[CCCĐ] Đi Cát Bà tưởng quen mà lạ, vẫn đẹp và lành với những điều thú vị chưa kịp khám phá!

meogiade

Xe hơi
Ôi,cát bà.nhớ quá đi thôi

Liên còi

Xe máy
thấy mấy cụ đi du lịch mà hâm mộ quá, em bị say tàu xe nặng cứ lên là ngất ngưỡng, nhiều lân quyết tâm tập đi ôt cho đỡ say mà cứ nhìn thấy là sợ cẩ làm ăn gì đc TT^TT

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
Cụ Tiên tửu vs các cụ tư véo giúp em : Nhà em định sáng 06/07 khởi hành tại Hà Nội gđ em có hơn 10 người có nhiều trẻ em, e định thuê xe trọn gói nhưng đắt quá, nếu thuê xe chở mình đến phà rồi xe quay đầu thì chi phí rẻ hơn, e đang lăn tăn vụ đi lại khi ở trên đào và khi về sắp xếp cho hơn 10 ng có khó khăn không các cụ?

nguyenlamcatba

Xe buýt
Cụ Tiên tửu vs các cụ tư véo giúp em : Nhà em định sáng 06/07 khởi hành tại Hà Nội gđ em có hơn 10 người có nhiều trẻ em, e định thuê xe trọn gói nhưng đắt quá, nếu thuê xe chở mình đến phà rồi xe quay đầu thì chi phí rẻ hơn, e đang lăn tăn vụ đi lại khi ở trên đào và khi về sắp xếp cho hơn 10 ng có khó khăn không các cụ?
Nếu thuê xe thì cụ thuê trọn gói ra đảo Cát Bà đi, em đoàn chắc là cụ đi lần đầu, cụ đến bến phà, sang bên kia cụ đi bằng cái gì. em nghỉ cụ nên đi tàu cho lành, đi ô tô từ Hà Nội xuống Hải Phòng đến bến bính đi tàu ra đảo luôn chỉ mất có 50 phút cụ nhé. hehe. không thì cụ đi trọn gói Hoàng Long ở trên Hà Nội đó.

little hero

Xe tải
Website
suavalikeo.com
Nếu thuê xe thì cụ thuê trọn gói ra đảo Cát Bà đi, em đoàn chắc là cụ đi lần đầu, cụ đến bến phà, sang bên kia cụ đi bằng cái gì. em nghỉ cụ nên đi tàu cho lành, đi ô tô từ Hà Nội xuống Hải Phòng đến bến bính đi tàu ra đảo luôn chỉ mất có 50 phút cụ nhé. hehe. không thì cụ đi trọn gói Hoàng Long ở trên Hà Nội đó.
Cảm ơn cụ đã chỉ giúp. Đúng là em đi lần đầu cụ ạ. E có bà chị trong Huế ra đây chơi nên muốn qua vịnh Hạ Long nên em mới tính đi phà Tuần Châu sang đó.

HoaiAnMedia

Xe tải
Ăn ngủ nghỉ Cát Bà em hay ở nhà Lan Hạ giá cả hợp lý. Đồ ăn ngon rẻ, có thể mua đồ về nấu tại Ks, phòng ăn riêng tầm 60ng. Ko thích thì ra nhà nổi, nhà này mới đầu tư nhà nổi phải nói hoành tráng nhất Cát Bà, có đg đi bộ trên biển ra nhà nổi ( thấy bảo làm đg ra mất 1 tỏi, ko biết có phải ko). Em đi thấy cứ tròng trành như ng say rượu :))

HoaiAnMedia

Xe tải
Em ghét nhất bọn xe điện ngoài Cát Bà. Khách thuê theo tour tham quan đảo thì chặt chém làm giá. Quá 5' cũng tính bằng 1h.

qua_khoang

Xe tăng
Em vừa đi về hôm qua.Các cụ nên đi theo cách cụ nguyenlamcatba nói nhé.Đi xe khách ra bến Lạc Long rồi đi tàu cao tốc của island resoft ở bến Bính.Tàu to đẹp sạch sẽ,chạy nhanh.Dcm bọn hoàng long, em k nghe cụ nguyenlamcatba đi bọn này.Xe bẩn nhồi nhét khách như lợn,điều hoà có như k.Tàu cao tốc thì cũng bẩn thỉu chật chội,cũng nhồi nhét khách một đống cả trước sau trên tầu rất nguy hiểm.Còn ăn thì quá ok với nhà hàng của cụ nguyenlamcatba.Nhà em ủng hộ cụ được vài bữa,giá rổ quá đẹp so với em nghĩ"k so với các cụ ra chợ mua nhé".Một lần nữa cám ơn cụ nguyenlamcatba.Em xin cảnh báo các cụ lần nữa k nên đi hoàng long để tránh bực bội mệt mỏi.

superrlinh

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi đầu tháng 8 đoàn e đi CB tầm 8 người. Em định thuê Hùng Long hay Holiday view có ổn ko nhỉ?? Vì đoàn có mấy đứa ở tây về nên cũng phải cho chúng nó ở chỗ sang sang 1 tí :D:D:D:D

nguyenlamcatba

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi đầu tháng 8 đoàn e đi CB tầm 8 người. Em định thuê Hùng Long hay Holiday view có ổn ko nhỉ?? Vì đoàn có mấy đứa ở tây về nên cũng phải cho chúng nó ở chỗ sang sang 1 tí :D:D:D:D
Nếu được lựa chọn Hùng Long và Holiday View tốt nhất cụ nên ở Hùng Long cho lành, phòng Holiday View xuống cấp rồi, ngày trước từ cái năm 2003 khách sạn Holiday View là một trong những khách sạn đạt tiêu chuẩn ở Cát Bà, tuy nhiên mấy năm trở lại đây do công ty Vinaconex đang kẹt dự án Cat Ba amatina cho nên họ không quan tâm lắm đến khách sạn trang thiết bị nội thất cũ, nhân viên không được thân thiện, nếu mà khách sạn 3 sao thì chỉ có ở Hùng Long và Sea Pearl tuy nhiên phòng của Hùng Long chỉ xách dép cho phòng của Sea Pearl và vị trí của Hùng Long đẹp hơn Sea Pearl vì tất cả các phòng đều nhìn ra biển và núi.

davidhaii

[Tịch thu bằng lái]
Oánh dấu phát.

manuever

Xe buýt
em chuẩn bị xách ba lô lên và đi đây cụ ạ

traibn113

Xe hơi
ngày mai e định cho gia đình đi cát bà. cụ nào tư vấn giúp e dịch vụ thuê tàu thăm vịnh Lan Hạ và chèo thuyền kayak với? cảm ơn các cụ

nguyenlamcatba

Xe buýt
ngày mai e định cho gia đình đi cát bà. cụ nào tư vấn giúp e dịch vụ thuê tàu thăm vịnh Lan Hạ và chèo thuyền kayak với? cảm ơn các cụ
Em tư vấn qua inbox cho cụ rồi nhóe

CX Đức

Xe đạp
chào các bác, e đang chuẩn bị đi cát bà vào đầu tuần sau, đi bằng xe máy, e ở Hp nhưng chưa biết đi như thế nào và giá cả sao cho rẻ( sinh viên) mong các bác chỉ chút kinh nghiệm.