[CCCĐ] Đi Cát Bà tưởng quen mà lạ, vẫn đẹp và lành với những điều thú vị chưa kịp khám phá!

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Chào mọi người nhé. Mình vừa thăm thú Cát Bà island. Phải nói là đi cầu Đình Vũ thích thật, bác nào chưa đi thì thử một nhát nhé. Đảm bảo sướng. Đừng để đến hè sang năm, vì em dự rằng hè sang năm cầu ĐV và phà Gót sẽ có tên là tắc đường trầm trọng.

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Em vừa ở KS Cát Bà Love Hotel. KS ok. Cho các bác hình ảnh để tham khảo nhá. VC chị chủ nhà khá trẻ, lễ phép, lịch sự. Ks ngay mặt phố Núi Ngọc. Bác nào muốn ra CB và chuẩn bị cho nơi ăn chốn nghỉ chu đáo trước thì có thể call cho VC chị chủ qua số 01684.919.387 tên thì mình chưa hỏi, giá cả các bác chỉ cần trả 250k là ok. Vì mùa này CB không đông lắm.

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Cát Bà bây giờ đang vào mùa xây dựng, em dự là hè sang năm bộ mặt CB sẽ khác khác đó. Mùa này khách tây nhiều hơn khách Việt và TQ, khách tây khá lịch sự, nhẹ nhàng và yêu môi trường. Họ không vứt rác bừa bãi đâu, cái này dân Việt mình kém xa họ.

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Hôm ở nhà Catba Love Hotel, mình có book tuor vịnh để đi chèo kayjak và nặn biển rất khoái. Đi cả ngày, có cả bữa ăn trên tàu nữa mà có 350k. Khách tây rất nhiều, khách Việt mình có vài bạn ở SG ra, ấn tượng nhất là câu nói của một bạn đeo kính, bạn ấy bảo đảng ra trên mỗi tàu bố trí một chú CS môi trường, ông nào xả rác xuống biển cái là phạt ngay. Vì biển ở CB đẹp quá, ngang biển miền trung.

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Có mấy tấm hình chụp post lên đây cho các bác xem nhá

Navara Nisan 2017

Xe đạp
Các bác ra CB chơi mùa này cũng có cái hay, đi lại nhanh chóng thuận lợi, giá phòng rẻ, yên tĩnh, ăn uống thoải mái, bảo đảm và giá cả ổn.

timtoi

Xe tăng
Nhà em vừa đi Cát Bà về có mấy cảm nhận cho các cụ chưa đi chỗ này. Nhà em chạy từ Hn theo cao tốc Hà Nội- Hải Phòng thì hết cao tốc mất khoảng 1 tiếng rưỡi, đường đẹp, biển chỉ dẫn rõ ràng. Chạy qua cầu vượt biển mất chừng 15 phút, nói chung là ngắm cảnh trên cầu không đẹp lắm. Có biển cấm dừng đỗ trên cầu nhưng nhiều người vẫn dừng để chụp ảnh(trong đó có nhà em ạ). Qua cầu thì đến địa phận đảo Cát Hải chạy thẳng tới phà Bến Gót có biển chỉ dẫn rõ ràng. Thời gian đợi phà cũng không lâu chỉ khoảng 15 phút là lên phà, mất khoảng 30 phút là sang địa phận đảo Cát Bà. Em đọc topic này thấy nhiều xụ khuyên là để xe lại đi người không sang nhưng em thấy nên đi xe ô tô sang Cát Bà. Từ đầu phà Bến Gót vào đến trung tâm thị trấn mất 19km theo googe map. Đường mới đẹp nhưng chả có biển chỉ dẫn rõ gì cả làm nhà em lớ ngớ chạy đúng 1 vòng quanh đảo mới tìm được thị trấn. Nhà em trọ thuê phòng tại khavhs sạn Sea Pearl ngay gần cầu tàu qua Agoda, khách sạn 3 sao view đẹp ngày gần cầu tàu là chỗ trung tâm nhất Cát Bà. Lúc em thuê là tầm 800k 1 phòng đôi. Sau em tìm hiểu chỉ chỗ trung tâm là đông và đắt, em có hỏi mấy nhà nghỉ ngat cách đấy có 50m nhưng giá phòng rẻ hơn nhiều chỉ tà 250-300k phòng đôi. Cái khách sạn em ở còn không có bãi để xe là 1 điểm trừ, còn lại ăn ở khá Ok. Em có hỏi qua có cái khách sạn Giếng Ngọc 2 sao thấy giá rẻ, bãi đỗ xe rõ to mà cũng rất gần. Nhà em đi có 2 ngày 1 đêm nên hôm sau không đi nhiều, chỉ đi bào Vườn Quốc Gia Cát Bà thấy cũng rất thú vị. Bữa ăn tối nhà em chọn ở nhà hàng nổi Trang Anh gì đó thấy ngon và giá cũng không đắt. Ăn xong thì lên bar gần đấy nghe nhạc và uống bia. Nói chung là khách Việt ít, chủ yếu khách Tây, khách Hàn là chủ yếu.

Nhà em vừa đi Cát Bà về có mấy cảm nhận cho các cụ chưa đi chỗ này. Nhà em chạy từ Hn theo cao tốc Hà Nội- Hải Phòng thì hết cao tốc mất khoảng 1 tiếng rưỡi, đường đẹp, biển chỉ dẫn rõ ràng. Chạy qua cầu vượt biển mất chừng 15 phút, nói chung là ngắm cảnh trên cầu không đẹp lắm. Có biển cấm dừng đỗ trên cầu nhưng nhiều người vẫn dừng để chụp ảnh(trong đó có nhà em ạ). Qua cầu thì đến địa phận đảo Cát Hải chạy thẳng tới phà Bến Gót có biển chỉ dẫn rõ ràng. Thời gian đợi phà cũng không lâu chỉ khoảng 15 phút là lên phà, mất khoảng 30 phút là sang địa phận đảo Cát Bà. Em đọc topic này thấy nhiều xụ khuyên là để xe lại đi người không sang nhưng em thấy nên đi xe ô tô sang Cát Bà. Từ đầu phà Bến Gót vào đến trung tâm thị trấn mất 19km theo googe map. Đường mới đẹp nhưng chả có biển chỉ dẫn rõ gì cả làm nhà em lớ ngớ chạy đúng 1 vòng quanh đảo mới tìm được thị trấn. Nhà em trọ thuê phòng tại khavhs sạn Sea Pearl ngay gần cầu tàu qua Agoda, khách sạn 3 sao view đẹp ngày gần cầu tàu là chỗ trung tâm nhất Cát Bà. Lúc em thuê là tầm 800k 1 phòng đôi. Sau em tìm hiểu chỉ chỗ trung tâm là đông và đắt, em có hỏi mấy nhà nghỉ ngat cách đấy có 50m nhưng giá phòng rẻ hơn nhiều chỉ tà 250-300k phòng đôi. Cái khách sạn em ở còn không có bãi để xe là 1 điểm trừ, còn lại ăn ở khá Ok. Em có hỏi qua có cái khách sạn Giếng Ngọc 2 sao thấy giá rẻ, bãi đỗ xe rõ to mà cũng rất gần. Nhà em đi có 2 ngày 1 đêm nên hôm sau không đi nhiều, chỉ đi bào Vườn Quốc Gia Cát Bà thấy cũng rất thú vị. Bữa ăn tối nhà em chọn ở nhà hàng nổi Trang Anh gì đó thấy ngon và giá cũng không đắt. Ăn xong thì lên bar gần đấy nghe nhạc và uống bia. Nói chung là khách Việt ít, chủ yếu khách Tây, khách Hàn là chủ yếu.
Cụ giới thiệu thêm vài điểm ăn uống ổn đi ah ;)

timtoi

Xe tăng
Cụ giới thiệu thêm vài điểm ăn uống ổn đi ah ;)
Em đến Cát Bà lúc đấy 3h chiều nên còn ít quán ăn, chọn ngay quán Viễn Đông đầu phố Núi ngọc ngay gần khách sạn nhưng cảm giác không ngon lắm. Tối thì lên nhà nổi Trang Anh hay Trang Nhung gì đó ngay gần cầu cá ăn thấy ngon, giá cũng ổn. Mấy ảnh nhà hàng nổi ấy săn khách kinh lắm, lúc mới đến đã theo sát đưa card visit mời mọc sát sạt luôn. Nhà hàng Thương Huấn mà vụ chủ topic đưa lên hơi xa chỗ trung tâm 1tí, em có chạy qua nhưng thấy bé bé nên không vào.

datto70

Xe container
Mùa này thuê KS đường ngang thì giá rẻ
Mùa này Cát Bà chỉ có khách Tây là nhiều

nguyenlamcatba

Xe buýt
giờ đi cát bà rẻ lắm.

Huyen_Linh

Xe hơi
Năm ngoái em cũng đi Cát Bà đúng dịp nghỉ lễ dương Lịch, nói chung chi phí em thấy hợp lý.

matizdo

Xe tăng
sea pearl,princess, cat ba island resort, cat ba sunrise
Cụ cho em hỏi luôn là thời tiết Cát Bà mai thế nào ạ, nếu không mưa bão mai em lượn đến đấy. Giờ đi cầu mới nhanh đúng không ạ. Cụ có biết cái ks nào trong những cái trên ổn, giá cả hợp lý cụ pm em với nhé. Cám ơn cụ

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ cho em hỏi luôn là thời tiết Cát Bà mai thế nào ạ, nếu không mưa bão mai em lượn đến đấy. Giờ đi cầu mới nhanh đúng không ạ. Cụ có biết cái ks nào trong những cái trên ổn, giá cả hợp lý cụ pm em với nhé. Cám ơn cụ
Thời tiết xấu lắm, có tí mưa phùn, giờ có cầu đi nhanh lắm, cần gì cụ cứ inbox cho em nhé.

Pvsc

Xe ba gác
Em chưa đi cát bà mùa lạnh bao giờ, k biết có gì hay không