[Funland] Đi chơi Vin Ocean Park??

maroon5788

Xe buýt
EM mới đi 2 tuần trước,thấy hôm hà nội trời mát mát mưa lâm thâm nên đi cho biết.
Biển hồ mặn 3 lít 1 người e ko vào vì nước mặn và giá mặn =))
Bên hồ nhân tạo thì nhìn trông cũng ko long lanh như ảnh, nước trông chán đời lắm. Thấy bảo vệ đứng tuýt còi cảnh bảo ko bơi, mà e thấy đông ng lao xuống lội lắm.
bọn trẻ con xúc cát khoảng 1 tiếng thì bọn e chuột rút vì lúc nắng lên há cả mồm
Định vào megamall nhưng chả có vẹo gì, quán xá liền kề dọc đấy cũng có nhưng kđặc sắc .
Toàn dân chuột bạch như e vào chơi,ĐÚng là k có vẹo gì các cụ ạ :))
Nhất là mùa hè, cụ nào mà phi sang chơi thì e cũng bái phục, nó fai gọi là héo người.
Cụ nào chưađi thì,đợi mùa thu hẵng đi cho mát. KO Thì ĐI buổi tối ấy :D

sthd

Xe lăn
Vâng, cụ bảo em gato cũng được :D Nhưng mà đấy cụ cho ảnh lên cũng chưa trả lời được những gì cụ thớt hỏi. Còn em lượn qua mấy lần cũng chưa hình dung được con em sẽ chơi gì ở bên đấy ạ :)) Lượn ngược về Ecopark còn thấy options nhảy trong đầu ngay haha.
nhỏ thì xuống tắm biển nước mặn
nhỡ nhỡ thì đi dạo ngắm cảnh
thanh niên thì check-in, shopping
già thì cafe view bờ biển

Dân Tổ

Xe container
EM mới đi 2 tuần trước,thấy hôm hà nội trời mát mát mưa lâm thâm nên đi cho biết.
Biển hồ mặn 3 lít 1 người e ko vào vì nước mặn và giá mặn =))
Bên hồ nhân tạo thì nhìn trông cũng ko long lanh như ảnh, nước trông chán đời lắm. Thấy bảo vệ đứng tuýt còi cảnh bảo ko bơi, mà e thấy đông ng lao xuống lội lắm.
bọn trẻ con xúc cát khoảng 1 tiếng thì bọn e chuột rút vì lúc nắng lên há cả mồm
Định vào megamall nhưng chả có vẹo gì, quán xá liền kề dọc đấy cũng có nhưng kđặc sắc .
Toàn dân chuột bạch như e vào chơi,ĐÚng là k có vẹo gì các cụ ạ :))
Nhất là mùa hè, cụ nào mà phi sang chơi thì e cũng bái phục, nó fai gọi là héo người.
Cụ nào chưađi thì,đợi mùa thu hẵng đi cho mát. KO Thì ĐI buổi tối ấy :D
nhỏ thì xuống tắm biển nước mặn
nhỡ nhỡ thì đi dạo ngắm cảnh
thanh niên thì check-in, shopping
già thì cafe view bờ biển
Hì hì :)) Em cảm ơn cụ maroon5788 >:D<

bii1008

Xe hơi
Ocean Park Gia Lâm cũng có biển nhân tạo nhé cụ. Nhưng sang đó nói thật là đi bộ mỏi cẳng và chẳng có nhiều trò chơi lắm đâu
Em cứ nghĩ đến biển nhân tạo là nghĩ tắm có sóng đánh, còn OP Gia Lâm là biển hồ :D

Dungha

Xe điện
Em đi ecopark đã thấy chán mà ở đây các cụ bảo không bằng nữa thì chán thật.

tranmanhha

Xe điện
Cứ phi xe đến đó, kiếm chỗ đi bộ, ăn uống chời bởi công viên rồi về cụ ơi:))
Em thích chơi theo kiểu có kế hoạch. Nên đi đâu cũng lên chương trình cụ thể: Mấy giờ xuất phát, dừng đỗ ở đâu, ăn trưa ở đâu, ăn tối ở đâu, tối ngủ ở đâu ... chứ đến lúc đó mới phải tìm hiểu thì ngại lắm.

lanhpham

Xe điện
E đang ở Ecopark đây khuyên cụ nên sang Ecopark, thuê lều trại hoặc bếp nướng cả nhà ngồi ,vừa có bóng mát ,mà bọn trẻ con có chỗ chơi, chứ bên Ocean Park mùa này sang có mà nướng thịt ah, A Vượng biển nhân tạo xây được, mà đến cái cây Chồng cũng ko nên Hồn, cả khu rộng thế a ấy Toàn tương cây cọ bóng mát thì ko có

E đang ở Ecopark đây khuyên cụ nên sang Ecopark, thuê lều trại hoặc bếp nướng cả nhà ngồi ,vừa có bóng mát ,mà bọn trẻ con có chỗ chơi, chứ bên Ocean Park mùa này sang có mà nướng thịt ah, A Vượng biển nhân tạo xây được, mà đến cái cây Chồng cũng ko nên Hồn, cả khu rộng thế a ấy Toàn tương cây cọ bóng mát thì ko có
Chắc a ấy sợ các cụ trải chiếu, cắm trại, nướng thịt 😂

mitdac1819

Xe điện
Eco trong công viên Hồ Thiên Nga cũng có 1 số trò chơi như đu dây cáp, leo trèo khung gỗ, lồng bật nhảy ... Điều chính yếu là có rất nhiều cây để các gia đình có thể ngồi trên thảm cỏ dưới các lùm cây để ăn uống, trò chuyện, các con chạy nhảy xung quanh. Còn Ocean, xin lỗi toàn nhà chứ cây chẳng có mấy. Nắng giữa trưa thì biết chui vào đâu ?
Mời các cụ ngắm biển hò mặn và cây cối xung quanh
View attachment 7153569
Cắm trại ở eco hình như cũng mất tiền hay sao ấy

search

Xe điện
Có ông thích thịt gà, ông thịt lợn, ông thịt chó, thịt dê, thịt bò... Ông nào ăn gì thì ăn, thế mà cũng phải chửi nhau. Chả khác gì ông vào quán phở bò chỉ sang quán phở gà bảo chán bm, nhưng thực tế 2 quán phở đều đông 😀

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết nhưng đoán nó cũng ko có gì chỉ chắc chắn 1 điều nó có nhiều ko gian để chơi và gần gũi với thiên nhiên hơn.

Nếu nói vào Ocean park chơi thì chỉ những ông nâng bi với chưa biết chứ có gì mà chơi, cái Mall thì xây hơi ngu cách làm cũng chán nên vắng như chùa Bà Đanh. Mình ở rất gần nhưng cần mua gì ở Mall mình vẫn thích lên Aeon ( mặc dù xa rất ngại đi), thỉnh thoảng mua lặt vặt thì vào Vinmart cho tiện thôi.
Vâng, em cũng chưa hiểu những cụ bảo vào Ocean Park chơi thì có những gì cụ nhỉ? Chắc câu hỏi pr cho cái OP2 đúng dịp 1/6 này chứ thông tin thì đầy sao phải đi hỏi :)) Nhà em thì chịu, bảo sang Ecopark thăm ông bà thì sang chứ nhấn thêm tí Ocean Park chả hiểu vào đấy để làm gì :P Trẻ con nhà em nó đòi quay xe về bờ Hồ ngay :D
E thì hay sang vin ocp chơi, bạn bè, người nhà mua kinh doanh bên đó. Sang toàn ăn nhậu chứ bên đấy có chẳng có j chơi cả. Dăm 3 cái tiện ích thì khác éo j time với aeon. Loanh quanh toàn bê tông & cái ao nc mặn. Phí vào thì đắt. Cho trẻ con vào 1 lần dc tí chúng nó chán. Trong khi sang eco thích hơn nhiều. Đến trẻ con nhà e cno còn phát biểu vậy.

Mr. Toàn

Xe điện
Cắm trại ở eco hình như cũng mất tiền hay sao ấy
có mất nhưng không nhiều
nếu không có trại sẵn thì tại khu Thủy Nguyên có dịch vụ, họ có cắm sẵn trại và đồ ăn BBQ ngoài trời. Cụ có thể đến đó làm 1 trại, rồi cho con ra công viên chơi, thuê đạp xe....

Anduchuy

Xe buýt
Đến ngắm biệt thự trăm tỷ xem nó như nào?

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Xem hình ảnh có vẻ đẹp, Em tính dẫn bọn trẻ xuống Vin Ocean Park chơi, nhưng chưa đi bao giờ. Các cụ cho em xin ít kinh nghiệm?
Phải nói là quá tệ, toàn bê tông, không có gì mà ngắm đâu cụ. Thích chơi cụ sang bên ecopark cho mát