Đi chợ Quảng Châu (tiếp phần II).

Công Nông

Xe điện
minhvtv3 nói:
Rổ giá bây giờ ntn hả cụ, 2 tiếng full hình như gần 1000 tệ phải k ạh :))
Nó tính theo chiều cao, 600 là vừa miếng, 1000 là được thư ký cụ ạ:)

ngthenam

Xe buýt
Mời mợ ly rượu cho ấm, em hóng ảnh.

STARIUS

Xe buýt
Em cũng đồng ý với mợ, tiếp viên hàng không như này thì..............
Các hãng hàng không hàng đầu, đặc biệt là Mỹ va Eu tiếp viên bình thường thôi cụ à, nhiều khi còn xấp xỉ 40. Vì khi đó phục vụ hành khách mới ok. Còn tiếp viên nhà mình thì toàn chạy chọt, gửi gắm mất xiền, nên cố gắng đi buôn thôi, coi hành khách bằng nửa mắt.

putin's mother

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.lamchame.com
em học bên đấy và buôn từ đấy cũng chục năm rồi, nói chung càng ngày càng khó kiếm mà nhân dân tệ ngày càng cao, ghét dân china ngày càng nhiều...

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Tiếp đi mợ ơi,hóng lâu quá
Dạ, em cũng muốn nhanh lắm, hiềm 1 nỗi là ngày nghỉ cuối tuần em đi suốt, chả lúc nào được online. Hôm nay cũng vậy, bóng với chả bánh đi từ sáng đến 5h chiều mới về đến nhà, tranh thủ vào Reply với các Cụ vài câu thôi ạ. Em xin khất sang ngày mai tiếp tục post ảnh hầu các Cụ nhá!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
He..he...! Em nghe mọi người đi về nói bên nớ không dùng English, hồi em qua Đông Hưng tiếng Anh chả dùng được.! Còn hàng ngày thì em vẫn cãi nhau với mấy đồng chí Tây hoài. Lý cố làm chuyến cho biết mợ nhể.!:))

Mự đi sang đó nhiều roài mà vẫn mới lạ điều đó chứng tỏ bên đó họ thay đổi hàng ngày.!:-??
Sang bên này em vẫn dùng tiếng anh. Trừ 1 vài người không biết thì thôi, còn lại thì vẫn nghe và hiểu theo kiểu tiếng bồi Cụ ạ. Còn cái vụ trái cây, những lần trước em không mang trái cây theo, chỉ mang mì và cafe thôi nên có vấn đề gì.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
tiếp đê chi hoa ơi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Biết nhà mợ "nhiều rượu" rồi nhưng đi qua theard của mợ vẫn mời mợ ly rượu vang vậy.!
Vâng, Tks Cụ nhiều ạ. Em bận quá, chưa có thời gian trả ly các Cụ. Mong các Cụ thông cảm và đừng trách nhé!

tiếp đê chi hoa ơi
Chả biết Cụ là ai nhưng cứ có cảm giác thân quen lắm ý:P. Chịu khó chờ nhé!:)

E mời mợ 1 ly lấy khí thế pót tiếp
Tks Cụ, rượu của Cụ ngon khiến em lúc nào cũng như đang say túy luý...:P

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
To all Cụ/Mợ@};-: Cuối năm nhà em nhiều việc quá, muốn Post 1 hồi cho xong mà chẳng biết làm thế nào. Thôi thì tranh thủ được lúc nào em sẽ cố gắng hầu các Cụ vậy.:-bd

Em tiếp đây:

Đường về khách sạn.

Thời tiết Quảng Châu hôm nay âm u quá! Khách sạn nhà em ở gần tới nơi rồi ạ.

Nhận phòng nào... Riêng khách sạn này nhà em đặt từ ở nhà (nó có văn phòng đại diện trên phố Hàng Mã), các Cụ có thể đặt qua điện thoại và chuyển khoản cũng tiện. Em có số điện thoại, Cụ nào cần thì cứ ới em sẽ mách nhé!

Phòng ốc cũng tạm được (cả về giá rổ và chất lượng) vì yêu cầu của em cũng không cao, chủ yếu là đi shoping, tối về ngả lưng chút thôi.

Nhà em đi chuyến này có cả F1 đi cùng nên phải chuẩn bị sẵn mì hộp để đề phòng F1 không hợp khẩu vị thì bổ xung thêm mì:P

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Từ khách sạn em ở view ra thấy Canton Tower thế này:

Còn cái Tháp này em chả biết là Tháp gì?

View xuống phía dưới, bên kia đường thì thấy thế này:

Chuyến này bay sớm nên nhà em có rất nhiều thời gian. Về nhận phòng và nghỉ ngơi 1 lát nhà em mới đi ăn trưa. Ở ngay gần khách sạn em có 1 quán "ruột". Sở dĩ em nói vậy vì ông chủ ở đây chỉ sau 1 lần em ghé ăn đã tưởng như quen thân lắm rồi. Cứ nhìn thấy mẹt em là đon đả phục vụ. Thậm chí vừa ngồi vào bàn đã hỏi em là Bíp Phờ?(phiên âm ra tiếng Việt có nghĩa là Thịt Bò đấy các Cụ à). Chả là nhà em khoái cái món Thịt Bò xào ớt trên đĩa gang, bữa nào ăn cũng gọi nên ông chủ nhớ tụi em. Để em tìm ảnh quán này rồi Post sau nhé!

cwise

Xe container
Thêm lần 2 này liệu đã chán chưa mợ ơi? Lần này so với lân trước chắc mua được nhiều hàng đây. =P~$-)

Alan1

Xe hơi
Mợ không thích đi Đông Quảng đâu, sói mới thích đi.
Hồi tháng 10 khi đi hội trợ Canton fair e cũng tiện qua thăm đối tác có nhà máy ở Đông Quảng mà ko biết cái hay hay ở đó!