[CCCĐ] Đi Cát Bà tưởng quen mà lạ, vẫn đẹp và lành với những điều thú vị chưa kịp khám phá!

Batien

Xe tải
Cảm ơn cụ tiên tửu và cụ nguyễn lâm cùng các cụ khác. Cháu đọc một mạnh giờ mới xong. Cát nà thì cháu đi 2 lần rồi, 1 lần là sinh viên năm 3 đi lơ ngơ ko biết gì nhưng rất vui, lầm 2 là sinh viên năm cuối ra cát hải chơi mấy ngày rồi sang cát bà nhưng giờ chắc khác nhiều rồi. Cháu định cuối tuần này đi 5 chỗ ra hải phòng lúc 6h sáng. ăn trưa ở nhà bà chị gái ở thành phố rồi 12h xuất phát ra cát bà. Cháu đọc hết topic nhưng vẫn muốn hỏi lại các cụ mấy câu
1. Vợ cả bầu bí và f1 say xe nên cháu định đi 4b ra đảo bằng đường cát hải rồi sang cát bà. vậy có nên không ah, 12h đi từ tp thì mấy giờ đến cát bà, chờ phà có lâu ko ah, lợi ích và bất tiện của việc đi 4 bánh. Mang xe ra đó có chỗ để ko( giờ còn bị tháo biển ko ah)
2. Giá nhà nghỉ vào tối t7 ngày 1.8 cho phòng 6 người( nhà thương huấn hoặc...)
3. Cháu định 4h tới nơi thì đi ngắm vườn quốc gia bằng 4b có tiện ko, có bãi để xe ko( e cứ sợ giống ở hà lội là ko có chỗ để xe ah) tối tắm biển, ăn hải sản đạp xe đạp.... Sáng hôm sau thuê thuyền ra lan hạ, giá thuê thuyền là 500k? Đi trong vknhf mấy tiêng, có được lên đảo tắm ko Và cuối tuần có bị đắt ko. Trưa đi ăn rồi 12h trả phòng về hà nôi

Em rót rượu sẵn cho các bác ah

Bausi70

Xe hơi
Hay quá mới lấy xe đang định cho cả nhà ra CB đọc bài này của cụ rất bổ ích cho nhà cháu.

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cảm ơn cụ tiên tửu và cụ nguyễn lâm cùng các cụ khác. Cháu đọc một mạnh giờ mới xong. Cát nà thì cháu đi 2 lần rồi, 1 lần là sinh viên năm 3 đi lơ ngơ ko biết gì nhưng rất vui, lầm 2 là sinh viên năm cuối ra cát hải chơi mấy ngày rồi sang cát bà nhưng giờ chắc khác nhiều rồi. Cháu định cuối tuần này đi 5 chỗ ra hải phòng lúc 6h sáng. ăn trưa ở nhà bà chị gái ở thành phố rồi 12h xuất phát ra cát bà. Cháu đọc hết topic nhưng vẫn muốn hỏi lại các cụ mấy câu
1. Vợ cả bầu bí và f1 say xe nên cháu định đi 4b ra đảo bằng đường cát hải rồi sang cát bà. vậy có nên không ah, 12h đi từ tp thì mấy giờ đến cát bà, chờ phà có lâu ko ah, lợi ích và bất tiện của việc đi 4 bánh. Mang xe ra đó có chỗ để ko( giờ còn bị tháo biển ko ah)
2. Giá nhà nghỉ vào tối t7 ngày 1.8 cho phòng 6 người( nhà thương huấn hoặc...)
3. Cháu định 4h tới nơi thì đi ngắm vườn quốc gia bằng 4b có tiện ko, có bãi để xe ko( e cứ sợ giống ở hà lội là ko có chỗ để xe ah) tối tắm biển, ăn hải sản đạp xe đạp.... Sáng hôm sau thuê thuyền ra lan hạ, giá thuê thuyền là 500k? Đi trong vknhf mấy tiêng, có được lên đảo tắm ko Và cuối tuần có bị đắt ko. Trưa đi ăn rồi 12h trả phòng về hà nôi

Em rót rượu sẵn cho các bác ah
1 .Nếu mà cụ đi phà thì đi Đình Vũ cũng được còn muốn nhanh thì đi Phà Tuần Châu được ngắm vịnh nhóe, (phà chạy trong vịnh) 12 từ thành phố thì khoảng 5 tiếng là đến Cát Bà cụ nhé, phà thì nếu mà bên kia đủ xe thì chạy còn không thì cứ phải 1 tiếng 1 chuyến, mang xe ra đảo có chỗ để cụ ạ, gần chỗ đường lên bãi tắm có bãi để xe ở đó gửi ở đó cho gần, em cũng không giấu gì các cụ ( từ tháng 5 đến giờ ở cái đoạn khe sâu đó xxx hay bắn tốc độ ở đó,nhưng bây giờ thôi rồi tại vì xe chưa vào đến thành phố đã bắn ở đoạn đó rồi, năm ngoái đúng là 100 % có thảo biển xe cứ khách đến là chỉ rình tháo xe ( cái này là do chính quyền Cát Bà, lẽ ra những người mới đến nên hướng dẫn cho họ thì vẫn hay hơn ) cái này đã bị bỏ .
2. Năm nay lượng khách đi Cát Bà không đâu như năm ngoái bởi vì du lịch Cát Bà đã mất điểm với khách du lịch từ năm ngoái, từ vệ sinh môi trường, đường xá, phong cách phục vụ thiếu tính chuyên nghiệp, ở Cát Bà còn 1 phố gọi là phố thối, ở ngay trên cái đoạn đường Cat Ba dream hotel đi lên nước cống xả xuống kinh lắm, tháng 8 này cụ đi cát bà giá nhà nghỉ chắc tầm 300 là hết cỡ mặt biển cũng lắm là 400 -500k.
3/ Đi 4h vẫn ngắm được vườn quốc gia cụ nhé từ phà gót cứ đâm thẳng là đến nhé, vườn quốc gia có bãi đỗ xe mênh mông, tối không tắm biển được đâu cụ ơi.đến 6h30 là hết tắm biển rồi nhóe hihi. nếu mà thuê thuyền ra Vịnh Lan Hạ thì phải mất 3 tiếng, được ngăm khỉ và tắm biển như em nói ở trên tháng 8 khách đi cát bà ít nên không sợ đắt,
Cụ cần tư vấn gì thì pm cho em

nguyenlamcatba

Xe buýt

Xe của cụ nào đây

Giàng_A_Páo

Xe tải
Giờ kiếm mảnh đất xây nhà view biển, không cần gần bãi tắm có khó không cụ chủ thớt? Lâu quá em không ra Cát Bà....

xetangxecau

Xe tải
Em vừa cát bà về đây ơ nhà nghỉ thương huấn đây nói chung chỉ dc cái nhà ít khách. Nên sạch sẽ đi lại hơi bất tiện các cụ mà đến nhận phòng thì xem lịch lúc về trả phòng muộn tính thế nào nhé không là cứ mỗi tiếng trả phòng muộn là 100nghìn một tiếng đấy . mua đồ về nấu cũng dc nhưng tính hơi đắt 80k một cân là cao vì đồ biển toàn hấp với luộc em mua hải sản ơ chợ rồi ra nhà hàng đầu tiên rẽ vào chợ có 40k trên 1kg. Quá hợp lý .các cụ đừng ra bè mua đắt mà cân thiếu cứ dậy sớm 6h ra chợ mua là rẻ nhất mà tươi luôn

xetangxecau

Xe tải
Ah xe cộ thì các cụ đi 3ngay thì hãy mang ra còn đâu gửi o bến đi tàu cánh ngầm cho nhanh 45phút ra đến đảo tranh thủ mà đi tắm mới đi ăn xe rất tiện vẫy cái có chú xe điện xe ôm 10k một người . vịnh lan hạ đẹp nhưng ra đảo khỉ tắm thì sạch ít người nhưng thời gian ít quá có 1h thuyền đã gọi về rồi hôm em đi ghép đoàn với đoàn cty vé 150k một người lớn trẻ em không tính chủ tàu chén hết mua cho mình mỗi vé lên 30k theo đoàn cty haha

xetangxecau

Xe tải
Em thấy o
Đất o cát bà khu núi ngọc cũng rẻ hơn ti dc miếng đất mặt đường rồi nhưng thấy bảo xây nhà bằng 2 tiền đất

nguyenlamcatba

Xe buýt
Giờ kiếm mảnh đất xây nhà view biển, không cần gần bãi tắm có khó không cụ chủ thớt? Lâu quá em không ra Cát Bà....
Đất ở Cát Bà thì chỉ có đường trên núi ngọc là rẻ thôi cụ ạ, còn ở dưới mặt biển thì cũng hơi đắt rơi vào tầm 12 đến 15 tỷ/

Giàng_A_Páo

Xe tải
Đất ở Cát Bà thì chỉ có đường trên núi ngọc là rẻ thôi cụ ạ, còn ở dưới mặt biển thì cũng hơi đắt rơi vào tầm 12 đến 15 tỷ/
Ở trên cao mà rẻ thì hay quá, em cần nhìn ra biển chứ ko cần bãi tắm. Cảm ơn thông tin của cụ

CX Đức

Xe đạp
Em vừa cát bà về đây ơ nhà nghỉ thương huấn đây nói chung chỉ dc cái nhà ít khách. Nên sạch sẽ đi lại hơi bất tiện các cụ mà đến nhận phòng thì xem lịch lúc về trả phòng muộn tính thế nào nhé không là cứ mỗi tiếng trả phòng muộn là 100nghìn một tiếng đấy . mua đồ về nấu cũng dc nhưng tính hơi đắt 80k một cân là cao vì đồ biển toàn hấp với luộc em mua hải sản ơ chợ rồi ra nhà hàng đầu tiên rẽ vào chợ có 40k trên 1kg. Quá hợp lý .các cụ đừng ra bè mua đắt mà cân thiếu cứ dậy sớm 6h ra chợ mua là rẻ nhất mà tươi luôn
Cụ đi ngày cuối tuần à. Gia phong bao nhieu the cu , thue phòng dc từ mấy giờ đến mấy giờ vậy?

Bà 3 Béo

Xe tăng
Hết mưa, hửng nắng, đi Cát Bà được rồi các cụ ạ

tientaninfotech

Xe tăng
Tiên Tửu Phú Lộc, nghe cái tên nghi nghi... Hóa ra cùng quê với Cháu ạ. Cháu tìm thông tin của Cụ xem Cụ là ai mà tìm mãi không ra. Cụ cho cháu xin thông tin. có khi lại có họ hàng với nhau đấy ạ. Cháu người Phú Lộc ạ.

Gioangiahung

Xe máy
Nơi nghỉ ngơi lý tưởng cụ nhỉ. Đi trog hai bgayf cuối tuần cũng được

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Tiên Tửu Phú Lộc, nghe cái tên nghi nghi... Hóa ra cùng quê với Cháu ạ. Cháu tìm thông tin của Cụ xem Cụ là ai mà tìm mãi không ra. Cụ cho cháu xin thông tin. có khi lại có họ hàng với nhau đấy ạ. Cháu người Phú Lộc ạ.
Mẹ em là con gái họ Vũ Đình ở Phú Lộc

Bà 3 Béo

Xe tăng
Em đã nhận được PM giới thiệu nhà hàng của cụ [@nguyenlamcatba;323541]. Cụ là chủ nhà hàng ạ

tientaninfotech

Xe tăng
Mẹ em là con gái họ Vũ Đình ở Phú Lộc
Cụ ơi, nhà Cháu với Nhà Cụ có họ hàng rồi ạ. Ko ngờ lại gặp người quen ở đây. Chắc cháu phải gọi Cụ bằng " Chú " trọng họ rồi ạ. Nhưng Cháu chả nhận ra ạ.

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Cụ ơi, nhà Cháu với Nhà Cụ có họ hàng rồi ạ. Ko ngờ lại gặp người quen ở đây. Chắc cháu phải gọi Cụ bằng " Chú " trọng họ rồi ạ. Nhưng Cháu chả nhận ra ạ.
Thế thì cụ PM cho em xem bố mẹ, ông bà của cụ là ai, có khi em biết
Ông bà ngoại em ở làng gọi là cụ Hội Tín, anh Cả của mẹ em là ông Chương Tín, bác ấy còn sống cũng gần 100 tuổi. Mẹ em là út nên ở làng cháu em bằng và hơn tuổi cũng đông ra phết