[Funland] Di cư đi New Zealand

4weelbike

Xe tăng
đi kết hôn giả thì phải là những người độc thân, chứ cả 2 vchong ai lại dư thế? đúng ko cụ?
Kết hôn giả thường là những trường hợp đang ở và tìm cách ở lại. Còn kết hôn giả để đi thì khả năng thành công thấp. Trường hợp đã có vợ chồng như cụ nói thì rất phức tạm.

Em chỉ hỏi sang làm gì để sống mà cụ ấy không biết :))

Cái đấy mới cần!
Chuẩn cụ!
Những người tìm cách đi rẻ có nghĩa năng lực tài chính kém (năng lực tài chính tỷ lệ thuân với khả năng thích nghi và phát triển) nếu có sang được lại loanh quanh làm thuê, làm chui rồi tích cóp mở takeway hay fish&chip shop. Có được tý tiền hơn ở Vn nhưng cuộc đời chưa chắc sáng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

xe rùa 2012

Xe container
Em chỉ hỏi sang làm gì để sống mà cụ ấy không biết :))

Cái đấy mới cần!
có thể cụ ấy chỉ quan trọng là sang dc đã. còn mọi cái nhà cửa, ăn uống tính sau. cụ có nhớ sau 75 ko? người ta chỉ cần lên thuyền thôi. người giỏi giang nhất còn ko dám nói thuyền sẽ trôi về đâu?
em chia sẻ quan điểm với cụ và cả cụ ha-vét

xe rùa 2012

Xe container
Kết hôn giả thường là những trường hợp đang ở và tìm cách ở lại. Còn kết hôn giả để đi thì khả năng thành công thấp. Trường hợp đã có vợ chồng như cụ nói thì rất phức tạm.

Chuẩn cụ!
Những người tìm cách đi rẻ có nghĩa năng lực tài chính kém (năng lực tài chính tỷ lệ thuân với khả năng thích nghi và phát triển) nếu có sang được lại loanh quanh làm thuê, làm chui rồi tích cóp mở takeway hay fish&chip shop. Có được tý tiền hơn ở Vn nhưng cuộc đời chưa chắc sáng hơn.
em muốn đưa gd đi theo diện đầu tư. em đang tích. em hy vọng bọn f1 sẽ sướng hơn em

GiannoV

Xe buýt
2 tỏi em đi rồi cụ nhá. mẽo là mất 500k ô ba ma,
canada chắc cỡ xêm xêm ấy ...
em dự mấy hội thảo mua nhà bên mẽo với lại đi định cư theo diện đầu tư có thẻ xanh rồi. mỹ thì xương lắm.... còn ca na da em ko biết dư lào.... cụ nào biết thông não cho em cái?
Can thì nếu có tầm 500k obama thì mới tính định cư được cụ ạ

xe rùa 2012

Xe container
em muốn đưa gd đi theo diện đầu tư. em đang tích. em hy vọng bọn f1 sẽ sướng hơn em
F1 nhà cụ bao tuổi? Nếu cụ quyết tâm thế sao không cho F1 đi du học, mình vẫn ở VN cày cuốc? Em có ông anh cho cu con đi học Mẽo từ năm lớp 10, năm nay nó đang học năm thứ 4 đại học bên đó, mỗi năm 2 vợ chồng sang chơi với con độ 1 tháng, Tết nhất thì thằng cu về chơi, học xong nó xin việc bên đó hay cưới vợ hay gì nữa thì đó là việc của nó...

Nói như cụ gì ở trên, tìm mọi cách sang đấy, không cần biết sẽ làm gì khi mà ngôn ngữ còn chưa biết, nếu cứ ở đấy sẽ có nhà nước nó nuôi thì ở đường phố Mỹ, Can đã không có bọn lang thang vô gia cư, mà nếu các cụ sang đấy sẽ thấy nó nhiều như lợn con :)

Cách rẻ tiền và hiệu quả nhất phải là nhập cư theo diện tay nghề cao :D

raklei

Xe điện
cụ nào biết đi canada bao nhiêu thông não cho em cái
dưới 5 ngàn một người nếu cụ tự làm giấy tờ thủ tục... theo diện lao động lành nghề tuy nhiên giờ ngày càng khó vào cửa rất hẹp rồi

xe rùa 2012

Xe container
dưới 5 ngàn một người nếu cụ tự làm giấy tờ thủ tục... theo diện lao động lành nghề tuy nhiên giờ ngày càng khó vào cửa rất hẹp rồi
cụ nói rõ 1 chút dc ko?

xe rùa 2012

Xe container
F1 nhà cụ bao tuổi? Nếu cụ quyết tâm thế sao không cho F1 đi du học, mình vẫn ở VN cày cuốc? Em có ông anh cho cu con đi học Mẽo từ năm lớp 10, năm nay nó đang học năm thứ 4 đại học bên đó, mỗi năm 2 vợ chồng sang chơi với con độ 1 tháng, Tết nhất thì thằng cu về chơi, học xong nó xin việc bên đó hay cưới vợ hay gì nữa thì đó là việc của nó...

Nói như cụ gì ở trên, tìm mọi cách sang đấy, không cần biết sẽ làm gì khi mà ngôn ngữ còn chưa biết, nếu cứ ở đấy sẽ có nhà nước nó nuôi thì ở đường phố Mỹ, Can đã không có bọn lang thang vô gia cư, mà nếu các cụ sang đấy sẽ thấy nó nhiều như lợn con :)

Cách rẻ tiền và hiệu quả nhất phải là nhập cư theo diện tay nghề cao :D
em chỉ kinh doanh buôn bán ở VN thôi. em chả có tay nghề nào ra hồn cả. chém gió còn bị cụ xì mấy lần :( f1 nhà em còn bé. em đọc tài liệu thấy ca na da cần chứng minh kinh doanh 5 năm liên tục có dkkd, bds cửa hiệu tầm 500k ca na da. nhưng chỉ cần 300k là ok. trong đó có 100k đầu tư vào 1 doanh nghiệp gì đó bên đấy.... thế em mới hy vọng... vụ này chắc phải thuê công ty tư vấn... em cũng đã google. bên ca na da có 180k dân việt (vui phết) còn mỹ thì em ko có cửa. đt vào mẽo là 500k ôbama ngay. mà bán cửa tiệm để hóng đi thì em ko muốn....chắc em chỉ dc NZ hay ca na da thôi. úc e đọc cũng xương cụ ạ

xe rùa 2012

Xe container
ờ mà hình như có thớt nào của cụ mở về cái di cư cânâda e tán chuyện với cụ rồi thì phải
đâu, hình như em mới cụ chém dó về mua nhà bên mỹ thì phải. thớt này là đầu tiên.... mấy hôm nay có thớt này nên e vào học hỏi

raklei

Xe điện
đâu, hình như em mới cụ chém dó về mua nhà bên mỹ thì phải. thớt này là đầu tiên.... mấy hôm nay có thớt này nên e vào học hỏi
e đọc thấy cụ bẩu ko có tay nghề chém gió còn bị xì thì hơi khó rồi :D
thế cụ phải đi theo diện đầu tư, diện này thì e mù tịt

xe rùa 2012

Xe container
e đọc thấy cụ bẩu ko có tay nghề chém gió còn bị xì thì hơi khó rồi :D
thế cụ phải đi theo diện đầu tư, diện này thì e mù tịt
vâng, cụ tính, mấy cái IT với công nhân kỹ thuật cao em đâu có rành. em chỉ kinh doanh thôi. còn ĐH của VN thì đâu dc xếp vào diện tay nghề nào? toàn nghề nghiên cứu lằng nhằng hết 4 năm là dc treo cái chữ cử nhân thôi

xe rùa 2012

Xe container
ờ mà hình như có thớt nào của cụ mở về cái di cư cânâda e tán chuyện với cụ rồi thì phải
hồi ấy cụ bảo nhà bên mỹ mua dc, nhưng ko sang ở dc... thế là em thôi :D

phihanhgia

Xe container
Cụ nói gần đúng. Trước đây nếu tự làm thì mất đúng một ngàn và thêm vài trăm chi phí lặt vặt các thủ tục khám sức khỏe dịch công chứng giấy tờ. Thời gian chờ đợi 30-40 tháng tùy nơi (phụ thuộc vào nơi bạn nộp appl). Bây giờ thời gian được rút xuống ngắn hơn nhiều cho một số nghề họ đang thiếu, nhưng chi phí thì cũng chỉ tăng nhẹ.
Các cụ trên 40 đang có thu nhập tốt, qua đó bắt đầu từ đầu mà không có 300k tiền mặt thì rất vất vả. Nếu nghĩ đến tương lai F1 thì có thể cho chúng nó du học sớm, an toàn so với bốc cả nhà sang đó ném cả nhà vào một canh bạc đỏ đen 50-50.

xe rùa 2012

Xe container
Cụ nói gần đúng. Trước đây nếu tự làm thì mất đúng một ngàn và thêm vài trăm chi phí lặt vặt các thủ tục khám sức khỏe dịch công chứng giấy tờ. Thời gian chờ đợi 30-40 tháng tùy nơi (phụ thuộc vào nơi bạn nộp appl). Bây giờ thời gian được rút xuống ngắn hơn nhiều cho một số nghề họ đang thiếu, nhưng chi phí thì cũng chỉ tăng nhẹ.
Các cụ trên 40 đang có thu nhập tốt, qua đó bắt đầu từ đầu mà không có 300k tiền mặt thì rất vất vả. Nếu nghĩ đến tương lai F1 thì có thể cho chúng nó du học sớm, an toàn so với bốc cả nhà sang đó ném cả nhà vào một canh bạc đỏ đen 50-50.
những ngành nghề nào đang thiếu hả cụ?

ptd

Xe máy
Diện tay nghề thì tổng chi phí năm ngoái làm chỉ hơn 2k thôi. Nhưng năm nay nó đổi phương thức rồi. Gần như phải có job offer thì mới được.
Nói thật đi theo dạng đầu tư thì ở đâu cũng phải xác định có trong tay khoảng ít nhất 700k tiền mặt thì mới có khả năng đi được. Cụ rùa tự tính toán thôi. Cháu nghĩ có khoảng đấy ở nhà cũng nở mặt. Đợi f1 lớn tầm lớp 10 cho đi du học cũng được. Chứ đi đa số là các bác "ăn" nhiều đang chạy thôi.

ZARG

Xe container
Em sợ không nổi Coin Flip 50-50 mà ngang đánh lô 1/27 thôi cụ ạ.

Cụ nào cũng rao giảng là nghĩ đến F1, nhưng thực chất là nghĩ cho chính mình. Nếu là cho F1 thật, thì cứ đầu tư học tiếng anh thật siêu, 8.0 IELTS đi. Rồi đâu khắc có đó!

Đứa cháu em 8.0, chơi cái học bổng MIT, giờ về làm cho Google rồi. Ngay từ lớp 1 bố mẹ nó đã dồn vào học Tiếng Anh, đều đều đến lớp 12 mất mấy trăm triệu tiền học thì được như thế! Chả rẻ gấp vạn lần đầu tư mấy trăm K $ sao? Mà lại bền!

Nếu không nhận được học bổng thì với sức TA đó cũng thừa đủ học trường tốt, kiếm được việc ngon.

bluebird123

Xe buýt
E dg ở Mỹ. Cụ rùa hỏi gì cần thì e giải đáp giúp.