổ một chỗ, có người mở giúp có người ko

Xe cỏ cũ

Xe điện
Chủ thớt chắc thích cưới vợ có bầu sẵn cho đỡ mệt =))
Cây xăng này cũng hiền. Loại như này, khi đỗ xe đó bỏ đi thì 1 lấy khóa dây khóa bánh lại, 2 gọi CAP để gọi cẩu về bãi, 3 khuyến mãi cho ít xăng lên thân xe vì đỗ vướng và NV nhỡ tay, chả may nữa gặp cụ nào bật lửa hút thuốc thì đẹp. Éo biết thằng nào lậy thằng nào mà giở trò mất dạy.

Chỉnh sửa cuối: