[Thảo luận] Đeo biển OF vẫn chạy trên vỉa hè ầm ầm

Trạng thái
Thớt đang đóng

Son Vu

Xe tăng
Trong lúc OF nhà ta kêu gọi chung tay xây dựng văn hóa giao thông, đi đúng làn thì khoảng 8h kém sáng nay trên đường VD3 đoạn từ Big C đến Lê Văn Lương cháu thấy 1 cụ Huyndai (Tucson) 31F-521X màu đen, đeo biển OF leo lên vỉa hè phi ầm ầm. Đoạn này thường xuyên ùn tắc nên xe 2b thường leo lên vỉa hè đi vì xe 4b dàn hàng thành 4-5 làn. Thôi thì xe máy bị xe oto lấn đường không còn chỗ đi thì leo lên hè đi đã thấy xấu rồi. Nay cả 4b cũng leo nốt lên hè đi trông rất phản cảm nhất lại là gắn logo OF mới tức chứ. Đề nghị cụ chủ xe rút kinh nghiệm và đi đúng làn làm gương.

seadogs

Xe tăng
Sao cụ không làm mấy tấm ảnh cho nó sinh động

civictau

Xe tăng
Dạ thưa cụ... Lão ấy đây ạ... Lão ấy là em ạ... Có vấn đề gì mà cụ chủ tóp khó chịu với em thế...

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok.... Mai 8h kém em vẫn leo đấy

Chỉnh sửa cuối:

ducleminh

Xe điện
Dạ thưa cụ... Lão ấy đây ạ... Lão ấy là em ạ... Có vấn đề gì mà cụ chủ tóp khó chịu với em thế...

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok
Cụ bóc lô gô thì cho nhà cháu xin cái Logo nhé.

khoai_ngua

Xe buýt

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok
kụ ấy chỉ đóng góp ý kiến..sao kụ nói nghe hằn học thế...e té

luugutv1

Xe tăng
Trong lúc OF nhà ta kêu gọi chung tay xây dựng văn hóa giao thông, đi đúng làn thì khoảng 8h kém sáng nay trên đường VD3 đoạn từ Big C đến Lê Văn Lương cháu thấy 1 cụ Huyndai (Tucson) 31F-521X màu đen, đeo biển OF leo lên vỉa hè phi ầm ầm. Đoạn này thường xuyên ùn tắc nên xe 2b thường leo lên vỉa hè đi vì xe 4b dàn hàng thành 4-5 làn. Thôi thì xe máy bị xe oto lấn đường không còn chỗ đi thì leo lên hè đi đã thấy xấu rồi. Nay cả 4b cũng leo nốt lên hè đi trông rất phản cảm nhất lại là gắn logo OF mới tức chứ. Đề nghị cụ chủ xe rút kinh nghiệm và đi đúng làn làm gương.
31F-521X màu đen, X có phải là 0 không cụ Civic tàu?
7h40 hôm qua 30/11 cụ ép em ti toi ở Hoàng Minh Giám kéo dài đấy, em đi 2B bó sát vỉa rồi.
@ Civictau: Logo hay không logo cũng không sao, nhưng cụ đừng đi như thế, Pháp luật không cho phép.

Chỉnh sửa cuối:

civictau

Xe tăng
Cụ bóc lô gô thì cho nhà cháu xin cái Logo nhé.
Mai 8h kém cụ cứ đến chỗ hôm nay em leo ấy... em biếu cụ 1 cặp
kụ ấy chỉ đóng góp ý kiến..sao kụ nói nghe hằn học thế...e té
Ở hoàn cảnh khác thì em xin tiếp thu ý kiến ợ, Nhưng hoàn cảnh của em là bị oan ạ... em leo lên vỉa hè đi có 1 đoạn, xong em chui tọt vào cty em ạ... như vậy là đã giảm được 1 cái xe đang lưu thông trên đường đấy ạ... Còn đường cụ ấy, cụ ấy cứ đi, em có đè đầu cụ ấy đâu.
31F-521X màu đen, X có phải là 0 không cụ Civic tàu không?
Vâng là em ạ..

nguyenphongcp

Xe tải

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok.... Mai 8h kém em vẫn leo đấy
Cụ ấy lượn trên OF đã lên đến hàng "xe tăng" rồi! mà đã xe tăng thì chuyên để đi vào chỗ khó đi thôi! chuyên leo vỉa hè thôi! lạ! Cứ bị xxx thôi! đố cụ nào không ngụy biện? Đỗ cụ nào nói đc câu " xin nhận lỗi" k? Ghét ngụy biện!

billnantes

Xe container
xe này gầm cao phi vỉa hè ầm ầm

otoben

Xe tải
Leo vỉa hè là cụ giúp mấy bác làm vỉa hè có thêm việc rồi :)

o0atulao0

Xe tăng
Xe gầm cao đc mỗi cái lợi thế đấy để mà phát huy những lúc ntn thui mà các cụ =))
E nghĩ nếu cq cụ vích ở đấy thì cũng là tiện thể đôi đường thui vừa k đi làm muôn vừa thoát thêm mấy mét đường nhường cho xe khác :))
Còn nếu có bị xxx vịn thì e nghĩ chủ thớt cũng chẳng đưa lên đây nữa đâu nhể =))

kaka1146

Xe tải
Em nghĩ cái tính người Việt nó thế, không bao giờ chịu nhận lỗi dù mình sai. Mặc dù đó chỉ là 1 câu nói và sai thì cũng sai rồi. :D
Pó tay.

civictau

Xe tăng
Cụ ấy lượn trên OF đã lên đến hàng "xe tăng" rồi! mà đã xe tăng thì chuyên để đi vào chỗ khó đi thôi! chuyên leo vỉa hè thôi! lạ! Cứ bị xxx thôi! đố cụ nào không ngụy biện? Đỗ cụ nào nói đc câu " xin nhận lỗi" k? Ghét ngụy biện!
Thế nào là ngụy biện, cụ nói dõ hơn được không? đùng nửa lạc, nửa mỡ như thế... Em không làm cản chở giao thông, em không đi theo kiểu khôn vặt, hay cả thiên hạ ngu hết mỗi mình tôi khôn.... mà đây chỉ là dựa theo tình thế thôi... đường không tắc thì em đi đúng làn dồi em giẽ vào cty, còn đường tắc, thì em leo tắt lên vỉa hè tí, đề phần đường cho các cụ đi còn gì...

xedieu

Xe cút kít
Cụ vic sai rồi! :)

minhto

Xe hơi
Dạ E chỉ thấy cụ ấy sai ở cái chữ đo đỏ thôi ạ.:D
Thế nào là ngụy biện, cụ nói dõ hơn được không? đùng nửa lạc, nửa mỡ như thế... Em không làm cản chở giao thông, em không đi theo kiểu khôn vặt, hay cả thiên hạ ngu hết mỗi mình tôi khôn.... mà đây chỉ là dựa theo tình thế thôi...

Boing767

Xe điện
Cụ chủ toàn chạy vỉa hè ... nên hay hỏng lốp kekekke ,mai e đỗ trên vỉa hè chỗ cụ hay đi để cụ đi xuống chen lấn với các cụ ở dưới lòng đường nhá !

Trạng thái
Thớt đang đóng