Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Ăn uống xong, về khách sạn ngả lưng 1 tiếng, sau đó cả nhà em bắt đầu hành trình Shoping...

Điều đầu tiên là phải check lại ngân khố đã: Chả biết 3 vạn có đủ không? Thiếu thì còn cái thẻ quẹt nữa nên nhà em chả lo.

Xuống tới sảnh khách sạn, dù giáng sinh đã qua rồi nhưng ở đây không khí vẫn ấm áp các Cụ ạ.

Lại tranh thủ làm 1 Pic.

Thôi, thế đủ roài, Shoping thôi kẻo hết giờ. (Ở các siêu thị này họ mở cửa từ 9h sáng tới 6h tối) Các Cụ/Mợ không nhanh chân là họ đóng cửa đấy ạ.

Ở bên này, cửa hàng bán cái gì thì các người mẫu sẽ mặc nguyên thế ý... tuyền các em ten ten, xinh lém các Cụ ạ. Em chỉ dám chụp trộm thui...

Hàng hóa ở những nơi này chủ yếu là bán sỉ, các Cụ mua lẻ họ cũng bán nhưng đương nhiên là giá sẽ cao hơn chút.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thêm lần 2 này liệu đã chán chưa mợ ơi? Lần này so với lân trước chắc mua được nhiều hàng đây. =P~$-)
Hi...hi... với nhà em Shoping chả bao giờ có từ chán cả Cụ ạ.:P Kể cả không mua gì thì đi chơi thôi cũng thích Cụ nhé! Riêng với QC, đây vẫn là 1 địa chỉ mà nhà em lựa chọn mỗi khi có điều kiện Cụ ạ.

Alan1

Xe hơi
Dạ, em cũng muốn nhanh lắm, hiềm 1 nỗi là ngày nghỉ cuối tuần em đi suốt, chả lúc nào được online. Hôm nay cũng vậy, bóng với chả bánh đi từ sáng đến 5h chiều mới về đến nhà, tranh thủ vào Reply với các Cụ vài câu thôi ạ. Em xin khất sang ngày mai tiếp tục post ảnh hầu các Cụ nhá!
Mợ bóng bánh gì đấy, nhà e cả 2 Vc cũng a dua được mấy năm rồi, thứ 7 hàng tuần từ 5-8h sân Cao su đường sắt, mời mợ ra giao lưu.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Hàng hóa nhiều vô kể, (giá rổ thì miễn bàn) tha hồ cho các Cụ, các Mợ lựa chọn nhé! Nhà em mua cho F1 nhiều lắm ạ. À mà nói thêm, mua ở đây các Cụ/Mợ cứ mặc cả thoải mái nhé! Cứ trả 1 nửa sau đó thì nâng dần lên. Cụ/Mợ nào biết tiếng Anh thì cứ thoải mái còn không biết tiếng thì cứ lấy máy tính bấm đi bấm lại tới khi nào cả 2 cảm thấy Oke là xong!

Ở đây em chủ yếu là mua cho F1 và bạn bè...

Đồ ở đây, khéo chọn thì cũng kiếm được nhiều đồ ưng ý đấy ạ. Em làm quả túi này về tặng cho cô bạn.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mợ bóng bánh gì đấy, nhà e cả 2 Vc cũng a dua được mấy năm rồi, thứ 7 hàng tuần từ 5-8h sân Cao su đường sắt, mời mợ ra giao lưu.
Hi...hi... Cụ hỏi thế là nhà em hiểu rồi. Chắc cũng cùng môn với Cụ thoai.:) Sân đường sắt hồi nhà em mới tập, Thầy dạy cũng lôi ra sân đó chơi khoảng 2 tháng, sau thấy sân đó không ổn lắm nên tụi em rút đi sân khác. Giờ em biên chế ở sân Viện 108, tuần 2 buổi (vì hiện tại không có nhiều thời gian), ra tết chắc em lấy thêm giờ, tuần 3 buổi. Môn này xả xì choét tốt lắm ạ, nhà em ham vì chơi thấy khỏe và vui. Tks Cụ vì lời mời nhé!:)

tomtom_GB

Xe tải
Ước gì được đến quảng châu 1 lần. Nhà cháu có anh bạn chi sang đó làm đĩa cơm vịt rồi về làm cháu ngưỡng mộ và háo hức quá...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Quần thảo mấy cái shop này 1 hồi nhà em bắt đầu thấy mỏi chân và đói cái bụng. Chạy về qua khách sạn cất đồ sau đó lại tiếp tục bắt taxi ra phố BEID ZHIN LU (nhà em cứ gọi là Bảy chú Lùn cho dễ nhớ! Phố này là phố chợ đêm, chỉ mở về đêm. Hàng hóa chủ yếu là bán lẻ và phục vụ cho khách du lịch. Giá cả rất rẻ và phù hợp với bình dân. Em ra phố này vì thích cái không khí nhộn nhịp của nó với cả ở đây có mấy cái nhà hàng cơm Việt Nam, món ăn cũng hợp khẩu vị hơn.

Có thực mới vực được đạo. Nhà em vào đây măm cái đã. Quán này lần trước em cũng ăn rồi, khách Việt mình lúc nào cũng là VIP các Cụ nhá! Nhìn các thực khách Tàu ngồi xếp hàng ngoài cửa em thấy khoái khoái là... ;)) Đừng tưởng nước nhớn mà đã ... nhá!

Đang phấn khởi, nhà em làm thêm nhát nữa ...:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ước gì được đến quảng châu 1 lần. Nhà cháu có anh bạn chi sang đó làm đĩa cơm vịt rồi về làm cháu ngưỡng mộ và háo hức quá...
Em thấy cũng đơn giản thôi. Tại Cụ cứ nghĩ ra nước ngoài nên nó to tát chứ thực ra nó cũng chỉ bằng Cụ đi 1 chuyến vào Đà Nẵng thôi, rẻ hơn cả Sài Gòn đấy Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ui, gần giữa Ngọ rồi, chắc các Cụ/Mợ đi ăn cả rồi.;) Mình nhà em ngồi chén bánh ngọt để Post ảnh hầu các Cụ đây. Các Cụ nhớ động viên em đấy nhé!:P

Rời quán cơm Việt Nam, nhà em lại Shoping tiếp ...

F1 nhà em cứ bắt em tạo dáng để nó chụp:

Bên này nhiệt độ có vẻ lạnh hơn bên mình, hở chỗ nào là thấy rét chỗ đó. Vì thế nhà em cứ phải khăn mũ, găng tay kín mít các Cụ ạ.

Còn đây là F1 nhà em chụp chung với em. F1 nhà em cao 1,65, nó cao hơn em gần nửa cái đầu;). Thôi, hy sinh đời mẹ củng cố đời con, các Cụ nhể?:))

ronnie

Xe máy
con gái xinh như hongkong ý nhi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
con gái xinh như hongkong ý nhi
Khụ...khụ.... Tks Cụ quá khen! :P Cơ mà thật, F1 nhà em qua đó đi tới đâu cũng bị nhòm, nó bẩu với em "chả hiểu sao ai cũng nhìn con hả mẹ"? Em cũng chả biết nói với F1 thế nào chỉ bảo chắc nom con giống người Nhật (tại vì gu thời trang của F1 nhà em là theo phong cách giới trẻ Nhật) Cụ ạ.:)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Mò mẫm ở đây mãi tới hơn 10h đêm nhà em mới bắt taxi về khách sạn. Bên này Taxi nhiều mà vẫn quá tải, sớm thì không nói làm gì. Tầm 9 - 10h tối trở đi là các Cụ rất khó bắt taxi, chờ mỏi cổ, thậm chí còn tranh nhau mới kiếm được 1 chiếc taxi đấy các Cụ ạ.

Ngày đầu tiên thu hoạch cũng kha khá, về khách sạn tắm táp rồi đi nghỉ lấy sức mai lại đi tiếp....
Bật ti vi lên lại thấy có kênh này, đúng món mà em yêu thích. Mệt thì mệt cũng phải coi hết trận này thì mới ngủ được. Lúc này đã là 12h đêm giờ Việt Nam rồi.

Trận này quá hay, không xem cũng phí các Cụ nhé![-X

Novak, 1 trong những tay vợt mà em yêu thích:

Mệt thì mệt cũng phải coi tới lúc trao giải:

Cup đây rồi ...

GarySpeed

Xe buýt
Thanks mợ chủ đã cho em nhiều thông tin hữu ích, chuyến phượt đường bộ của em tháng 10 đã thành công tốt đẹp. Vì mợ đã up thớt Quảng Châu nên em chẳng up lại nữa mà loãng, nhưng thông tin về đường bộ cụ nào cần cứ hỏi em, nhiều thông tin bổ ích đấy ạ. Luôn tiện, hỏi mợ thông tin về máy bay để em chuẩn bị cho chuyến sau nhé, lịch bay trong tuần, giờ bay, giá rổ, giờ về, thời gian một chuyến bay, lại thanks mợ lần nữa

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Thanks mợ chủ đã cho em nhiều thông tin hữu ích, chuyến phượt đường bộ của em tháng 10 đã thành công tốt đẹp. Vì mợ đã up thớt Quảng Châu nên em chẳng up lại nữa mà loãng, nhưng thông tin về đường bộ cụ nào cần cứ hỏi em, nhiều thông tin bổ ích đấy ạ. Luôn tiện, hỏi mợ thông tin về máy bay để em chuẩn bị cho chuyến sau nhé, lịch bay trong tuần, giờ bay, giá rổ, giờ về, thời gian một chuyến bay, lại thanks mợ lần nữa
Vâng, em cũng mừng với Cụ. Cụ có thông tin gì liên quan đến QC thì cứ up tự nhiên ạ. Mục đích chính của em cũng là share thông tin cho các Cụ/Mợ nhà mình mà thôi. Đi đường bộ cũng có cái hay của nó. Nhà em vì tiết kiệm thời gian và sức khỏe nên mới đi máy bay. Nếu Cụ bay với em China Phương Nam thì để nhà em cho số, bay với em này thì tiết kiệm được rất nhiều thời gian Cụ ạ. Em nhớ không nhầm thì 1 ngày chỉ có 1 chuyến hay sao ấy, để em hỏi lại đã. Thời gian bay cả cất lẫn hạ cánh chỉ hết có hơn 1 giờ đồng hồ thôi. Chính xác là 1h10'.

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngày thứ 2. Lần theo đúng địa chỉ mà Cụ Chuột Làng cho, nhà em tới đây ...

Khu này đúng là khu trung tâm, nhà cửa nom cũng khang trang và hiện đại hơn ... các tòa nhà nhìn cứ ngút ngùn ngụt ...

Chỗ này là thủ phủ của hàng hiệu đấy các Cụ ạ. Ví nhà em cứ hao dần... hao dần theo mỗi bước chân ...:))

Em up cái nữa cho các Cụ nhìn cho rõ nè:

Hiệu chính hiệu nhá!

Nom bên ngoài vậy thôi, các Cụ/Mợ đi vào trong thì thấy oải luôn ... he....he....

Các tín đồ hàng hiệu vô đây tha hồ mà lựa chọn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Giời ạ, vào đây có mà đốt tiền...về ngay về ngay mợ ơi 8-x

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Nhà em ghé vào thăm em này đầu tiên.

Tiếng là Tết mà chả thấy sêu tẹo nào... Nghiến răng làm 1 đôi giầy cho đứa cháu với giá hơn 5.000 tệ (tính ra cũng khoảng hơn 16 triệu VND). Max hơn ở Lý Thái Tổ các Cụ ạ.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Giời ạ, vào đây có mà đốt tiền...về ngay về ngay mợ ơi 8-x
Hu...hu... tại Cụ Chuột cứ xui dại em. Đã trót vào rồi thì cứ phải vào thôi. Cơ mà hàng ở đây đáng đồng tiền bát gạo lắm Cụ ạ.:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Ngắm nghía 1 hồi rồi nhà em cũng phải chia tay với em này để thăm các em khác. Ở đây mãi thì có mà sạch ví....:P Thích mấy cái túi ghê ... nhưng ở nhà quá nhiều túi rồi.

Em này nom cũng thích, ghé vào thăm cái nào .... Các Cụ lưu ý nhé! Ở các shop này họ không cho bất cứ ai chụp hình trong cửa hàng đâu, kể cả các Cụ có mua cả chục ngàn cũng vậy thôi. Sợ mình ăn cắp thương hiệu và làm giả hàng nhái mà...

Nhà em mua được nhõn em này...

2 Mẹ con em làm 1 Pic tạm biệt Chanel:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp tục ...

Nhà em làm 2 đôi boot ở shop này, giá mỗi đôi sau khi sêu rồi còn khoảng hơn 3triệu nhưng chất lắm các Cụ ạ. Tiếp tục lên tầng nào ...

Chỉnh sửa cuối: